Cháu mặt mũi không đến nỗi nào, mà sao đến giờ vẫn không có người yêu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
destinypham
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cháu mặt mũi không đến nỗi nào, mà sao đến giờ vẫn không có người yêu

Gửi bài gửi bởi destinypham »

MarkHolland đã viết: 10:25, 03/03/19
destinypham đã viết: 09:52, 03/03/19

Đúng hết bác ạ >:D< >:D< , bố mẹ e thì về hưu hết rồi, nhà lại con một, em lại đi xa suốt, nên cũng bắt đầu thấy ko ổn rồi ạ :D
Nếu đoán đúng hết thì anh có lời khuyên tốt cho em và nhiều người khác:
+Trước 31 tuổi cậu ko kết hôn được đâu.
+Tuy là vận Thương quan sinh Tài, lòng thì muốn có gấu. Nhưng xung Thổ động thế thôi, mún có gấu nhưng em sẽ không mún kết hôn ràng buộc. Yêu nhau để đấy chỉ làm đau khổ nhau.
+Rao thế thôi, chứ lực ko mạnh thì ko làm dc vk em, cân đo dữ lắm.
+Hết năm Tân Sửu nếu còn nhớ thì quay lại nghiệm lý, lúc đấy gặp dc chân duyên rồi.
Gần hết năm Tân Sửu và cộng thêm mấy năm trời nằm vùng diễn đàn, đến nay cũng gần 3 năm em xin quay lại nghiệm lí ạ. Kính xin các tiền bối chia sẻ nhiều kiến thức. Em xin cám ơn ạ...

- Sau khi đọc được bài của anh MarkHolland thì đúng là em dập tắt được suy nghĩ muốn cưới vợ thật chỉ tập trung hết vào cày tiền. Trong 3 năm này, thời gian e ở VN chỉ khoảng 2 3 tháng (Không biết có phải do đại vận có Phi Liêm, Thanh Long nên đi suốt ko ạ? Ko biết sang đại vận tiếp theo còn ảnh hưởng ko ạ?)

- Cuối năm 2019 (27 tuổi) thì có người thích em (nhưng em từ chối), vì quá stress với công việc, cộng thêm người ta tối nào cũng gọi điện với nhắn tin, vậy là cứ gọi là e cáu, sau khoảng 2 tháng như vậy, người ta chịu ko nổi bỏ của chạy lấy người, đến giờ đã sắp lấy chồng =)) =)) . Đầu năm 2020 hay đi về VN, có quen 1 em cùng tuổi (giống hệt cung Thê miêu tả nên e rất thích), nhưng thời gian e ở VN ít, toàn nhắn tin nên cũng ko thành(em nó sau đó cũng về quê nghe bảo để lấy chồng :)) :)) ).

- Hiện tại do tình hình Covid và tiến độ công việc không tốt, Tết 2022 này em không thể trở lại VN. (Liệu 2022 năm em 30 tuổi đào hồng chiếu có cơ hội gì ko ạ?).

Cảm ơn các tiền bối đã dành thời gian đọc vui ạ ^:)^ ^:)^
Đầu trang

pearldriver73
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi pearldriver73 »

bao giờ gặp người nào thấy rụng động, có cảm xúc thì lấy, sao cứ phải lấy một cái mốc kiểu như bố mẹ đã già hay các bạn đồng trang lứa đã kết hôn để quyết định tiến đến hôn nhân nhỉ, chúc bạn sẽ có một tình yêu đẹp chứ không phải kết hôn cho kịp deadline nhé.
Được cảm ơn bởi: coco87, destinypham
Đầu trang

destinypham
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi destinypham »

pearldriver73 đã viết: 19:50, 19/10/21 bao giờ gặp người nào thấy rụng động, có cảm xúc thì lấy, sao cứ phải lấy một cái mốc kiểu như bố mẹ đã già hay các bạn đồng trang lứa đã kết hôn để quyết định tiến đến hôn nhân nhỉ, chúc bạn sẽ có một tình yêu đẹp chứ không phải kết hôn cho kịp deadline nhé.
Em cám ơn anh nhiều và cũng hy vọng được như thế ạ. Còn hơn 1 năm nữa là tròn 10 năm em ko còn thấy rung động hay cảm xúc gì nữa rồi, chỉ toàn là cảm giác phiền toái (chắc giống bộ phim 5 centimet trên giây). Đến nay em cũng chẳng đặt nặng vấn đề này nữa, chỉ coi nó là một quest còn cần phải hoàn thành thôi.

Em chúc anh may mắn và hạnh phúc.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”