Kính nhờ bác Hungton , chú Vio , anh Vnfaker98 và các cao nhân khác luận giúp ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Drtuan
Chính thức
Chính thức

Kính nhờ bác Hungton , chú Vio , anh Vnfaker98 và các cao nhân khác luận giúp ạ

Gửi bài gửi bởi Drtuan »

Kính chào bác Hungton, chú Vio, anh Vnfaker và các bác, các anh khác.
Đầu năm cháu/em xin chúc các bác , các anh năm mới dồi dào sức khoẻ, an lành, mọi điều thuận lợi.
Đầu năm cháu/em có một ít việc không may trong công việc , hôm nay lại được một số bác(anh) trên diễn đàn luận lá số tử vi có cách cục xấu, lá số tứ trụ thảm quá làm cháu(em) hoang mang quá.
Mong các bác, các anh có thể bỏ chút thời gian luận giúp cháu lá số tử vi và tứ trụ xấu đẹp ở điểm nào , có gì cần phải chú ý không ạ.
Cháu chỉ thắc mắc tại sao cùng một người , cùng một số phận, tử vi và tứ trụ có thể khác nhau hoàn toàn như vậy.
Cháu(em) xin chân thành cảm ơn các bác, các anh.
Hình ảnh

Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi Drtuan vào lúc 18:37, 17/02/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Kính nhờ bác Hungton , chú Vio , anh Vnfaker98 và các cao nhân khác luận giúp ạ

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Drtuan đã viết: 18:32, 17/02/19 Kính chào bác Hungton, chú Vio, anh Vnfaker và các bác, các anh khác.
Đầu năm cháu/em xin chúc các bác , các anh năm mới dồi dào sức khoẻ, an lành, mọi điều thuận lợi.
Đầu năm cháu/em có một ít việc không may trong công việc , hôm nay lại được một số bác(anh) trên diễn đàn luận lá số tử vi có cách cục xấu, lá số tứ trụ thảm quá làm cháu(em) hoang mang quá.
Mong các bác, các anh có thể bỏ chút thời gian luận giúp cháu lá số tử vi và tứ trụ xấu đẹp ở điểm nào , có gì cần phải chú ý không ạ.
Cháu chỉ thắc mắc tại sao cùng một người , cùng một số phận, tử vi và tứ trụ có thể khác nhau hoàn toàn như vậy.
Hình ảnh

Hình ảnh
Cùng một người cùng một số phận tử vi và tứ trụ khác nhau là sao?

Ý em là tứ trụ xem thì tốt và tử vi xem là xấu sao???

Tứ trụ và tử vi là 2 môn khác nhau tuy đều là bói toán. Gà là gà mà vịt là vịt..

Lá số bước vào vận thất sát hãm ở thế tang tuế điếu thì cần giữ mình nhún nhường ko nóng nảy..khi giao du bạn bè, đồng nghiệp nhất năm nay kình hổ tụ cung nô.

Phải làm gì là do mình chứ ai theo chân nối gót đc cho em mãi cho dù là bố mẹ em đi nữa.
Vài dòng đến em.
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Kính nhờ bác Hungton , chú Vio , anh Vnfaker98 và các cao nhân khác luận giúp ạ

Gửi bài gửi bởi Happy Mom »

vnfaker98 đã viết: 18:49, 18/02/19
Drtuan đã viết: 18:32, 17/02/19 Kính chào bác Hungton, chú Vio, anh Vnfaker và các bác, các anh khác.
Hình ảnh

Hình ảnh

Tứ trụ và tử vi là 2 môn khác nhau tuy đều là bói toán. Gà là gà mà vịt là vịt..

Lá số bước vào vận thất sát hãm ở thế tang tuế điếu thì cần giữ mình nhún nhường ko nóng nảy..khi giao du bạn bè, đồng nghiệp nhất năm nay kình hổ tụ cung nô.

Phải làm gì là do mình chứ ai theo chân nối gót đc cho em mãi cho dù là bố mẹ em đi nữa.
Vài dòng đến em.

Hi! Cháu vnfaker , chúc mừng năm mới ( muộn ) 2019 nhé ,chúc phát tài ,phát lộc , phát nhiều vàng số 9 .

Hì hì , năm nay thấy lá số chồng và con trai nhiều không kiếp quá nên cô luyện hạn xấu tiếp vậy .... Chắc độ lỳ đã len đai . Thôi chào cháu nhé.

Cám ơn ban drtuan ,đã nhờ trang của bạn .
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Happy Mom đã viết: 19:39, 18/02/19
Cháu tưởng cô quên cháu rồi cơ. Cháu có luyện j đâu cô.. có chăng đi làm cơ bắp hơn thôi. Có dịp sẽ vào topic có lá số con trai cô.

Không kiếp cũng bình thường mà cô.. sinh sự thì sự sinh là cái bản chất của ko kiếp.. nếu bản tính mình hiền lành khi sự sinh thì lúc nó đến với mình cũng đỡ đc phần nào tác họa của ko kiếp rồi..

Năm mới chúc gia đình cô an lành.
Kính.
Đầu trang

Drtuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Drtuan »

vnfaker98 đã viết: 18:49, 18/02/19
Hình ảnh

Hình ảnh

Vài dòng đến em.
Lâu lắm mới được nói chuyện với anh
Câu chuyện là ở 1 theard có một bác bảo em lá số tử vi rất đẹp mà sao tứ trụ thảm thế , nên em mới thắc mắc tại sao cùng một con người , cùng một số phận mà sao mỗi bộ môn huyền học lại cho kết quả khác nhau.
Một bác nữa thì bảo lá này có cách cục xấu, ai nhìn không ra thì chứng tỏ không có nhiều kinh nghiệm.
Em không muốn nêu tên hay gây war gì cả.
Chỉ là có chút hoang mang , tò mò, mong các chú các anh có đôi lời.
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Happy Mom »

vnfaker98 đã viết: 19:53, 18/02/19
Happy Mom đã viết: 19:39, 18/02/19
Cháu tưởng cô quên cháu rồi cơ. Cháu có luyện j đâu cô.. có chăng đi làm cơ bắp hơn thôi. Có dịp sẽ vào topic có lá số con trai cô.

Không kiếp cũng bình thường mà cô.. sinh sự thì sự sinh là cái bản chất của ko kiếp.. nếu bản tính mình hiền lành khi sự sinh thì lúc nó đến với mình cũng đỡ đc phần nào tác họa của ko kiếp rồi..

Năm mới chúc gia đình cô an lành.
Kính.
Ừ ,cám ơn lời chúc của cháu ,hòm đầu năm cô có len chùa xin xăm ,mở xăm ra thấy 2 chữ hạ hạ thế là cô làm thinh luôn chư mọi năm cô vào diễn đàn chúc tết mọi người sớm hơn ... Hì hì... Giờ cô đã bình tâm hơn để đòn nhận mọi sự đến và đi của quy luật tạo hoá . Cô thích cách luận tử vi của cháu , giống 1 bạn Vietnam. đã rời diễn đàn ,và sở luận của cháu chính xác đó . Cô thì không biết gì nhưng hòm nhờ Bác Hùng Tôn xem giúp lá số con trai 95 cô lại hiểu thêm về tử vi ( Hay cô có giác quan đoán mò nhỉ ) . Co đang cố gắng hơn sau cái hạn 49-53 ) dìm hàng co dữ quá ha ha. . Mong sơm thấy ngày thái lai .Chúc cháu và đại gia đình an khang và hạnh phúc . Cám ơn cháu là người bạn trên Dd này .
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Drtuan đã viết: 21:47, 18/02/19
Ah. Hóa ra vậy, theo anh thì cả 2 môn này đều sẽ cho ra 1 đáp án gần giống nhau.. tử vi và tứ trụ đều có mặt hạn chế nhưng ở một góc độ nào đó nó vẫn đúng.

Ai luận sao em cứ nghe, còn đúng sai em tự cảm nhận. Nếu hỏi cuộc đời em thế nào ra sao thì theo em phải mất bao nhiêu năm để nghiệm lý nó đúng..?? Nên theo anh hỏi cái đơn giản nhất gần nhất để mình tránh.

Có ông đến lúc gần nhắm mắt mới nghiệm lý đc cái cuộc đời mình nó là cái j, đắng hay cay hay mặn lúc gần chết mới thấm đc hết ( cái này thầy giáo dục công dân dạy anh)

Ko ai ăn cơm nhà mà suốt ngày đi luận số cho người làm......phước...thiện.

Những người giỏi tử vi hay tứ trụ đa phần họ kiếm tiền chứ ngồi đây sao đc. Anh mà giỏi như chú vio có khi anh cũng đi kiếm cơm lâu rồi chứ bộ.hjjj

Em tuổi giáp tuất là tuổi hưởng lộc tồn nhưng hưởng phải qua gian lao thử thách, lại đc hóa lộc hội về thì ko thể nói là nghèo đc.

Cung tài liêm phủ hóa lộc, thiên phủ hóa lộc đều là tài tinh cư tài bạch là hợp cách. Nhưng có đẩu quân mà đẩu quân là cái đấu để đong đếm ngày xưa nên việc chi tiêu rất rạch ròi giống như câu tiền bạc phân minh, ái tình dứt khoát.

Lại hiềm bị hư phá sát xung chiếu nên lúc đầy lúc vơi lại kèm theo sự bực tức, nóng nảy nên bước vào vận thất sát hãm thì tiền bạc đến có thể nhiều mà giữ ko đc là bao nhiêi do hư phá lại gia tuế đẩu thì dễ kèm theo phiền phức.

Như lá số phải chờ vào đại vận cung quan tử vi hội song lộc tứ linh.
Cuộc đời còn thử thách em.ở đại vận thiên cơ ôm long đức để xem em có biết nhún nhường, một điều nhìn là 10 điều lành! Trc khi đến đại vận cung quan.

Anh xin dừng ở đây nhé. Chúc em luôn cố gắng nhé.
Thân.
Đầu trang

Drtuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Drtuan »

vnfaker98 đã viết: 22:36, 18/02/19
Ah. Hóa ra vậy, theo anh thì cả 2 môn này đều sẽ cho ra 1 đáp án gần giống nhau.. tử vi và tứ trụ đều có mặt hạn chế nhưng ở một góc độ nào đó nó vẫn đúng.

Ai luận sao em cứ nghe, còn đúng sai em tự cảm nhận. Nếu hỏi cuộc đời em thế nào ra sao thì theo em phải mất bao nhiêu năm để nghiệm lý nó đúng..?? Nên theo anh hỏi cái đơn giản nhất gần nhất để mình tránh.

Có ông đến lúc gần nhắm mắt mới nghiệm lý đc cái cuộc đời mình nó là cái j, đắng hay cay hay mặn lúc gần chết mới thấm đc hết ( cái này thầy giáo dục công dân dạy anh)

Ko ai ăn cơm nhà mà suốt ngày đi luận số cho người làm......phước...thiện.

Những người giỏi tử vi hay tứ trụ đa phần họ kiếm tiền chứ ngồi đây sao đc. Anh mà giỏi như chú vio có khi anh cũng đi kiếm cơm lâu rồi chứ bộ.hjjj

Em tuổi giáp tuất là tuổi hưởng lộc tồn nhưng hưởng phải qua gian lao thử thách, lại đc hóa lộc hội về thì ko thể nói là nghèo đc.

Cung tài liêm phủ hóa lộc, thiên phủ hóa lộc đều là tài tinh cư tài bạch là hợp cách. Nhưng có đẩu quân mà đẩu quân là cái đấu để đong đếm ngày xưa nên việc chi tiêu rất rạch ròi giống như câu tiền bạc phân minh, ái tình dứt khoát.

Lại hiềm bị hư phá sát xung chiếu nên lúc đầy lúc vơi lại kèm theo sự bực tức, nóng nảy nên bước vào vận thất sát hãm thì tiền bạc đến có thể nhiều mà giữ ko đc là bao nhiêi do hư phá lại gia tuế đẩu thì dễ kèm theo phiền phức.

Như lá số phải chờ vào đại vận cung quan tử vi hội song lộc tứ linh.
Cuộc đời còn thử thách em.ở đại vận thiên cơ ôm long đức để xem em có biết nhún nhường, một điều nhìn là 10 điều lành! Trc khi đến đại vận cung quan.

Anh xin dừng ở đây nhé. Chúc em luôn cố gắng nhé.
Thân.
Em cảm ơn anh rất nhiều, một người đàn anh tuy trên diễn đàn ảo nhưng đã dạy em nhiều .
Em sẽ ghi nhớ những lời của anh.
Chúc anh và gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

Căng quá nhể. 😁
1 bài toán chỉ có 1 đáp số nhưng cách giải thì ko phải chỉ có 1.
Giải hoa mỹ hay đơn giản thì quan trọng vẫn là đáp số.
2 cách giải ra 2 đáp số vậy thì 1 trong 2 cách giải đã sai hoặc cả 2 cùng sai.
Nhớ ko nhầm mệnh lý này đã có lần tôi chém bao quát vài câu, cả tv và tt thì phải?
Đầu trang

Drtuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Drtuan »

DVTPharma đã viết: 13:31, 19/02/19 Căng quá nhể. 😁
1 bài toán chỉ có 1 đáp số nhưng cách giải thì ko phải chỉ có 1.
Giải hoa mỹ hay đơn giản thì quan trọng vẫn là đáp số.
2 cách giải ra 2 đáp số vậy thì 1 trong 2 cách giải đã sai hoặc cả 2 cùng sai.
Nhớ ko nhầm mệnh lý này đã có lần tôi chém bao quát vài câu, cả tv và tt thì phải?
Chào anh. Em vẫn nhớ anh mà.
Ngày đầu có đưa lá số lên , anh và bác cự nhật có luận cho em, nhưng tứ trụ anh nói ít quá có 1 2 câu.
Dạo này anh bôn ba ở viện nào rồi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”