Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
khanhlinh93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi khanhlinh93 »

thien_quan đã viết: 18:46, 07/09/21
khanhlinh93 đã viết: 06:52, 03/09/21
thien_quan đã viết: 18:19, 24/08/21

Chào các bạn

Không hiểu có bạn nào trong danh sách trên còn ở đây không và vẫn còn muốn mình nghiêm lý ls . Xin cho mình biết với ah . Minh xin Cảm ơn

Warmly

Thiên Quan
Em chào anh và cảm ơn anh đã dành chút thời gian quay lại diễn đàn ạ. Em xin post lại lá số và nếu hữu duyên, em rất cảm ơn anh có đôi lời về lá số của em. Em có thể hỏi anh về sự nghiệp, công việc, gia đình, đại vận sắp tới và những gì em cần học hỏi, rèn luyện và cải thiện bản thân hơn không ạ. Cảm ơn anh đã dành thời gian và chúc anh nhiêù sức khỏe!

Chào em Khanhlinh93

Anh cảm ơn em . Anh cũng chúc em và gd mọi điều bình an em nhé .

Vâng anh sẽ nghiệm lí cho em ngay sau em Mac lee
Em có thể dán hình ls của em và nói thêm về em không ? Như vậy anh thấy dễ nghiêm lý hơn . Nếu thấy tiện , em có thể gửi hình của em và người yêu em ? Vào địa chỉ email của anh
Anh chỉ muốn xem để nghiêm lí thôi . Xem xong anh sẽ xóa nga .. Nếu em không thấy tiện thì không sao . Anh chờ em phản hồi nhé

Anh Thiên Quan
Em đã gửi kèm lá số của em đây ạ. Hiện tại em đang ở nước ngoài, công việc ổn định và thu nhập đều đặn nhưng em vẫn luôn có ý định thay đổi và tìm kiếm công việc khác, em làm về ngành chăm sóc sức khoẻ và thẩm mỹ spa (do em làm về ngành dịch vụ này một thời gian và dần cảm thấy không còn hứng thú nữa). Gia đình em hiện tại đều ở Vn, bố mẹ đã ly dị. Mối quan hệ giữa em và bố rất xấu, không liên lạc đã từ rất lâu rồi. Vài nét sơ qua về tình hình tài chính thì năm 2018 là năm mà thu nhập của em khá nhất trong mấy năm trở lại đây, năm 2020 thì tài chính lại trở về gần như không có gì, đến năm nay 2021 thì đỡ hơn chút và em cũng cố gắng vừa mua được 1 căn nhà cho bản thân mình. Em vẫn luôn có ý định đầu tư lại cho việc học hành và theo đuổi lĩnh vực khác như luật sư, môi giới bds hay các công việc thuộc bên giáo dục và hành chính văn phòng nhưng với độ tuổi này, em không dám đánh đổi thời gian để bắt đầu lại từ đầu nữa. Tính cách thì thuộc dạng độc lập, hướng nội, thích ở một mình, thích tự mày mò nghiên cứu 1 mình, nhưng nếu cần thiết và phải làm, em vẫn có khả năng xã giao, giao tiếp và hoà nhập, thích nghi rất tốt, thuộc kiểu ném vào môi trường nào cũng được (tuy nhiên thực chất em thích một mình hơn). Ngoại hình thì em bị cận, nhỏ người và gầy, khi còn nhỏ ốm đau nhiều, khó nuôi, khi lớn dần lên thì hết dần. Em muốn hỏi anh về tổng quan lá số,vận hạn sắp tới, những điều gì cần lưu ý về công việc sự nghiệp gia đình không ạ. Chân thành cảm ơn anh nhiều! Nếu anh cần thêm thông tin gì, em sẽ cung cấp ạ. Em cũng gủi qua mail cho anh rồi ạ. Cảm ơn anh một lần nữa!
Tập tin đính kèm
Khánh Linh.jpg
Khánh Linh.jpg (182.79 KiB) Đã xem 929 lần
Đầu trang

Vutrang123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vutrang123 »

MinhBich đã viết: 20:14, 27/02/21
thien_quan đã viết: 21:53, 30/11/20 Chào các bạn :)

Đây là những nick mà mình sẽ cố gắng nghiệm lý . Nếu bạn nào thấy bạn đã post lá số nhờ mình mà thấy không có trong danh sách thì xin vui lòng cho mình biết để mình đính chính lại . Mình phần vì ngày thường cũng phải làm việc , phần vì còn trong giai đoạn tìm tòi học hỏi nên luận rất chậm, mong các bạn thông cảm. Mình sẽ cố gắng hơn
Nếu bạn nào thấy không thể chờ được thì xin vui lòng nhờ các cao nhân khác vậy , mình cũng sẽ hoan hỉ nghiệm thêm khi bạn đến lượt mà vẫn còn muốn mình nghiệm lý . Cảm ơn các bạn đã ghé top ủng hộ .

Và cũng xin chúc các bạn một ngày vui vẻ

Thiên Quan

Thanh333 - trang 58
dealectus - trang 58
linh278 - trang 58
sony.20 - trang 59
Rosie307 - trang 59
Mac Lee - trang 61
Nguyennhung812 - trang 61
cherry1123. - trang 62
Khanhlinh93. trang 62
Linh278. trang 62
handoi3. trang 62
SilverHH trang 62
o0dr0o trang 63
May Mắn Mãi Mãi
Co ba la. trang 63
quachdaiphat. Trang 64
Trungbq88. Trang 64
Thuytrang0209. Trang 64
Nguyễn Anh Thúy. trang65
Hiieu. Trang 65
MinhBich. Trang 65
thichdulich. Trang 66
Phương anh đào. Trang 66
Thuhoa2102. Trang 66
hacvt9a. Trang67
bentran249. Trang 67
MarlinNguyen. Trang 68
Chaiko91. Trang 69
davidvu. Trang 70
SingH Trang 71
Meodangyeu. Trang 72
Meyeuchiken. Trang 73
Tienducpham. Trang 73
Vi01pn. Trang 74
Gaucute123. Trang 74
TAMTQ. Trang 74
boonganh98. Trang 75
Lão Bản QN Trang 75
Minchanvt. Trang 75
tdw31. Trang 75
Linhanhdg. Trang 75
Dĩ An Trang 76
Udonna. Trang 76
Thienchi. Trang 76
diemngoc. Trang 78
Hạt Dẻ. Trang 78
-votinh- trang 78
Vobachphong. trang 78
Xiomara. Trang 78
Vodichcapvutu trang 79
Amyglass2019. Trang 79
Thutt403. Trang 79
iamhunghp. Trang 80
Max pham. trang 80
Năm mới chúc anh và gia đình thật nhiều sức khoẻ, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý.
Em vẫn đặt gạch lót dép đợi đến lượt mình. Cảm ơn anh nhiều ạ.
Chào các bạn

Không hiểu có bạn nào trong danh sách trên còn ở đây không và vẫn còn muốn mình nghiêm lý ls . Xin cho mình biết với ah . Minh xin Cảm ơn

Warmly

Thiên Quan
Em thì không có trong danh sách trên. Nhưng rất mong hữu duyên được anh Thiên Quan xem giúp em về cung phu, tử tức, công danh và tài bạch ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ, chúc anh sức khỏe và mọi sự may mắn ạ. Em xin nói qua về bản thân em: Nhà em có 3 chị em, em là cả. Năm em học lớp 5 (11 tuổi) em có bị bỏng nước sôi ở chân ạ. Năm 2015 em thi đại học và không được trường như ý. Năm 2016 em thi lại học trường khác và từ đấy thấy mọi chuyện cũng may mắn, thuận lợi hơn ạ.
Em xin phép gửi lá số của em: lasotuvi/2021/V3PN00QI.jpg
Tập tin đính kèm
V3PN00QI.jpg (182.66 KiB) Đã xem 913 lần
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

handoi3
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi handoi3 »

Dạ em chào anh thien_quan em có trong danh sách trên và mong anh giúp em nghiệm lá số em với ạ 😁♥️! Em chỉ hỏi một vấn đề vêg công việc thôi do em gần cả năm nay không kiếm đc công việct! Mong được hữu duyên ạ! Em hiện tại đang ở nước ngoài, và nếu khồn kiếm được thì em phải về nước do hết visa anh ạ🥺
Đầu trang

Mac Lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mac Lee »

thien_quan đã viết: 16:57, 07/09/21
Mac Lee đã viết: 20:18, 27/08/21
thien_quan đã viết: 19:05, 26/08/21
Chào em Mac lee

Anh bắt đầu đây .

Trước hết anh xin nói với em rằng em sinh năm Nhâm nên Tả Phụ Hóa Khoa . 

Bởi vậy trong ls của em Hóa Khoa sẽ nằm tại cung Tật Ách thay vì là nó được an trong cung Phụ Mẫu như em thấy trong hình em nhé .

Thât ra ls của em cũng thuộc loại khó xem đối với anh bởi vì Mệnh và Thân (cư Phu) đều VCD . Và sẽ có thật nhiều suy diễn khác nhau về cuộc đời tình cảm sự nghiệp  .   . Em chỉ nói nhà có 3 anh chị em , nhièu lần bị tai nạn và một lần trượt ĐH nên anh không dám cho ra suy diễn sợ là rủi có khi lỡ lời thì lại làm mất lòng em .  Anh chỉ nói ra điều anh thấy và nói dựa theo dữ kiện em vừa cho .

Em dễ bị tai nạn nặng bởi vì Mệnh có Linh Hỏa Hình Hổ Kiếp ( nhị hợp) và Tật cũng qui tụ nhiều sát tinh . Chỉ cần Phi Kỵ nhập cung Di gặp Lộc Năm Sinh hình thành song Kị xung phá Mệnh là em sẽ không được mấy mắn .

Thi dụ ờ ĐV cung Mệnh 5-14. Can Kỷ Thiên Lương Hóa Khoa Văn Khúc Hóa Kị . 

Phi Khoa của ĐV nhập cung Di

Phí Kị của ĐV nhập cung Mệnh .

Cho nên , trong 10 năm này từ lúc em 5t đến 14 t chỉ cần vào những năm Giáp , Ất , Kỷ , Tân , Nhâm

Giáp - Thái Dương Hóa Kị
Ất - Thiên Lương Hóa Quyền
Kỷ - Văn Khúc Hóa Kị
Tân - Thái Dương Hóa Quyền
Nhâm - Thiên Lương Hóa Lộc

Khi Tứ Hóa được dẫn động thì các hung tính tại Mệnh như anh kể được kích hoạt dẫn dắt em đến tai nạn đôi khi nguy hiểm đến tính mạng . Nhưng cũng may cung Tật của em có Hóa Khoa hóa giải  nên hạn dữ cũng hóa ra lành .    Khi còn trẻ em cũng có bị tai nạn có để sẹo lại trên người thì phải ? (Mệnh có Thiên Hình )

Về hạn thì trượt 2010

Hạn này khi em 19 tuổi còn nằm trong ĐV cung Huynh Đệ 15-24 .
Trong ĐV này cung Huynh Đệ là cung Mệnh của ĐV có Hóa Kị Năm Sinh xung chiếu  từ đối cung . Cho nên ĐV này em bị Kị xung .

Lưu Niên Kỷ Sửu 2010 can Kỷ Vũ Khúc Hóa Lộc , Văn Khúc Hóa Kị . 
Phí Lộc Lưu Niên nhập cung Nô kích hoạt Hóa Kị Năm sinh xung phá cung Mệnh của DV 
Phí Kị Lưu Niên nhập cung Mệnh của DV kích hoạt hạn Thiên Không cùng các hung tinh.  Kết quả năm 2010 phải là năm không may mắn của em . Cho nên em thi trượt năm này chỉ là vấn đề vận hạn chứ không phải em học kém. 
   Theo ls anh thấy em là học sinh khá , cũng thông minh và cũng may mắn trong quan trường .Mệnh cách Dương Lương Xương Lộc thêm Khôi Việt Xương Khúc ThiênHình . Em có khả năng năng viết lách , lí luận rất hay và sắc bén . Ls này em mà theo nghề viết lách là đúng bài luôn đấy  Cũng có thể nghề viết lách cũng là nghề tay trái của em . Nếu không bây giờ cũng là mai sau . Và em cũng có thể có thêm thêm nhiều thu nhập vào những nghề tay trái đấy em ạ 

Anh nói về dòng Lộc chảy như anh đã thường nghiệm lí cho các bạn khác nhé .

Bàn về cung Tài trong ls của em

Cung Tài can Ất Thái Âm Hóa Kị . Phi Kị của cung Tài nhập cung Phúc. 
Và Cung Phúc can Tân Văn Xương Hòa Kị .Phi Kị của Phúc lại nhập về Tài . 

Tượng chủ về tiền em kiểm được em dùng để tiêu xài và đôi lúc cũng biết cách dùng tiền để kiếm ra tiền nữa .
Đây không phải là hung tượng và cũng chẳng phải tượng cát lợi . Bởi vì điều này còn tùy  thuộc vào em tiêu xài như thế nào và cách em dùng tiền để đẻ ra tiền nữa .

Bàn về cung Điền 

Cung Điền can Nhâm Vũ Khúc Hóa Kị . Như vậy Phi Kị của Điền nhập cung Nô xung phá cung Huynh Đệ tức kho tiền của em . 
  Đây chẳng phải là tượng cát lợi.

Bàn về cung Huynh Đệ 

Cung Huynh Đệ can Mâu Thiên Cơ Hóa Kị.  Phi Kị của Huynh Đệ nhập cung Tài. Vì cung Tài  không là hung tượng cũng không là cát tượng  . Nên cung Huynh Đê cũng chỉ OK tương tự thôi

Nói chung em không có số làm chủ , hay đầu tư em ạ  . Chỉ nên là người đi làm hưởng lương cho được an lành , muốn giàu thì kiếm thêm nghề tay trái , bỏ công sức mình ra thì mới khá giả đươc . Mệnh có Đào Hoa Thiên Không thêm Hỏa Linh Xương Khúc nên tránh đầu tư chứng khoán , thú vui đen đỏ khéo kẻo bị lụy thân.

Anh chỉ biết có bấy nhiêu , em phản hồi nếu có thể cho anh biết thêm chút gì về em hoặc có câu hỏi khác . Anh thấy anh trả lời đươc anh sẽ phản hồi . Còn như không thì anh bye em ở đây nhé . Một lần nữa , anh cảm ơn em đã kiên nhẫn chờ đợi và ủng hộ top anh  

Cầu chúc em và gd mọi điều an lành .

Anh Thiên Quan
Dạ đúng là em có mấy vết sẹo ở tay chân, em cũng bị vết sẹo ở mặt do bị bệnh trái rạ năm 2018 nữa. Em thường bị bệnh lâu hơn người ta, nội cảm sốt thông thường thì vẫn lâu hơn người ta, lúc bệnh thì mất nửa năm mới lặn hết mấy mục đó đi. Sau khi hết bệnh thì có vết sẹo ở mặt em muốn trầm cảm gần hết nửa còn lại luôn.

Em thì từng có thời gian đầu tư một chút và đúng là nó mất hết luôn anh ạ. Em cũng thử tới thử lui mấy lần cho đến khi không còn gỡ được nữa thì giờ em bỏ luôn rồi. Dạo này em đang định đầu tư lại, không chơi như kiểu chứng khoán, em hy vọng tiền còn giữ được :D

Còn về khoản lí luận thì đúng là em có nhưng em không nghĩ mình có khả năng viết lách cho lắm. ;)

Còn công việc của em thì không được thuận lợi, em không biết vì đâu mà khả năng nhận biết cơ hội của em lúc nào cũng chậm hơn một bước, em nghĩ là do kỹ năng không đủ. Em làm với đổi nhiều việc lắm, cho đến năm ngoái, em hạ quyết tâm phải có công việc ổn định nên đã quyết định chọn nghề giáo vì không biết đưa đẩy thế nào mà em cứ thất nghiệp thì có mấy lớp dạy nên cũng lay lắt qua ngày được. Nên em nghĩ chắc do duyên nên thôi chọn nghề giáo làm lại từ đầu vậy và cũng thi lại DH năm nay, tiếc là em lại rớt nguyện vọng 1, lúc đầu em đã tính toán hết nhưng kế hoạch vẫn sụp đổ, vì đã phóng lao nên sắp tới em phải xa nhà sẽ theo học nguyện vọng 2.

Em định hỏi xem đi xa có ổn lắm không anh vì em thấy thiên di bị triệt và em cũng muốn hỏi tiểu hạn năm sau thế nào nữa á anh. Còn tình duyên thì cả di triệt phúc tuần chiếu về như vậy thì em cũng không biết nên còn hy vọng nào cho tình duyên không nữa nên không dám hỏi sâu thêm ;)

Em cảm ơn anh đã xem cho em, luôn cầu mong điều tốt lành đến anh và cả gia đình.
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

thien_quan đã viết: 23:54, 07/09/21
KENT đã viết: 22:16, 10/01/21
thien_quan đã viết: 16:42, 10/01/21

Chào em Ken

Dạo nọ anh có nghiệm lý cho em đến đây ? Bây giờ em cho anh biết em muốn anh xem hộ gì thêm cho em nhé . Anh chờ em phản hồi.

Anh Thiên Quan
Em cảm ơn anh , em vừa nhảy việc , ngay dịch mà job mới như không hợp . Em muốn anh xem giúp công việc , qua năm nếu còn sống tốt em sẽ nhảy làm bất động sản , không biết on ko . Em chờ tin anh
Đầu trang

tdw31
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tdw31 »

MinhBich đã viết: 20:14, 27/02/21
thien_quan đã viết: 21:53, 30/11/20 Chào các bạn :)

Đây là những nick mà mình sẽ cố gắng nghiệm lý . Nếu bạn nào thấy bạn đã post lá số nhờ mình mà thấy không có trong danh sách thì xin vui lòng cho mình biết để mình đính chính lại . Mình phần vì ngày thường cũng phải làm việc , phần vì còn trong giai đoạn tìm tòi học hỏi nên luận rất chậm, mong các bạn thông cảm. Mình sẽ cố gắng hơn
Nếu bạn nào thấy không thể chờ được thì xin vui lòng nhờ các cao nhân khác vậy , mình cũng sẽ hoan hỉ nghiệm thêm khi bạn đến lượt mà vẫn còn muốn mình nghiệm lý . Cảm ơn các bạn đã ghé top ủng hộ .

Và cũng xin chúc các bạn một ngày vui vẻ

Thiên Quan

Thanh333 - trang 58
dealectus - trang 58
linh278 - trang 58
sony.20 - trang 59
Rosie307 - trang 59
Mac Lee - trang 61
Nguyennhung812 - trang 61
cherry1123. - trang 62
Khanhlinh93. trang 62
Linh278. trang 62
handoi3. trang 62
SilverHH trang 62
o0dr0o trang 63
May Mắn Mãi Mãi
Co ba la. trang 63
quachdaiphat. Trang 64
Trungbq88. Trang 64
Thuytrang0209. Trang 64
Nguyễn Anh Thúy. trang65
Hiieu. Trang 65
MinhBich. Trang 65
thichdulich. Trang 66
Phương anh đào. Trang 66
Thuhoa2102. Trang 66
hacvt9a. Trang67
bentran249. Trang 67
MarlinNguyen. Trang 68
Chaiko91. Trang 69
davidvu. Trang 70
SingH Trang 71
Meodangyeu. Trang 72
Meyeuchiken. Trang 73
Tienducpham. Trang 73
Vi01pn. Trang 74
Gaucute123. Trang 74
TAMTQ. Trang 74
boonganh98. Trang 75
Lão Bản QN Trang 75
Minchanvt. Trang 75
tdw31. Trang 75
Linhanhdg. Trang 75
Dĩ An Trang 76
Udonna. Trang 76
Thienchi. Trang 76
diemngoc. Trang 78
Hạt Dẻ. Trang 78
-votinh- trang 78
Vobachphong. trang 78
Xiomara. Trang 78
Vodichcapvutu trang 79
Amyglass2019. Trang 79
Thutt403. Trang 79
iamhunghp. Trang 80
Max pham. trang 80
Năm mới chúc anh và gia đình thật nhiều sức khoẻ, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý.
Em vẫn đặt gạch lót dép đợi đến lượt mình. Cảm ơn anh nhiều ạ.
Chào các bạn

Warmly

Thiên Quan

Em ạ, tdw31 trang 75, lá số của em đây ạ, nhờ bác xem giúp
Đầu trang

Zenda0303
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Zenda0303 »

Em chào anh ạ . Hic bây giờ em mới thấy post này của anh , hơi muộn nhưng em mong được anh hữu duyên đôi lời ạ .Em gửi anh lá số , mong anh xem giúp em với ạ
Tập tin đính kèm
Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2021_c7017f2e.jpg (149.47 KiB) Đã xem 778 lần
Đầu trang

Joo bae
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Joo bae »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
[
Đầu trang

Joo bae
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Joo bae »

Chào anh ạ. nếu co thời gian anh nhìn qua lá số này, bạch hổ hãm tại mệnh
Joo_bae_2021_afa1a28a.jpg (146.81 KiB) Đã xem 770 lần
Đầu trang

ngoclinhnham
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ngoclinhnham »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Mong bác luận giúp lá số này:
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”