Xem hạn chuyển việc

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Xem hạn chuyển việc

Gửi bài gửi bởi junz »

Tealightdalat đã viết: 17:19, 21/07/20
Polyrhythm đã viết: 16:55, 21/07/20
Còn như bạn nhây mà tự biết mình đang nhây, luôn cố có 1 cái chốt hạ thì ko phải vậy. Đó gần giống với Vũ. Đặc tính của Vũ khi cãi thua là hay chốt hạ bằng câu: " Uh, tao xấu tính đấy, xấu nên mới chơi với màiiii" Bạn nghe câu đó có quen ko?
:)), Vậy e nghĩ phải học tập Vũ Khúc mới được. Lỡ có bữa nào ai nói em "ghê gớm" hay "hâm hấp" chắc chốt hạ vậy cũng được. =)). Mà em hiền em sợ bị băm nhỏ ra mất.

Em nói chuyện với 2 đứa Vũ Khúc rồi, một đứa Vũ Phủ, đứa Vũ Tướng, mà không biết đúng số không nữa, em cảm nhận nó dễ nói chuyện, nhưng đanh đá. Em chê tụi nó đanh đá quá thì tụi nó nói ai kêu em hiền chi. =))
junz đã viết: 11:28, 18/02/19
Jun có ai khen em đanh đá chưa. :))
Chưa ai dám khen á Tealight 😂
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, koollee
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

junz đã viết: 18:00, 21/07/20
Tealightdalat đã viết: 17:19, 21/07/20
Polyrhythm đã viết: 16:55, 21/07/20
Jun có ai khen em đanh đá chưa. :))
Chưa ai dám khen á Tealight 😂
Vậy c cá là em đanh đá hơn cả thằng em chị nên không có đứa nào dám khen đó. :))
Được cảm ơn bởi: koollee, junz
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

junz đã viết: 07:13, 21/07/20 Á cái bệnh tật hơi nhầm tí á. Tớ ít bị hô hấp, có năm ngoái lần đầu tiên bị ho 2,3 tháng liền không bớt, may là ho trước covid chứ ho mùa covid là bị chôn sớm :))))
hay bị bao tử nè, cụ thể trào ngược dạ dày, do làm việc ăn uống ko điều độ. Giờ bị xương khớp nhiều hơn :))).

Có thể do giờ ngay khe nên lẫn mỗi lá một ít không Koollee?
Ừ nhỉ. Còn bệnh xương khớp nữa :D
Theo quan điểm của mình thì sinh càng sát giờ khe thì những cách cục càng mạnh sẽ có ảnh hưởng đến giờ sinh á junz. Câu hỏi của junz cũng được bạn phuongghibli hỏi mình trong topic của bạn ấy 8->

Nói vậy là những gì mình so sánh đại khái như trên junz thấy sao? Mà junz đang ở nước ngoài hay ở việt nam? Mình nhớ hình như junz đang ở nước ngoài phải không?
Được cảm ơn bởi: junz
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Polyrhythm đã viết: 08:12, 21/07/20
Em ngu lâu dốt bền, nghiên cứu gì nổi ca ơi, nghe xa vời quá :D

Đọc những gì ca và junz phản hồi, em thấy junz có những yếu tố như ca nói mà. Nếu ca nghi ngờ junz sinh non hoặc sinh mổ thì để junz thổ lộ xem sao.
Em đang muốn luyện thành kĩ năng nhìn giao diện để biết mệnh thân ăn vào sao gì trong lá số tử vi. Mà luyện kĩ năng này chắc phải mất khá nhiều thời gian, vì em cũng chẳng có nhiều thời gian để mà tĩnh tâm. Đọc mấy cái huyền học em thích tĩnh tâm lắm, những lúc như vậy em rơi vào trạng thái khó miêu tả, cảm ngộ được đủ thứ :))
Nếu luyện thành, em không ngán sinh non, sinh mổ, hay là sinh tháng nhuận nữa 🤪

Về câu chuyện ví dụ của ca, em thấy ông cảnh sát mệnh tham lang, ông muốn tự tử mệnh nhật nguyệt mới đúng :>

Tâm hự thật với ca, vợ sắp cưới của em đây. Cũng sinh năm 88, cũng nhật nguyệt sửu mùi và cũng mới tổ chức cái lễ kỷ niệm 9 năm eo nhau cách đây không lâu. Em cảm ngộ nhật nguyệt cũng được kha khá á ca :))
Đầu trang

honda_toan1985
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi honda_toan1985 »

koollee đã viết: 20:53, 21/07/20 [quote=Polyrhythm

Em ngu lâu dốt bền, nghiên cứu gì nổi ca ơi, nghe xa vời quá :D

Đọc những gì ca và junz phản hồi, em thấy junz có những yếu tố như ca nói mà. Nếu ca nghi ngờ junz sinh non hoặc sinh mổ thì để junz thổ lộ xem sao.
Em đang muốn luyện thành kĩ năng nhìn giao diện để biết mệnh thân ăn vào sao gì trong lá số tử vi. Mà luyện kĩ năng này chắc phải mất khá nhiều thời gian, vì em cũng chẳng có nhiều thời gian để mà tĩnh tâm. Đọc mấy cái huyền học em thích tĩnh tâm lắm, những lúc như vậy em rơi vào trạng thái khó miêu tả, cảm ngộ được đủ thứ :))
Nếu luyện thành, em không ngán sinh non, sinh mổ, hay là sinh tháng nhuận nữa 🤪

Về câu chuyện ví dụ của ca, em thấy ông cảnh sát mệnh tham lang, ông muốn tự tử mệnh nhật nguyệt mới đúng :>

Tâm hự thật với ca, vợ sắp cưới của em đây. Cũng sinh năm 88, cũng nhật kỷ niệm 9 năm eo nhau cách đây không lâu. Em cảm ngộ nhật nguyệt cũng được kha khá á ca :))
Vợ sắp cưới ls lại giống giống thé à
Lại nhật nguyệt quả tú. Triệt
Nam cô nữ quả
Cứ xem theo phú tử vi
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

koollee đã viết: 20:39, 21/07/20
junz đã viết: 07:13, 21/07/20 Á cái bệnh tật hơi nhầm tí á. Tớ ít bị hô hấp, có năm ngoái lần đầu tiên bị ho 2,3 tháng liền không bớt, may là ho trước covid chứ ho mùa covid là bị chôn sớm :))))
hay bị bao tử nè, cụ thể trào ngược dạ dày, do làm việc ăn uống ko điều độ. Giờ bị xương khớp nhiều hơn :))).

Có thể do giờ ngay khe nên lẫn mỗi lá một ít không Koollee?
Ừ nhỉ. Còn bệnh xương khớp nữa :D
Theo quan điểm của mình thì sinh càng sát giờ khe thì những cách cục càng mạnh sẽ có ảnh hưởng đến giờ sinh á junz. Câu hỏi của junz cũng được bạn phuongghibli hỏi mình trong topic của bạn ấy 8->

Nói vậy là những gì mình so sánh đại khái như trên junz thấy sao? Mà junz đang ở nước ngoài hay ở việt nam? Mình nhớ hình như junz đang ở nước ngoài phải không?
Tớ đang ở VN ấy, tìm việc đi nước ngoài mà không được do trong người không dính 1 cái bằng nào 😂😂😂 đành yên phận làm ở đây thôi.

Những cái Koollee nói thì tớ thấy đúng tính cách khoảng 60%. Có những thứ tớ không nhớ nổi nên chả biết cụ thể bản thân thế nào. Có điều chắc chắn là bản thân tớ rất tuỳ hứng, lúc này lúc kia, nên tớ vẫn nghĩ tớ giờ dần là đúng.

Koollee có xem thêm những cái khác về tính cách con người ngoài huyền học không? Ví dụ Mbti?
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

junz đã viết: 22:05, 21/07/20 Tớ đang ở VN ấy, tìm việc đi nước ngoài mà không được do trong người không dính 1 cái bằng nào 😂😂😂 đành yên phận làm ở đây thôi.

Những cái Koollee nói thì tớ thấy đúng tính cách khoảng 60%. Có những thứ tớ không nhớ nổi nên chả biết cụ thể bản thân thế nào. Có điều chắc chắn là bản thân tớ rất tuỳ hứng, lúc này lúc kia, nên tớ vẫn nghĩ tớ giờ dần là đúng.

Koollee có xem thêm những cái khác về tính cách con người ngoài huyền học không? Ví dụ Mbti?
Vậy là mình nhớ lầm rồi 🤕
Bản thân mình cũng rất hay tùy hứng mà 🤔
Mình không biết về MBTI, mình có tham gia test thử, tuy các câu hỏi có vẻ đơn giản nhưng hệ thống lại thì nó có liên quan mắt xích đến nhau rất lớn, mỗi câu hỏi thể hiện tính cách và hành vi của mỗi người, và đã được phân tích đánh giá có hệ thống đầy đủ bởi các chuyên gia, các nhà nghiên cứu tâm lý.
Mặc dù vậy thì mình vẫn thích huyền học hơn 8->
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Chuyện viên cảnh sát hay hem? Ca biết đệ khoái mà. Kekeke

MBTI chỉ là sơ khai thôi.
Tử vi hay hơn nhiều.

MBTI giống vũ khí thời đồ đá còn tử vi như vũ khi thời đồ sắt đồ đồng. Về tâm linh thì phương đông đi trước phương tây nhiều lắm. Hehe.
Nguyên lý thì như nhau. Suy nghĩ hình thành tính cách, tính cách tạo nên lựa chọn, lựa chọn tạo thành hành động và hành động tạo nên số phận. Dùng tử vi chỉ để xem tính cách và xu hướng thì ko khác gì việc dùng bộ đồ sinh tồn đa năng Muvadi cực xịn vào việc mở nút chai vậy.
Hay lấy vợ chỉ để sinh con. Cả 1 sự lãng phí tài nguyên :((
Được cảm ơn bởi: junz, koollee
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

Polyrhythm đã viết: 08:02, 22/07/20 Chuyện viên cảnh sát hay hem? Ca biết đệ khoái mà. Kekeke

MBTI chỉ là sơ khai thôi.
Tử vi hay hơn nhiều.

MBTI giống vũ khí thời đồ đá còn tử vi như vũ khi thời đồ sắt đồ đồng. Về tâm linh thì phương đông đi trước phương tây nhiều lắm. Hehe.
Nguyên lý thì như nhau. Suy nghĩ hình thành tính cách, tính cách tạo nên lựa chọn, lựa chọn tạo thành hành động và hành động tạo nên số phận. Dùng tử vi chỉ để xem tính cách và xu hướng thì ko khác gì việc dùng bộ đồ sinh tồn đa năng Muvadi cực xịn vào việc mở nút chai vậy.
Hay lấy vợ chỉ để sinh con. Cả 1 sự lãng phí tài nguyên :((
Tool thì nhiều, tool xịn hay dỏm cũng dc miễn mình dùng đúng ý là okie mà bác :D quan trọng em xem xu hướng, còn mà xem kĩ quá đoán dc gần hết và chính xác thì thế giới này nhàm chán lắm 😅
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

koollee đã viết: 00:06, 22/07/20
junz đã viết: 22:05, 21/07/20 Tớ đang ở VN ấy, tìm việc đi nước ngoài mà không được do trong người không dính 1 cái bằng nào 😂😂😂 đành yên phận làm ở đây thôi.

Vậy là mình nhớ lầm rồi 🤕
Bản thân mình cũng rất hay tùy hứng mà 🤔
Mình không biết về MBTI, mình có tham gia test thử, tuy các câu hỏi có vẻ đơn giản nhưng hệ thống lại thì nó có liên quan mắt xích đến nhau rất lớn, mỗi câu hỏi thể hiện tính cách và hành vi của mỗi người, và đã được phân tích đánh giá có hệ thống đầy đủ bởi các chuyên gia, các nhà nghiên cứu tâm lý.
Mặc dù vậy thì mình vẫn thích huyền học hơn 8->
Koollee khi nào luyện thành công khả năng nhìn mặt đoán sao mệnh thì tớ xếp hàng nhé 😂😂
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”