Xem hạn chuyển việc

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Xem hạn chuyển việc

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

junz đã viết: 11:30, 22/07/20
Polyrhythm đã viết: 08:02, 22/07/20 Chuyện viên cảnh sát hay hem? Ca biết đệ khoái mà. Kekeke

MBTI chỉ là sơ khai thôi.
Tử vi hay hơn nhiều.

MBTI giống vũ khí thời đồ đá còn tử vi như vũ khi thời đồ sắt đồ đồng. Về tâm linh thì phương đông đi trước phương tây nhiều lắm. Hehe.
Nguyên lý thì như nhau. Suy nghĩ hình thành tính cách, tính cách tạo nên lựa chọn, lựa chọn tạo thành hành động và hành động tạo nên số phận. Dùng tử vi chỉ để xem tính cách và xu hướng thì ko khác gì việc dùng bộ đồ sinh tồn đa năng Muvadi cực xịn vào việc mở nút chai vậy.
Hay lấy vợ chỉ để sinh con. Cả 1 sự lãng phí tài nguyên :((
Tool thì nhiều, tool xịn hay dỏm cũng dc miễn mình dùng đúng ý là okie mà bác :D quan trọng em xem xu hướng, còn mà xem kĩ quá đoán dc gần hết và chính xác thì thế giới này nhàm chán lắm 😅
Cũng ko hẳn.

Bạn lên kế hoạch đi du lịch vòng quanh biển Baltic bằng tàu biển cùng người thân. Đây là chuyến đi mơ ước của bạn từ hồi còn bé khi xem Titanic. Bạn tìm hiểu cách đặt vé đặt phòng, tìm hiểu về con tàu mình sẽ lên, tìm hiểu mọi chi tiết của chuyến đi, ngày thứ 1 thăm chỗ nào, ăn gì món gì, đón khách ở đâu, trả khách chỗ nào bạn đều biết cả. Ngày thứ 2, thứ 3, thứ 7... cũng vậy.
Thậm chí bạn còn biết luôn rằng sau chuyến đi đó bạn sẽ quay về và phải cày sấp mặt thêm 2 tiếng mỗi ngày trong cả năm trời để thanh toán hóa đơn.
Nhưng tất cả những điều này có làm cho chuyến đi của bạn trở nên nhàm chán hay ko? Ko hề, vì sự trải nghiệm luôn rất thú vị

Tôi rất thích phim Forrest Gump. Nhất là cảnh chiếc lông bay ở đầu phim và câu thoại" Đời như 1 hộp kẹo socola, bạn vĩnh viễn sẽ ko biết đc lần sau sẽ có vị gì" Tôi xem hàng chục lần ko chán dù tình tiết trong phim tôi đã thuộc làu. Và mỗi lần xem lại tôi lại khám phá ra thêm 1 tình tiết gì đó thú vị mà những lần trước xem lướt tôi ko để ý
Sách cũng vậy, nhiều cuốn đọc cả chục lần ko chán. Lâu lâu lôi ra đọc lại thấy có ý mới

Nếu bạn là người yếu đuối và quá chú trọng kết quả hoặc bạn tin rằng số phận là bất biến và ko thể thay đổi thì xem bói sẽ chỉ mang lại năng lượng tiêu cực. Nó hút hết hứng thú và năng lượng sống của bạn. Giống như việc bạn đọc 1 cuốn sách ngôn tình nhàm chán từ trang cuối lên vậy.
Thế thì đúng là nhàm chán thật.

Nhưng cái gì ko đập chết đc bạn thì nó sẽ làm cho bạn mạnh mẽ hơn. Ví dụ bạn đừng quan tâm đến kết quả có hậu hay vô hậu mà tập trung vào trải nghiệm, hoặc mạnh mẽ hơn, bạn cố gắng thay đổi cải biến quỹ đạo của vận mệnh chẳng hạn. Rất thú vị. Vì trong cuộc chiến chống lại định mệnh này bạn có mất gì đâu. Đời ai chẳng chết. Nhân sinh tự cổ thùy vô tử =))
Được cảm ơn bởi: junz, koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

Polyrhythm đã viết: 16:33, 22/07/20
junz đã viết: 11:30, 22/07/20
Polyrhythm đã viết: 08:02, 22/07/20 Chuyện viên cảnh sát hay hem? Ca biết đệ khoái mà. Kekeke

Tử vi hay hơn nhiều.

MBTI giống vũ khí thời đồ đá còn tử vi như vũ khi thời đồ sắt đồ đồng. Về tâm linh thì phương đông đi trước phương tây nhiều lắm. Hehe.
Nguyên lý thì như nhau. Suy nghĩ hình thành tính cách, tính cách tạo nên lựa chọn, lựa chọn tạo thành hành động và hành động tạo nên số phận. Dùng tử vi chỉ để xem tính cách và xu hướng thì ko khác gì việc dùng bộ đồ sinh tồn đa năng Muvadi cực xịn vào việc mở nút chai vậy.
Tool thì nhiều, tool xịn hay dỏm cũng dc miễn mình dùng đúng ý là okie mà bác :D quan trọng em xem xu hướng, còn mà xem kĩ quá đoán dc gần hết và chính xác thì thế giới này nhàm chán lắm 😅
Cũng ko hẳn.

Bạn lên kế hoạch đi du lịch vòng quanh biển Baltic bằng tàu biển cùng người thân. Đây là chuyến đi mơ ước của bạn từ hồi còn bé khi xem Titanic. Bạn tìm hiểu cách đặt vé đặt phòng, tìm hiểu về con tàu mình sẽ lên, tìm hiểu mọi chi tiết của chuyến đi, ngày thứ 1 thăm chỗ nào, ăn gì món gì, đón khách ở đâu, trả khách chỗ nào bạn đều biết cả. Ngày thứ 2, thứ 3, thứ 7... cũng vậy.
Thậm chí bạn còn biết luôn rằng sau chuyến đi đó bạn sẽ quay về và phải cày sấp mặt thêm 2 tiếng mỗi ngày trong cả năm trời để thanh toán hóa đơn.
Nhưng tất cả những điều này có làm cho chuyến đi của bạn trở nên nhàm chán hay ko? Ko hề, vì sự trải nghiệm luôn rất thú vị

Tôi rất thích phim Forrest Gump. Nhất là cảnh chiếc lông bay ở đầu phim và câu thoại" Đời như 1 hộp kẹo socola, bạn vĩnh viễn sẽ ko biết đc lần sau sẽ có vị gì" Tôi xem hàng chục lần ko chán dù tình tiết trong phim tôi đã thuộc làu. Và mỗi lần xem lại tôi lại khám phá ra thêm 1 tình tiết gì đó thú vị mà những lần trước xem lướt tôi ko để ý
Sách cũng vậy, nhiều cuốn đọc cả chục lần ko chán. Lâu lâu lôi ra đọc lại thấy có ý mới

Nếu bạn là người yếu đuối và quá chú trọng kết quả hoặc bạn tin rằng số phận là bất biến và ko thể thay đổi thì xem bói sẽ chỉ mang lại năng lượng tiêu cực. Nó hút hết hứng thú và năng lượng sống của bạn. Giống như việc bạn đọc 1 cuốn sách ngôn tình nhàm chán từ trang cuối lên vậy.
Thế thì đúng là nhàm chán thật.

Nhưng cái gì ko đập chết đc bạn thì nó sẽ làm cho bạn mạnh mẽ hơn. Ví dụ bạn đừng quan tâm đến kết quả có hậu hay vô hậu mà tập trung vào trải nghiệm, hoặc mạnh mẽ hơn, bạn cố gắng thay đổi cải biến quỹ đạo của vận mệnh chẳng hạn. Rất thú vị. Vì trong cuộc chiến chống lại định mệnh này bạn có mất gì đâu. Đời ai chẳng chết. Nhân sinh tự cổ thùy vô tử =))
Đấy là view của bác. View của em khác tị, em thích ngẫu hứng nên sẽ ko plan kĩ càng, để cuộc sống đỡ nhàm chán. Bởi vì khi plan kĩ càng, thì đối với em trải nghiệm sẽ ko còn bất ngờ nữa, và mình cứ theo những cái mình plan thì chán òm :D

Quay lại việc em thích xem xu hướng chứ ko thích xem kĩ tường tận thì không có nghĩa là nếu em biết tường tận em sẽ tin 1 mực vào nó và yếu đuối chỉ nhận năng lượng tiêu cực :D. Dù có biết trước hay không thì bản thân em vẫn thu nhận năng lượng tiêu cực như thường :)))))))
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tử vi hay hơn nhiều.

Em khoái nhiều thứ lắm ca, những cái nào càng đen tối lại càng khoái :"> :P

Em thì thấy miễn sao nó có ích nhất trong hoàn cảnh nào đó là được. Nếu bộ sinh tồn Muvadi dùng mở nút chai trong khi chết khát ở sa mạc thì nó đã hoàn thành sứ mệnh của nó. Nếu tử vi chỉ dùng đoán xu hướng cho những ai cần xác định xu hướng, và điều đó khiến đương số thấy thỏa mãn, có niềm tin hơn trong hoàn cảnh khó khăn, như vậy tử vi cũng đã hoàn thành sứ mệnh của tử vi.
Hay lấy vợ chỉ để sinh con, nhưng đó lại là sự duy trì giống loài trong tình trạng dân số cạn dần, có khi lại đản sinh ra thiên tài. Đó cũng là một cống hiến lớn lao.

Nếu phụ nữ là một kỳ quan có một không hai của vũ trụ. Em sẽ hưởng thụ kỳ quan đó tối đa nhất có thể :))
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

junz đã viết: 11:38, 22/07/20 Koollee khi nào luyện thành công khả năng nhìn mặt đoán sao mệnh thì tớ xếp hàng nhé 😂😂
Junz biết vì sao các bậc đại danh hào thường ẩn cư, rồi du ngoạn nhân gian hay ẩn nhẫn chờ thời mới nổi danh thành tài không? :>

Nếu mình có luyện thành, thì junz cũng không biết được mình ở đâu để mà xếp hàng đâu :P

Trém ró thế thôi chứ có khi xuống lỗ, chui lọ rồi mình còn chưa luyện nổi 5 thành(có 10 thành chẳng hạn) đâu :))
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kekeke. Chung quy lại là vì con người luôn có quyền lựa chọn nên số mệnh cũng ko ai giống ai. Cùng 1 ls nhưng có người nuôi ong, có người làm vua là vì vậy.
Kệ đi, nhiều khi sai lầm cũng là 1 loại hạnh phúc.

@ Các đồng chí có tin rằng trên đời có người lấy nguyên cả 1 cô vợ chỉ vì sợ ma, sợ ngủ 1 mình không. Ko vì sinh con vì trai gái có hết rồi. Ko vì tâm sự vì nói 3 câu thì cãi nhỏ, 10 câu thì cãi lớn. Ko vì làm việc nhà vì có thuê người. Ko vì xxx luôn vì lão ấy trước giờ ko thiếu bồ. Lấy nguyên 1 cô vợ chỉ vì sợ đêm gặp ác mộng mà giật tỉnh dậy thấy xung quanh ko có ai ko? Kekeke, cuộc đời này vốn rất thú vị mà. Dùng đồ Muvadi để mở nút chai cũng ko có gì là phạm luật cả
Được cảm ơn bởi: lobangtho91, koollee
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nói chung, sống theo lựa chọn của cá nhân là 1 điều tốt.
ý kiến đám đông ko phải bao giờ cũng là chân lý.

Trước đây vài chục năm hầu như ai cũng tin rằng thiên cơ bất khả lộ. Nếu lộ sẽ bị quả báo. Họ dẫn chứng ra hậu vận ko may mắn của các thầy bói danh tiếng để chứng minh. Nếu hậu vận cuộc đời viên mãn như Trạng Trình, ko có gì để bới móc thì họ lôi đời con cháu khổ sở ra để chứng minh cho thuyết đó.

Ca hem tin. Ca thấy họ ngụy biện cho sự dốt nát của bản thân. Chính họ cũng hem thấy thiên cơ. Lý do lý trấu để giấu dốt và ngụy biện thôi. Ca dùng 4 năm đời mình để nghiệm chứng. 2015-2019. Luôn nói trước chuỵen sắp xảy ra và phán đoán cá nhân. Tất nhiên có dây bảo hiểm là dặn họ đừng tin quá vì đó chỉ là phán đoán cá nhân. Và ko bao giờ nói chuyện tương lai quá xa khó kiểm chứng ( ca ko muốn phải chờ đến khi họ chết mới biết mình đúng hay sai và nhận nghiệp lành hay dữ)

Kết quả là cuối năm ngoái tổng kết lại thì có đúng có sai nhưng đúng nhiều hơn sai và cuộc sống của ca ngày càng nhẹ nhàng vui vẻ.
Thế có nghĩa là gì?
Có nghĩa là thuyết khẩu nghiẹp của thầy bói nếu có đúng cũng ko phải là " thiên cơ bất khả lộ"
Xàm
Sửa lần cuối bởi Polyrhythm vào lúc 10:22, 23/07/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: lobangtho91, koollee
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Polyrhythm đã viết: 09:37, 23/07/20 Kekeke. Chung quy lại là vì con người luôn có quyền lựa chọn nên số mệnh cũng ko ai giống ai. Cùng 1 ls nhưng có người nuôi ong, có người làm vua là vì vậy.

@ Các đồng chí có tin rằng trên đời có người lấy nguyên cả 1 cô vợ chỉ vì sợ ma, sợ ngủ 1 mình không. Ko vì sinh con vì trai gái có hết rồi. Ko vì tâm sự vì nói 3 câu thì cãi nhỏ, 10 câu thì cãi lớn. Ko vì làm việc nhà vì có thuê người. Ko vì xxx luôn vì lão ấy trước giờ ko thiếu bồ. Lấy nguyên 1 cô vợ chỉ vì sợ đêm gặp ác mộng mà giật tỉnh dậy thấy xung quanh ko có ai ko? Kekeke, cuộc đời này vốn rất thú vị mà. Dùng đồ Muvadi để mở nút chai cũng ko có gì là phạm luật cả
Còn em lấy chồng chỉ vì sợ bọn ong vò vè nó bâu :))
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

Polyrhythm đã viết: 09:37, 23/07/20 Kekeke. Chung quy lại là vì con người luôn có quyền lựa chọn nên số mệnh cũng ko ai giống ai. Cùng 1 ls nhưng có người nuôi ong, có người làm vua là vì vậy.

Bác đã xem Minority Report chưa ạ?
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Có xem 1, 2 tập gì đó nhưng ko thích lắm vì nó quá dài.
Tôi trước giờ dị ứng với các phim dài tập vì khó có cái nhìn toàn diện mà xem hết thì tôi lại ko có thời gian.
Kể cả thành trào lưu xã hội như star war hay x men hay a game of thrones cũng xem bập bõm, chủ yếu xem vì bạn rủ.
Phim mỹ còn vậy chứ phim dài tập của hàn hay ấn thì tuyệt đối ko. Hic
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

Polyrhythm đã viết: 10:45, 23/07/20 Có xem 1, 2 tập gì đó nhưng ko thích lắm vì nó quá dài.
Tôi trước giờ dị ứng với các phim dài tập vì khó có cái nhìn toàn diện mà xem hết thì tôi lại ko có thời gian.
Kể cả thành trào lưu xã hội như star war hay x men hay a game of thrones cũng xem bập bõm, chủ yếu xem vì bạn rủ.
Phim mỹ còn vậy chứ phim dài tập của hàn hay ấn thì tuyệt đối ko. Hic
Phim này là movie, khoảng 2 tiếng gì áh. Poly xem thử, em nghĩ bác sẽ thích phim đó
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”