Xem hạn chuyển việc

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Xem hạn chuyển việc

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

junz đã viết: 10:37, 21/07/20 [
Poly mô tả thì những tính cách trên có nét tương đồng với mình. Khi nc mình sẽ luôn lái về trọng tâm. Mình rất khắt khe khi tranh luận nếu ng tranh luận luôn tìm cách bẻ lái chỗ khác. Mình sẽ hỏi cho đến khi prove dc là ng đó sai hoặc nói đúng hơn sẽ hỏi cho đến khi họ tự prove là họ sai 😂😂😂.

Về sự cân bằng thì bản thân mình không có. Mình kiểu random ngẫu hứng.

Về cái thiện ác thì mình luôn tin con ng có quyền làm mọi điều họ muốn. Xã hội là số đông tạo ra pháp luật và bắt mọi người đi theo thôi. 😅 mình không ủng hộ việc ác nhé.
Tôi vẫn thấy rằng bạn ko có cả 2 đặc điểm trên. Có nhiều khả năng. Cách diễn tả của tôi ko thực sự dễ hiểu. Lượng thông tin mà con người có thể truyền tải qua ngôn từ là có giới hạn. Bạn biết đấy. Vì vậy mới có âm nhạc và thơ ca.
Hoặc lý do thứ 2 là tôi quá cố chấp khi nghĩ mình có thể đọc đc lối mòn tư duy của bạn chỉ qua vài dòng đối thoại trên này
(Nói thật là tôi ko nghĩ có % nào cho khả năng thứ 2 :)) )

Nếu chủ đề của cuộc nói chuyện đó ko phải về họ hay người hoặc vật thứ 3 mà chính về bạn thì sao? Ví dụ họ khen bạn dễ thương hay chê bạn hâm hấp chẳng hạn. Nếu họ là bạn thân của bạn và bạn ko thể bỏ qua ý kiến của họ thì Bạn chọn phương án nào nếu bạn ko nghĩ bản thân bạn tệ vậy
@: im lặng suy nghĩ xem sao họ lại nghĩ vậy về bạn
B: chứng minh cho họ thấy là họ nhầm. Nếu thế thì bằng cách nào? Trực diện hay gián tiếp
C: chứng minh cho họ thấy bằng hành động.
D: nói cho họ biết rằng họ sai cho đến khi họ thừa nhận mình sai.
E: phương án khác.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, koollee
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Polyrhythm đã viết: 11:45, 21/07/20
Poly mô tả thì những tính cách trên có nét tương đồng với mình. Khi nc mình sẽ luôn lái về trọng tâm. Mình rất khắt khe khi tranh luận nếu ng tranh luận luôn tìm cách bẻ lái chỗ khác. Mình sẽ hỏi cho đến khi prove dc là ng đó sai hoặc nói đúng hơn sẽ hỏi cho đến khi họ tự prove là họ sai 😂😂😂.

Về cái thiện ác thì mình luôn tin con ng có quyền làm mọi điều họ muốn. Xã hội là số đông tạo ra pháp luật và bắt mọi người đi theo thôi. 😅 mình không ủng hộ việc ác nhé.
Tôi vẫn thấy rằng bạn ko có cả 2 đặc điểm trên. Có nhiều khả năng. Cách diễn tả của tôi ko thực sự dễ hiểu. Lượng thông tin mà con người có thể truyền tải qua ngôn từ là có giới hạn. Bạn biết đấy. Vì vậy mới có âm nhạc và thơ ca.
Hoặc lý do thứ 2 là tôi quá cố chấp khi nghĩ mình có thể đọc đc lối mòn tư duy của bạn chỉ qua vài dòng đối thoại trên này

Nếu chủ đề của cuộc nói chuyện đó ko phải về họ hay người hoặc vật thứ 3 mà chính về bạn thì sao? Ví dụ họ khen bạn dễ thương hay chê bạn hâm hấp chẳng hạn. Nếu họ là bạn thân của bạn và bạn ko thể bỏ qua ý kiến của họ thì Bạn chọn phương án nào nếu bạn ko nghĩ bản thân bạn tệ vậy
B: chứng minh cho họ thấy là họ nhầm. Nếu thế thì bằng cách nào? Trực diện hay gián tiếp
Em tham gia với cho xôm ca. :)). Em thấy bạn ấy nói chuyện giống thằng em mệnh Vũ khúc Thiên phủ của em. :))
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm, junz, koollee
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Uh. Tealight hâm hấp.
Hahaha :))
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Polyrhythm đã viết: 12:07, 21/07/20 Uh. Tealight hâm hấp.
Hahaha :))
:)), Ca ghen tị. Chắc em đang mắc hạn đẹp quá bị người người ghanh tị. =))
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

Polyrhythm đã viết: 11:45, 21/07/20

E nha

Bạn thân: ok fine, vì tớ hâm thật nên ko cần chứng minh. Còn ví dụ họ nhận xét 1 việc gì đó ko đúng về tớ thì tớ sẽ cãi đến khi chán thì thôi . Câu hỏi đầu tiên bao giờ cũng hỏi là vì sao họ nghĩ vậy?, điều gì làm họ nhật xét như vậy. Nếu họ nói ra lí do và mình thấy đúng thì mình sẽ giải thích vì sao mình như vậy, và 1 lần hay 10 lần mình hành động như vậy cũng chưa chắc là mình 😂😂. Còn lí do đó mình thấy sai thì thôi, cãi nhau chi cực :))) thêm bực mình
Người lạ: không quan tâm
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm, koollee
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tôi thích đê ý mấy cái này. Hay phết đấy. Nó thuộc về 1 chi nhánh của tâm lý học.
Gọi là tâm lý học hành vi.

Tôi có 1 thèn bạn âm dương đồng tranh. Hơn chục năm nay nó với tôi cãi nhau cả ngàn lần và đến giờ vẫn ko phân thắng bại. Ví dụ tôi bảo: " Mày làm như thế là xấu tính", nó cũng hỏi tại sao tôi nói thế, nếu tôi đúng nó sẽ im lặng 1 lát rồi dẫn chứng cổ kim đông tây cho tôi thấy rằng việc nó làm ko xấu mà cái quan niệm của tôi về "xấu tính" là sai lầm ---> rồi cuộc nói chuyện sẽ dẫn tới các vấn đề triết học cơ bản ngàn năm ko có câu trả lời như "Xấu với người xấu là tốt hay xấu" Tốt với người xấu có phải là tốt ko? Con gà có trước hay quả trứng có trước?
Nhưng nếu mệnh đề tôi đưa ra là sai, nó ko xấu hoặc tôi khen nó mà khen sai thì nó sẽ rất ngượng nghịu và đánh trống lảng sang chuyện khác :))
Cách nói chuyện và xử lý vấn đề của bạn giống người Vũ khúc hơn. Nhưng chưa chắc đã phải Vũ Phủ như Tealight đoán. Có thể là Vũ hoặc gì đó, Vũ tướng, vũ phủ hoặc Vũ cô quả
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, junz, koollee
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

Polyrhythm đã viết: 14:53, 21/07/20 Ví dụ tôi bảo: " Mày làm như thế là xấu tính", nó cũng hỏi tại sao tôi nói thế, nếu tôi đúng nó sẽ im lặng 1 lát rồi dẫn chứng cổ kim đông tây cho tôi thấy rằng việc nó làm ko xấu mà cái quan niệm của tôi về "xấu tính" là sai lầm
Cái này thì đúng là tớ rồi đó, có điều tới đó là hết, cùng lắm giải thích thêm 1 vài trường hợp. Dông dài thêm nữa thì tớ không có.
Nhưng khả năng nói chuyện nhảm link từ chỗ này sang chỗ khác thì trời sinh 😂😂😂 tớ nhây lắm.

Còn khi tranh luận tớ lại muốn chốt kết quả chứ k thích dông dài.
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn luôn đi tìm những ý đúng với mình. Vì bản tâm bạn tin rằng bạn đúng số. Với tâm lý như vậy thì khả năng 10 năm 20 năm bạn ôm cuộc đời người khác cũng ko có gì là lạ. :))

May mà bạn cũng ko quá mê tín, xem bói với bạn giống 1 thú vui nên thực ra ko ảnh hưởng gì đến đời thật.
Nhưng với người tín thì đây là thảm họa.

Ko có đúng 100% và sai 100% nhưng việc huyền học Nên vạch ra 1 ranh giới rõ ràng. Đúng dưới 50% là sai chẳng hạn. Thế mới đc

Bạn biết bạn khác thèn bạn tôi ở chỗ nào ko? Ở chỗ nó ko cần chốt kết quả, nó cãi là để tỏa sáng, để dạy dỗ, để khai hóa, để giải phóng cho tôi khỏi những suy nghĩ sai lệch tăm tối ( nếu có ) khi đã nghĩ xấu, đã phủ định sự vĩ đại của nó. Đó là âm dương đồng tranh . Mặc dù nó vẫn thấy xấu hổ khi tôi khen nó sai sự thật nghĩa là nó vẫn biết nó ko vĩ đại như nó muốn tôi nghĩ thế về nó đâu. Đó là âm dương đồng tranh. Thậm chí nó cũng chẳng cần tôi nghe những gì nó biện hộ. nó tự nói tự nghe tự ngưỡng mộ mình cũng đc :))

Còn như bạn nhây mà tự biết mình đang nhây, luôn cố có 1 cái chốt hạ thì ko phải vậy. Đó gần giống với Vũ. Đặc tính của Vũ khi cãi thua là hay chốt hạ bằng câu: " Uh, tao xấu tính đấy, xấu nên mới chơi với màiiii" Bạn nghe câu đó có quen ko?
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, junz, koollee
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Polyrhythm đã viết: 16:55, 21/07/20
Còn như bạn nhây mà tự biết mình đang nhây, luôn cố có 1 cái chốt hạ thì ko phải vậy. Đó gần giống với Vũ. Đặc tính của Vũ khi cãi thua là hay chốt hạ bằng câu: " Uh, tao xấu tính đấy, xấu nên mới chơi với màiiii" Bạn nghe câu đó có quen ko?
:)), Vậy e nghĩ phải học tập Vũ Khúc mới được. Lỡ có bữa nào ai nói em "ghê gớm" hay "hâm hấp" chắc chốt hạ vậy cũng được. =)). Mà em hiền em sợ bị băm nhỏ ra mất.

Em nói chuyện với 2 đứa Vũ Khúc rồi, một đứa Vũ Phủ, đứa Vũ Tướng, mà không biết đúng số không nữa, em cảm nhận nó dễ nói chuyện, nhưng đanh đá. Em chê tụi nó đanh đá quá thì tụi nó nói ai kêu em hiền chi. =))
junz đã viết: 11:28, 18/02/19
Jun có ai khen em đanh đá chưa. :))
Được cảm ơn bởi: junz, koollee
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

Polyrhythm đã viết: 16:55, 21/07/20 Bạn luôn đi tìm những ý đúng với mình. Vì bản tâm bạn tin rằng bạn đúng số. Với tâm lý như vậy thì khả năng 10 năm 20 năm bạn ôm cuộc đời người khác cũng ko có gì là lạ. :))

May mà bạn cũng ko quá mê tín, xem bói với bạn giống 1 thú vui nên thực ra ko ảnh hưởng gì đến đời thật.
Nhưng với người tín thì đây là thảm họa.

Ko có đúng 100% và sai 100% nhưng việc huyền học Nên vạch ra 1 ranh giới rõ ràng. Đúng dưới 50% là sai chẳng hạn. Thế mới đc

Bạn biết bạn khác thèn bạn tôi ở chỗ nào ko? Ở chỗ nó ko cần chốt kết quả, nó cãi là để tỏa sáng, để dạy dỗ, để khai hóa, để giải phóng cho tôi khỏi những suy nghĩ sai lệch tăm tối ( nếu có ) khi đã nghĩ xấu, đã phủ định sự vĩ đại của nó. Đó là âm dương đồng tranh . Mặc dù nó vẫn thấy xấu hổ khi tôi khen nó sai sự thật nghĩa là nó vẫn biết nó ko vĩ đại như nó muốn tôi nghĩ thế về nó đâu. Đó là âm dương đồng tranh. Thậm chí nó cũng chẳng cần tôi nghe những gì nó biện hộ. nó tự nói tự nghe tự ngưỡng mộ mình cũng đc :))

Tớ thì chỉ nghĩ tử vi nếu đúng dc 30% là tốt lắm rồi. Tớ chỉ xem nó như kiểu đoán xu hướng suy nghĩ và hành động của một người, tuỳ phản ứng của người đó và hoàn cảnh mà ra các kết quả khác nhau.

Tâm lý tìm ý đúng là tâm lý chung thôi, mình chỉ nhớ cái ứng với mình, cái không ứng thì có ai quan tâm đâu :))

Đúng là chốt hạ của tớ hay kiểu đó đó :))) “tao vậy đó, không chơi dc thì thôi nghỉ nha”
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”