Mong mọi người giúp tìm giờ sinh ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
thuyduong977387
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mong mọi người giúp tìm giờ sinh ạ

Gửi bài gửi bởi thuyduong977387 »

Xin chào mọi người ạ. Mong được hữu duyên nhờ các cao nhân chỉ giúp xem em sinh vào giờ nào ạ. Mẹ em nói em sinh khoảng từ 10h30 đến 11h trưa ngày 25 tháng 9 năm 1987 (dương lịch)
Sơ lược qua 1 số thông tin về em ạ.
- Em là con út trong nhà. Gia đình em có 2 anh em. Nhưng trên em mẹ em có bỏ 1 đốt là con trai. Anh trai em làm giám đốc công ty con của Mobifone ở hải phòng.
- Bố mẹ em đều còn đủ. Bằng tuổi nhau. Bố em trước làm cty xi măng hải phòng (cty nhà nước) giờ đã về hưu. Mẹ em làm cô nuôi dạy trẻ của trường mầm non. Năm 1990 về chế độ 1 lần, sau về làm kinh doanh nhỏ ở nhà ( trồng rau, nuôi cá, công tác VAC). Bố và mẹ em đều nóng tính, khắc khẩu, hay lục đục nhưng không bỏ được nhau. Bố em uống rất nhiều rượu hay say sưa chửi bới.
- VỀ HỌ HÀNG. Bên ngoại: các cụ đều sống rất thọ. Tầm ngoài 80 đến 90 tuổi mới thác. Đông anh chị em. Ông bà ngoại em đều đã ngoài 80 nhưng vẫn còn khỏe. Bà 83 tuổi hay quên. Ông 90 tuổi vẫn minh mẫn. Trước ông làm y sĩ. Ông bà ngoại có 3 gái 1 trai. Cậu trai là út đã mất năm 97 thọ 24 tuổi nên giờ chỉ còn toàn gái. Bên nội: từ đời ông nội em đến h đều có người chết trẻ. Bà nội em mất lúc bố em lên 7 tuổi. Ông nội có 2 vợ. Con vợ cả mang họ vũ, con vợ 2 mang họ nguyễn dẫn đến anh em không gần gũi, hay chửi bới nhau. Ông nội em thọ 59 tuổi. Bố em là con vợ cả. Có 3 gái 2 trai. Nhưng bác gái lớn đi tha hương hiện không rõ tông tích, bố em là trai út. Trên bố em là 1 bác trai nữa nhưng là liệt sĩ, hiện chưa tìm được mộ. Chính vì vậy nên bố em đang là út lại thành trưởng. Bà 2 của ông em có 6 người con trai hiện đã chết 4 người, chỉ còn 2 người. Người thọ nhất cũng chỉ 60 tuổi. 2 người chết trẻ ngoài 20 chưa có vợ con.
- Em có dáng người hơi gầy. Không cao nhưng do nhỏ xương nên nhìn dong dỏng cao. Da mặt không trắng, hơi ngăm. Có răng khểnh. Học hết lớp 12 năm 2007. Rồi học tiếp trung cấp kế toán và liên thông lên cao đẳng. Trong việc tự thấy mình khá thông minh, học hiểu nhanh nhưng không may mắn trong các kỳ thi cử. Năm 2010 em bắt đầu đi làm. Ban đầu công việc không ổn định nên cũng nhảy việc. Năm 2012 vào làm chính thức tại công ty chăm sóc khách hàng cho Mobifone. Trong công việc tự thấy mình là người khá có trách nhiệm nhưng cũng bị đổi bộ phận nhiều lần do thị phi và cũng 1 phần là không gặp may. Em làm công việc này được 4 năm thì nghỉ việc công ty. Năm 24 tuổi phát hiện mình bị u nang não, uống thuốc đỡ tuy nhiên hết thuốc là lại lên. Tuy không ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống nhưng cũng thấy bất tiện vì cứ trái gió trở trời là lại đau.
- tự nhận thấy mình nóng tính và khá bốc đồng, cũng đã cố gắng nhịn nhưng nhiều lúc không nhịn được là không giữ được mình, nói nhiều câu làm tổn thương người khác.
- từ năm 18 tuổi đã có 1 vài mỗi tình nhưng chỉ thoảng qua. Năm 25 tuổi quen 1 ng kém 4 tuổi. Đã tính tới chuyện hôn nhân nhưng gia đình bên nhà người kia không đồng ý mà người đó muốn học tiếp trường sĩ quan nên đến năm 2016 thì chia tay. Đến cuối năm 2016 thì quen người chồng hiện tại. Tháng 01 năm 2017 (âm) thì lấy chồng. Tháng 5 năm 2018 (âm) em sinh con gái đầu lòng. Em sinh thường.
- Chồng em sinh năm 1983. Nóng tính, làm công việc tự do ( sửa chữa xe máy) . Mẹ chồng em mất lúc chồng em lên 8 tuổi. Bố chồng lấy vợ 2. Nhà chồng em có 4 anh em. Chồng em là lớn. Chồng em chuyện tình cảm cũng buồn đôi ba độ. Đã từng dạm ngõ rồi nhưng sau đó vì vài lý do mà hủy hôn. Sau này mới lấy em.
Hai vợ chồng em cũng không hòa hợp lắm. Em cũng phải nhịn chồng em nhiều. Tự cảm thấy chồng không yêu mình như mình yêu chồng.
Tháng 12 âm năm 2018 em và chồng có xảy ra xung đột. Em cho con về ngoại. Và đã hơn 1 tháng rồi 2 vợ chồng không nói chuyện với nhau. Chồng em đang muốn chúng em ly hôn .
Từ năm 2016 em bị bệnh dạ dày, tiêu hóa kém, đã thuốc thang đi viện đủ cả nhưng chỉ 1 thời gian lại bị tái lại.
Trên đây là 1 số thông tin của em. Mong mọi người luận đoán giúp em lá số nào thì hợp với em ạ.
Em cảm ơn!
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Savastica
Chính thức
Chính thức

Re: Mong mọi người giúp tìm giờ sinh ạ

Gửi bài gửi bởi Savastica »

Lá số 1 đúng nhé bạn
Đầu trang

thuyduong977387
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mong mọi người giúp tìm giờ sinh ạ

Gửi bài gửi bởi thuyduong977387 »

Savastica đã viết: 20:34, 15/02/19 Lá số 1 đúng nhé bạn
Cám ơn bạn. Bạn xem giúp, mình với người chồng hiện tại có ly hôn không ạ ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”