Thu thập lá số nữ ế chồng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thienkimta
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thu thập lá số nữ ế chồng

Gửi bài gửi bởi thienkimta »

Cho tham gia 1 lá số ế với nè.
Kể chuyện thật để mọi người tiện bề tham khảo.
(Tuổi mình đề cập dưới đây là tuổi âm hết nha. Năm này mình 37 tuổi. )
- 20 tuổi lần đầu tiên quen bạn trai. Sau 3 tháng thì chia tay. Bạn cùng tuổi.
- 23 tuổi quen bạn trai thứ 2. Quen được 2 năm thì chia tay.
- 25 tuổi gặp lại người đầu tiên và quen nhau tới năm 31 tuổi. Dự tính kết hôn. Cùng lúc đó mình đi nước ngoài sống và làm việc. Xa cách vài tháng, mình phát hiện người đó dù đặt vấn đề kêt hôn nhưng vẫn đi quen người khác. thấy không thiết tha nữa. Sau đó là chia tay luôn. Không thấy tiế nuối, chỉ thấy đau lòng vì người ta đối xử với mình như vậy.
- Năm 33 tuổi, định mệnh đưa đẩy mình có hẹn hò với 1 bạn kia nhỏ tuổi hơn. Nhưng chỉ được 3 tháng. Mình cứ cảm thấy không thoải mái. Bạn đó cũng cảm thấy không vui. Sau đó chia tay. Mình khá buồn. Không phải vì chia tay nên buồn. Nhưng vì bạn ấy quen người khác rồi mới nói chia tay nên mình thấy không được tôn trọng. Chắc có lẽ 1 phần tại chuyện với người bạn trai lâu năm kia.
- Năm ngoái, năm 36 tuổi, có gặp một bạn cũng nhỏ tuổi hơn. Ban đầu cũng thấy bình thường. nhưng tự nhiên 1 hôm nọ đi chơi chung, ko hiểu sao lại thấy bạn ấy đặc biệt, kiểu như sét đánh. Rồi tự nhiên thích bạn ấy. Có nói với bạn ấy tình cảm của mình. Nhưng không nghĩ sẽ trở thành cái gì của nhau. Sau đó bất ngờ là bạn ấy cũng muốn hẹn hò. Nhưng chỉ 1 tháng. Sau đó bạn ấy nói là không hợp. Rồi không hẹn hò nữa, nhưng vẫn đi chơi bạn bè với nhau, mà lại khá thân. hầu như tuần nào cũng gặp, lúc nào cũng đi chung. Nhưng mà từ cuối năm vừa rồi quyết định không đi chơi và gặp bạn ấy nữa. vì cảm thấy có lẽ bản thân thích bạn ấy nhiều. Nên tránh đi thì tổt hơn.

Mình được đánh giá là người khá vui vẻ hoạt bát, ăn nói cũng khá ổn. Hiện đang làm tổ chức sự kiện và giao tiếp cho một số hội giao lưu người việt tại Nhật. Còn công việc chính thì là nhân viên giao tiếp khách hàng của công ty thiết kế kiến trúc.
Ngoại hình thì cũng bình thường, tạm được.
Cũng được nam giới yêu thích, nhưng mà bản thân lại không thích.
Đôi khi hay nghĩ rằng trong chuyện tình duyên mình có hẹn cùng ai đó từ kiếp nào. nên kiếp này cứ chờ họ thôi. vì tất cả những người mình thấy thích họ đều có điểm chung nào đó. Có đièu sau khi quen rồi mình lại có cảm giác "hình như không phải" rồi lại thôi.
Từ năm 31 tuổi, sau khi mối tình nhiều năm kết thúc, mình đã không còn tin là số mình sẽ hạnh phúc. Cũng có coi tử vi các kiểu rồi nên nghĩ thế.
Nhưng mình vẫn cố gắng tin rằng chắc sẽ có mối lương duyên nào đó chờ mình. Nhưng mà sau đó lại cũng buồn và buồn. Nên bây giờ mình không nghĩ đến chuyện tình cảm nữa. Năm nay cũng 37 rồi, nên chắc là sẽ như vầy, 1 mình đến cuối đời.
À, hồi trước tết có gởi lá số đi coi tử vi, có được phán là năm nay có tình duyên. Nhưng mà thôi không tin nữa. cũng không muốn tin. hihi

Hình ảnh
Đầu trang

UgenyUgeny
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi UgenyUgeny »

thienkimta đã viết: 13:10, 12/02/19 Cho tham gia 1 lá số ế với nè.
- 25 tuổi gặp lại người đầu tiên và quen nhau tới năm 31 tuổi. Dự tính kết hôn. Cùng lúc đó mình đi nước ngoài sống và làm việc. Xa cách vài tháng, mình phát hiện người đó dù đặt vấn đề kêt hôn nhưng vẫn đi quen người khác. thấy không thiết tha nữa. Sau đó là chia tay luôn. Không thấy tiế nuối, chỉ thấy đau lòng vì người ta đối xử với mình như vậy.
- Năm 33 tuổi, định mệnh đưa đẩy mình có hẹn hò với 1 bạn kia nhỏ tuổi hơn. Nhưng chỉ được 3 tháng. Mình cứ cảm thấy không thoải mái. Bạn đó cũng cảm thấy không vui. Sau đó chia tay. Mình khá buồn. Không phải vì chia tay nên buồn. Nhưng vì bạn ấy quen người khác rồi mới nói chia tay nên mình thấy không được tôn trọng. Chắc có lẽ 1 phần tại chuyện với người bạn trai lâu năm kia.
- Năm ngoái, năm 36 tuổi, có gặp một bạn cũng nhỏ tuổi hơn. Ban đầu cũng thấy bình thường. nhưng tự nhiên 1 hôm nọ đi chơi chung, ko hiểu sao lại thấy bạn ấy đặc biệt, kiểu như sét đánh. Rồi tự nhiên thích bạn ấy. Có nói với bạn ấy tình cảm của mình. Nhưng không nghĩ sẽ trở thành cái gì của nhau. Sau đó bất ngờ là bạn ấy cũng muốn hẹn hò. Nhưng chỉ 1 tháng. Sau đó bạn ấy nói là không hợp. Rồi không hẹn hò nữa, nhưng vẫn đi chơi bạn bè với nhau, mà lại khá thân. hầu như tuần nào cũng gặp, lúc nào cũng đi chung. Nhưng mà từ cuối năm vừa rồi quyết định không đi chơi và gặp bạn ấy nữa. vì cảm thấy có lẽ bản thân thích bạn ấy nhiều. Nên tránh đi thì tổt hơn.

Mình được đánh giá là người khá vui vẻ hoạt bát, ăn nói cũng khá ổn. Hiện đang làm tổ chức sự kiện và giao tiếp cho một số hội giao lưu người việt tại Nhật. Còn công việc chính thì là nhân viên giao tiếp khách hàng của công ty thiết kế kiến trúc.
Đôi khi hay nghĩ rằng trong chuyện tình duyên mình có hẹn cùng ai đó từ kiếp nào. nên kiếp này cứ chờ họ thôi. vì tất cả những người mình thấy thích họ đều có điểm chung nào đó. Có đièu sau khi quen rồi mình lại có cảm giác "hình như không phải" rồi lại thôi.
Từ năm 31 tuổi, sau khi mối tình nhiều năm kết thúc, mình đã không còn tin là số mình sẽ hạnh phúc. Cũng có coi tử vi các kiểu rồi nên nghĩ thế.
Nhưng mình vẫn cố gắng tin rằng chắc sẽ có mối lương duyên nào đó chờ mình. Nhưng mà sau đó lại cũng buồn và buồn. Nên bây giờ mình không nghĩ đến chuyện tình cảm nữa. Năm nay cũng 37 rồi, nên chắc là sẽ như vầy, 1 mình đến cuối đời.
À, hồi trước tết có gởi lá số đi coi tử vi, có được phán là năm nay có tình duyên. Nhưng mà thôi không tin nữa. cũng không muốn tin. hihi

Hình ảnh
Dear chị,
Em ko hiểu sao đọc những dòng của chị em thấy thật buồn. Rốt cuộc thì chúng ta đến với cuộc đời này là để vui hay để buồn mà sao lại gian nan đến vậy, chị nhỉ?
Nhưng chị ơi, những năm tháng phía trước vẫn dài hơn những năm tháng chị đã đi qua, liệu có là quá sớm để đánh mất niềm tin và hy vọng không hả chị?
Đầu trang

shou
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi shou »

Chị thienkimta, khi phải thốt lên câu không tin và cũng không muốn tin thì đúng là biết bao đau khổ trong đó.
Em cũng trong tình cảnh không còn màng đến chuyện gì nữa, chỉ mong mau chóng trả xong nghiệp quả với cuộc đời này, hành thiện để tích đủ phước, chỉ để chờ một người, có lẽ ở kiếp sau. Đôi khi biết mình chấp mắc nặng đến hồ đồ mà không bỏ xuống được.
Nhưng em tin vào sự công bằng của nhân quả,cũng như tin vào nhân duyên giữa chúng sinh với nhau. Duyên phận là khi muốn cũng không được, mà không muốn cũng không được. Dù thế nào đi nữa, cũng mong chị được mạnh mẽ.
Đầu trang

gianggiang16
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi gianggiang16 »

Mình năm. Nay 32 tuổi. Trải qua nhiều mối tình tan vỡ. Giờ có nhiều người theo nhưng vẫn chưa ưng ý. Cứ như đang chờ ai đó mà k biết là ai 😂Hình ảnh
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

gianggiang16 đã viết: 17:10, 12/02/19 Mình năm. Nay 32 tuổi. Trải qua nhiều mối tình tan vỡ. Giờ có nhiều người theo nhưng vẫn chưa ưng ý. Cứ như đang chờ ai đó mà k biết là ai 😂
Vào 2pic này mới yên tâm, nhìu chị em vẫn chờ mềnh :))
Đầu trang

Lientrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lientrang »

Đầu trang

cangu_vuotdaiduong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi cangu_vuotdaiduong »

MarkHolland đã viết: 17:19, 12/02/19
gianggiang16 đã viết: 17:10, 12/02/19 Mình năm. Nay 32 tuổi. Trải qua nhiều mối tình tan vỡ. Giờ có nhiều người theo nhưng vẫn chưa ưng ý. Cứ như đang chờ ai đó mà k biết là ai 😂
Vào 2pic này mới yên tâm, nhìu chị em vẫn chờ mềnh :))
Kaka :))
Đầu trang

miketyson
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi miketyson »

thienkimta đã viết: 13:10, 12/02/19 Cho tham gia 1 lá số ế với nè.

Hình ảnh
Bạn làm sao mà yêu xong kết hôn bình thường như ng khác được. Vì chồng bạn là người đồng tính luyến ái cơ mà.

Ai cũng sẽ cảm thấy không ổn và auto rút thôi.

Lý do thì dài lắm. Lôi ra hết chắc có khi bảo chả hiểu gì cả.

Ngắn gọn thì tn. Tội bỏ vợ mà không phải do ngoại tình sẽ trở thành ái nam. Dễ hiểu là cái gì không dùng thì cắt bỏ đi, tự tối ưu như nguyên lý rao cạo aslem.
Đầu trang

miketyson
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi miketyson »

FallDaisy đã viết: 18:03, 10/02/19 Bác xem giúp mình với nè

Hình ảnh
Đại ca có con thì đừng giết nó. Thế là ổn hết ngay.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
meomeo00
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi meomeo00 »

Mình cũng ế, 31 tuổi rồi
Mới có 1 mối tình 7 năm, tan, rồi hợp đc 1 tháng lại tan
Từ lúc đấy đến giờ vẫn 1 mình, chẳng có mối nào
Không biết ế đến bao giờ ? :(
Hình ảnh