Nám 2018 và năm nay có gì đặc biệt với LS này không mọi người ơi ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Connecticut
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nám 2018 và năm nay có gì đặc biệt với LS này không mọi người ơi ?

Gửi bài gửi bởi Connecticut »

Năm 2018 đã trải qua và năm này có gì đặc biệt , cảm ơn tất cả .
Hình ảnh
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: Nám 2018 và năm nay có gì đặc biệt với LS này không mọi người ơi ?

Gửi bài gửi bởi vio »

Chúc mừng năm mới!
Xem vài nét về bạn nhé:
- Phụ mẫu: cung phụ mẫu của bạn có hỏa tinh địa kiếp tự hóa kỵ, cung điền hóa kị, phụ hội tả hữu. Tứ trụ kim vượng, hỏa không đủ chế, mộc tài bị phá. Bạn khắc bố và anh em lắm. Ở tầm tuổi bạn thì song thân thuộc thế hệ U70, thì yếu tố văn hóa có thể ít sảy ra biến cố ly hôn của song thân, nhưng chắc chắn bố mẹ bất hòa và có một điều vận khí (vận khí: hạnh phúc giá đình, sức khỏe và sự nghiệp) của bố trước khi bạn 21 tuổi rất kém. Bạn thử kiểm nghiệm lại trước 21 tuổi xem các năm dần, thân bố mẹ bạn có hay gặp hung họa hay không?
- Về tính cách: Bạn rất ngang, nhất là trước 21 tuổi, thời gian này có khi chẳng muốn nghe ai khuyên bảo, cứng đầu cứng cổ, ưa gây gổ đánh lộn. Tính cách của bạn đầm dần sau 22 tuổi. Vì mệnh điền này, nếu không giữ mình rất dễ liên lụy đến pháp luật.
- Về tình duyên: cung thê này kình dương tang môn ngộ tuần triệt. Tứ trụ tài đóng đúng cung, hợp xung hại đều có nên vợ chồng bất hòa, đau đầu đấy! Vợ sức khỏe không tốt. Ls này lập gia đạo muộn mới tốt. Có hiện tượng sinh con khó khăn hoặc là chậm muộn.
- Về bệnh tật: cung tử tức phi hóa kị cung di, mà dần bị thân xung, tỵ hình thì trước hết bạn luôn luôn đi lại phải cẩn thận. Ở đại vận 22-31 tuổi cung điền đại vận ngộ kị kiếp thì chính trong vận này phải có lần chế hụt. Bạn nên cẩn thận bệnh về gan, mật, phổi. Cẩn thận hình thương ở tay.
- Sơ lược sự nghiệp:
+ Trước 21 tuổi: bố mẹ làm ăn không thuận, cs của bạn gặp nhiều trở ngại, học hành thi cư bất thuận. Trong giai đoạn này các năm sửu, thìn, dần, thân dễ có hung tai.
+ Từ 22 -35 tuổi: về cv có nhiều cải thiện rõ ràng, nhưng trong giai đoạn này năm hợi là năm hung họa.

Về năm 2018 - Mậu Tuất: năm này bạn 36 tuổi ở ls tứ trụ giao vận, vận kiêu thần đến, thì năm này có làm ra tiền cũng đội nón ra đi, nguồn thương quan bị xung khử, nên bí bách về nguồn tiền bạc. Năm này dễ có ốm đau ở thời điểm mùa hạ và mùa thu, thận dễ bị hư. Cv có xu hướng kém đi.
Đầu trang

Connecticut
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nám 2018 và năm nay có gì đặc biệt với LS này không mọi người ơi ?

Gửi bài gửi bởi Connecticut »

Anh luận cả TV lẫn TT rất giỏi , cảm ơn ls này có duyên với anh .
Em k kể thêm , nhưng đối chiếu với phần giải của anh.
Về phụ mẫu thì ngày xưa k giấy tờ gì nhưng không ở chung nhau hơn 30 năm nay, xưa em còn trẻ thì ông già cũng làm ăn thất bại, cha mẹ k cãi cũng k hòa thuận . Cả 2 còn và trên 70

Về tính cách em ít nói nhưng gặp tr hợp cũng nói nhiều, tuy hiền nhưng xưa cô giáo phê là nghịch ngầm, nghĩ cũng đúng, có ng học tới khi ra tr chưa bao giờ đánh lộn nhưng theo anh nói thì nhớ lại xưa cấp 1 cấp 2 cũng có vài vụ .

Về tình duyên em để đó .
Về bệnh tật , nhớ hồi cấp 2 chắc dưới 21t , bị thúng úp lại mém chết dưới biển, do có kinh nghiệm nên lặn xuống chui ra . Mật phổi k biết chứ gan có vẻ yếu, mấy năm nay sỏi thận, nhưng uống thuốc hết, bị gãy tay khoảng năm lớp 10
Về sự nghiệp thì túm lại 1 câu sau bn năm giờ gánh nợ , k có gì, lúc trẻ đã đi kiếm tiền từ lớp 1 rồi, k hiểu sao lớn lại làm cv gì cũng ít bền , xui xẻo.
Về phần cuối thì cũng giống như anh nói .
Cảm ơn anh và mọi người .
Chờ ai đó phát hiện thêm điều gì đó của ls .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”