Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nom.om.79
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi Nom.om.79 »

Chào các bạn :)

Đây là những nick mà mình sẽ cố gắng nghiệm lý . Nếu bạn nào thấy bạn đã post lá số nhờ mình mà thấy không có trong danh sách thì xin vui lòng cho mình biết để mình đính chính lại . Mình phần vì ngày thường cũng phải làm việc , phần vì còn trong giai đoạn tìm tòi học hỏi nên luận rất chậm, mong các bạn thông cảm. Mình sẽ cố gắng hơn
Nếu bạn nào thấy không thể chờ được thì xin vui lòng nhờ các cao nhân khác vậy , mình cũng sẽ hoan hỉ nghiệm thêm khi bạn đến lượt mà vẫn còn muốn mình nghiệm lý . Cảm ơn các bạn đã ghé top ủng hộ .

Và cũng xin chúc các bạn một ngày vui vẻ

Thiên Quan

Thanh333 - trang 58
dealectus - trang 58
linh278 - trang 58
sony.20 - trang 59
Rosie307 - trang 59
Mac Lee - trang 61
Nguyennhung812 - trang 61
cherry1123. - trang 62
Khanhlinh93. trang 62
Linh278. trang 62
handoi3. trang 62
SilverHH trang 62
o0dr0o trang 63
May Mắn Mãi Mãi
Co ba la. trang 63
quachdaiphat. Trang 64
Trungbq88. Trang 64
Thuytrang0209. Trang 64
Nguyễn Anh Thúy. trang65
Hiieu. Trang 65
MinhBich. Trang 65
thichdulich. Trang 66
Phương anh đào. Trang 66
Thuhoa2102. Trang 66
hacvt9a. Trang67
bentran249. Trang 67
MarlinNguyen. Trang 68
Chaiko91. Trang 69
davidvu. Trang 70
SingH Trang 71
Meodangyeu. Trang 72
Meyeuchiken. Trang 73
Tienducpham. Trang 73
Vi01pn. Trang 74
Gaucute123. Trang 74
TAMTQ. Trang 74
boonganh98. Trang 75
Lão Bản QN Trang 75
Minchanvt. Trang 75
tdw31. Trang 75
Linhanhdg. Trang 75
Dĩ An Trang 76
Udonna. Trang 76
Thienchi. Trang 76
diemngoc. Trang 78
Hạt Dẻ. Trang 78
-votinh- trang 78
Vobachphong. trang 78
Xiomara. Trang 78
Vodichcapvutu trang 79
Amyglass2019. Trang 79
Thutt403. Trang 79
iamhunghp. Trang 80
Max pham. trang 80
[/quote]

Năm mới chúc anh và gia đình thật nhiều sức khoẻ, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý.
Em vẫn đặt gạch lót dép đợi đến lượt mình. Cảm ơn anh nhiều ạ.
[/quote]

Chào các bạn

Không hiểu có bạn nào trong danh sách trên còn ở đây không và vẫn còn muốn mình nghiêm lý ls . Xin cho mình biết với ah . Minh xin Cảm ơn

Warmly

Thiên Quan
[/quote]

Em chào anh ạ. Em có đăng lá số trang 80 ạ. Nếu có điều kiện mong anh nghiệm lý giúp em với ạ. Em cảm ơn anh nhiều. Chúc anh mọi điều bình an ạ.
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

Nom.om.79
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nom.om.79 »

thien_quan đã viết: 18:22, 24/08/21
MinhBich đã viết: 18:20, 24/08/21
thien_quan đã viết: 18:19, 24/08/21

Chào các bạn

Không hiểu có bạn nào trong danh sách trên còn ở đây không và vẫn còn muốn mình nghiêm lý ls . Xin cho mình biết với ah . Minh xin Cảm ơn

Warmly

Thiên Quan
Em anh ơi hihi
Chào em Minh Bích

Vâng em chịu khó post lại ls của em cho anh xem nhé . Cảm ơn em .
Nếu có điều kiện anh nghiệm lý giúp em với ạ. em có post lá số ở trang 80 ạ. Em cảm ơn anh và chúc anh mọi điều bình an ạ.
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Mac Lee đã viết: 20:18, 27/08/21
thien_quan đã viết: 19:05, 26/08/21
Mac Lee đã viết: 23:26, 25/08/21
Còn em nè anh ơi. Không ngờ anh còn quay lại topic này.
Chúc anh sức khỏe nha.
Chào em Mac lee

Anh cũng rất vui khi gặp lại được em ở đây . Em chắc vẫn khỏe ? Dịch bệnh có làm ảnh hưởng đến cs của em và gd không em ? .
Vâng dạo nọ anh cũng bận lắm , nay được rảnh chút mới lên đây . Anh định tìm một vài ls luận cho đỡ quên nhưng may lại gặp được em .
Em chịu khó dán lại ls của em , nói về mình , nhiều như em có thể ( vì như vậy anh có thể kiểm nghiệm lại với ls và luận được sát với ý em muốn hơn - em cũng hiểu trình anh đến đâu rồi chắc không cần phải nói ít để thử anh em nhỉ ? 😀 ) Và em nói cho anh vấn đề nào em muốn được xem và góp ý em nhé .
Nếu em cho anh biết hôm nay , hy vọng cuối tuần anh sẽ có một bài luận cho em bởi vì anh cần chút thời gian để nghiệm nữa. Anh chờ em phản hồi

Warmly
Dạ anh, em vẫn khoẻ. Tình hình dịch phức tạp quá mà nhà em kế thì kế F0 nhưng cũng may là trong nhà không ai nhiễm. Thấy anh quay lại em cũng mừng ghê luôn vì chắc mọi thứ vẫn ổn định nên anh mới quay lại được.

Em post lại lá số với mô tả bản thân chút để anh nghiệm lý nha. Gia đình em có 3 anh em, em là nữ ở giữa có anh trai và em trai. Năm 2010 thì em có rớt đại học. Ngoài ra, lúc nhỏ em từng rớt sông mấy lần, bao nhiêu tuổi thì em không nhớ, chỉ có lúc nhỏ mới sinh chưa dc một tuổi thì mẹ em còn nhớ thôi.

Em muốn nhờ anh xem giúp em mấy vấn đề sau:
- Anh xem giúp em cung phu, quan và tài nha, hiện thì em đang độc thân.
- Và cuối cùng anh xem giúp em tiểu hạn năm sau với nha.

Em cảm ơn anh. Anh cứ từ từ nghiệm lý nha, em đợi được mà.
Hình ảnh

Chào em Mac Lee

Cảm ơn em đã phản hồi .
Sorry em vì anh đã chậm chạp hồi âm . Anh bận quá em ạ
Anh trả lời những câu hỏi của em nhé .
Em hỏi anh em ra ngoài có tốt không

Anh nghĩ em ra ngoài khá tốt. Di có Dương Lương Lộc tọa cung thì chủ về bên ngoài dễ được lộc ăn, lộc tiền bạc; có duyên với người chung quanh, gặp nhiều cơ hội kiếm tiền và cũng có nhiều cơ may cho chuyện tình cảm lứa đôi .

Em có hỏi về sao Triệt tại Di .? Triệt chỉ làm khó dễ em trong tiền vận , còn ngay lúc qua lập Thân , hậu vận, anh nghĩ em đừng nên để tâm đến chàng Triệt này nữa . Qua 30 rồi cho dù em thích  ,  chàng Triệt cũng chẳng để ý đến em nữa đâu ..
  Hãy để tâm anh chàng nào hiền , giỏi , đẹp trai mà thương em ý . Anh nói đùa tí cho vui em đừng giận nhé

Anh trả lời câu hỏi về vận hạn Tiền Tài và Sự Nghiệp .
Anh thấy ĐV cung Tử 35-44 và ĐV cung Tài 45-54  có lẽ là 2 ĐV tốt nhất trong ls của em .

ĐV cung Tử 
    ĐV cung Tử 35-44  can Bính Thiên Đồng Hóa Lộc Thiên Cơ Hóa Quyền,  Văn Xương Hóa Khoa..
Như vậy Phi Lộc của ĐV này nhập cung Quan
Và Phi Quyền và Phi Khoa của ĐV nhập cung Tài
  Tượng chủ về trong ĐV cung Tử sẽ có nhiều cơ hội về tài lộc cũng như về bước phát triển   hay xu hướng đi lên của em  trong chốn quan trường 

ĐV cung Tài
  ĐV cung Tài 45-54 can Ất Thiên Cơ Hóa Lộc Thiên Lương Hóa Quyền 
  Như vậy Phi Lộc của ĐV nhập cung Tài và Phi Quyền của ĐV nhập cung Di (gặp Hóa Lộc Năm Sinh - Quyền nắm bắt Lộc .
  Tượng chủ về trong ĐV này Tài Lộc của em trở nên dồi dào chủ yếu Lộc này là nguồn tài lộc em thu nhập ở nước ngoài hay khi em đi du lịch , làm ăn phương xa  . Tuy nhiên vào những năm cuối ĐV này em cũng nên bảo thủ , làm gì cũng tính có một đường rút cho mình bởi vì tác hại của hạn Đào Hoa Thiên Không. 

Còn nói về ĐV đương thời 25-34
ĐV cung Phu 25-34 can Đinh Cự Môn Hóa Kị .
Như vậy Phi Kị của ĐV nhập cung Quan hay cung Di của ĐV . ĐV này có Kị nhập Quan thêm Mệnh ĐV bị Kị xung nên nhiều năm nay em khó tránh khỏi chuyện không vừa ý . Nhất là vận hạn năm Nhâm Dần 2022 .
  Lưu Niên Nhâm Dần 2022 can Nhâm Vũ Khúc Hóa Kị . Trong năm này cung Mệnh Lưu Niên tại Dần có Kị Năm Sinh , lại Tự Kị thêm Kị Lưu Niên . Kị nhiều thì rắc rôi nhiều . Hơn nữa cung hạn nằm trên đất Bệnh và các sao trong cung cũng chẳng phải là hoàn toàn là  cát tinh nên cuộc sống trong năm này của em sẽ xảy ra nhiều biến động . Làm chuyện gì cứ nghĩ đến cầu toàn thì dữ cũng hóa lành em nhé .   
   Trong năm này Phi Khoa LN nhập cung Tật Ách kích hoạt Hóa Khoa Năm sinh tượng chủ về nếu có tai nạn hay bệnh tật ắt sẽ được cứu giải hay chữa khỏi.
    Tượng không bảo năm này hoàn toàn an lành , không tai nạn , không bệnh tật . Cho nên trong năm 2022 này em cũng cần nên giữ gìn sức khỏe , cẩn thận khi đi đứng , làm việc .  Nhớ sử dụng khẩu trang , bao tay , nón bảo hiểm khi cần thiết để rủi có gặp chuyện không may thật thì nạn cũng sẽ nhẹ hơn .
   Thôi anh bye nhé . Chúc em luôn được may mắn trong cuộc sống .

Anh Thiên Quan

Được cảm ơn bởi: Mac Lee
Đầu trang

hxng.ngxc
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hxng.ngxc »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Anh ơi nếu được mong anh xem giúp em đường sự nghiệp và học hành được không ạ 💖 với liệu mẹ em có nương nhờ được em không ạ 🥺 liệu về già có điều gì em cần lưu ý không ạ?

Em hiện đang học ngành Marketing, tương lai em có ý định du học Thạc Sĩ Quản Trị Kinh Doanh mà thấy có vài bạn bảo là lá số em như này không dùng được bằng cấp nên em cũng mơ hồ, mặc dù là em thích học thật ạ, học lên cho thoả cái nỗi đam mê đi học thui. Sau này em có ý định kinh doanh tay trái như mở homestay hoặc làm thêm mảng freelance design ạ 🌸 em xin phép cảm ơn anh trước nhé 💗
Tập tin đính kèm
1111AF7C-3E5A-44A6-87ED-D2EA268B7A33.jpeg (245.03 KiB) Đã xem 845 lần
Đầu trang

Mac Lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mac Lee »

thien_quan đã viết: 17:00, 14/09/21
Mac Lee đã viết: 20:18, 27/08/21
thien_quan đã viết: 19:05, 26/08/21

Chào em Mac lee

Anh cũng rất vui khi gặp lại được em ở đây . Em chắc vẫn khỏe ? Dịch bệnh có làm ảnh hưởng đến cs của em và gd không em ? .
Vâng dạo nọ anh cũng bận lắm , nay được rảnh chút mới lên đây . Anh định tìm một vài ls luận cho đỡ quên nhưng may lại gặp được em .
Em chịu khó dán lại ls của em , nói về mình , nhiều như em có thể ( vì như vậy anh có thể kiểm nghiệm lại với ls và luận được sát với ý em muốn hơn - em cũng hiểu trình anh đến đâu rồi chắc không cần phải nói ít để thử anh em nhỉ ? 😀 ) Và em nói cho anh vấn đề nào em muốn được xem và góp ý em nhé .
Nếu em cho anh biết hôm nay , hy vọng cuối tuần anh sẽ có một bài luận cho em bởi vì anh cần chút thời gian để nghiệm nữa. Anh chờ em phản hồi

Warmly
Dạ anh, em vẫn khoẻ. Tình hình dịch phức tạp quá mà nhà em kế thì kế F0 nhưng cũng may là trong nhà không ai nhiễm. Thấy anh quay lại em cũng mừng ghê luôn vì chắc mọi thứ vẫn ổn định nên anh mới quay lại được.

Em post lại lá số với mô tả bản thân chút để anh nghiệm lý nha. Gia đình em có 3 anh em, em là nữ ở giữa có anh trai và em trai. Năm 2010 thì em có rớt đại học. Ngoài ra, lúc nhỏ em từng rớt sông mấy lần, bao nhiêu tuổi thì em không nhớ, chỉ có lúc nhỏ mới sinh chưa dc một tuổi thì mẹ em còn nhớ thôi.

Em muốn nhờ anh xem giúp em mấy vấn đề sau:
- Anh xem giúp em cung phu, quan và tài nha, hiện thì em đang độc thân.
- Và cuối cùng anh xem giúp em tiểu hạn năm sau với nha.

Em cảm ơn anh. Anh cứ từ từ nghiệm lý nha, em đợi được mà.
Hình ảnh

Chào em Mac Lee

Cảm ơn em đã phản hồi .
Sorry em vì anh đã chậm chạp hồi âm . Anh bận quá em ạ
Anh trả lời những câu hỏi của em nhé .
Em hỏi anh em ra ngoài có tốt không

Anh nghĩ em ra ngoài khá tốt. Di có Dương Lương Lộc tọa cung thì chủ về bên ngoài dễ được lộc ăn, lộc tiền bạc; có duyên với người chung quanh, gặp nhiều cơ hội kiếm tiền và cũng có nhiều cơ may cho chuyện tình cảm lứa đôi .

Em có hỏi về sao Triệt tại Di .? Triệt chỉ làm khó dễ em trong tiền vận , còn ngay lúc qua lập Thân , hậu vận, anh nghĩ em đừng nên để tâm đến chàng Triệt này nữa . Qua 30 rồi cho dù em thích  ,  chàng Triệt cũng chẳng để ý đến em nữa đâu ..
  Hãy để tâm anh chàng nào hiền , giỏi , đẹp trai mà thương em ý . Anh nói đùa tí cho vui em đừng giận nhé

Anh trả lời câu hỏi về vận hạn Tiền Tài và Sự Nghiệp .
Anh thấy ĐV cung Tử 35-44 và ĐV cung Tài 45-54  có lẽ là 2 ĐV tốt nhất trong ls của em .

ĐV cung Tử 
    ĐV cung Tử 35-44  can Bính Thiên Đồng Hóa Lộc Thiên Cơ Hóa Quyền,  Văn Xương Hóa Khoa..
Như vậy Phi Lộc của ĐV này nhập cung Quan
Và Phi Quyền và Phi Khoa của ĐV nhập cung Tài
  Tượng chủ về trong ĐV cung Tử sẽ có nhiều cơ hội về tài lộc cũng như về bước phát triển   hay xu hướng đi lên của em  trong chốn quan trường 

ĐV cung Tài
  ĐV cung Tài 45-54 can Ất Thiên Cơ Hóa Lộc Thiên Lương Hóa Quyền 
  Như vậy Phi Lộc của ĐV nhập cung Tài và Phi Quyền của ĐV nhập cung Di (gặp Hóa Lộc Năm Sinh - Quyền nắm bắt Lộc .
  Tượng chủ về trong ĐV này Tài Lộc của em trở nên dồi dào chủ yếu Lộc này là nguồn tài lộc em thu nhập ở nước ngoài hay khi em đi du lịch , làm ăn phương xa  . Tuy nhiên vào những năm cuối ĐV này em cũng nên bảo thủ , làm gì cũng tính có một đường rút cho mình bởi vì tác hại của hạn Đào Hoa Thiên Không. 

Còn nói về ĐV đương thời 25-34
ĐV cung Phu 25-34 can Đinh Cự Môn Hóa Kị .
Như vậy Phi Kị của ĐV nhập cung Quan hay cung Di của ĐV . ĐV này có Kị nhập Quan thêm Mệnh ĐV bị Kị xung nên nhiều năm nay em khó tránh khỏi chuyện không vừa ý . Nhất là vận hạn năm Nhâm Dần 2022 .
  Lưu Niên Nhâm Dần 2022 can Nhâm Vũ Khúc Hóa Kị . Trong năm này cung Mệnh Lưu Niên tại Dần có Kị Năm Sinh , lại Tự Kị thêm Kị Lưu Niên . Kị nhiều thì rắc rôi nhiều . Hơn nữa cung hạn nằm trên đất Bệnh và các sao trong cung cũng chẳng phải là hoàn toàn là  cát tinh nên cuộc sống trong năm này của em sẽ xảy ra nhiều biến động . Làm chuyện gì cứ nghĩ đến cầu toàn thì dữ cũng hóa lành em nhé .   
   Trong năm này Phi Khoa LN nhập cung Tật Ách kích hoạt Hóa Khoa Năm sinh tượng chủ về nếu có tai nạn hay bệnh tật ắt sẽ được cứu giải hay chữa khỏi.
    Tượng không bảo năm này hoàn toàn an lành , không tai nạn , không bệnh tật . Cho nên trong năm 2022 này em cũng cần nên giữ gìn sức khỏe , cẩn thận khi đi đứng , làm việc .  Nhớ sử dụng khẩu trang , bao tay , nón bảo hiểm khi cần thiết để rủi có gặp chuyện không may thật thì nạn cũng sẽ nhẹ hơn .
   Thôi anh bye nhé . Chúc em luôn được may mắn trong cuộc sống .

Anh Thiên Quan

Dạ em cảm ơn anh nhiều lắm vì anh đã dành thời gian để nghiệm lá số của em. Em sẽ cố cẩn thận hơn. Gửi lời chúc tốt lành nhất đến anh.
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

KENT đã viết: 13:40, 03/12/20
thien_quan đã viết: 21:30, 02/12/20
KENT đã viết: 18:13, 01/12/20 em bị lạc ở trang 57 mà chờ hoài không thấy
Chào em

Vâng , sorry em anh đã bỏ xót em . Vậy xin em vui lòng dán lại lá số , cho anh biết em muốn nghiệm lý về điều gì và nếu có thể em nói chút về em .
Anh sẽ nghiệm lý ls của em sau khi anh luận xong cho em dealectus nhé.

Chúc em một ngày vui vẻ

Anh Thiên Quan
Cảm ơn anh rất nhiều vì đã hồi âm . em nói sơ về bản thân :
em là con trưởng ( đoạt trưởng vì trước khi sinh em thì mẹ bị xảy 2 người ) , em cận nặng tính nóng nhưng ít khi thể hiện ra ngoài , bố mẹ không hợp tính nhau , bản thân cũng không hợp với bố mẹ , họ hàng ly tán , không nhờ vả được gì nhiều từ họ hàng.tính em thì rất thất thướng hay lo xa suy nghĩ nhiều bình thường thì hiền lắm nhưng nóng lên rồi thì bất chấp, em hỏi về công việc và con cái vì em có con rồi khổ tâm nó nhiều đẻ con năm 2017.
Hình ảnh
Chào em Ken

Anh trả lời câu hỏi của em nhé .

Em hỏi em có nên theo ngành bất động sản em thấy có ổn không ?

Nhìn chung anh thấy cũng ổn . Số em Di có Hóa Quyền ,  lại Tự Hóa Khoa , Tả Phụ Hữu Bật hội tụ thì ra ngoài tốt , làm gì cũng được , có quí nhân giúp đỡ và cũng thích hợp cho những công việc về giấy tờ văn phòng .

Nhưng Quan có Hóa Lộc thì anh nghĩ em cũng thích ôm nhiều nghề lắm . Cũng có thể em lại tìm được một công việc khác nữa và công việc địa ốc này sẽ là nghề tay trái của em .

Em hỏi về vận hạn năm Nhâm Dần 2022.

Vào năm Nhâm Dần 2023 , em sẽ 34 tuổi . Em bắt đầu Đại Vận cung Tử 34-43. ĐV này là ĐV Thái Tuế Bạch Hổ Quan Phù , đắc Tứ Linh nên nói chung đây cũng là 10 năm tốt , thoải mái hơn so với ĐV 24-33 vừa qua. 

ĐV cung Tử can Kỷ có 

Phi Khoa nhập Tử ,  Mệnh ĐV 
  Con cái ngoan hơn , học hành giỏi hơn , em có thể có thêm 1 cháu nữa trong ĐV này . Em thì sẽ trông sáng hơn , phát tướng , bảnh trai hơn . Bản thân em cũng cảm thấy sáng suốt hơn khi xử lý mọi việc.

Phi Quyền nhập Di kích hoạt Quyền năm sinh

Quyền Hậu Thiên kích hoạt Quyền Tiên Thiên , Tướng , Ấn Tả , Hữu Thai Tọa Phong Cáo...chủ về có nhiều cơ hội ra ngoài làm ăn  , thực hiện hoài bảo của mình , thêm thứ nhập và cũng được người trọng vọng .

Phi Quyền cũng kích hoạt Kiếp Sát tại  Di thêm Lưu Hà Đào Hoa Thiên Không hợp chiếu thì khi đi đứng em cũng nên cẩn thân,  đề phòng tai nạn bệnh tật có thể mang lại tổn thất không nhỏ .

Cung Thiên di an tại Dần có các sao Tham Lang Hóa Quyền Quốc ấn,Tướng quân . Bình thường chỉ  Tướng Ấn tại Di thôi cũng đủ  làm em có tâm hướng ngoại rồi . Đằng này cộng thêm Tham Lang Hóa Quyền thêm phí Quyền bay vào kích hoạt  .
 Tượng chủ về em có thể vì đam mê công việc bên ngoài mà sao nhãng việc nhà . Nhiều khi những công việc ấy chỉ là ham muốn nhất thời của mình . Đừng vì vội đeo đuổi môt thích thú nhỏ trước mặt mà để quên cả một trời hạnh phúc sau lưng em .

Trong DV cung Tử cho dù có chuyện gì xảy ra , điều em nên cần lưu ý nhất chính là hạnh phúc gd em ạ  bởi vì  DV này cung Thê em bị Kị xung , kích hoạt Đào Hoa Thiên Không .  Tượng chủ về đôi khi em vì công việc mà có ý nghĩ không công bình cho bà xã của em .  Có thể em sẽ có suy nghĩ là vợ chẳng hiểu mình và chẳng  giúp mình gì cả trong khi sau lưng em cô ấy luôn là người vợ hiền .

Bàn về Lộc Kị tại Quan

Phi Lộc và Kị cùng nhập cung Quan .
 Chủ về vệc nhiều , rắc rôi cũng nhiều
 Nhìn Lộc Kị trong  Quan anh biết em đang suy nghĩ và cố gắng rất nhiều , cố gắng từng ngày . Và trong DV 34-43 này em càng suy nghĩ nhiều lắm và cũng thấy khổ tâm lắm ( Địa Không cư Tật) . Anh e ngại nếu em cứ như vậy có một ngày em sẽ ngã bệnh đấy em ạ . 

Trời đã định em như thế nào thì chỉ cần em lạc quan cố gắng thì số em sẽ như thế đó .       Tài có Thanh Long tại Thìn , có rồng qui vị thì sớm hoặc muộn cũng sẽ khá thôi. 
   Quan có Lộc Lộc  Vũ Phủ , Khôi Việt Tả Hữu Thanh Long Lưu Hà  theo lẽ là thành công , giàu có và may mắn . Nếu chưa được thì đấy chỉ là vận hạn tạm thời . 
Nước giữa dòng con sông chắc chắn sẽ chảy về biển rộng , mọi việc xảy ra đều có ý nghĩa riêng của nó . 

Hít vô rồi thở ra . Relax . Để tâm trí nhẹ nhàng trở lại đi em ah . Em nghe thử bản nhạc này nhé xem có được thư giản hơn không nhé . Cho anh tạm dịch

https://youtu.be/NlRUvf7gWGw

Wise men say
Những người khôn ngoan thì chỉ nói

Only fools rush in
Chỉ những kẻ ngớ ngẩn vội vã lao vào

But I  I can't help falling in love with you
Mà anh vẫn không thể không yêu em

Shall I stay?
Anh có nên ở lại

Would it be a sin?
Điều này  có phải là một cái tội

If I can't help falling in love with you
Nếu anh không thể không yêu em

Like a river flows
Giống như  nước giữa dòng 

Surely to the sea
Chắc chắn chảy về biển khơi

Darling, so it goes
Và em , nó đã diễn ra như thế

Some things are meant to be
Như những sự việc có ý nghĩa riêng của nó

Take my hand
Take my whole life too
For I can"t help falling in love with you
For I can"t help falling in love with you

Bản nhạc này là một love song nếu em nghĩ là nhạc tình  
   Anh cũng nghĩ vậy , nhưng khi  anh  thay chữ em (you) trong bản nhạc là những gì mà mình thích và cố gắng đạt cho bằng được. thì anh thấy hình như bản nhạc cũng có ý triết lí nào đó trong cs
  Bởi vì sau khi thất bại không thể đạt đến những điều ấy mình lại hối tiếc tại sao mình khờ dại , vội vã bỏ hết tâm tư và thời gian vào những chuyện hão huyền , không thực tế 
  Ngày nay nhờ công nghiệp hiện đại nhiều người được sống tiện nghi hơn và đầy đủ hơn  . Tuy nhiên vì vậy số lượng người sống ảo cũng gia tăng ngày càng nhiều .  Đôi lúc chính bản thân anh cũng không tự chủ được mà  bị lôi kéo vào  . 
  Thật vậy đôi lúc sinh hoạt trên dd này anh nhận được vài tin nhắn của vài em nhờ anh  tìm cách hóa giải cứu giúp họ qua cơn hoạn nạn . Có lẽ qua ảo giác họ cứ nghĩ chỉ những người biết bói toán là có thể lật ngược càn khôn mà độ thế cho họ như trong truyện cổ tích hay thần thoại vậy . Anh có phải thần thánh gì đâu . Trình cũng có bao nhiêu đâu. Chỉ vài năm kinh nghiệm   Vẫn chỉ xem như là dân mới tập tành xem  thôi. Dĩ nhiên là khi ấy anh chẳng giúp được gì , chỉ đành im lặng . 
   Và đôi lúc vài người bạn đồng nghiệp rủ rê anh hùm hạp mua vé số chung khi giải độc đắc tăng quá cao . Mặc dù biết là mình không có số trúng nhưng anh vẫn phải bỏ tiền theo họ . Anh cứ sợ nếu mình không theo rủi họ trúng thật thì sao . Anh không muốn là người còn lại làm việc một mình trong công ty . Anh bỏ tiền và vẫn phải hát vu vơ  " wise men say , only fools rush in " sau những ngày dò số hic. :(
Vậy em nhé ,

Anh cầu chúc em và gd luôn luôn may mắn và mọi điều bình an. 

Anh Thiên Quan 
Được cảm ơn bởi: TheLinh, gaucute123
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Lâu không thấy anh Thiên Quan online. Dù chưa từng gặp mặt và quen biết nhưng Thelinh luôn chúc anh sức khoẻ và những điều tốt đẹp nhé.!

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: vn007, thien_quan
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TheLinh đã viết: 16:43, 17/09/21 Lâu không thấy anh Thiên Quan online. Dù chưa từng gặp mặt và quen biết nhưng Thelinh luôn chúc anh sức khoẻ và những điều tốt đẹp nhé.!

Thiên Quan

Chào em

Anh cảm ơn em . Anh cũng chúc em luôn vui vẻ và may mắn em nhé .

Anh Thiên Quan.
Được cảm ơn bởi: TheLinh
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

MinhBich đã viết: 00:21, 08/09/21
thien_quan đã viết: 18:46, 07/09/21
Em chào anh Thiên Quan

Không biết anh có đánh rơi em rồi không hihi :D

Vẫn chờ từng dòng anh luận lá số cho 2 đứa em :)

Chào em Minh Bích

Anh không quên em đâu . Thú thật vừa rồi em thẩy 2 ls anh thấy ngợp :) nên nhảy qua em KhánhLinh93 cho đỡ choáng . Anh xem em ý xong rồi anh xem cho em và bạn trai em nhé. Anh hứa sẽ xem kỹ hộ em.

Warmly

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

sony.20 đã viết: 14:50, 27/08/21
thien_quan đã viết: 18:19, 24/08/21
MinhBich đã viết: 20:14, 27/02/21

Năm mới chúc anh và gia đình thật nhiều sức khoẻ, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý.
Em vẫn đặt gạch lót dép đợi đến lượt mình. Cảm ơn anh nhiều ạ.
Chào các bạn

Warmly

Thiên Quan
dạ còn em ạ. Em vừa trải qua khá nhiều biến cố. Mong anh xem giúp em
Em Sony.20 ơi .

Em còn ở đây không em ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”