Nhờ các cao nhân xem giúp về công việc, con cái, cha mẹ ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
kiha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ các cao nhân xem giúp về công việc, con cái, cha mẹ ạ

Gửi bài gửi bởi kiha »

Thưa các cao nhân, nhờ các thầy xem giúp em được không ạ? Em muốn xem đường công danh, con cái và cha mẹ trong vài năm tới ạ
1. Công việc: Em đang làm doanh nghiệp ở Hn, mọi thứ cũng tạm ổn, thu nhập khá, cơ hội thăng tiến cũng có. Giờ đang có cơ hội vào nhà nước và phải về tỉnh, mà bây giờ vào thì phải bắt đầu lại nên em hơi nản, cũng ko biết hợp không vì tính tình không được khéo lắm. Thầy xem giúp em xem em làm ở đâu thì tốt hơn ạ? Và bao giờ thì công việc em mới nở rộ ạ, em vài năm nay có cố gắng nhưng vẫn thấy lẹt đẹt quá ạ.
2. Về con cái: vc em lấy nhau được 1 năm rồi, nhưng mải chơi nên vẫn đang kế hoạch. Năm nay mới dự định muốn sinh em bé, nhờ thầy xem giúp xem có thuận lợi không ạ? Con trai hay con gái ạ? Em có mấy trai mấy gái tất cả ạ?
3. Về cha mẹ: Bố em đang mắc bệnh viêm gan B, nhờ các thầy xem giúp tình hình sức khỏe của bố em được không ạ?
Em cảm ơn các thầy.
Lá số của em đây ạ
Hình ảnh
Đầu trang

kiha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhờ các cao nhân xem giúp về công việc, con cái, cha mẹ ạ

Gửi bài gửi bởi kiha »

Trước đây em cũng có nhờ xem và được tư vấn như sau ạ:
Về con cái: Chưa được khỏe lắm về sức khỏe sinh sản. Hơi it con cái (khoảng 2), có con trai
Về công việc: Cung Thiên di gặp Triệt và sát tinh nên chưa đẹp lắm. Nếu đi xa thì có đi có về đỡ hơn lập nghiệp hẳn phương xa. (Như làm ở Hn có coi là lập nghiệp phương xa ko ạ, nhà em cách Hn 80km).
Về câu hỏi làm nhà nước: Tuy không hợp lắm nhưng cũng có thể làm, nhìn chung trong quá trình
vẫn còn nhiều thay đổi, di chuyển, còn nhìn chung ra ngoài làm (làm doanh nghiệp) thì dễ hơn.
Đầu trang

kiha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kiha »

26 đến 35 tuổi:
- Gốc đại hạn tại cung Dậu có Nhật Lương ở cung Phúc đức
- Nhìn chung giai đoạn này cũng phải tranh đấu, có nhiều vất vả phải vượt qua, nhiều công việc liên quan đến đi lại, giao tiếp
- Giai đoạn 5-6 năm đầu thường gặp vất vả sóng gió hơn, một số công việc thường hay gặp trục trặc
- Về khoảng 4-5 năm cuối của đại hạn thì các vất vả khó khăn dần dần được tháo gỡ, nhiều chuyện thông thoáng và trơn tru hơn
- Đây cũng là thời gian bản lề, sẽ có nhiều quyết định có ảnh hưởng đến tương lai sau này như định hướng công việc, lập gia đình
- Sau một thời gian đầu vất vả để phấn đấu và phát triển, đến giai đoạn sau thường đạt được được vị trí cao hơn
Đầu trang

kiha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kiha »

Em ngẫm lại thì thấy đúng là từ 26 - 31 (khoảng 4,5 năm đầu) công việc khá vất vả nhưng lận đận, không gặp may mắn lắm. Cuối 31 thì bắt đầu khởi sắc hơn chút ạ.
Đầu trang

kiha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kiha »

Có thầy nào xem giúp cho cháu/em được không ạ?
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

kiha đã viết: 22:55, 19/02/19 Thưa các cao nhân, nhờ các thầy xem giúp em được không ạ? Em muốn xem đường công danh, con cái và cha mẹ trong vài năm tới ạ
1. Công việc: Em đang làm doanh nghiệp ở Hn, mọi thứ cũng tạm ổn, thu nhập khá, cơ hội thăng tiến cũng có. Giờ đang có cơ hội vào nhà nước và phải về tỉnh, mà bây giờ vào thì phải bắt đầu lại nên em hơi nản, cũng ko biết hợp không vì tính tình không được khéo lắm. Thầy xem giúp em xem em làm ở đâu thì tốt hơn ạ? Và bao giờ thì công việc em mới nở rộ ạ, em vài năm nay có cố gắng nhưng vẫn thấy lẹt đẹt quá ạ.
đang làm việc gì thì làm tiếp việc đó, đừng cố bỏ tiền chạy 1 chân nhà nước rồi mất tiền lại buồn đến uất ức
2. Về con cái: vc em lấy nhau được 1 năm rồi, nhưng mải chơi nên vẫn đang kế hoạch. Năm nay mới dự định muốn sinh em bé, nhờ thầy xem giúp xem có thuận lợi không ạ? Con trai hay con gái ạ? Em có mấy trai mấy gái tất cả ạ?
chuyện con cái không vội được vì khá muộn, còn muộn đến mức nào thì từ từ sẽ biết, khả năng cũng có hạn nên không thể phán bừa, lời thật đừng buồn.
3. Về cha mẹ: Bố em đang mắc bệnh viêm gan B, nhờ các thầy xem giúp tình hình sức khỏe của bố em được không ạ?
Còn về phần bố me, nhìn lá số người này chỉ có thể đoán phải lo toan nhiều đến bố mẹ ở những gì, không thể đoán được bố, mẹ. Vì họ cũng có riêng cho mình 1 lá số, đúng không!
Em cảm ơn các thầy.
Lá số của em đây ạ
Hình ảnh
Đầu trang

kiha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kiha »

huynh19 đã viết: 19:33, 23/02/19
kiha đã viết: 22:55, 19/02/19 Thưa các cao nhân, nhờ các thầy xem giúp em được không ạ? Em muốn xem đường công danh, con cái và cha mẹ trong vài năm tới ạ
đang làm việc gì thì làm tiếp việc đó, đừng cố bỏ tiền chạy 1 chân nhà nước rồi mất tiền lại buồn đến uất ức
chuyện con cái không vội được vì khá muộn, còn muộn đến mức nào thì từ từ sẽ biết, khả năng cũng có hạn nên không thể phán bừa, lời thật đừng buồn.
Còn về phần bố me, nhìn lá số người này chỉ có thể đoán phải lo toan nhiều đến bố mẹ ở những gì, không thể đoán được bố, mẹ. Vì họ cũng có riêng cho mình 1 lá số, đúng không!
Em cảm ơn các thầy.
Lá số của em đây ạ
Hình ảnh
Em/cháu xin cảm ơn ạ. Thực ra trước mắt em/cháu đang băn khoăn nhất về công việc thôi, vào thì chắc cũng không mất tiền đâu ạ, hoặc có thì chắc cũng ít thôi, chủ yếu là đang có người nhà giúp đỡ, tạo điều kiện. Nhìn ngoài vào thì có vẻ rất sáng, rất có cơ hội. Nhưng bản thân em/cháu thì cảm thấy chưa phù hợp vì môi trường phức tạp, có phải ai cũng phát triển được trong môi trường đó đâu. Chứ còn em/cháu đang làm việc hiện tại tuy vất nhưng cũng nghĩ là sẽ có tương lai ạ. Bước đầu cũng đã có chút chuyển biến tích cực.
Trước đi xem thì bảo lấy vợ vào sẽ khá hơn, đúng là có thấy khá hơn chút ạ :D.
Thực ra
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

kiha đã viết: 19:45, 23/02/19
huynh19 đã viết: 19:33, 23/02/19
Em cảm ơn các thầy.
Lá số của em đây ạ
Hình ảnh
Em/cháu xin cảm ơn ạ. Thực ra trước mắt em/cháu đang băn khoăn nhất về công việc thôi, vào thì chắc cũng không mất tiền đâu ạ, hoặc có thì chắc cũng ít thôi, chủ yếu là đang có người nhà giúp đỡ, tạo điều kiện. Nhìn ngoài vào thì có vẻ rất sáng, rất có cơ hội. Nhưng bản thân em/cháu thì cảm thấy chưa phù hợp vì môi trường phức tạp, có phải ai cũng phát triển được trong môi trường đó đâu. Chứ còn em/cháu đang làm việc hiện tại tuy vất nhưng cũng nghĩ là sẽ có tương lai ạ. Bước đầu cũng đã có chút chuyển biến tích cực.
Trước đi xem thì bảo lấy vợ vào sẽ khá hơn, đúng là có thấy khá hơn chút ạ :D.
Thực ra
Nghe em nói thì có vẽ em đã lựa chọn vào làm nhà nước rồi, nếu có cơ hội vừa ý em thì em cũng nên thử. Cuộc sống đôi khi chúng ta có những lựa chọn sai lầm nhưng không bao giờ hối hận.
Đầu trang

kiha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kiha »

huynh19 đã viết: 20:58, 23/02/19 Nghe em nói thì có vẽ em đã lựa chọn vào làm nhà nước rồi, nếu có cơ hội vừa ý em thì em cũng nên thử. Cuộc sống đôi khi chúng ta có những lựa chọn sai lầm nhưng không bao giờ hối hận.
Không ạ, ý em là việc em đang làm ở doanh nghiệp ngoài thì vất nhưng em nghĩ cứ từ từ thì cũng sẽ có tiến triển ạ. Còn em thì muốn biết xem liệu với lá số của em có gì chỉ ra là vào làm nhà nước sẽ tươi sáng, thăng tiến hơn không ạ. Chứ giờ mà vào thì chắc sau muốn ra quay lại làm doanh nghiệp chắc cũng khó :(
Đầu trang

kiha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kiha »

Nhìn lá số của em/cháu có vẻ cũng xấu, không có tương lai gì sáng sủa cả, nên chắc làm đâu cũng vậy chăng :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”