Thu thập lá số nữ ế chồng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
flood
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Thu thập lá số nữ ế chồng

Gửi bài gửi bởi flood »

miketyson đã viết: 11:54, 29/01/19
flood đã viết: 05:35, 29/01/19
miketyson đã viết: 23:54, 27/01/19

Có 1 nguyên tắc nhân quả ntn: reo nhân bến nào trả nợ bến ấy.

Vc lấy ck là vc nhỏ thôi.

Gốc rễ ở quan lộc. Nhiều ng sẽ dịch sang nghĩa là làm nghề từ thiện, làm từ thiện... tránh nghề xấu gây nghiệp...vv.

Nhưng m dịch nghĩa chính xác là chăm chút hết sức cho công việc, nghề hướng thiện sẽ dc đền đáp.

Ế là 1 hệ quả. Gốc cũng từ công việc.
Cả ngày hôm qua m đã suy nghĩ về điều bạn nói, và xem lại thái độ của m đối với những cv đã trải qua.
Từ khi ra trường đến giờ, m đổi cv 1 lần. Với cả 2 cv, m đều cố gắng để hoàn thành tốt. Với cv hiện tại, m đã dành rất nhiều thời gian công sức để nghiên cứu tìm tòi, để có thể làm tốt nhất trong khả năng của m. Tuy nhiên m cố gắng là vì nhiệm vụ đc giao thì fải hoàn thành, chứ k fải vì yêu thích, nên nhiều khi thực sự rất chán nản.
Đỉêm chug giữa 2 cv này là m đều làm với tâm thế là sẽ k gắn bó lâu dài. Có phải vì vậy mà mình ế? Mình hiểu như vậy có đúng k?
Năm nay dự định tiến hành làm thêm 1 nghề tay trái, ai cũng nói vô bổ nhưng m cảm thấy thích nó, nên m sẽ làm.
Năm nay tình duyên của m có tí khởi sắc nào k bạn. m có thể gặp đc người mà m muốn lấy làm chồng ấy k? Bạn xem thêm giúp m với nha. m cảm ơn bạn.
Cv bạn cứ xong xuôi thì mới tính tiếp dc

K cứ rẽ nhánh ngang dọc thì tính kiểu gì? B nghĩ là chỉ có 1 trường hợp xảy ra sao.

Chỗ này phải rõ ràng hơn. Tập chung vào công việc không phải là cố làm cho dc việc nhất!

Nếu gặp ls ntn phần lớn ngta khuyên làm nghề từ thiện. Nhưng chuẩn ý nghĩa là trong cv, chắc chắn sẽ gặp lựa chọn mâu thuẫn giữa lương tâm- lợi ích, lựa chọn rất sống còn: 1 hoặc 2.

Như vậy kể cả có làm nghề từ thiẹn vẫn phải chọn: lơ đi ăn tiền hay làm từ thiẹn thật? Chọn cái nào sẽ cho kết quả tương ứng.
Bây giờ m đã hiểu rõ hơn rồi. Thật may là đến bây giờ m ít khi gặp trường hợp phải lựa chọn như vậy. Không biết là đến khi gặp tình huống thực tế, lòng tham nổi lên thì sẽ như thế nào, nhưng m sẽ cố gắng giữ tâm trong sạch.
Cảm ơn bạn nhiều.
Đầu trang

hnt.vo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hnt.vo »

Dạ mình xin gửi lá số mình ah

Hình ảnh

Mình có thể xác định năm nào lấy chồng và chồng là người thế nào ko ah. Mình vừa chia tay năm 2018
Mình có thái dương hãm tại tý thì mn bảo là phải qua trắc trở ( chia tay, bị ngăn cản...) thì mới đến với nhau tốt được.

Người lại bảo vì mình có cung phúc đức và phu xấu, thiên di bị triệt nên phải xuất ngoại có gia đình thì sẽ được hoá giải thì có đúng ko ah. Hoặc kết hôn với người từ phương xa

Mong mọi người tư vấn

Mình xin cảm ơn
Sửa lần cuối bởi hnt.vo vào lúc 09:24, 09/02/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

hnt.vo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hnt.vo »

miketyson đã viết: 15:09, 26/01/19 Tính trong 3 đại vận đầu tiên, chị em nào có tinh thần học thuật post lá số nhé
Dạ mình xin gửi lá số mình ah

Hình ảnh

Mình có thể xác định năm nào lấy chồng và chồng là người thế nào ko ah. Mình vừa chia tay năm 2018
Mình có thái dương hãm tại tý thì mn bảo là phải qua trắc trở ( chia tay, bị ngăn cản...) thì mới đến với nhau tốt được.

Người lại bảo vì mình có cung phúc đức và phu xấu, thiên di bị triệt nên phải xuất ngoại có gia đình thì sẽ được hoá giải thì có đúng ko ah. Hoặc kết hôn với người từ phương xa

Mong mọi người tư vấn

Mình xin cảm ơn
Đầu trang

cangu_vuotdaiduong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi cangu_vuotdaiduong »

Hi mình 31 rùi mà chưa quen ai. Chưa lấy chồng nè. ^^
Hình ảnh
Đầu trang

dozo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dozo »

Mình cũng 30 mùa hoà đào rồi mà vẫn chưa mảnh tình vắt vai
Nhờ chủ topic xem giúp
Thank chủ topic nhiều.
Chúc chủ topic và gia đình năm mới vạn sự bình an, sức khoẻ

Hình ảnh
Đầu trang

Muahoabay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Muahoabay »

Lá số trăm mối tối nằm không đây ạ :( hiện tại ko còn tý niềm tin nào vào người khác giới, sợ bị lừa gạt :-S người ta tán cũng từ chối :((
Tập tin đính kèm
4FF966A1-C502-4EF0-8AD0-9FB636F7E2B0.jpeg (250.19 KiB) Đã xem 1333 lần
Đầu trang

Phung Hanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phung Hanh »

Mọi người luận giúp mình với
Hình ảnh
Đầu trang

FallDaisy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi FallDaisy »

Bác xem giúp mình với nè

Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi FallDaisy vào lúc 18:08, 10/02/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

FallDaisy đã viết: 18:03, 10/02/19 Đây, bác xem giúp mình có lấy đc chồng hay ko với nè
Anh xin hỏi 1 câu: trước em học ở đâu?
Đầu trang

FallDaisy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi FallDaisy »

MarkHolland đã viết: 18:05, 10/02/19
FallDaisy đã viết: 18:03, 10/02/19 Đây, bác xem giúp mình có lấy đc chồng hay ko với nè
Anh xin hỏi 1 câu: trước em học ở đâu?
em học đại học kinh tế TP.HCM ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”