Lá Số “Sinh ra không gặp thời - Như chim trời đang bay giữa chừng gãy cánh” Vậy... Sinh ra để làm gì?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thaibao1269
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá Số “Sinh ra không gặp thời - Như chim trời đang bay giữa chừng gãy cánh” Vậy... Sinh ra để làm gì?

Gửi bài gửi bởi thaibao1269 »

Bạn mới sinh năm 95, còn quá trẻ, thử thách cuộc đời còn đầy phía trước, chỉ mới nhiều này bạn đã than phiền, tự ti với cuộc sống, đấu tranh tư tưởng để rồi phân định mình tốt hay xấu. Tôi thấy bạn thật thiếu nghị lực, nếu bạn què 2 tay, mù 2 mặt chắc bạn đã quyên sinh rồi phải ko?

LÀ thanh niên đầy đủ tứ chi, biết viết biết đọc, có tiền bạc thời gian để lên đây xem học hỏi cái này cái kia thì rõ đó là bạn đang hạnh phúc hơn tỷ người nghèo đói lầm than ngoài kia. Hà cớ chi còn có người què quặt, bại liệt còn là thiên tài vật lý, diễn giả cho toàn thế giới, nhìn lại bạn đi, chỉ than ngắn thở dài trong cái ngặt nghèo tạm bợ bây giờ. Đây là biểu hiện chung của giới trẻ ham chơi lười làm, suy nghĩ nông cạn mà thôi.

Tôi khuyên bạn, bất kỳ khổ đau đều là duyên nghiệp, đón nhận là cách duy nhất. Những phản ứng, những lòng thù chỉ khởi tạo lửa nghiệp thiêu đốt bạn càng đau khổ hơn thôi. Hãy dùng thời gian quý giá để tu dưỡng nhân cách, trí tuệ và hiện tại nếu có thể hãy bớt thái độ xấu để không gây năng lượng xấu tới người khác và cộng đồng.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Lá Số “Sinh ra không gặp thời - Như chim trời đang bay giữa chừng gãy cánh” Vậy... Sinh ra để làm gì?

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

leroicuaphat đã viết: 13:19, 19/02/19 Tu ở đây là tu dưỡng nhân đức, không ăn gian bán dối , không lừa gạt, tích cực làm nhiều việc tốt giúp đỡ mn... Chứ có ai cấm bạn cưới vợ, sinh con , lập sự nhiệp đâu. Tôi có công việc hàng ngày khá bận nên không xem lá số cho bạn được.
Cho em xin lỗi do kiến thức của em toàn lượm lặt nên ko hiểu rõ về thiên không , nhưng nói thực vs anh đàn ông mà dính cách đào không xem ra chẳng làm được việc gì rồi . Em có nhờ anh coi số cũng 1 phần sợ con thiên không này thôi , dù sao cũng cảm ơn anh vì lời góp ý thẳng thắn .
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Phuc8569 đã viết: 16:50, 21/02/19
leroicuaphat đã viết: 13:19, 19/02/19 Tu ở đây là tu dưỡng nhân đức, không ăn gian bán dối , không lừa gạt, tích cực làm nhiều việc tốt giúp đỡ mn... Chứ có ai cấm bạn cưới vợ, sinh con , lập sự nhiệp đâu. Tôi có công việc hàng ngày khá bận nên không xem lá số cho bạn được.
Cho em xin lỗi do kiến thức của em toàn lượm lặt nên ko hiểu rõ về thiên không , nhưng nói thực vs anh đàn ông mà dính cách đào không xem ra chẳng làm được việc gì rồi . Em có nhờ anh coi số cũng 1 phần sợ con thiên không này thôi , dù sao cũng cảm ơn anh vì lời góp ý thẳng thắn .
Sao lại k làm dc gì, hôm trước khoe tài vs anh rồi còn gì :D , tính cách em ok mà k lo khoản kia đâu ;;) , sau này cứ quản lý tốt cv kinh doanh của gia đình là ok, có gì lúc nào thừa thãi cho anh vay ít xấp tiêu nhé :D
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 17:38, 21/02/19
Sao lại k làm dc gì, hôm trước khoe tài vs anh rồi còn gì :D , tính cách em ok mà k lo khoản kia đâu ;;) , sau này cứ quản lý tốt cv kinh doanh của gia đình là ok, có gì lúc nào thừa thãi cho anh vay ít xấp tiêu nhé :D
Cv nhà chắc chưa đến lượt e do tính e hay bộp chộp quá a ơi :)) , e trai của e , e nghĩ nó mới có thể tiếp tục việc nhà đc , thế mạnh duy nhất của e là giao tiếp thôi a . Công việc hiện tại của e thì cạnh tranh nhiều nên nhiều lúc cần phải lấn lướt đồng nghiệp để khẳng định bản thân ( cạnh tranh sòng phẳng ) mà dính con thiên không ngay mệnh ( chắc cũng do e hay suy nghĩ nữa, bị ảnh hưởng tính mê tín của mẹ em :)) ) nên nhiều khi bản thân mất tự tin :v . P/s: không liên quan nhưng mà dạo này MU đá xem sướng ghê a ơi :))
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Phuc8569 đã viết: 09:06, 22/02/19

Cv nhà chắc chưa đến lượt e do tính e hay bộp chộp quá a ơi :)) , e trai của e , e nghĩ nó mới có thể tiếp tục việc nhà đc , thế mạnh duy nhất của e là giao tiếp thôi a . Công việc hiện tại của e thì cạnh tranh nhiều nên nhiều lúc cần phải lấn lướt đồng nghiệp để khẳng định bản thân ( cạnh tranh sòng phẳng ) mà dính con thiên không ngay mệnh ( chắc cũng do e hay suy nghĩ nữa, bị ảnh hưởng tính mê tín của mẹ em :)) ) nên nhiều khi bản thân mất tự tin :v . P/s: không liên quan nhưng mà dạo này MU đá xem sướng ghê a ơi :))
Ừ, giờ công việc gì cũng vậy thôi mà em, cạnh tranh gắt lắm, tránh thiên không hay gì khác cũng k dc ấy chứ, sáng ngồi nhìn đường mới thấy sự cạnh tranh nó ghê thế nào, chỉ cần nhìn người dân giành nhau từng mét đường, xe máy xe đạp len giữa mấy ông ô tô to chềnh ềnh tìm lối thoát là đủ biết mức độ khó khăn cạnh tranh càng ngày càng tăng B-) , thằng em chơi vs anh nó có bằng ngon ấy đi làm hơn 10 củ, nhưng suốt ngày bị đuổi việc chỉ vì mấy cái bằng ngon đó đấy, nó bị đuổi 3 lần , có lần bị đuổi còn có lần nó bị người khác hãm hại ức quá tự nghỉ :-? , nói chung tự phấn đấu ngoi lên thì mệt mỏi lắm. mu đá tiến bộ lên nhưng mà hôm trước thua thằng pari 2 nháy ở sân nhà mới cay, mà đội nó thì mất mấy thằng trụ cột, mấy năm liền c1 mu đá bết quá , anh thì thích ăn c1 hơn mấy cái trận ở ngoại hạng, giờ mong kỳ tích ở lượt về, sợ k gỡ nổi, lượt về nó chỉ cần đập 1 nhát trước là mu coi như loại :(
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 11:44, 22/02/19

Ừ, giờ công việc gì cũng vậy thôi mà em, cạnh tranh gắt lắm, tránh thiên không hay gì khác cũng k dc ấy chứ, sáng ngồi nhìn đường mới thấy sự cạnh tranh nó ghê thế nào, chỉ cần nhìn người dân giành nhau từng mét đường, xe máy xe đạp len giữa mấy ông ô tô to chềnh ềnh tìm lối thoát là đủ biết mức độ khó khăn cạnh tranh càng ngày càng tăng B-) , thằng em chơi vs anh nó có bằng ngon ấy đi làm hơn 10 củ, nhưng suốt ngày bị đuổi việc chỉ vì mấy cái bằng ngon đó đấy, nó bị đuổi 3 lần , có lần bị đuổi còn có lần nó bị người khác hãm hại ức quá tự nghỉ :-? , nói chung tự phấn đấu ngoi lên thì mệt mỏi lắm. mu đá tiến bộ lên nhưng mà hôm trước thua thằng pari 2 nháy ở sân nhà mới cay, mà đội nó thì mất mấy thằng trụ cột, mấy năm liền c1 mu đá bết quá , anh thì thích ăn c1 hơn mấy cái trận ở ngoại hạng, giờ mong kỳ tích ở lượt về, sợ k gỡ nổi, lượt về nó chỉ cần đập 1 nhát trước là mu coi như loại :(
Thế cho nên em mới ngán thiên không đó anh . Đồng ý là trên đời này chỉ cần sống hạnh phúc , tâm an vui và không làm điều gì ác là đúng ý nghĩa của thiên không nhưng trong môi trường kinh doanh mình làm một người hiền lương quá đâu phải dễ , đi làm đi ăn đặc biệt là kinh doanh đã mang phận làm dâu trăm họ rồi . Cuối năm vừa rồi em về phụ việc giúp gia đình thì lại gặp cảnh chán ko tả nổi , cụ thể là nhà em mướn thằng cu em họ trong họ hàng vào làm , đang cận tết thì nội bộ lục đục , lính kéo nhau nghỉ , về sau em tìm hiểu ra thì mới biết được là do nó phá ( thằng em họ của em ) , thế nó mới đau . Nên em không biết thiên không có phân biệt được việc làm ăn khác với việc sống ntn ko a nhỉ :)) , làm ăn mà hiền quá thì làm được gì :v . Mà nói về em cũng nhiều quá , anh có bị con không kiếp hành bao giờ chưa ?
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Phuc8569 đã viết: 17:29, 22/02/19

Thế cho nên em mới ngán thiên không đó anh . Đồng ý là trên đời này chỉ cần sống hạnh phúc , tâm an vui và không làm điều gì ác là đúng ý nghĩa của thiên không nhưng trong môi trường kinh doanh mình làm một người hiền lương quá đâu phải dễ , đi làm đi ăn đặc biệt là kinh doanh đã mang phận làm dâu trăm họ rồi . Cuối năm vừa rồi em về phụ việc giúp gia đình thì lại gặp cảnh chán ko tả nổi , cụ thể là nhà em mướn thằng cu em họ trong họ hàng vào làm , đang cận tết thì nội bộ lục đục , lính kéo nhau nghỉ , về sau em tìm hiểu ra thì mới biết được là do nó phá ( thằng em họ của em ) , thế nó mới đau . Nên em không biết thiên không có phân biệt được việc làm ăn khác với việc sống ntn ko a nhỉ :)) , làm ăn mà hiền quá thì làm được gì :v . Mà nói về em cũng nhiều quá , anh có bị con không kiếp hành bao giờ chưa ?
Thì chắc là thiên không sẽ liên quan đến tính cách nhiều hơn em ạ, anh cũng thấy thế, ôm con thiên không nên thường nhìn ra vấn đề nhanh như tên lửa :D , còn xử lý thì tùy tình huống , bố mẹ anh còn nhiều lúc phải nhờ anh quân sư cho đó :)) , đùa vui vậy nhưng anh nghĩ là có thiên không thì nhạy bén rồi nhưng mà mình cứ xử lý công việc mình thấy hợp lý là dc rồi, có thể lợi mình nhưg k hại ngta là ok. KHông kiếp thì a k rõ có liên quan gì đến sức khỏe vs học hành k nữa , thấy lớn học ngu dần mặc dù hồi bé học nhanh vãi ra ( sau này mới biết là do vận) , còn về sức khỏe mấy năm nay thì chả bệnh gì mà trước ốm yếc liểng xiểng quá đâm ra a máu mấy môn thể thao đối kháng lắm ( đúng kiểu không kiếp :)) ) nhưng mà sức k dai nên mãi chỉ dừng ở năng khiếu :D , đặc biệt là đá bóng ấy, vị trí nào đá cũng ngon cả :> , còn về công việc thì a nghĩ k ảnh hưởng gì bởi vì trc đi làm chỗ nào cũng ổn k bao giờ xích mích vs mn cả, k làm dc có người ra phụ làm hộ cho, vs toàn dc mời về nhà ăn cơm :D, a nghĩ kk trợ giúp cho a nhiều hơn chứ k có hại gì mấy. Mà ông chủ topic gãy cánh giờ đi đâu im lìm thế e nhỉ :))
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 19:31, 22/02/19

Thì chắc là thiên không sẽ liên quan đến tính cách nhiều hơn em ạ, anh cũng thấy thế, ôm con thiên không nên thường nhìn ra vấn đề nhanh như tên lửa :D , còn xử lý thì tùy tình huống , bố mẹ anh còn nhiều lúc phải nhờ anh quân sư cho đó :)) , đùa vui vậy nhưng anh nghĩ là có thiên không thì nhạy bén rồi nhưng mà mình cứ xử lý công việc mình thấy hợp lý là dc rồi, có thể lợi mình nhưg k hại ngta là ok. KHông kiếp thì a k rõ có liên quan gì đến sức khỏe vs học hành k nữa , thấy lớn học ngu dần mặc dù hồi bé học nhanh vãi ra ( sau này mới biết là do vận) , còn về sức khỏe mấy năm nay thì chả bệnh gì mà trước ốm yếc liểng xiểng quá đâm ra a máu mấy môn thể thao đối kháng lắm ( đúng kiểu không kiếp ) nhưng mà sức k dai nên mãi chỉ dừng ở năng khiếu , đặc biệt là đá bóng ấy, vị trí nào đá cũng ngon cả , còn về công việc thì a nghĩ k ảnh hưởng gì bởi vì trc đi làm chỗ nào cũng ổn k bao giờ xích mích vs mn cả, k làm dc có người ra phụ làm hộ cho, vs toàn dc mời về nhà ăn cơm :D, a nghĩ kk trợ giúp cho a nhiều hơn chứ k có hại gì mấy. Mà ông chủ topic gãy cánh giờ đi đâu im lìm thế e nhỉ :))
Em thì lúc trước chỉ thích bắt gôn :)) , lên cấp 3 thì một lần đá bóng bị té gãy tay nên chuyển sang hậu vệ :( , e cũng cực kỳ thích thể thao đối kháng , hầu như môn nào cũng theo dõi :)) . Chủ top chắc bị doạ về thiên không nhiều quá nên núp bóng rồi đó a :)) , rõ khổ , đã bảo là kiếm con bồ để khỏi suy nghĩ vớ vẩn mà ko biết có nghe theo ko nữa :))
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Phuc8569 đã viết: 20:13, 22/02/19
cự nhật không kiếp đã viết: 19:31, 22/02/19
Em thì lúc trước chỉ thích bắt gôn :)) , lên cấp 3 thì một lần đá bóng bị té gãy tay nên chuyển sang hậu vệ , e cũng cực kỳ thích thể thao đối kháng , hầu như môn nào cũng theo dõi . Chủ top chắc bị doạ về thiên không nhiều quá nên núp bóng rồi đó a :)) , rõ khổ , đã bảo là kiếm con bồ để khỏi suy nghĩ vớ vẩn mà ko biết có nghe theo ko nữa :))
Bắt gôn phải lúc nào thể lực bị hao mòn a mới dám bắt vì sợ nó sút vô mặt lắm, lúc đó toàn nhìn thấy sao vs mấy con ruồi =)) , a toàn đá giữa là chủ yếu, vì đá k tốn sức chỉ cần giữ bóng và quan sát để chuyền, thỉnh thoảng nện nó 1 quả sút xa :D , lên trường chuyên nghiệp mới hay có giải anh mới đá chứ trước toàn đá cầu vs mấy đứa con gái, à nhầm có cả con trai :)) , vì k có giải , vs lại k có tinh thần vs tư tưởng lập đội bóng như trên đại học nên toàn lấy cầu đá thay bóng suốt từ cấp 2 đến hết cấp 3, nhạt nhẽo :)) , thể thao thì a thích chơi nhiều món hhơn xem, a xem mỗi bóng đá và mỗi mu thôi nhưng đá kém là tắt tivi luôn, nếu mà xem sợ biết đâu k kiềm chế dc :)) , hôm tới lượt về khỏi xem, k pogba lại bị dẫn 2-0, đi ngủ cho khỏe . Mà cùng hội anh em thiên không vs nhau sao em nặng lời vs chủ top thế, xin lỗi ngta đi, kiếm người yêu cũng khó chứ bộ :> , a tìm gần 30 năm rồi mà phụ nữ thấy ai cũng như ai, có thấy ai đâu :))
Đầu trang

bluecloud995
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bluecloud995 »

Bạn chủ top thân!
Mình kể cho bạn một kỷ niệm nhớ đời của một Thiên Không là mình thời thơ ấu nhé. Kỷ niệm đó gắn với một cô e họ kém mình 2 tuổi, đến giờ cô em họ vẫn nhắc lại với lòng khâm phục mình lắm. Cô em họ theo pháp luân công nên là rất thích các việc hướng thiện. Nhưng có một bí mật mà mình chẳng bao giờ dám tiết lộ với nó, nó mà biết chắc lòng ngưỡng mộ sụp đổ hoàn toàn quá. Hihi:)
Hồi đó chắc mình tầm lớp 2, còn nó học mẫu giáo. Có lần hai chị e đang đi bộ thể dục thì mình phát hiện trên đường có 1 con chuồn chuồn gẫy cánh. Lớp 2 mà, hẵng còn ngây thơ lắm, nên mình nghĩ cho chuồn chuồn ăn uống thì sẽ cứu được. Xuất phát điểm là tình thương thật đấy nhé, có lẽ vì thiên không bao giờ cũng hội tam hoặc tứ đức nên dễ trắc ẩn. Mình bảo với cô em họ là mai 2 chị e sẽ tiếp tục quay lại đây để mang thức ăn, nước uống cho chuồn chuồn. Thế nhưng, vào ngày hôm sau mình lại phát sinh buổi học, không đi được. Mình mới bảo cô em họ 5 tuổi là chịu khó đi một mình vậy, nhưng nó sợ lạc, không muốn đi. Thế là lúc này đầu óc của thiên không bắt đầu được sử dụng. Mình bắt đầu dọa nó là không đi sẽ bị trời phạt này nọ. Mình lừa nó đấy chứ thú thực lúc ấy mình chẳng hề nghĩ thế đâu. Cuối cùng mục đích cũng đạt được. Nó sợ bị trời phạt nên đành tự đi. Còn mình chắc giống ý: dùng mưu cũng được, miễn đạt được mục đích!
Nhưng người tính không bằng trời tính, vì rốt cuộc đúng là nó đi lạc thật. Người lớn phải chạy đôn chạy đáo đi tìm, may mà thấy. Báo hại mình lòng như lửa đốt, sợ mọi người phát hiện ra tại mình mà nó đi lạc. Vụ đó sau cũng chìm xuồng, nhưng mà bao nhiêu năm mình vẫn không quên.
Kể dông kể dài nãy giờ chỉ để minh họa cho bạn một thiên không có tốt có xấu, có cả thiện lương lẫn tâm cơ. Và dù thiên không rất thích tính toán, sắp đặt, lên kế hoạch mọi thứ nhưng ngay cả khi có vẻ hợp lý rồi, sẽ luôn luôn có một con ốc lệch ra khỏi bản lề khiến mọi việc không như dự tính. Giống như khi anh tham gia một kỳ thi tốt nghiệp phổ thông, anh lựa những môn kém tìm cứu tinh giúp đỡ hoặc tủ trúng hết rồi. Mọi thứ rất hoàn hảo cho đến khi anh ngỡ ngàng xem điểm thi và phát hiện ra mình rớt vì một môn khác mà mình giỏi. Đôi khi không phải tại mình đâu nhé, có khi tại người chấm thi hôm đó có vấn đề. Đời mà, ai biết trước được đâu...
Tóm lại thiên không khó có khả năng quyết định tương lai. Cái này thì cả tốt vẫn xấu vì bên cạnh những xui rủi bất ngờ thì thiên không cũng có những may mắn trời cho (tất nhiên cũng một phần nhờ cố gắng nữa). Vì khó có khả năng quyết định tương lai nên tốt nhất cứ để thuận lẽ tự nhiên thôi. Mình tin rằng thiên không hiếm khi dám làm điều ác để lợi lộc riêng cho mình vì bản năng của thiên không rất hướng thiện. Có chăng nếu sử dụng trí tuệ để làm những điều khiến bản thân phải áy náy thì chủ yếu vì những điều thiên không cho là đúng đắn, đáng hy sinh thôi (tất nhiên đáng hay không là do nhân sinh quan của mỗi người). Trả lời cho câu hỏi của chủ top, mình chỉ có 1 câu thôi: nếu không cao vọng, hà tất phải lo gãy cánh. Đời đối với thiên không theo mình cũng không bạc đâu. Ta có trí tuệ, sự sáng suốt, nhạy cảm, có thể yêu thương, trắc ẩn, có khả năng phân định đúng sai (đúng hay sai là do ta chọn). Sinh ra như vậy cũng đáng, phải không bạn?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”