Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
quyenakira
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi quyenakira »

Xin được quý anh chị xem và luận giải lá số tử vi của mình. Rất mong nhận được sự giúp đỡ từ anh chị.
Hình ảnh
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

KENT đã viết: 22:11, 03/01/21
thien_quan đã viết: 17:41, 03/01/21
KENT đã viết: 18:07, 31/12/20 Hình ảnh
Lá số em
Hình ảnh
lá số vợ em
Em nghe anh nói hình như anh theo công giáo. tại vợ em theo công giáo , em là phật tử, hai vợ chồng quen cũng 3 năm mới cưới anh ah , em thì sau khi bị cú sốc về tình cảm ( em bị người yêu cũ lừa dối và phản bội) , hơn một năm em mới bình thường và quen vợ em , lúc quen em cũng mông lung lắm vì tất cả em dàng cho người cũ và bị bội phản nên em hơi mông lung , nhưng vợ em rất lo cho chồng con mỗi tội hai vợ chồng hơi khắc khẩu chút.
Chào em

Công ty anh vừa có người bị nhiễm cúm Covid nên dạo này vì dịch bệnh anh không tập trung gì được để nghiệm lý . Hy vọng em thông cảm . Hôm qua anh đi khám lại đợt 2 , biết là mình không sao giờ mới thấy an tâm chút đỉnh . Nước Mỹ giờ đã bị nhiễm dịch trầm trong ( tiểu bang anh ở cũng là nhũng nơi tâm điểm của mầm bệnh) . Không như ở VN mình , mọi người ở đây đã mỏi mệt , có nhiều người chán nản không đeo khẩu trang , chẳng thèm phòng chống nữa . Trời kêu ai nấy dạ . Họ xem con virus này như thú nuôi trong nhà họ vậy . Tình hình vì vậy càng trở nên tệ hại hơn . Chuyện người chết vì dịch xẩy ra mỗi ngày , vẫn là chuyện thường tình ở huyện . Và điều đáng buồn hơn nữa là những người chết vì dịch ấy khi họ còn sống vì dịch nặng mà phải được đưa vào nhà thương . Lúc họ qua cửa bệnh viện là những giây phút cuối cùng họ gặp người nhà . Vì luật lệ phòng dịch lây lan khi họ mất , thi thể họ phải gửi đi thiêu hủy ngay , không ai được tiếp xúc dù rằng người thân nhất có cầu xin muốn được nhìn mặt họ lần cuối.

Anh tiếp tục với ls của bà xã em nhé

Bàn về ĐV cung Điền 36-45 . ĐV cung Điền can Đinh Thái Âm Hóa Lộc, Thiên Đồng Hóa Quyền, Thiên Cơ Hóa Khoa, Cự Môn Hóa Kị. Như vậy phi Lộc ĐV , Phi Khoa ĐV cung nhập cung Quan và phi Quyền của DV nhập cung Mệnh . Nghĩa là bà xã em có thêm 1 ĐV hay 10 năm nữa phát đạt . Nhưng chắc có lẽ hai vợ chông em sẽ có thêm con trong ĐV cung Điền này .
Trong ĐV cung Phúc , cung Mệnh cũng là cung Phu của ĐV. Cung này có Quyền được Lộc ĐV kích hoạt là khả năng có thể lập gia đình . Nên bà xã em đã gặp em .
Sang đến ĐV cung Điền thì cung Mệnh lại là cung Tử của ĐV . Quyền vẫn nằm đó lại được kích hoạt bởi Khoa Quyền Lộc của ĐV nên anh nói có lẽ sẽ sinh con thêm là vậy .

Bàn về Cự Môn Hóa Kị

Như vậy Phi Kị của ĐV cung Điền nhập cung Di gặp Hóa Kị năm sinh hình thành Song Kị xung chiếu cung Mệnh nhưng nơi đây chúng gặp Hóa Quyền năm sinh biến Kị này thành Nghịch Thủy Kị . Nhìn hung mà hóa thành cát . Cho nên có thể nói ĐV cung Điền là một trong những ĐV tốt nhất trong ls của vợ em . Và thêm một điều đáng mừng nữa là cung Mệnh lại là cung Tử của ĐV . Tượng chủ về khoảng thời gian này con cái của hai vợ chồng em sẽ luôn được may mắn .

Nói sang chuyện khắc khẩu

Anh nhìn 2 ls anh thấy 2 vợ chồng em có vẻ không có gì gọi là không hợp . Em mạng Mộc , bà xã em mạng Hỏa , cung Thê của em nằm tại Ngọ (Hỏa) . Mộc dưỡng Hỏa . Còn phía bên bà xã của em , cô ấy mạng Hỏa cung Phu nằm tại Dần ( Mộc ) . Cũng là Mộc Dưỡng Hỏa . Gia đình em phải nói là cả một sự hài hòa .
Vấn đề anh thấy là ở cung Quan.
Cung Quan trong ls của em có Hóa Lộc và Hóa Kị . Lộc Kị đồng cung nếu chúng được kích hoat thì chúng tạo em cảm giác tuy em làm , cố gắng đã rất nhiều , mọi người bên ngoài ai cũng thấy nhưng đối với em vẫn chưa đủ và em vì đó mà càng làm thêm ,cố gắng càng nhiều hơn , tự tạo thêm áp lực cho em và luôn cả mọi người xung quanh nhất là cho bà xã của em .
Quan có Kị cũng có nghĩa Thê bị Kị xung . Ở cung Quan Hóa Kị năm sinh nếu được kích hoạt với Phi Liêm đồng cung sẽ trở thành những lời nói thẳng rất khó nghe cộng thêm cá tính nóng nảy của em . Và bà xã của em cũng không hiền nữa ( (Mệnh có Hóa Quyền mà ). Thế là có chuyện . Anh nghĩ những lúc bực mình ấy chắc em chỉ gắt hoặc la toáng lên một vài tiếng thôi chứ nói về khẩu chiến kiểu trường kỳ thì chắc em phải chào thua bới cái bà Lưu Hà trong nhà này của em ?! :)

Tuy nhiên , chuyện khắc khẩu theo anh thì chỉ xẩy ra trong ĐV cung Thê 24-33 trong ls của em thôi em ạ .
ĐV cung Thê can Canh Vũ Khúc Hóa Kị. Phi Kị của ĐV nhập cung Quan hay cung Di của ĐV kích hoạt Hóa Kị năm sinh xung phá ngược lại đối cung tức cung Thê .

Bàn về hai sao Thiên Tài và Thiên Thọ trong ls của 2 vợ chồng em .
Như em đã biết Thọ là Nhân , Tài là Quả . Trong ls của vợ em Thiên Thọ nằm tại cung Huynh Đệ , Thiên Tài nằm tại cung Điền . Tượng này có nghĩa nếu vợ em có thể dành dụm mua nhà hoặc mở tiệm . Em và bà xã của em có bao giờ nghĩ đến chuyện mở môt cửa tiệm hay đầu tư mua nhà cho thuê .
. Nếu có thì cứ giữ mãi ước mơ ấy trong lòng em ạ , rồi sẽ có ngày giấc mơ này sẽ trở thành hiện thực .
Nếu hai vợ chồng có mở tiệm nail thì em cũng phải phụ giúp phải không . (Cung Quan của ls em có Tả Hữu, Khôi Việt thì hợp về đầu tư , kinh doanh ) . Em nhớ nhắc bà xã em nên chuyên về làm bột , sáng chế nhiều mẫu mã đặc biệt thì dễ thành công và thu hút khách . Anh nói dựa vào Hóa Quyền của Nghịch Thủy Kị ở tuyến Mệnh và Di trong ls vợ em.
Đầu tư hoặc mở tiệm làm chủ thì em nên chú ý, để ý phát triển thêm về khâu gíao tế em ạ . Em có Liêm Trinh tại Mệnh . Liêm Trinh là sao trọng về lễ nghĩa . Nhưng do bị Triệt , gặp Cô Quả nên về mặt giao tế em cũng bị hạn chế đôi chút . Triệt đã mất tác dụng thì em cũng nên trau giồi khả năng tiềm ẩn này để phát triển sự nghiệp. Anh nói những điều này chỉ là muốn góp ý thôi . Em nghe được thì nghe , còn nếu không được thì em bỏ nó ngoài tại hộ anh em nhé .
Anh có ông anh ruột mở tiệm ăn . Ổng bảo làm nghề buôn bán là làm dâu trăm họ. Cho nên mọi sự cần nhẫn nhịn . Ông anh này của anh có lý lẽ sống rất lạ . Ổng thường hay khuyên anh làm việc hay làm ăn thì luôn nên cố gắng nhưng em nhớ hạn chế hoặc đừng nên nói câu xin lỗi . Bởi vì nếu nói , mình sẽ nhắc người ta nhớ đến lỗi lầm cũ của mình . Gặp người xấu họ sẽ lấy điều đó mà chèn ép mình . Nếu thực sự mình có lỡ làm điều gì họ không hài lòng thì chỉ nên nói cảm ơn quý ông bà đã nhẫn nại , chúng tôi sẽ cố gắng phục vụ quý ông bà tốt hơn.

Thôi bài luận cũng hơi dài anh gửi em đọc đỡ trước . Anh nghỉ một chút rồi sẽ luận tiếp . Anh còn một đoạn nữa lẽ ra phải viết cho xong nhưng giờ mệt quá . Em có điều gì muốn xem kỹ thêm hoặc thấy anh nghiệm lý điều gì không đúng hay vừa ý thì phản hồi cho anh biết nhé.

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: thanhmai8558, vodichcapvutru
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

thien_quan đã viết: 16:42, 10/01/21
KENT đã viết: 22:11, 03/01/21
thien_quan đã viết: 17:41, 03/01/21

Chào em

Công ty anh vừa có người bị nhiễm cúm Covid nên dạo này vì dịch bệnh anh không tập trung gì được để nghiệm lý . Hy vọng em thông cảm . Hôm qua anh đi khám lại đợt 2 , biết là mình không sao giờ mới thấy an tâm chút đỉnh . Nước Mỹ giờ đã bị nhiễm dịch trầm trong ( tiểu bang anh ở cũng là nhũng nơi tâm điểm của mầm bệnh) . Không như ở VN mình , mọi người ở đây đã mỏi mệt , có nhiều người chán nản không đeo khẩu trang , chẳng thèm phòng chống nữa . Trời kêu ai nấy dạ . Họ xem con virus này như thú nuôi trong nhà họ vậy . Tình hình vì vậy càng trở nên tệ hại hơn . Chuyện người chết vì dịch xẩy ra mỗi ngày , vẫn là chuyện thường tình ở huyện . Và điều đáng buồn hơn nữa là những người chết vì dịch ấy khi họ còn sống vì dịch nặng mà phải được đưa vào nhà thương . Lúc họ qua cửa bệnh viện là những giây phút cuối cùng họ gặp người nhà . Vì luật lệ phòng dịch lây lan khi họ mất , thi thể họ phải gửi đi thiêu hủy ngay , không ai được tiếp xúc dù rằng người thân nhất có cầu xin muốn được nhìn mặt họ lần cuối.

Anh tiếp tục với ls của bà xã em nhé

Bàn về ĐV cung Điền 36-45 . ĐV cung Điền can Đinh Thái Âm Hóa Lộc, Thiên Đồng Hóa Quyền, Thiên Cơ Hóa Khoa, Cự Môn Hóa Kị. Như vậy phi Lộc ĐV , Phi Khoa ĐV cung nhập cung Quan và phi Quyền của DV nhập cung Mệnh . Nghĩa là bà xã em có thêm 1 ĐV hay 10 năm nữa phát đạt . Nhưng chắc có lẽ hai vợ chông em sẽ có thêm con trong ĐV cung Điền này .
Trong ĐV cung Phúc , cung Mệnh cũng là cung Phu của ĐV. Cung này có Quyền được Lộc ĐV kích hoạt là khả năng có thể lập gia đình . Nên bà xã em đã gặp em .
Sang đến ĐV cung Điền thì cung Mệnh lại là cung Tử của ĐV . Quyền vẫn nằm đó lại được kích hoạt bởi Khoa Quyền Lộc của ĐV nên anh nói có lẽ sẽ sinh con thêm là vậy .

Bàn về Cự Môn Hóa Kị

Như vậy Phi Kị của ĐV cung Điền nhập cung Di gặp Hóa Kị năm sinh hình thành Song Kị xung chiếu cung Mệnh nhưng nơi đây chúng gặp Hóa Quyền năm sinh biến Kị này thành Nghịch Thủy Kị . Nhìn hung mà hóa thành cát . Cho nên có thể nói ĐV cung Điền là một trong những ĐV tốt nhất trong ls của vợ em . Và thêm một điều đáng mừng nữa là cung Mệnh lại là cung Tử của ĐV . Tượng chủ về khoảng thời gian này con cái của hai vợ chồng em sẽ luôn được may mắn .

Nói sang chuyện khắc khẩu

Anh nhìn 2 ls anh thấy 2 vợ chồng em có vẻ không có gì gọi là không hợp . Em mạng Mộc , bà xã em mạng Hỏa , cung Thê của em nằm tại Ngọ (Hỏa) . Mộc dưỡng Hỏa . Còn phía bên bà xã của em , cô ấy mạng Hỏa cung Phu nằm tại Dần ( Mộc ) . Cũng là Mộc Dưỡng Hỏa . Gia đình em phải nói là cả một sự hài hòa .
Vấn đề anh thấy là ở cung Quan.
Cung Quan trong ls của em có Hóa Lộc và Hóa Kị . Lộc Kị đồng cung nếu chúng được kích hoat thì chúng tạo em cảm giác tuy em làm , cố gắng đã rất nhiều , mọi người bên ngoài ai cũng thấy nhưng đối với em vẫn chưa đủ và em vì đó mà càng làm thêm ,cố gắng càng nhiều hơn , tự tạo thêm áp lực cho em và luôn cả mọi người xung quanh nhất là cho bà xã của em .
Quan có Kị cũng có nghĩa Thê bị Kị xung . Ở cung Quan Hóa Kị năm sinh nếu được kích hoạt với Phi Liêm đồng cung sẽ trở thành những lời nói thẳng rất khó nghe cộng thêm cá tính nóng nảy của em . Và bà xã của em cũng không hiền nữa ( (Mệnh có Hóa Quyền mà ). Thế là có chuyện . Anh nghĩ những lúc bực mình ấy chắc em chỉ gắt hoặc la toáng lên một vài tiếng thôi chứ nói về khẩu chiến kiểu trường kỳ thì chắc em phải chào thua bới cái bà Lưu Hà trong nhà này của em ?! :)

Tuy nhiên , chuyện khắc khẩu theo anh thì chỉ xẩy ra trong ĐV cung Thê 24-33 trong ls của em thôi em ạ .
ĐV cung Thê can Canh Vũ Khúc Hóa Kị. Phi Kị của ĐV nhập cung Quan hay cung Di của ĐV kích hoạt Hóa Kị năm sinh xung phá ngược lại đối cung tức cung Thê .

Bàn về hai sao Thiên Tài và Thiên Thọ trong ls của 2 vợ chồng em .
Như em đã biết Thọ là Nhân , Tài là Quả . Trong ls của vợ em Thiên Thọ nằm tại cung Huynh Đệ , Thiên Tài nằm tại cung Điền . Tượng này có nghĩa nếu vợ em có thể dành dụm mua nhà hoặc mở tiệm . Em và bà xã của em có bao giờ nghĩ đến chuyện mở môt cửa tiệm hay đầu tư mua nhà cho thuê .
. Nếu có thì cứ giữ mãi ước mơ ấy trong lòng em ạ , rồi sẽ có ngày giấc mơ này sẽ trở thành hiện thực .
Nếu hai vợ chồng có mở tiệm nail thì em cũng phải phụ giúp phải không . (Cung Quan của ls em có Tả Hữu, Khôi Việt thì hợp về đầu tư , kinh doanh ) . Em nhớ nhắc bà xã em nên chuyên về làm bột , sáng chế nhiều mẫu mã đặc biệt thì dễ thành công và thu hút khách . Anh nói dựa vào Hóa Quyền của Nghịch Thủy Kị ở tuyến Mệnh và Di trong ls vợ em.
Đầu tư hoặc mở tiệm làm chủ thì em nên chú ý, để ý phát triển thêm về khâu gíao tế em ạ . Em có Liêm Trinh tại Mệnh . Liêm Trinh là sao trọng về lễ nghĩa . Nhưng do bị Triệt , gặp Cô Quả nên về mặt giao tế em cũng bị hạn chế đôi chút . Triệt đã mất tác dụng thì em cũng nên trau giồi khả năng tiềm ẩn này để phát triển sự nghiệp. Anh nói những điều này chỉ là muốn góp ý thôi . Em nghe được thì nghe , còn nếu không được thì em bỏ nó ngoài tại hộ anh em nhé .
Anh có ông anh ruột mở tiệm ăn . Ổng bảo làm nghề buôn bán là làm dâu trăm họ. Cho nên mọi sự cần nhẫn nhịn . Ông anh này của anh có lý lẽ sống rất lạ . Ổng thường hay khuyên anh làm việc hay làm ăn thì luôn nên cố gắng nhưng em nhớ hạn chế hoặc đừng nên nói câu xin lỗi . Bởi vì nếu nói , mình sẽ nhắc người ta nhớ đến lỗi lầm cũ của mình . Gặp người xấu họ sẽ lấy điều đó mà chèn ép mình . Nếu thực sự mình có lỡ làm điều gì họ không hài lòng thì chỉ nên nói cảm ơn quý ông bà đã nhẫn nại , chúng tôi sẽ cố gắng phục vụ quý ông bà tốt hơn.

Thôi bài luận cũng hơi dài anh gửi em đọc đỡ trước . Anh nghỉ một chút rồi sẽ luận tiếp . Anh còn một đoạn nữa lẽ ra phải viết cho xong nhưng giờ mệt quá . Em có điều gì muốn xem kỹ thêm hoặc thấy anh nghiệm lý điều gì không đúng hay vừa ý thì phản hồi cho anh biết nhé.

Anh Thiên Quan
Nghe anh nói thật sự rất lo cho anh, cầu mong Chúa ban p[hước lành và gìn giử anh và gia đình luon bình an.
em confirm lại với anh , e vốn nóng tính nhưng nóng ngầm và tính khí cũng khá thất thướng , hơi ít nói nhưng gặp đúng gu là nói nhiều, vợ em thì khác tính toán chi ly và khá khôn lanh, đúng là rất thắng tính và cũng rất nóng. về đại vận thì anh nói đúng luôn , hai vợ chồng mới mua nhà năm nay, và còn đất mua đã lâu anh chị em trong nhà muốn hai vợ chồng xây nhà trọ cho thuê vì miếng đất hai vợ chồng mua sát miếng của anh chị vợ, tâm đắc nhất là anh nói cung quan , anh luận đúng đến em đọc mà rơi nước mắt , mọi người thấy em khá vất vả lo cho gia đình nhưng với em đó chưa là gì em muốn cho gia đình nhiều thứ hơn nên đâm ra áp lực em tự tạo cho bản thân rất lớn làm cho vợ em cũng bị cuốn theo . em ghi nhận lời anh về việc giao tiếp em vốn làm reception hotel . em hiểu rỏ hơn ai hết em tiếp xúc với nhiều hạng người nên lúc nào cũng giử cho mình một cái đầu thật lạnh và trái tim nóng , làm dâu trăm họ mà anh , lúc nào cũng phải chiều khách , công việc của em đối với khách không bao giờ có từ : NO hay i dont known. mà chỉ toàn là sorry .... heheh
đúng là nhiều lúc vợ chồng mâu thuẫn em chỉ buồn không nói gì im lặng bỏ cơm chỉ vậy là vợ em hiểu, đúng như anh nói em nhịn cô ấy nhiều . nhưng cô ấy cũng lo cho em nhiều mỗi tội cô ấy thẳng quá có lẽ thê thất sát nó vậy còn mình liêm trinh thì nóng nhưng thich cái gì đó nó hơi lãng mạng chút ... kakak
mong anh luôn bình an take care nha anh
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

sony.20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi sony.20 »

mong anh thien_quan giữ sức khỏe ạ. Chúc anh và gia đình năm mới nhiều sức khỏe, an khang thịnh vượng <3 <3
Đầu trang

Catdawg
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Catdawg »

E tính nhờ a thien_quang xem giúp nhưng e cũng có 1 bài e tự post và cũng có 1-2 người xem qua sơ sơ giúp e rồi nên thôi. Nhưng mà Mĩ có vaccine nên mong a cũng mau khỏe lại và hết tình trạng này nhé.
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

em thấy tình hình bên đó căng thẳng lắm . take care nha anh
Đầu trang

Mac Lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mac Lee »

Cầu chúc cho anh và mọi người bình an
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

KENT đã viết: 21:52, 17/01/21 em thấy tình hình bên đó căng thẳng lắm . take care nha anh
Chào Ken và các bạn

Cảm ơn em và mọi người đã quan tâm.
Vâng dạo này bên đây tình hinh dịch bệnh lây lan càng ngày càng trầm trọng thêm . Trong công ty anh người bệnh này chưa về thì lại có người khác xin nghỉ vì bị nhiễm dịch . Mấy tuần nay anh cũng như các bạn đồng nghiệp đều sống trong sợ hãi và âu lo . Dịch hầu như với người mạnh khỏe như anh em mình có lẽ chỉ là cơn cảm cúm thường nhưng đối với người già hay có bệnh trong gia đình thì nó lại làm những bệnh trong người họ càng nặng hơn và đi đến nguy cơ tử vong.
Vâng anh rất sợ điều đó đến với người thân mình và chưa bao giờ anh cảm thấy sống stress như lúc này . Có một cô y tá làm trong một viện dưỡng lão gần khu anh ở , vào một ngày cuối tuần cô đi dự tiệc bị nhiễm khuẩn rồi kết quả là hầu hết những người già ở viện ấy đều bị nhiễm bệnh và rồi cũng đã có nhiều người chết . Nghe chỉ càng thấy thêm buồn .
Mong em và các bạn thông cảm cho anh trong khoảng thời gian này vậy . Anh cũng chẳng biết bao lâu .

Cầu chúc em và mọi người mọi điều an lành .

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: Catdawg, cherry1123
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mac Lee đã viết: 00:58, 18/01/21 Cầu chúc cho anh và mọi người bình an
Anh cảm ơn em nhiều nha Mac Lee. Anh rất mong được nghiệm lý ls của em .

Cầu chúc em và gđ mọi điều tốt lành

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: Mac Lee
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

sony.20 đã viết: 19:02, 13/01/21 mong anh thien_quan giữ sức khỏe ạ. Chúc anh và gia đình năm mới nhiều sức khỏe, an khang thịnh vượng <3 <3
Cảm ơn em Sony

Anh Thiên Quan
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”