Lá số Phi Thường Cách - Nhờ các cao nhân xem giúp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
QuangBich
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số Phi Thường Cách - Nhờ các cao nhân xem giúp

Gửi bài gửi bởi QuangBich »

lâu không thấy a pretyboy online, bác lên bộ trưởng rồi hả
Đầu trang

Huucomtb@gmail.com
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huucomtb@gmail.com »

Hình ảnh. Em cũng có lá số TPVT... Nhờ các cao nhân luận giúp
Đầu trang

Prettyboy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Prettyboy »

12/1/2020 xem chiêm tượng ngẫm ắt có chiến tranh ai ngờ là dịch covid, tự trách mình chưa đủ năng lực thôi!
Chạy vội ra mua ít vàng miếng, tạm trữ vậy!
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Đêm chẳng ngủ được lại vào top của bác nói linh tinh :))
Số này của bác tốt lắm, tử bình nó chỉ ra điều đấy
Giáp sinh tháng dần thấu bính là cách thực thần tú khí, văn chương giỏi giang, thông minh. Thực thần còn gọi là thực lộc thì số chẳng bao giờ đói, có số hưởng.
Giáp mộc nhật chủ vượng, dụng bính hoả thực thần 2 vận kỷ tị, canh ngọ bính hoả đắc căn vượng chẳng hay bác có thành tựu to lớn nào chưa?
Còn ai xem tử vi bảo vận 46 của bác trở đi là đẹp. Với khả năng tử bình tre làng của em, em khẳng định 46 trở đi theo Tử Bình của bác là vận kém, vì vận này là vận Tân Mùi, Tân hợp trói Bính
Sách cụ thiệu vỹ hoa có ghi như sau:
- đại vận, lưu niên hình xung khắc hợp làm mất dụng thần nguyên cục, chuyển từ tốt thành xấu.
Dụng thần của bác đã bị mất, vì thế vận này là vận kém.
Được cảm ơn bởi: Cô rô na
Đầu trang

quỳnh hươngbn1986
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi quỳnh hươngbn1986 »

Prettyboy đã viết: 11:38, 25/09/16
loinoidoi304 đã viết:Anh prettyboy, e rất ngưỡng mộ anh. Nhân tiện, anh cho em đc ngắm dung nhan của anh đc ko? Em chưa gặp ng tử phủ, hoặc những người em có lá số đều k phải tử phủ. Mong tin anh.
Không cần thế đâu em, khoảng 10 năm nữa anh sẽ xuất hiện nhiều trên thông tin đại chúng theo hướng tích cực! Giờ phải bí mật đã! Ha ha
không biết bây giờ anh ấy đã xuất hiện chưa?
Đầu trang

Prettyboy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hoalando đã viết: 04:18, 05/05/20 Đêm chẳng ngủ được lại vào top của bác nói linh tinh :))
Giáp sinh tháng dần thấu bính là cách thực thần tú khí, văn chương giỏi giang, thông minh. Thực thần còn gọi là thực lộc thì số chẳng bao giờ đói, có số hưởng.
Giáp mộc nhật chủ vượng, dụng bính hoả thực thần 2 vận kỷ tị, canh ngọ bính hoả đắc căn vượng chẳng hay bác có thành tựu to lớn nào chưa?
Còn ai xem tử vi bảo vận 46 của bác trở đi là đẹp. Với khả năng tử bình tre làng của em, em khẳng định 46 trở đi theo Tử Bình của bác là vận kém, vì vận này là vận Tân Mùi, Tân hợp trói Bính
- đại vận, lưu niên hình xung khắc hợp làm mất dụng thần nguyên cục, chuyển từ tốt thành xấu.
Rất cảm ơn Hoalando có đôi lời vàng ngọc!
Thường cụ Thiệu Vỹ Hoa trong sách hay viết đôi chữ lắt léo khiến hậu sinh đọc xong ngẫm nghĩ không thôi!
Thực Thần với mình là sao chỉ ăn ngon mặc đẹp, ở thế vượng phát là người đầy đặn hồng hào da dẻ trơn láng, người có mùi thơm nhẹ, ứng với kiểu Tử Vi Thiên Phủ miếu vượng trong tử vi!
Với mình thì nghiêng về nghiệm lý để soi xét cho bản thân hay thời cuộc rồi mở rộng ra thêm!
Ngay bản thân cơ thể có nhiều cái biến đổi theo đại vận như chuyện nốt ruồi tự mọc tự bay cũng khá lạ, ví dụ hồi nhỏ học hành sáng láng thì trên trán có nốt ruồi, lớn lên ăn nhậu nhiều lười học dần nốt ruồi trên trán tự bay đi mà lại mọc cái nốt ruồi son ngay cằm dưới môi!
Mới Đại vận trước còn có 7 nốt ruồi vai trái, còn nhờ người nhà chụp ảnh lấy bút nối 7 nốt ruồi lại mà nay tụ lại thành 1 nốt ruồi to mọc chính giữa vai!
Những chuyện kỳ lạ này không thể khiến mình ngầm suy nghĩ và nghiệm lý theo thời gian!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Prettyboy đã viết: 09:29, 05/05/20
hoalando đã viết: 04:18, 05/05/20 Đêm chẳng ngủ được lại vào top của bác nói linh tinh :))
Rất cảm ơn Hoalando có đôi lời vàng ngọc!
Thường cụ Thiệu Vỹ Hoa trong sách hay viết đôi chữ lắt léo khiến hậu sinh đọc xong ngẫm nghĩ không thôi!
Thực Thần với mình là sao chỉ ăn ngon mặc đẹp, ở thế vượng phát là người đầy đặn hồng hào da dẻ trơn láng, người có mùi thơm nhẹ, ứng với kiểu Tử Vi Thiên Phủ miếu vượng trong tử vi!
Với mình thì nghiêng về nghiệm lý để soi xét cho bản thân hay thời cuộc rồi mở rộng ra thêm!
Ngay bản thân cơ thể có nhiều cái biến đổi theo đại vận như chuyện nốt ruồi tự mọc tự bay cũng khá lạ, ví dụ hồi nhỏ học hành sáng láng thì trên trán có nốt ruồi, lớn lên ăn nhậu nhiều lười học dần nốt ruồi trên trán tự bay đi mà lại mọc cái nốt ruồi son ngay cằm dưới môi!
Mới Đại vận trước còn có 7 nốt ruồi vai trái, còn nhờ người nhà chụp ảnh lấy bút nối 7 nốt ruồi lại mà nay tụ lại thành 1 nốt ruồi to mọc chính giữa vai!
Những chuyện kỳ lạ này không thể khiến mình ngầm suy nghĩ và nghiệm lý theo thời gian!
tự hỏi 11 năm đã trôi qua, không biết anh pretty bot giờ đã ra sao nữa :-? :-? :-?
Đầu trang

Prettyboy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

@ nguyen duong bao minh: hiện giờ anh nghiên cứu thêm thiên văn học! Cheer!
Đầu trang

hanmactusg
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hanmactusg »

Prettyboy đã viết: 01:38, 08/05/20 @ nguyen duong bao minh: hiện giờ anh nghiên cứu thêm thiên văn học! Cheer!
Thế bác có phát hiện ta được hành tinh nào mới ko
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Prettyboy đã viết: 01:38, 08/05/20 @ nguyen duong bao minh: hiện giờ anh nghiên cứu thêm thiên văn học! Cheer!
Lâu lắm mới thấy anh prettyboy online. dự đoán của em về chuyến đi tháng 7 2019 của anh chưa được nghiệm lý kìa :D

Vũ trụ có quy luật. vạn vật luân hồi - ngũ hành suy vượng đó vốn là thiên đạo. Từ đầu năm nay chắc chắn không ít cao nhân đều cảm nhận được một mối đe doạ nào đó sẽ tàn phá thế giới. Nhưng những người biết được mối đe doạ đó là dịch bệnh chứ không phải chiến tranh, chắc chắn không phải là nhiều. Có dịp mong được anh prettyboy chia sẻ về thiên văn học hay thuật chiêm tinh :-bd
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”