Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

khanhlinh93 đã viết: 02:35, 08/09/21
thien_quan đã viết: 18:46, 07/09/21
khanhlinh93 đã viết: 06:52, 03/09/21
Em chào anh và cảm ơn anh đã dành chút thời gian quay lại diễn đàn ạ. Em xin post lại lá số và nếu hữu duyên, em rất cảm ơn anh có đôi lời về lá số của em. Em có thể hỏi anh về sự nghiệp, công việc, gia đình, đại vận sắp tới và những gì em cần học hỏi, rèn luyện và cải thiện bản thân hơn không ạ. Cảm ơn anh đã dành thời gian và chúc anh nhiêù sức khỏe!

Chào em Khanhlinh93

Anh cảm ơn em . Anh cũng chúc em và gd mọi điều bình an em nhé .

Vâng anh sẽ nghiệm lí cho em ngay sau em Mac lee
Em có thể dán hình ls của em và nói thêm về em không ? Như vậy anh thấy dễ nghiêm lý hơn . Nếu thấy tiện , em có thể gửi hình của em và người yêu em ? Vào địa chỉ email của anh
Anh chỉ muốn xem để nghiêm lí thôi . Xem xong anh sẽ xóa nga .. Nếu em không thấy tiện thì không sao . Anh chờ em phản hồi nhé

Anh Thiên Quan
Em đã gửi kèm lá số của em đây ạ. Hiện tại em đang ở nước ngoài, công việc ổn định và thu nhập đều đặn nhưng em vẫn luôn có ý định thay đổi và tìm kiếm công việc khác, em làm về ngành chăm sóc sức khoẻ và thẩm mỹ spa (do em làm về ngành dịch vụ này một thời gian và dần cảm thấy không còn hứng thú nữa). Gia đình em hiện tại đều ở Vn, bố mẹ đã ly dị. Mối quan hệ giữa em và bố rất xấu, không liên lạc đã từ rất lâu rồi. Vài nét sơ qua về tình hình tài chính thì năm 2018 là năm mà thu nhập của em khá nhất trong mấy năm trở lại đây, năm 2020 thì tài chính lại trở về gần như không có gì, đến năm nay 2021 thì đỡ hơn chút và em cũng cố gắng vừa mua được 1 căn nhà cho bản thân mình. Em vẫn luôn có ý định đầu tư lại cho việc học hành và theo đuổi lĩnh vực khác như luật sư, môi giới bds hay các công việc thuộc bên giáo dục và hành chính văn phòng nhưng với độ tuổi này, em không dám đánh đổi thời gian để bắt đầu lại từ đầu nữa. Tính cách thì thuộc dạng độc lập, hướng nội, thích ở một mình, thích tự mày mò nghiên cứu 1 mình, nhưng nếu cần thiết và phải làm, em vẫn có khả năng xã giao, giao tiếp và hoà nhập, thích nghi rất tốt, thuộc kiểu ném vào môi trường nào cũng được (tuy nhiên thực chất em thích một mình hơn). Ngoại hình thì em bị cận, nhỏ người và gầy, khi còn nhỏ ốm đau nhiều, khó nuôi, khi lớn dần lên thì hết dần. Em muốn hỏi anh về tổng quan lá số,vận hạn sắp tới, những điều gì cần lưu ý về công việc sự nghiệp gia đình không ạ. Chân thành cảm ơn anh nhiều! Nếu anh cần thêm thông tin gì, em sẽ cung cấp ạ. Em cũng gủi qua mail cho anh rồi ạ. Cảm ơn anh một lần nữa!
Chào em

Anh luôn ngó đến ls của em . Anh không quên đâu em . Anh cũng đang lúc gặp chút khó khăn trong cs ... nên cả tuần này cứ suy nghĩ lung tung không tập trung vào chuyện gì được .Hôm nay nói chung anh cũng ổn , đầu óc cũng thông suốt . Anh sẽ cố gắng hoàn tất bài luận cho em . Em thông cảm cho anh nhé .
Sợ em trông nên anh gõ em vài dòng cho em biết . và em không cần phải phản hồi nhé em . Anh cảm ơn em .

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: khanhlinh93
Đầu trang

khanhlinh93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi khanhlinh93 »

thien_quan đã viết: 17:51, 24/09/21

Chào em Khanhlinh93

Em có thể dán hình ls của em và nói thêm về em không ? Như vậy anh thấy dễ nghiêm lý hơn . Nếu thấy tiện , em có thể gửi hình của em và người yêu em ? Vào địa chỉ email của anh
Anh chỉ muốn xem để nghiêm lí thôi . Xem xong anh sẽ xóa nga .. Nếu em không thấy tiện thì không sao . Anh chờ em phản hồi nhé

Anh Thiên Quan
Em đã gửi kèm lá số của em đây ạ. Hiện tại em đang ở nước ngoài, công việc ổn định và thu nhập đều đặn nhưng em vẫn luôn có ý định thay đổi và tìm kiếm công việc khác, em làm về ngành chăm sóc sức khoẻ và thẩm mỹ spa (do em làm về ngành dịch vụ này một thời gian và dần cảm thấy không còn hứng thú nữa). Gia đình em hiện tại đều ở Vn, bố mẹ đã ly dị. Mối quan hệ giữa em và bố rất xấu, không liên lạc đã từ rất lâu rồi. Vài nét sơ qua về tình hình tài chính thì năm 2018 là năm mà thu nhập của em khá nhất trong mấy năm trở lại đây, năm 2020 thì tài chính lại trở về gần như không có gì, đến năm nay 2021 thì đỡ hơn chút và em cũng cố gắng vừa mua được 1 căn nhà cho bản thân mình. Em vẫn luôn có ý định đầu tư lại cho việc học hành và theo đuổi lĩnh vực khác như luật sư, môi giới bds hay các công việc thuộc bên giáo dục và hành chính văn phòng nhưng với độ tuổi này, em không dám đánh đổi thời gian để bắt đầu lại từ đầu nữa. Tính cách thì thuộc dạng độc lập, hướng nội, thích ở một mình, thích tự mày mò nghiên cứu 1 mình, nhưng nếu cần thiết và phải làm, em vẫn có khả năng xã giao, giao tiếp và hoà nhập, thích nghi rất tốt, thuộc kiểu ném vào môi trường nào cũng được (tuy nhiên thực chất em thích một mình hơn). Ngoại hình thì em bị cận, nhỏ người và gầy, khi còn nhỏ ốm đau nhiều, khó nuôi, khi lớn dần lên thì hết dần. Em muốn hỏi anh về tổng quan lá số,vận hạn sắp tới, những điều gì cần lưu ý về công việc sự nghiệp gia đình không ạ. Chân thành cảm ơn anh nhiều! Nếu anh cần thêm thông tin gì, em sẽ cung cấp ạ. Em cũng gủi qua mail cho anh rồi ạ. Cảm ơn anh một lần nữa!
Chào em

Anh luôn ngó đến ls của em . Anh không quên đâu em . Anh cũng đang lúc gặp chút khó khăn trong cs ... nên cả tuần này cứ suy nghĩ lung tung không tập trung vào chuyện gì được .Hôm nay nói chung anh cũng ổn , đầu óc cũng thông suốt . Anh sẽ cố gắng hoàn tất bài luận cho em . Em thông cảm cho anh nhé .
Sợ em trông nên anh gõ em vài dòng cho em biết . và em không cần phải phản hồi nhé em . Anh cảm ơn em .

Anh Thiên Quan
Em cảm ơn anh nhiều. Anh ơi em không vội gì cả nên bất kỳ lúc nào anh luận giải được em đêù cảm ơn rất nhiều ạ. Anh vẫn phải ưu tiên cuộc sống cá nhân và công việc trước. Cảm ơn anh đã mở topic trên diễn đàn và luận giải cho mọi người :)
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

Tranhuyenn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tranhuyenn »

Dạ Em chào Anh Thien_Quan ạ
Mong đc Anh hữu duyên ngó qua chút lá số của Em với ạ
Em đang rất băn khoăn về cung Phu vì có Đào Hoa - Thiên Không - Địa Không và lại Vô Chính Diệu k biết có vấn đề gì k ạ
Và cung Tử Tức lẫn cung Thân và Mệnh
Đại vận hiện tại và sắp tới Em có cần lưu ý gì k Anh?
Em hỏi hơi nhiều hihi, có gì Anh rảnh xem giúp Em Anh nhé
Chờ phản hồi từ Anh ạ ^^
Em cảm ơn ☺️
Hình ảnh
Đầu trang

o0dr0o
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi o0dr0o »

thien_quan đã viết: 16:54, 24/09/21
Em chào anh Thiên Quan, em đã post lá số ở trang 63 và vẫn đang chờ hy vọng được anh cho đôi lời ạ
Em xin phép gửi lại lá số của em ở đây, hy vọng sớm được anh phản hồi
Em cảm ơn anh nhiều ạ
[/quote]

Oh Chào em

Anh nghĩ em không còn ở đây nữa . Anh sẽ nghiêm líls của em sau em May Mắn Mãi Mãi .

Chúc em nhiều sức khỏe và hạnh phúc nhé.

Anh Thiên Quan
[/quote]

Dear anh Thiên Quan,

Cảm ơn anh đã phản hồi em.

Em cũng xin nói qua chút về bản thân mình ạ:

Em là con cả trong gia đình, dưới em còn một em trai nữa. Tuy nhiên, bố mẹ em có một đốt bỏ ạ. Bản thân em là một người cao trung bình, 1m69 nặng khoảng 63 kg ạ. Mặt mũi em cũng được mọi người khen là dễ nhìn, em bị cận khá nặng.

Giai đoạn trước 18 tuổi em sống với gia đình, mọi thứ khá thuận lợi, trong học tập luôn được người khác trợ giúp (kể cả giai đoạn em đi học đại học) mặc dù mình không cầu cạnh hay nhờ vả gì, kiểu có những cái thuận một cách tự nhiên đó ạ. Khi còn ở nhà bố mẹ quản lý khá chặt chẽ nên em cũng không chơi bời gì, bố em là một người cực kì nghiêm khắc, hồi bé em bị đánh rất nhiều, nhưng đến em trai em thì không bị, theo thời gian thì bố em dễ tính dần đi nhưng vẫn giữ sự nghiêm khắc. Bố mẹ em được khá nhiều người nể trọng.

Sau 18 tuổi thì em ra HN học tập và làm việc tới tận bây giờ. Giai đoạn từ 2018 tới nay em cảm thấy cuộc sống khá bế tắc, khác hoàn toàn với giai đoạn trước 2018. Năm tốt nhất của em từ khi đi làm là năm 2017, có lộc kinh doanh buôn bán, em làm môi giới căn hộ kiếm cũng được một khoản tương đối. Tới giữa năm 2018 thì em nghỉ môi giới vì tư duy phải nói nhiều cái không thật. Sau đó em cũng làm một vài nghề như ngân hàng, tư vấn tuyển sinh... thì đều không thấy hợp. Hiện tại, em đang gắn bó với lĩnh vực thương mại điện tử, đây là thứ em rất đam mê và thích tìm tòi. Bên cạnh đó em cũng ham mê đầu tư, tuy nhiên tâm lý không vững vàng nên bao nhiêu tiền tích góp được đều bị mất sạch, vẫn may là em không bị nợ nần. Hai lĩnh vực này là hai lĩnh vực em xác định muốn gắn bó và đi lâu dài tuy nhiên tới giờ vẫn chưa có thành quả gì, em luôn có cảm giác cùng một công việc, người khác động vào thì cực kỳ suôn sẻ và dễ làm, tới mình động vào thì toàn là những ca khó, phải ngồi gỡ từng chút một, nên đôi lúc em cảm thấy rất nản.

Trên đây là một vài điều về em, hy vọng là sẽ giúp anh dễ luận đoán hơn ạ.

Nếu có gì không phải phép, em mong anh bỏ qua ạ.

Trân trọng!
Đầu trang

Barx
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Barx »

Ơ, anh thien_quan quay lại rồi, em không biết lại vừa đăng bài ở ngoài kia. Thật sự luôn em hôm nay nghĩ kiểu gì lại vào đây đăng muốn tìm thầy Bắc phái tiện hỏi thông tin anh, giờ ra tìm bài cũ đọc lại thì thấy anh trả lời bài rồi. Anh có khoẻ không anh? Đợt dịch vừa rồi ác liệt quá, đọc thông tin hình anh lại ở Mỹ thì phải nên em cũng nghĩ chuyện không hay. Chúc anh và gia đình luôn mạnh khoẻ anh nhé.
Em xác nhận lại để anh đỡ phải nhớ lại. Lá số của em ở trang 63. Anh luận đúng khoản hạn đàn ông trong họ của em, có chuyện xảy ra thật và không một ai ngờ sự việc có thể xảy ra như thế.
Sửa bài: Em không đọc ở trên, chắc anh đang bận rất nhiều thứ, em chỉ thông tin đến anh như trên, không làm phiền anh nữa. Mong anh sớm ổn định.
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

khanhlinh93 đã viết: 06:52, 03/09/21
Em chào anh và cảm ơn anh đã dành chút thời gian quay lại diễn đàn ạ. Em xin post lại lá số và nếu hữu duyên, em rất cảm ơn anh có đôi lời về lá số của em. Em có thể hỏi anh về sự nghiệp, công việc, gia đình, đại vận sắp tới và những gì em cần học hỏi, rèn luyện và cải thiện bản thân hơn không ạ. Cảm ơn anh đã dành thời gian và chúc anh nhiêù sức khỏe!

Chào em Khanhlinh93

Anh Thiên Quan
Chào em Khanhlinh93 

Anh cảm ơn em đã phản hồi . Em thật tử tế .
Anh bắt đầu đây Anh nói về dòng Lộc chảy nhé  trong ls của em nhé .

Bàn về cung Huynh Đê. 

Cung Huynh Đê- can Văn Khúc Hóa Ki - có Phi Kị nhập cung Huynh Đê hay Tự Hóa Kị . 

Tượng chủ về em có khả năng năng giữ tiền và tự làm chủ . Tiền bạc , tài sản khi em chốt nó là của để dành thì nó sẽ như vậy chẳng mất mát đi đâu cả

Bàn về cung Điền

Cung Điền - can Quí Tham Lang Hóa Ki  - có Phi Kị nhập cung Nô.  
    Thông thường khi phi Kị nhập  Nô - Lộc chảy về Nô - thì chẳng thể được xem là cát tượng bởi lẽ  nó  xung chiếu về cung Huynh Đê.  Phá kho tiền của mình.  Tuy nhiên nếu trường hợp Nô tốt và Phi Kị của Nô chảy về lại Tài , Điền hay Huynh Đê thì cũng không thể xem là kém . 
  Cung Nô của em có Vũ Tham Kị tại Sửu Chủ về  bạn bè phần nhiều không thể nhờ cậy được , cũng hay mắc thị phi từ bè bạn. Trong cuộc đời em  , chuyện người giúp việc hay kẻ dưới tay nói xấu và oán trách là chuỵen bình thường . Tuy nhiên cũng có nhiều người rất tốt với em . Em làm về thẩm mỹ , ắt hẳn có khá là nhiều khách hàng tốt , trung thành ( Quang Quý xung chiếu ) những người này tính tình rất vui vẻ dễ thương ( Tứ Linh ) , típ hậu ,  sẳn sàng giúp đỡ em mọi mặt nếu họ có thể ( Nô có Phi Lộc nhập cung Tài).
  Tuy nhiên để đánh giá vè dòng Lộc chảy của Điền ,đây không phải là tượng cát lợi nếu em nghĩ chuyện hùm hạp với ai . Bạn bè em thì không xấu hết , đại khái chỉ là long xà hỗn tạp thôi . Cho nên nói về làm ăn , anh nghĩ em tự mình làm chủ là tốt nhất em ạ .

Bàn về cung Tài 

Cung Tài- can Bính Liêm Trinh Hóa Ki - có Phi Kị nhập cung Phụ Mẫu và xung phá cung Tật Ách
  Đây không phải  là tượng cát lợi 
  Cung Phu Mẫu em tại Dậu có Liêm Phá Thái Tuế  , có Tả Hữu hợp chiếu thêm Thiên Khốc thì  tượng chủ về có sự thiếu hòa khí trong gia đình , hay có sự tranh chấp giữa cha mẹ  hoặc là cha mẹ khó hòa hợp , hoặc là cha mẹ và con không hợp tính với nhau . 
  Cung Phụ Mẫu có lẽ là một trong những vấn đề làm em khổ tâm . Khi Tứ Hóa khởi động   để Phi Kị của Tài nhập Phụ Mẫu mà xung phá Tật Ách thì hệ lụy của nó sẽ là không nhỏ 
Em bảo với anh 
   " Em vẫn luôn có ý định đầu tư lại cho việc học hành và theo đuổi lĩnh vực khác như luật sư, môi giới bds hay các công việc thuộc bên giáo dục và hành chính văn phòng..."
 Những công việc này anh thấy quả là thích hợp với ls của em .  Em Mệnh Ấn Thân Quyền ,  Mệnh Cự Dương Không Kiếp thì có ý chí, có tài năng chính phục khó khăn trong mọi lãnh vực để đi đến thành công . Nhưng anh chỉ e ngại là sức khỏe em không cho phép em thôi 
     Thêm vào đó  em Mệnh Không Thân Kiếp thì tượng chủ về tiền vận khổ tâm hậu vận khổ xác. Thông thường , người có Mệnh Không, Thân Kiếp rất khôn ngoan sắc sảo. Nhưng trong đời vui ít, buồn nhiều, mưu sự thì thành bại thất thường: làm việc gì cũng chẳng được lâu bền .
     Hồi trước thì anh không dám nói chứ bây giờ thì dịch bệnh khắp nơi , có lẽ chúng mình sẽ phải  " ở chung với lũ " trong nhiều năm dài , có khi là thập niên và cũng có khi là thế kỷ.  Rồi anh nghĩ về sinh tồn thế giới này chỉ còn những người mạnh khỏe và yếu đuối , mảnh mai như em nhưng thông minh biết cách sống giữ gìn sức khỏe để vượt qua cơn dịch của thế kỷ này .
    Người Thái Dương như em phải chăng như là mặt trời ở trên cao nên lòng dạ bao la , ước vọng cũng cao xa . Và cái gì cũng thích ôm hết vào mình.. ?!  
    Anh có một người bạn Thái Dương tính tình dễ thương , lòng dạ cũng rất nhân hậu, bao la. Và cô ấy cũng có tính cái gì cũng thích ôm vào mình . Cô thích làm từ thiện , không chỉ đóng góp mà còn phải tự tay nấu nướng cả trăm xuất cơm từ thiện mỗi ngày cho những người kém may mắn. Cô làm việc đến quên cả  bản thân,  tay thì phỏng , chân thì trầy trụa ... thấy mà xót cái ruột , cho nên có lần anh bảo với cô ấy . Mặt trời thì bao giờ cũng biết tự sưởi ấm mình trước khi nó đem ánh sáng và hơi ấm đến loài người và vạn vật . Hôm nay anh lại đem câu này để nói với em vậy . Làm gì cũng vậy , phải biết tự giữ mình trước em nhé . Em nghe được thì nghe , em nghe không được thì em bỏ ngoài tại hộ anh vậy . .
   Anh xem lại thì thấy mình cũng dài dòng với em rồi . Làm như hết ý saio mà có vài điều nhắc đi nhắc lại nhiều lần .
  Anh tam đừng để tìm thêm ý , để gửi em đọc đỡ trước nhé và để đưa top lên lại . Khéo lại các bạn lại nghĩ anh bỏ top khi thấy anh không online . Em muốn xem gì thêm hay có thắc mắc gì thì đừng ngần ngại cứ hỏi và nêu lên nhé . Nếu không , lần luận tới anh sẽ bàn về cung Quan Lộc và vận hạn trong ls em .

Chúc em một ngày vui vẻ .

Anh Thiên Quan. 

Được cảm ơn bởi: khanhlinh93
Đầu trang

dongquang2198
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dongquang2198 »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Chào anh Thiên Quan, hình như gần đây anh có chuyện gì đó hy vọng anh vẫn ổn. Nếu hữu duyên mong anh cho em xin 1 vài nghiệm lý về lá số của em ạ.
Đôi nét về em. -Em cao 1m79 nặng 70kg, sinh ở Tây Ninh ngày 21/10/1998 nhằm ngày 2 tháng 9 năm Mậu Dần, lúc 5h30 sáng, ngoại hình em cao ráo, sáng sủa, ưa nhìn, hơi nữ tính 1 chút dù em là nam, vì em là LGBT. Gia đình em gồm 4 người, em có chị và em là con út, mẹ nói với em rằng trước em có 1 anh nữa nhưng lý do vì sao không sinh ra đời thì em không rõ. Hiện tại bố mẹ ly hôn mỗi người 1 nơi, em và chị sống chung ở nhà bà con ở SG.
-Năm 2007( năm em 9 tuổi) em có tang ông Ngoại.
-Tháng 8/2010( năm em 12 tuổi) em có tang bà Tám (chị em của bà Nội)
-Tháng 5/2011( năm em 13 tuổi) em có tang bà Cố.
-Năm 2013( năm em 15 tuổi) bố mẹ em bắt đầu có vấn đề về tình cảm do ba em có nhân tình bên ngoài và ly thân ra tòa rồi về chờ em đậu ĐH mới ly hôn.
-Tháng 11/2016( năm em 18 tuổi) em có tang bà Ba (chị em của bà Nội).
-Cũng năm 2016( năm em 18 tuổi) ba mẹ chính thức ra tòa ly hôn. Em lên học đại học ở SG thì bắt đầu xa bố mẹ, xa quê và có định hướng sống xa quê luôn. Hiện tại em và chị ở cùng nhà của người quen là chị em của bà nội em và các bà đều không lập gia đình ạ. Toàn bộ chi phí đi học ăn uống nhà ở các bà đều lo hết cho chị em của em. Lúc nhỏ em thích sang nhà bà con chơi hơn là ở nhà với bố mẹ. Ở nhà em gần gũi mẹ hơn bố.
Tính tình của em được mọi người nhận xét là cực kỳ lễ phép, thông minh, khéo léo trong ứng xử, vui tính, tính tình lúc hâm hấp lúc nghiêm nghị, khó tính. Em rất ít bạn bè và khi chơi với bạn thì dễ bị lấn lướt vì em khá hiền. Em thân toàn bạn gái và hầu như ko thân bạn trai nào vì em là LGBT. Về phương diện sức khỏe của em, em tự cảm nhận là ko đc tốt mặc dù cao to. Huyết áp em hơi cao và tháng 11 năm 2020 em bị bệnh thận, sỏi tiết niệu và phải chữa trị, chi phí chữa bệnh cũng là của cô em cho ạ. Em ở SG đã 5 năm và thi thoảng về quê chỉ để chơi chứ em thích lập nghiệp ở SG hơn.
Em khá lười biếng và ham chơi. Em có khát vọng khá lớn, thích những công việc hào nhoáng, đi đây đi đó, làm đẹp như tiếp viên hàng không, người mẫu, nghệ thuật và tương lai cũng có định hướng kinh doanh kiếm tiền. Em rất đa nghi và hay suy diễn,
-Lúc 12 hay 13 tuổi gì đó em bị tai nạn giao thông để lại sẹo mờ bên mắt phải và gãy răng cửa bây giờ phải bọc sứ, răng em cũng ko đc tốt, sâu răng và lúc nhỏ phải tiểu phẫu viêm nướu.
-Từ nhỏ đến giờ em ít gặp tai nạn, 1 lần lúc 5 tuổi bị bạn xô xuống hồ bơi trong trường và đc cô giáo cứu nhưng ko hề ảnh hưởng sức khỏe. -Em bị tai nạn giao thông khoảng 4 lần và lần nặng nhất là năm 12 hoặc 13 tuổi, sẹo mờ trên mặt và gãy răng các lần còn lại chỉ xây xác nhẹ, cực kì nhẹ.
-Gần cuối năm 2018, năm em 20 tuổi em có 2 đám tang gần kề nhau hơn nửa tháng của ông Nội (ngày 18/10/2020 âm lịch) và bà Ngoại (ngày 5/10/2020 âm lịch).
-Em có khát vọng và ước mơ lớn, muốn làm người có sức ảnh hưởng nhưng lại muốn làm hậu phương hỗ trợ hơn là làm chính.
-Ba em mang khác họ ông nội, ông nội họ Trần, ba em và em họ Phan ạ. Bà Nội và chồng trước có 1 đứa con là Cô 2 em bây giờ. Ông nội và vợ trước cũng có 1 đứa con là Bác 2 em bây giờ. Vì ông nội ko cho ba em theo họ. Việc học hành của em thì lúc nhỏ em học rất giỏi, năm lớp 7 bắt đầu sa sút và THPT học trường mang tiếng là dở, nhưng em vẫn đậu ĐH ngành kế toán theo nguyện vọng gia đình, bây giờ vì ham chơi nên em vẫn chưa tốt nghiệp ĐH. Bản thân em không thích làm việc văn phòng giấy tờ, em thích tự do năng động nghệ thuật và làm đẹp hơn. Cảm ơn anh đã dành thời gian xem giúp em ạ! Chúc anh thật nhiều sức khỏe và bình an!

Hình ảnh
Đầu trang

Tieutamnhi2304
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tieutamnhi2304 »

Nếu ai có thời gian thì em hy vọng có thể giúp em luận giải một chút lá số tử vi này ạ. Em xin nói một chút về chủ nhân lá số này cho mọi người dễ luận ạ.
Từ 1992-1995 có đi xklđ hàn quốc và gạp tại nạn lao doọng. Khiếm khuyết tay trái ạ( phải cắt bỏ đến cùi chỏ cánh tay)
Năm 1998 có qua lại vs một người sau đó người đó mang thai nhưng bị phá bỏ
Năm 2015 gặp tai nạn ở chân
Năm 2016 dời nhà
Năm 2018-nay mắc bệnh gan và dạ dày nặng. Đặc biệt năm nay còn gặp 2 lần tai nạn nghiêm trọng.
Ai đi ngang xin cho em lời khuyên về các mặt ạ.
Đầu trang

Tieutamnhi2304
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tieutamnhi2304 »

Ai có thời gian thì xem cho em với ạ
Tập tin đính kèm
IMG_20210930_172520.jpg (128.86 KiB) Đã xem 714 lần
Đầu trang

khanhlinh93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi khanhlinh93 »

thien_quan đã viết: 20:11, 29/09/21

Chào em Khanhlinh93

Anh Thiên Quan
Chào em Khanhlinh93 

Anh cảm ơn em đã phản hồi . Em thật tử tế .
Anh bắt đầu đây Anh nói về dòng Lộc chảy nhé  trong ls của em nhé .

Bàn về cung Huynh Đê. 

Cung Huynh Đê- can Văn Khúc Hóa Ki - có Phi Kị nhập cung Huynh Đê hay Tự Hóa Kị . 

Tượng chủ về em có khả năng năng giữ tiền và tự làm chủ . Tiền bạc , tài sản khi em chốt nó là của để dành thì nó sẽ như vậy chẳng mất mát đi đâu cả

Bàn về cung Điền

Cung Điền - can Quí Tham Lang Hóa Ki  - có Phi Kị nhập cung Nô.  
    Thông thường khi phi Kị nhập  Nô - Lộc chảy về Nô - thì chẳng thể được xem là cát tượng bởi lẽ  nó  xung chiếu về cung Huynh Đê.  Phá kho tiền của mình.  Tuy nhiên nếu trường hợp Nô tốt và Phi Kị của Nô chảy về lại Tài , Điền hay Huynh Đê thì cũng không thể xem là kém . 
  Cung Nô của em có Vũ Tham Kị tại Sửu Chủ về  bạn bè phần nhiều không thể nhờ cậy được , cũng hay mắc thị phi từ bè bạn. Trong cuộc đời em  , chuyện người giúp việc hay kẻ dưới tay nói xấu và oán trách là chuỵen bình thường . Tuy nhiên cũng có nhiều người rất tốt với em . Em làm về thẩm mỹ , ắt hẳn có khá là nhiều khách hàng tốt , trung thành ( Quang Quý xung chiếu ) những người này tính tình rất vui vẻ dễ thương ( Tứ Linh ) , típ hậu ,  sẳn sàng giúp đỡ em mọi mặt nếu họ có thể ( Nô có Phi Lộc nhập cung Tài).
  Tuy nhiên để đánh giá vè dòng Lộc chảy của Điền ,đây không phải là tượng cát lợi nếu em nghĩ chuyện hùm hạp với ai . Bạn bè em thì không xấu hết , đại khái chỉ là long xà hỗn tạp thôi . Cho nên nói về làm ăn , anh nghĩ em tự mình làm chủ là tốt nhất em ạ .

Bàn về cung Tài 

Cung Tài- can Bính Liêm Trinh Hóa Ki - có Phi Kị nhập cung Phụ Mẫu và xung phá cung Tật Ách
  Đây không phải  là tượng cát lợi 
  Cung Phu Mẫu em tại Dậu có Liêm Phá Thái Tuế  , có Tả Hữu hợp chiếu thêm Thiên Khốc thì  tượng chủ về có sự thiếu hòa khí trong gia đình , hay có sự tranh chấp giữa cha mẹ  hoặc là cha mẹ khó hòa hợp , hoặc là cha mẹ và con không hợp tính với nhau . 
  Cung Phụ Mẫu có lẽ là một trong những vấn đề làm em khổ tâm . Khi Tứ Hóa khởi động   để Phi Kị của Tài nhập Phụ Mẫu mà xung phá Tật Ách thì hệ lụy của nó sẽ là không nhỏ 
Em bảo với anh 
   " Em vẫn luôn có ý định đầu tư lại cho việc học hành và theo đuổi lĩnh vực khác như luật sư, môi giới bds hay các công việc thuộc bên giáo dục và hành chính văn phòng..."
 Những công việc này anh thấy quả là thích hợp với ls của em .  Em Mệnh Ấn Thân Quyền ,  Mệnh Cự Dương Không Kiếp thì có ý chí, có tài năng chính phục khó khăn trong mọi lãnh vực để đi đến thành công . Nhưng anh chỉ e ngại là sức khỏe em không cho phép em thôi 
     Thêm vào đó  em Mệnh Không Thân Kiếp thì tượng chủ về tiền vận khổ tâm hậu vận khổ xác. Thông thường , người có Mệnh Không, Thân Kiếp rất khôn ngoan sắc sảo. Nhưng trong đời vui ít, buồn nhiều, mưu sự thì thành bại thất thường: làm việc gì cũng chẳng được lâu bền .
     Hồi trước thì anh không dám nói chứ bây giờ thì dịch bệnh khắp nơi , có lẽ chúng mình sẽ phải  " ở chung với lũ " trong nhiều năm dài , có khi là thập niên và cũng có khi là thế kỷ.  Rồi anh nghĩ về sinh tồn thế giới này chỉ còn những người mạnh khỏe và yếu đuối , mảnh mai như em nhưng thông minh biết cách sống giữ gìn sức khỏe để vượt qua cơn dịch của thế kỷ này .
    Người Thái Dương như em phải chăng như là mặt trời ở trên cao nên lòng dạ bao la , ước vọng cũng cao xa . Và cái gì cũng thích ôm hết vào mình.. ?!  
    Anh có một người bạn Thái Dương tính tình dễ thương , lòng dạ cũng rất nhân hậu, bao la. Và cô ấy cũng có tính cái gì cũng thích ôm vào mình . Cô thích làm từ thiện , không chỉ đóng góp mà còn phải tự tay nấu nướng cả trăm xuất cơm từ thiện mỗi ngày cho những người kém may mắn. Cô làm việc đến quên cả  bản thân,  tay thì phỏng , chân thì trầy trụa ... thấy mà xót cái ruột , cho nên có lần anh bảo với cô ấy . Mặt trời thì bao giờ cũng biết tự sưởi ấm mình trước khi nó đem ánh sáng và hơi ấm đến loài người và vạn vật . Hôm nay anh lại đem câu này để nói với em vậy . Làm gì cũng vậy , phải biết tự giữ mình trước em nhé . Em nghe được thì nghe , em nghe không được thì em bỏ ngoài tại hộ anh vậy . .
   Anh xem lại thì thấy mình cũng dài dòng với em rồi . Làm như hết ý saio mà có vài điều nhắc đi nhắc lại nhiều lần .
  Anh tam đừng để tìm thêm ý , để gửi em đọc đỡ trước nhé và để đưa top lên lại . Khéo lại các bạn lại nghĩ anh bỏ top khi thấy anh không online . Em muốn xem gì thêm hay có thắc mắc gì thì đừng ngần ngại cứ hỏi và nêu lên nhé . Nếu không , lần luận tới anh sẽ bàn về cung Quan Lộc và vận hạn trong ls em .

Chúc em một ngày vui vẻ .

Anh Thiên Quan. 

Em chào anh, em cảm ơn anh rất nhiều vì đã dành chút thời gian nghiệm lý lá số của em ạ. Về mặt tài chính thì đúng là em có khả năng giữ được tiền, cuộc sống không phải là dư dả nhưng em luôn biết ơn vì có sức khoẻ để lao động, tự tay kiếm tiền nuôi chính bản thân và gia đình của mình mà không cần phụ thuộc vào ai. Hình như em có tự nhận ra 1 điều là nếu để có thể giàu sang dư dả được thì sẽ không, vì cứ khi nào em kiếm được nhiều thì ắt sẽ có công chuyện hay biến cố gì khiến em mất hết tiền và tài sản hiện có, có nhiều tiêu nhiều có ít tiêu ít. Nhưng đến thời điểm này, em không còn nặng nề và vướng vào việc bon chen theo đuổi giá trị vật chất phú quý nữa, sống 1 cuộc sống yên bình, thanh thản, được làm những gì mình thích, phụ giúp gia đình và giúp đỡ cộng đồng mới trở nên quan trọng. Dĩ nhiên kinh tế là ko thể thiếu, nên em vẫn cố gắng từng ngày để trở nên tốt hơn, bản thân mình có thì mới có thể giúp mọi người được. Em không nhiều bạn bè, đa phần chỉ là các mối quen biết và duy trì, em luôn cảm thấy lạc lõng và ít người hiểu được em. Em biết nhiều người chơi với em thực chất chỉ nhằm mục đích lợi dụng và em có giá trị gì đó với họ, vậy nên dần dần em cũng bỏ bớt nhiều mqh đi. Vâng đúng như anh nói, vẫn có người rất tốt với em, dù không nhiều, nhưng nhờ những người tốt như vậy, em mới thấy con người không phải ai cũng xấu. Anh có nói về cung phụ mẫu của em và đúng là nó rất tệ. Em từng là nạn nhân bạo hành gia đình hồi nhỏ và chính vì vậy suy nghĩ, cách hành xử, tính cách của em khi trưởng thành bị ảnh hưởng rất nhiều từ chuyện quá khứ, nó vẫn mãi là vết thương không bao giờ lành được và gây tác động tiêu cực đến cách em nhìn nhận, đánh giá và tương tác với con người, em luôn không tin tưởng bất kỳ ai cả. Vậy nên em sống khá độc lập, cứng đầu, luôn tự ôm và tự giải quyết mọi vấn đề, nếu em có sức khoẻ và sinh ra là đàn ông thay vì là phụ nữ, em tin là em có thể đạt được bất kỳ điều gì em muốn. Có người từng xem cho em và có nói với lá số của em, cũng nên giữ mình tránh khỏi tham sân si và dục vọng. Cuộc đời của em được chính là mất, muốn được cái gì sẽ phải đánh đổi các mặt còn lại, không thể toàn vẹn được. Nhưng trên đời này mấy ai có cuộc đời hoàn hảo, bản thân có ăn có mặc có sức khoẻ được học hành được lao động không ốm đau đã là hạnh phúc hơn bao người rồi, vậy nên em vẫn luôn biết ơn vì dù mình có khổ sở gì cũng vượt qua được và may mắn hơn bao người. Em cảm ơn anh rất nhiều vì có đôi lời luận giải cho em. Nếu được, em có thể hỏi thêm về người thân trong gia đình và mặt gia đạo con cái (nếu có) của em sau này không ạ? Cũng như vấn đề sức khoẻ, sự nghiệp, vận hạn. Chân thành cảm ơn anh! Chúc anh và gia đình luôn mạnh khoẻ và vững vàng trong cuộc sống, nhất là tại thời điểm bệnh dịch kinh tế lung lay thế này, nhưng qua những chia sẻ của anh, em tin là anh luôn vượt qua được bất cứ khó khăn nào phía trước ạ!
Được cảm ơn bởi: dongquang2198
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”