Xem hạn chuyển việc

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Xem hạn chuyển việc

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Là seri chứ ko phải phim lẻ đâu. Tôi xem tập 2015 - 2017 gì đó rồi nhưng ko ấn tượng mấy về nội dung vì nó là sự kết nối của những tập trước từ 2002 - 2005 mà tôi chưa xem.
Phim cũng chẳng có ý tưởng gì mới. Chỉ là biết trước tương lai và tìm cách ngăn chặn nó mà thôi. Cái này tôi làm đầy trong đời thực rồi. Hấp dẫn hơn nhiều :))
Ví dụ bỏ ra 5 năm trời, ngày nào cũng dậy từ 4h30 sáng để đưa con đi tập bơi để tránh hạn đuối nước năm 2013 mà ông thầy bói nói ( ông này là chú họ tôi) . Sau đó thì ko có gì, 2014 thèn bé đi du lịch với lớp và còn cứu đc 1 bạn chuột rút. Giờ chúng vẫn chơi với nhau :)))
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

Polyrhythm đã viết: 11:43, 23/07/20 Là seri chứ ko phải phim lẻ đâu. Tôi xem tập 2015 - 2017 gì đó rồi nhưng ko ấn tượng mấy về nội dung vì nó là sự kết nối của những tập trước từ 2002 - 2005 mà tôi chưa xem.
Phim cũng chẳng có ý tưởng gì mới. Chỉ là biết trước tương lai và tìm cách ngăn chặn nó mà thôi. Cái này tôi làm đầy trong đời thực rồi. Hấp dẫn hơn nhiều :))
Ví dụ bỏ ra 5 năm trời, ngày nào cũng dậy từ 4h30 sáng để đưa con đi tập bơi để tránh hạn đuối nước năm 2013 mà ông thầy bói nói ( ông này là chú họ tôi) . Sau đó thì ko có gì, 2014 thèn bé đi du lịch với lớp và còn cứu đc 1 bạn chuột rút. Giờ chúng vẫn chơi với nhau :)))
Ah, em xem bản movie thấy hay. Em không xem tv series. Vì bác nói về việc mình luôn có quyền lựa chọn việc mình làm nên em suggest phim đó.

Anyway không liên quan nhưng hồi đó em xem sherlock holmes, bác sĩ waston phát hiện ra sherlock không biết trái đất quay quanh mặt trời. Em không nhớ kĩ nhưng đại loại sherlock nói nếu phải ghi nhớ những thứ đó, ông sẽ không còn bộ nhớ để nhớ những thứ quan trọng hơn. Nên mỗi ng có 1 ưu tiên khác nhau, họ nhớ thứ quan trọng với họ, họ không biết không có nghĩa họ dở 😛 họ chỉ không quan tâm thôi
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm, koollee, Tealightdalat
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Câu này chuẩn. Ai cũng có quyền đc sống và mưu cầu hạnh phúc theo cách của họ.

Cho nên, tốt nhất là nên tránh nhận xét về tính cách cũng như nhân phẩm người khác từ góc nhìn nhỏ hẹp cá nhân. Cái này tôi thích huyền học phương tây. Các môn như bói bài hay chiêm tinh Dù họ rất thiển cận và sơ sài nhưng họ ko soi mói và hẹp hòi như tử vi hay mấy môn phương đông.

Tự nhận xét về bản thân thì ok. Ví dụ tôi tự nhận xét rằng tôi rất đẹp trai. Hahaha.
Được cảm ơn bởi: koollee, lobangtho91, Tealightdalat
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Polyrhythm đã viết: 09:37, 23/07/20 Kekeke. Chung quy lại là vì con người luôn có quyền lựa chọn nên số mệnh cũng ko ai giống ai. Cùng 1 ls nhưng có người nuôi ong, có người làm vua là vì vậy.
Kệ đi, nhiều khi sai lầm cũng là 1 loại hạnh phúc.

@ Các đồng chí có tin rằng trên đời có người lấy nguyên cả 1 cô vợ chỉ vì sợ ma, sợ ngủ 1 mình không. Ko vì sinh con vì trai gái có hết rồi. Ko vì tâm sự vì nói 3 câu thì cãi nhỏ, 10 câu thì cãi lớn. Ko vì làm việc nhà vì có thuê người. Ko vì xxx luôn vì lão ấy trước giờ ko thiếu bồ. Lấy nguyên 1 cô vợ chỉ vì sợ đêm gặp ác mộng mà giật tỉnh dậy thấy xung quanh ko có ai ko? Kekeke, cuộc đời này vốn rất thú vị mà. Dùng đồ Muvadi để mở nút chai cũng ko có gì là phạm luật cả
Này là ca đang trải lòng tâm hự về bản thân ca chứ gì? :))
Một tâm hồn bé bỏng và mỏng manh, một nội tâm đầy ủy mị và íu đúi :))

Polyrhythm đã viết: 10:11, 23/07/20 Nói chung, sống theo lựa chọn của cá nhân là 1 điều tốt.
ý kiến đám đông ko phải bao giờ cũng là chân lý.

Trước đây vài chục năm hầu như ai cũng tin rằng thiên cơ bất khả lộ. Nếu lộ sẽ bị quả báo. Họ dẫn chứng ra hậu vận ko may mắn của các thầy bói danh tiếng để chứng minh. Nếu hậu vận cuộc đời viên mãn như Trạng Trình, ko có gì để bới móc thì họ lôi đời con cháu khổ sở ra để chứng minh cho thuyết đó.

Ca hem tin. Ca thấy họ ngụy biện cho sự dốt nát của bản thân. Chính họ cũng hem thấy thiên cơ. Lý do lý trấu để giấu dốt và ngụy biện thôi. Ca dùng 4 năm đời mình để nghiệm chứng. 2015-2019. Luôn nói trước chuỵen sắp xảy ra và phán đoán cá nhân. Tất nhiên có dây bảo hiểm là dặn họ đừng tin quá vì đó chỉ là phán đoán cá nhân. Và ko bao giờ nói chuyện tương lai quá xa khó kiểm chứng ( ca ko muốn phải chờ đến khi họ chết mới biết mình đúng hay sai và nhận nghiệp lành hay dữ)

Kết quả là cuối năm ngoái tổng kết lại thì có đúng có sai nhưng đúng nhiều hơn sai và cuộc sống của ca ngày càng nhẹ nhàng vui vẻ.
Thế có nghĩa là gì?
Có nghĩa là thuyết khẩu nghiẹp của thầy bói nếu có đúng cũng ko phải là " thiên cơ bất khả lộ"
Xàm
Ca có nói hết những phán đoán đó cho nhiều người biết không ca?
Ca đã từng test phán hạn như chém đinh chặt sắt mà không cần phải có dây bảo hiểm chưa ca?

5 năm để rèn kĩ năng bơi cho cu cậu =D>
Con gái của ca năm nay chắc cũng tầm 16 trăng tròn, 18 đôi mươi rồi ca nhỉ :>
Hy vọng là bé gái không giống bố, chứ không thì xấu lắm :))
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

À, nếu đủ thân thiết để họ kể thì hình như ai cũng có 1 cái ám ảnh gì đó. Nặng nhẹ khác nhau thôi. Nhiều khi rất buồn cười.

Koollee đã bao giờ say quên trời đất chưa?
Ca cũng có 1 nỗi ám ảnh nhỏ nhưng dai dẳng suốt mấy năm sinh viên là sau 1 bữa tiệc sinh nhật, ca tỉnh dậy và thấy mình nằm trong 1 phòng ks rẻ tiền, người trần như nhộng, chỉ mỗi cái sip. :(
Đống quần áo bẩn đầy vết nôn thì sau đó đc tìm thấy trong bồn rửa mặt... mà ko thể nhớ nổi mình say như thế nào, mình đã làm gì, đã nói gì, tại sao mình lại ở đây, mình tự vào hay ai tống mình vào đó, là nữ hay nam... Hỏi nhân viên ks thì ko ai biết, hồi ấy làm gì có camera Về sau tra hỏi bọn bạn thì chúng nó cũng say cả nên ko ai nhớ. Hic. Ám ảnh mấy năm trời

Cơ mà sau vụ đó thì trình rượu của ca cao lên trông thấy. Vì ca rất sợ sẽ lại bị mất kiểm soát như lần đó. Có say thì cũng an bài hậu sự đàng hoàng. kekeke
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, koollee
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Polyrhythm đã viết: 08:02, 24/07/20 À, nếu đủ thân thiết để họ kể thì hình như ai cũng có 1 cái ám ảnh gì đó. Nặng nhẹ khác nhau thôi. Nhiều khi rất buồn cười.

Ca cũng có 1 nỗi ám ảnh nhỏ nhưng dai dẳng suốt mấy năm sinh viên là sau 1 bữa tiệc sinh nhật, ca tỉnh dậy và thấy mình nằm trong 1 phòng ks rẻ tiền, người trần như nhộng, chỉ mỗi cái sip. :(
Đống quần áo bẩn đầy vết nôn thì sau đó đc tìm thấy trong bồn rửa mặt... mà ko thể nhớ nổi mình say như thế nào, mình đã làm gì, đã nói gì, tại sao mình lại ở đây, mình tự vào hay ai tống mình vào đó, là nữ hay nam... Hỏi nhân viên ks thì ko ai biết, hồi ấy làm gì có camera Về sau tra hỏi bọn bạn thì chúng nó cũng say cả nên ko ai nhớ. Hic. Ám ảnh mấy năm trời

Cơ mà sau vụ đó thì trình rượu của ca cao lên trông thấy. Vì ca rất sợ sẽ lại bị mất kiểm soát như lần đó. Có say thì cũng an bài hậu sự đàng hoàng. kekeke
Em có khá nhiều cái ám ảnh chứ chẳng phải một đâu ca :))

Em đã từng say như vậy rồi. Và vì gan của em không có chất phân giải cồn trong rượu bia, nên em không bao giờ động vào rượu bia nữa, với lại rơi vào tình trạng đó nguy hiểm lắm :P
Như ca, mỗi sáng ra đều có thể súc miệng bằng rượu thì bá quá rồi, mấy con sâu răng của ca có khi còn uống rượu bia giỏi hơn em nhiều ấy :))

Với kỷ niệm thời sinh viên của ca, em mạnh dạn đoán là một cô nàng cờ-rút ca thời đó :))
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

koollee đã viết: 21:57, 24/07/20
Polyrhythm đã viết: 08:02, 24/07/20 À, nếu đủ thân thiết để họ kể thì hình như ai cũng có 1 cái ám ảnh gì đó. Nặng nhẹ khác nhau thôi. Nhiều khi rất buồn cười.

Em có khá nhiều cái ám ảnh chứ chẳng phải một đâu ca :))

Em đã từng say như vậy rồi. Và vì gan của em không có chất phân giải cồn trong rượu bia, nên em không bao giờ động vào rượu bia nữa, với lại rơi vào tình trạng đó nguy hiểm lắm :P
Như ca, mỗi sáng ra đều có thể súc miệng bằng rượu thì bá quá rồi, mấy con sâu răng của ca có khi còn uống rượu bia giỏi hơn em nhiều ấy :))

Với kỷ niệm thời sinh viên của ca, em mạnh dạn đoán là một cô nàng cờ-rút ca thời đó :))
Koollee không uống hả :)))))) kiểu này sao cạn chén đc
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

junz đã viết: 20:53, 27/07/20 Koollee không uống hả :)))))) kiểu này sao cạn chén đc
Không phải là mình không uống, mà là mình không uống được :))
Mình đang chờ bia rượu không cồn phổ biến toàn xã hội để cạn ngàn chén với junz nà 8->
Nếu không thì cạn chén coca, pepsi, nutri,... Cũng được mà phải hăm junz :))
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

koollee đã viết: 22:59, 27/07/20
junz đã viết: 20:53, 27/07/20 Koollee không uống hả :)))))) kiểu này sao cạn chén đc
Không phải là mình không uống, mà là mình không uống được :))
Mình đang chờ bia rượu không cồn phổ biến toàn xã hội để cạn ngàn chén với junz nà 8->
Nếu không thì cạn chén coca, pepsi, nutri,... Cũng được mà phải hăm junz :))
Ok, tiểu nhị cho 2 ly ép ổi nào :)))))

Trước giờ toàn hỏi công việc, nay mạn phép hỏi Koollee chém vài câu tình duyên đc hêm :( dạo ni ế ẩm quá rồi hụ hụ. Ngoài việc có hỉ năm sau thì chừng mấy năm nữa lại có hỉ vậy Koollee 😂😂😂😂😂
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

junz đã viết: 00:06, 28/07/20 Ok, tiểu nhị cho 2 ly ép ổi nào :)))))

Trước giờ toàn hỏi công việc, nay mạn phép hỏi Koollee chém vài câu tình duyên đc hêm :( dạo ni ế ẩm quá rồi hụ hụ. Ngoài việc có hỉ năm sau thì chừng mấy năm nữa lại có hỉ vậy Koollee 😂😂😂😂😂
Nướp ép ổi thì ngon toẹt vời ròy :))

Sao lại ế ẩm? Cậu người eo của junz đâu rồi? 🙄🙄🙄
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”