Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
twilight
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi twilight »

Yennamthien đã viết: 11:14, 26/01/21
twilight đã viết: 14:38, 25/01/21
Yennamthien đã viết: 13:23, 25/01/21
Mình đang nghiệm lý con thiên mã ở hợi đúng như thế thì bạn không nên buồn cứ thử lần 2 sẽ được vì con thiên mã ở hợi là mã què nên thường làm việc gì lớn cũng bị 2 lần mình thấy mệnh ở hợi thì nhiều lần đầu mới nghiệm lý ở thiên di chiếu về mệnh thank nhé :D :D
Lá số này mình khuyên nên ở nước ngoài làm vì ở nước ngoài mới hợp với cự môn hóa kỵ vì trong nước thường phải nịnh sếp mà cự môn hóa kỵ lại không khéo thế mà lại có con hỏa tinh nóng tính ở cung quan chiếu về nữa thì khi nói thẳng nói thật dễ mất lòng sếp và đồng nghiệp nên đi chuyên về nghiên cứu thì tốt đỡ phải nói nhiều
Bạn đã từng bị thị phi vì những điều mình nói chưa ví dụ như có việc người khác sai bạn nói toẹt ra để họ phải khó xử chưa bị thất tình lần nào chưa khi thất tình có đau khổ quá không

lạ nhỉ, nhưng ai cũng bảo mình khôn khéo ý. Ý kiểu nhiều lúc mình cũng nóng tính thật, nhưng mình cũng khôn khéo biết trên biết dưới, biết nịnh nọt, biết ai là sếp, quà cáp lấy lòng đủ kiểu cả ~X( ~X( .
case của mình để bạn nghiệm lý màh k nói j đấy hả :)), nhưng thôi đã giúp thì mình giúp tiếp, mong bạn đưa ra đc lời khuyên j đó cho mình.
Đúng, mình rất biết cách dùng lời nói để cho ai đấy ám ảnh, mình biết moi ra đc điểm yếu để động vào đấy ngta nhẩy dựng cả lên. Và khổ nỗi cái lời nói sát thương mình hay dùng nhiều nhất là cho nyc àh, vì mình nghĩ mình ăn nói khôn khéo (có a bảo do mình không kiếp đắc địa nên khôn khéo), nên với người mình được hưởng quyền lợi như sếp mình, cấp trên, bố mẹ thì mình rất uốn lữoi khi nói, thường chả thị phi mấy ngừoi đấy bao h. Chỉ có ai mình ghét thì mồm mình đanh đá vcđ :))).
Còn thất tình á, bạn giải thích cho mình thêm đc k. Đúng là mình từng có 1 mối tình 2 năm, chết đi sống lại, chia tay chục lần, đủ drama, từ nhẫn, truyền nước trong viện, khóc, thức trắng cả tuần, rươu với bia. Cảm giác đứa con gái kia là ma tuý, mình quỵ luỵ khốn khổ, chưa bao h trong đời mình khốn khổ như thế cả. Nhớ lại quãng thời gian đấy của mình đúng là sống đi chết lại địa ngục trần gian thật, thế mà đhsao mình vẫn qua được các môn :))). Xong chia tay con kia thì nhẹ nhàng như không, vì mình gặp được soulmate của mình, kiểu nó như 1 bài ca êm đẹp ý. Xong cũng vì khoảng cách và cũng do mình nên đã chia tay người mình coi là soulmate, nhưng ý là kiểu từ sau cái vụ kia tình yêu với mình nói thật k có hứng thú j cả, mình chỉ lo sự nghiệp với tiền bạc thôi. Mình còn bảo mẹ sẵn sàng lấy người mình k yêu để đẩy được mình đi lên ý. Ơ mình có hơi lan man quá k nhỉ?
Đầu trang

kaze57
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kaze57 »

Hữu duyên mong bạn xem giúp mình lá số tử vi ạ

Hình ảnh
Đầu trang

Yennamthien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Yennamthien »

twilight đã viết: 14:47, 26/01/21
twilight đã viết: 14:38, 25/01/21
Bạn đã từng bị thị phi vì những điều mình nói chưa ví dụ như có việc người khác sai bạn nói toẹt ra để họ phải khó xử chưa bị thất tình lần nào chưa khi thất tình có đau khổ quá không

lạ nhỉ, nhưng ai cũng bảo mình khôn khéo ý. Ý kiểu nhiều lúc mình cũng nóng tính thật, nhưng mình cũng khôn khéo biết trên biết dưới, biết nịnh nọt, biết ai là sếp, quà cáp lấy lòng đủ kiểu cả ~X( ~X( .
case của mình để bạn nghiệm lý màh k nói j đấy hả :)), nhưng thôi đã giúp thì mình giúp tiếp, mong bạn đưa ra đc lời khuyên j đó cho mình.
Đúng, mình rất biết cách dùng lời nói để cho ai đấy ám ảnh, mình biết moi ra đc điểm yếu để động vào đấy ngta nhẩy dựng cả lên. Và khổ nỗi cái lời nói sát thương mình hay dùng nhiều nhất là cho nyc àh, vì mình nghĩ mình ăn nói khôn khéo (có a bảo do mình không kiếp đắc địa nên khôn khéo), nên với người mình được hưởng quyền lợi như sếp mình, cấp trên, bố mẹ thì mình rất uốn lữoi khi nói, thường chả thị phi mấy ngừoi đấy bao h. Chỉ có ai mình ghét thì mồm mình đanh đá vcđ :))).
Còn thất tình á, bạn giải thích cho mình thêm đc k. Đúng là mình từng có 1 mối tình 2 năm, chết đi sống lại, chia tay chục lần, đủ drama, từ nhẫn, truyền nước trong viện, khóc, thức trắng cả tuần, rươu với bia. Cảm giác đứa con gái kia là ma tuý, mình quỵ luỵ khốn khổ, chưa bao h trong đời mình khốn khổ như thế cả. Nhớ lại quãng thời gian đấy của mình đúng là sống đi chết lại địa ngục trần gian thật, thế mà đhsao mình vẫn qua được các môn :))). Xong chia tay con kia thì nhẹ nhàng như không, vì mình gặp được soulmate của mình, kiểu nó như 1 bài ca êm đẹp ý. Xong cũng vì khoảng cách và cũng do mình nên đã chia tay người mình coi là soulmate, nhưng ý là kiểu từ sau cái vụ kia tình yêu với mình nói thật k có hứng thú j cả, mình chỉ lo sự nghiệp với tiền bạc thôi. Mình còn bảo mẹ sẵn sàng lấy người mình k yêu để đẩy được mình đi lên ý. Ơ mình có hơi lan man quá k nhỉ?
Mình nghiệm xem đúng lá số không thôi nếu thế thì đúng rồi bạn bị cái mồm làm hại cái thân bớt mồm vào khéo thì có khéo nhưng toàn nói lời gây thị phi thôi
Đầu trang

twilight
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi twilight »

Yennamthien đã viết: 17:39, 26/01/21
twilight đã viết: 14:47, 26/01/21
Mình nghiệm xem đúng lá số không thôi nếu thế thì đúng rồi bạn bị cái mồm làm hại cái thân bớt mồm vào khéo thì có khéo nhưng toàn nói lời gây thị phi thôi
mình chưa thấy hại cái thân ở đâu cả, thị phi cũng không? Nếu về gia đình và sự nghiệp 2 cái quan trọng nhất với mình thì mình k thấy thị phi, ngoài mấy cái drama tình cảm vớ vẩn chưa bao h là phần mình quan tâm cả. Mình cũng chả hiểu gì đâu nhưng thấy bảo số mình đắc thái tuế tứ linh tả hữu khôi quyền ắt hẳn sau này thành công đúng k bạn? Mình cám ơn!
Đầu trang

sonnguyen039
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi sonnguyen039 »

Nhờ bác xem giúp lá số này
Tập tin đính kèm
Jdjd.jpg (182.48 KiB) Đã xem 1003 lần
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

thien_quan đã viết: 16:42, 10/01/21
KENT đã viết: 22:11, 03/01/21
thien_quan đã viết: 17:41, 03/01/21

Chào em

Công ty anh vừa có người bị nhiễm cúm Covid nên dạo này vì dịch bệnh anh không tập trung gì được để nghiệm lý . Hy vọng em thông cảm . Hôm qua anh đi khám lại đợt 2 , biết là mình không sao giờ mới thấy an tâm chút đỉnh . Nước Mỹ giờ đã bị nhiễm dịch trầm trong ( tiểu bang anh ở cũng là nhũng nơi tâm điểm của mầm bệnh) . Không như ở VN mình , mọi người ở đây đã mỏi mệt , có nhiều người chán nản không đeo khẩu trang , chẳng thèm phòng chống nữa . Trời kêu ai nấy dạ . Họ xem con virus này như thú nuôi trong nhà họ vậy . Tình hình vì vậy càng trở nên tệ hại hơn . Chuyện người chết vì dịch xẩy ra mỗi ngày , vẫn là chuyện thường tình ở huyện . Và điều đáng buồn hơn nữa là những người chết vì dịch ấy khi họ còn sống vì dịch nặng mà phải được đưa vào nhà thương . Lúc họ qua cửa bệnh viện là những giây phút cuối cùng họ gặp người nhà . Vì luật lệ phòng dịch lây lan khi họ mất , thi thể họ phải gửi đi thiêu hủy ngay , không ai được tiếp xúc dù rằng người thân nhất có cầu xin muốn được nhìn mặt họ lần cuối.

Anh tiếp tục với ls của bà xã em nhé

Bàn về ĐV cung Điền 36-45 . ĐV cung Điền can Đinh Thái Âm Hóa Lộc, Thiên Đồng Hóa Quyền, Thiên Cơ Hóa Khoa, Cự Môn Hóa Kị. Như vậy phi Lộc ĐV , Phi Khoa ĐV cung nhập cung Quan và phi Quyền của DV nhập cung Mệnh . Nghĩa là bà xã em có thêm 1 ĐV hay 10 năm nữa phát đạt . Nhưng chắc có lẽ hai vợ chông em sẽ có thêm con trong ĐV cung Điền này .
Trong ĐV cung Phúc , cung Mệnh cũng là cung Phu của ĐV. Cung này có Quyền được Lộc ĐV kích hoạt là khả năng có thể lập gia đình . Nên bà xã em đã gặp em .
Sang đến ĐV cung Điền thì cung Mệnh lại là cung Tử của ĐV . Quyền vẫn nằm đó lại được kích hoạt bởi Khoa Quyền Lộc của ĐV nên anh nói có lẽ sẽ sinh con thêm là vậy .

Bàn về Cự Môn Hóa Kị

Như vậy Phi Kị của ĐV cung Điền nhập cung Di gặp Hóa Kị năm sinh hình thành Song Kị xung chiếu cung Mệnh nhưng nơi đây chúng gặp Hóa Quyền năm sinh biến Kị này thành Nghịch Thủy Kị . Nhìn hung mà hóa thành cát . Cho nên có thể nói ĐV cung Điền là một trong những ĐV tốt nhất trong ls của vợ em . Và thêm một điều đáng mừng nữa là cung Mệnh lại là cung Tử của ĐV . Tượng chủ về khoảng thời gian này con cái của hai vợ chồng em sẽ luôn được may mắn .

Nói sang chuyện khắc khẩu

Anh nhìn 2 ls anh thấy 2 vợ chồng em có vẻ không có gì gọi là không hợp . Em mạng Mộc , bà xã em mạng Hỏa , cung Thê của em nằm tại Ngọ (Hỏa) . Mộc dưỡng Hỏa . Còn phía bên bà xã của em , cô ấy mạng Hỏa cung Phu nằm tại Dần ( Mộc ) . Cũng là Mộc Dưỡng Hỏa . Gia đình em phải nói là cả một sự hài hòa .
Vấn đề anh thấy là ở cung Quan.
Cung Quan trong ls của em có Hóa Lộc và Hóa Kị . Lộc Kị đồng cung nếu chúng được kích hoat thì chúng tạo em cảm giác tuy em làm , cố gắng đã rất nhiều , mọi người bên ngoài ai cũng thấy nhưng đối với em vẫn chưa đủ và em vì đó mà càng làm thêm ,cố gắng càng nhiều hơn , tự tạo thêm áp lực cho em và luôn cả mọi người xung quanh nhất là cho bà xã của em .
Quan có Kị cũng có nghĩa Thê bị Kị xung . Ở cung Quan Hóa Kị năm sinh nếu được kích hoạt với Phi Liêm đồng cung sẽ trở thành những lời nói thẳng rất khó nghe cộng thêm cá tính nóng nảy của em . Và bà xã của em cũng không hiền nữa ( (Mệnh có Hóa Quyền mà ). Thế là có chuyện . Anh nghĩ những lúc bực mình ấy chắc em chỉ gắt hoặc la toáng lên một vài tiếng thôi chứ nói về khẩu chiến kiểu trường kỳ thì chắc em phải chào thua bới cái bà Lưu Hà trong nhà này của em ?! :)

Tuy nhiên , chuyện khắc khẩu theo anh thì chỉ xẩy ra trong ĐV cung Thê 24-33 trong ls của em thôi em ạ .
ĐV cung Thê can Canh Vũ Khúc Hóa Kị. Phi Kị của ĐV nhập cung Quan hay cung Di của ĐV kích hoạt Hóa Kị năm sinh xung phá ngược lại đối cung tức cung Thê .

Bàn về hai sao Thiên Tài và Thiên Thọ trong ls của 2 vợ chồng em .
Như em đã biết Thọ là Nhân , Tài là Quả . Trong ls của vợ em Thiên Thọ nằm tại cung Huynh Đệ , Thiên Tài nằm tại cung Điền . Tượng này có nghĩa nếu vợ em có thể dành dụm mua nhà hoặc mở tiệm . Em và bà xã của em có bao giờ nghĩ đến chuyện mở môt cửa tiệm hay đầu tư mua nhà cho thuê .
. Nếu có thì cứ giữ mãi ước mơ ấy trong lòng em ạ , rồi sẽ có ngày giấc mơ này sẽ trở thành hiện thực .
Nếu hai vợ chồng có mở tiệm nail thì em cũng phải phụ giúp phải không . (Cung Quan của ls em có Tả Hữu, Khôi Việt thì hợp về đầu tư , kinh doanh ) . Em nhớ nhắc bà xã em nên chuyên về làm bột , sáng chế nhiều mẫu mã đặc biệt thì dễ thành công và thu hút khách . Anh nói dựa vào Hóa Quyền của Nghịch Thủy Kị ở tuyến Mệnh và Di trong ls vợ em.
Đầu tư hoặc mở tiệm làm chủ thì em nên chú ý, để ý phát triển thêm về khâu gíao tế em ạ . Em có Liêm Trinh tại Mệnh . Liêm Trinh là sao trọng về lễ nghĩa . Nhưng do bị Triệt , gặp Cô Quả nên về mặt giao tế em cũng bị hạn chế đôi chút . Triệt đã mất tác dụng thì em cũng nên trau giồi khả năng tiềm ẩn này để phát triển sự nghiệp. Anh nói những điều này chỉ là muốn góp ý thôi . Em nghe được thì nghe , còn nếu không được thì em bỏ nó ngoài tại hộ anh em nhé .
Anh có ông anh ruột mở tiệm ăn . Ổng bảo làm nghề buôn bán là làm dâu trăm họ. Cho nên mọi sự cần nhẫn nhịn . Ông anh này của anh có lý lẽ sống rất lạ . Ổng thường hay khuyên anh làm việc hay làm ăn thì luôn nên cố gắng nhưng em nhớ hạn chế hoặc đừng nên nói câu xin lỗi . Bởi vì nếu nói , mình sẽ nhắc người ta nhớ đến lỗi lầm cũ của mình . Gặp người xấu họ sẽ lấy điều đó mà chèn ép mình . Nếu thực sự mình có lỡ làm điều gì họ không hài lòng thì chỉ nên nói cảm ơn quý ông bà đã nhẫn nại , chúng tôi sẽ cố gắng phục vụ quý ông bà tốt hơn.

Thôi bài luận cũng hơi dài anh gửi em đọc đỡ trước . Anh nghỉ một chút rồi sẽ luận tiếp . Anh còn một đoạn nữa lẽ ra phải viết cho xong nhưng giờ mệt quá . Em có điều gì muốn xem kỹ thêm hoặc thấy anh nghiệm lý điều gì không đúng hay vừa ý thì phản hồi cho anh biết nhé.

Anh Thiên Quan
Hi anh , không biết anh ổn không , giờ cũng là 25 tết rồi , dịch lại bùng ở VIỆT NAM , tình hình khá căng thẳng, tết năm nay buồn lắm , không xôm tụ như xưa , cũng chúc anh một năm mới an lành giờ cần nhất là dồi dào sức khỏe để chống chọi dịch bệnh và làm việc thôi chứ công việc ai cũng bế tắc cả anh ah
Đầu trang

Broccoliahihi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Broccoliahihi »

Dạ anh giúp em xem đường tình duyên và quan lộc với ạ? Số em có 2 lần đò không ạ :( ? Với em nghe nói là cung quan lộc có Thái Dương cư Ngọ là tốt khải không ạ? em cảm ơn anh ạ
Tập tin đính kèm
152518447_428872481712841_8890725556575116841_n.jpg (135.53 KiB) Đã xem 880 lần
Được cảm ơn bởi: Broccoliahihi
Đầu trang

snsdmanu001
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi snsdmanu001 »

Đaây là lá số của em, mong hữu duyên được a luận giúp một lần về công danh công việc sau này sẽ ntn ạ. Em cũng đang hoang mang về ngành học của mình một chút. E cảm ơn ạ
Tập tin đính kèm
875E6EA3-C67C-4D8D-A471-936960675F8A.jpeg (247.37 KiB) Đã xem 867 lần
Được cảm ơn bởi: xuongcavoloailann
Đầu trang

Barx
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Barx »

Chào anh Thien Quan,
Em quay lại rồi đây. (Lá số của em đã được anh nghiệm lý ở trang 63)
Dạo này anh có khoẻ không? Công việc có được như ý không anh?
Em thì hiện đã quen với công việc mới, mọi thứ nhìn chung khá ổn.
Hầu hết mọi thứ anh nói, đúng hết anh à, em không sai khi đưa lá số vào bài viết không phải nhiều trang nhất lúc ấy nhưng hành văn đúng phong phạm người có kiến thức, thực tài.
Bản thân em thì tốt, mọi thứ bắt đầu đi lên. Nhưng những thứ xung quanh, như anh nói, tệ quá:
1. Bố mẹ có vẻ yếu hơn.
2. Anh họ em xích mích với nhà đối diện, bị đối phương chém bị thương ở đầu và 2 ngón tay. Thực sự quá hoảng hốt bất ngờ, 2 nhà vốn xích mích từ lâu, nhưng chưa ai nghĩ sẽ xảy ra chuyện như thế.
Tinh thần em thì chắc anh nhìn lá số đoán được, em dù làm việc mệt, nhưng lúc nào em cũng dặn bản thân đây là thử thách rèn luyện mình phải vượt qua, giữ đầu óc luôn tưng tửng thoải mái vui vẻ. Nhưng năm nay, đặc biệt 3 tháng cuối năm này, lại tệ đi...
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

Mac Lee đã viết: 11:56, 20/11/20
Mac Lee đã viết: 02:27, 27/10/20 Chào anh Thiên Quan ạ.

Vì bài đăng bị trôi nhiều nên em tổng hợp những lá số chưa được luận từ trang 57 cho đến hiện tại để anh và các bạn tiện theo dõi trong lúc đợi anh luận.

daihau2404 - trang 57
Bachgng - trang 57
ASPIRE - trang 57
tahong77 - trang 58
Thanh333 - trang 58
dealectus - trang 58
linh278 - trang 58
sony.20 - trang 59
Rosie307 - trang 59
Mac Lee - trang 61
Nguyennhung812 - trang 61
cherry1123 - trang 62
Khanhlinh93 - trang 62
haidoi3 - trang 62
SilverHH - trang 62
o0dr0o - trang 63
May Mắn Mãi Mãi - trang 63
cobala - trang 63

Lỡ có thiếu sót tên bạn nào thì nhắc mình bổ sung nha.
trong lúc đợi em tổng hợp tiếp ạ

quachdaiphat - trang 64
trungbq88 - trang 64
thuytrang0209 - trang 64
Nguyễn Anh Thuý - trang 65
Hiieu - trang 65
T-annie - trang 65
MinhBich - trang 65
thichdulich - trang 66
Phuonganhdao - trang 66
thuhoa2102 - trang 66
hacvt9a - trang 67