MONG MỌI NGƯỜI CHỈ BẢO

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
muatuyettan2015
Nhất đẳng
Nhất đẳng

MONG MỌI NGƯỜI CHỈ BẢO

Gửi bài gửi bởi muatuyettan2015 »

Em có đứa cháu ruột, cháu hay ốm vặt, cứ mỗi lần sốt cao quá là bị co giật. Nhà em cũng cho cháu đi khám nhiều nhưng bệnh viện bảo trẻ nhỏ thì khi sốt cao quá có thể bị co giật rồi cho thuốc uống.
Nhưng sang 2019 âm thì bệnh cháu bị nặng hơn, không sốt cũng bị co giật. Mới hôm mùng 7 tết phải cho lên viện nhi TW khám thì họ bảo là có khả năng cháu bị bệnh liên quan đến thần kinh.
Em thương thằng nhỏ quá. Mọi người xem giúp xem cháu lớn lên có bị ảnh hưởng không, hay còn nhỏ sức khỏe còn yếu thì bị vậy? Em xin cảm ơn!

Hình ảnh
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: MONG MỌI NGƯỜI CHỈ BẢO

Gửi bài gửi bởi chienapple »

khoảng 20% trường hợp trẻ co giật không sốt, thường có liên quan đến các bệnh lý nhiễm trùng, nhiễm khuẩn của hệ thần kinh trung ương. Trường hợp này là do trẻ mắc các bệnh lý liên quan đến nhiễm khuẩn hệ thần kinh trung ương như viêm não, viêm màng não hoặc một số bệnh lý khác như rối loạn điện giải, chấn thương sọ não..
.khi trẻ bị co giật tuyệt đối không cho bất cứ thứ gì vào miệng trẻ. Thông thường khi trẻ lên cơn co giật thường ngậm chặt miệng, do đó phụ huynh nên lấy một chiếc đũa, quấn vải mềm, kề vào lưỡi để miệng trẻ mở cho đờm nhớt chảy ra, lưu thông đường thở./.
em nghĩ chị và gia đình nên đưa bé đi khám Bệnh viện Nhi Trung Ương (Nhi Thụy Điển) , Nhi Tw để thăm khám theo dõi sức khỏe bé .
bé còn nhỏ nên mọi ng ngại xem lắm . đừng quá mong chờ xem xét lá số để rồi hy vọng luôn là tuần hoàn của sự thất vọng . trc tiên hãy cho bé đi khám xét ra sao chị nhé , đừng để quá muộn sau lại khó .
MONG SAO BÉ VƯỢT QUA ĐẠI NẠN NÀY .
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chienapple »

Tên đã viết: 23:57, 12/02/19
muatuyettan2015 đã viết: 19:08, 12/02/19 Em có đứa cháu ruột, cháu hay ốm vặt, cứ mỗi lần sốt cao quá là bị co giật. Nhà em cũng cho cháu đi khám nhiều nhưng bệnh viện bảo trẻ nhỏ thì khi sốt cao quá có thể bị co giật rồi cho thuốc uống.
Nhưng sang 2019 âm thì bệnh cháu bị nặng hơn, không sốt cũng bị co giật. Mới hôm mùng 7 tết phải cho lên viện nhi TW khám thì họ bảo là có khả năng cháu bị bệnh liên quan đến thần kinh.
Em thương thằng nhỏ quá. Mọi người xem giúp xem cháu lớn lên có bị ảnh hưởng không, hay còn nhỏ sức khỏe còn yếu thì bị vậy? Em xin cảm ơn!

Hình ảnh
số hợp chốn thiền môn thanh tịnh :)) :)) :))
Câu này nghe quen quen , rất quen là đằng khác . Bé mới 4 tuổi thôi mà bác .
Đầu trang

nhat_tan8999
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhat_tan8999 »

mệnh không, thân kiếp kình hình thì bị trời hành, nếu qua được hạn 22 tuổi thì ổn.
Đầu trang

muatuyettan2015
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi muatuyettan2015 »

chienapple đã viết: 23:51, 12/02/19 khoảng 20% trường hợp trẻ co giật không sốt, thường có liên quan đến các bệnh lý nhiễm trùng, nhiễm khuẩn của hệ thần kinh trung ương. Trường hợp này là do trẻ mắc các bệnh lý liên quan đến nhiễm khuẩn hệ thần kinh trung ương như viêm não, viêm màng não hoặc một số bệnh lý khác như rối loạn điện giải, chấn thương sọ não..
.khi trẻ bị co giật tuyệt đối không cho bất cứ thứ gì vào miệng trẻ. Thông thường khi trẻ lên cơn co giật thường ngậm chặt miệng, do đó phụ huynh nên lấy một chiếc đũa, quấn vải mềm, kề vào lưỡi để miệng trẻ mở cho đờm nhớt chảy ra, lưu thông đường thở./.
em nghĩ chị và gia đình nên đưa bé đi khám Bệnh viện Nhi Trung Ương (Nhi Thụy Điển) , Nhi Tw để thăm khám theo dõi sức khỏe bé .
bé còn nhỏ nên mọi ng ngại xem lắm . đừng quá mong chờ xem xét lá số để rồi hy vọng luôn là tuần hoàn của sự thất vọng . trc tiên hãy cho bé đi khám xét ra sao chị nhé , đừng để quá muộn sau lại khó .
MONG SAO BÉ VƯỢT QUA ĐẠI NẠN NÀY .
Dạ, cảm ơn bác đã chỉ bảo đôi lời. Nhà em có cho bé khám tại viện Nhi TW, bác sỹ chẩn đoán cháu có dấu hiệu của bệnh động kinh, đã cho thuốc và về nhà theo dõi thêm, hàng tháng lên kiểm tra lại cho bé.
Em cũng biết là ít người xem số vì cháu còn bé, nhưng cũng muốn hiểu thêm về lá số của cháu để tham khảo trong nuôi dạy bé.
Em cũng chỉ mong cháu nó lớn lên khỏe mạnh bình an thôi ạ! Em cảm ơn bác lẫn nữa ạ.
Tên đã viết: 23:57, 12/02/19 số hợp chốn thiền môn thanh tịnh :)) :)) :))
Dạ cũng chỉ mong trời phật phù hộ cho bé, còn cả tương lai phía trước.
nhat_tan8999 đã viết: 00:25, 13/02/19 mệnh không, thân kiếp kình hình thì bị trời hành, nếu qua được hạn 22 tuổi thì ổn.
Dạ cảm ơn bác đã xem giúp ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”