Xem tử vi cho tất cả mọi người mới lần đầu biết về tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vuconghai90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Xem tử vi cho tất cả mọi người mới lần đầu biết về tử vi

Gửi bài gửi bởi Vuconghai90 »

Bác xem hộ em. Mệnh có nhật nguyệt minh tịnh cách và cục hướng ly minh cách.Bố mẹ làm ruộng,nhà bình thường,có 1 em gái đã lấy chồng.Cao 1m6,nặng 60kg,làm NVKinh doanh thức ăn chăn nuôi lương 12 - 16 tr nhưng ko đều.Sự nghiệp vất vả đổ gãy,tình duyên lận đận,đi xem các cụ nói có duyên âm vs cô bơ bông
Nhờ bác xem hộ em vs ạ
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

Vuconghai90 đã viết: 20:02, 17/03/19 Bác xem hộ em. Mệnh có nhật nguyệt minh tịnh cách và cục hướng ly minh cách.Bố mẹ làm ruộng,nhà bình thường,có 1 em gái đã lấy chồng.Cao 1m6,nặng 60kg,làm NVKinh doanh thức ăn chăn nuôi lương 12 - 16 tr nhưng ko đều.Sự nghiệp vất vả đổ gãy,tình duyên lận đận,đi xem các cụ nói có duyên âm vs cô bơ bông
Nhờ bác xem hộ em vs ạ
ko đăng lá số lên lấy gì xem đây bạn ơi??
Đầu trang

Vuconghai90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hungmanh82 đã viết: 20:19, 17/03/19
Vuconghai90 đã viết: 20:02, 17/03/19 Bác xem hộ em. Mệnh có nhật nguyệt minh tịnh cách và cục hướng ly minh cách.Bố mẹ làm ruộng,nhà bình thường,có 1 em gái đã lấy chồng.Cao 1m6,nặng 60kg,làm NVKinh doanh thức ăn chăn nuôi lương 12 - 16 tr nhưng ko đều.Sự nghiệp vất vả đổ gãy,tình duyên lận đận,đi xem các cụ nói có duyên âm vs cô bơ bông
Nhờ bác xem hộ em vs ạ
Hình ảnh đây bác ạ
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vuconghai90 đã viết: 20:29, 17/03/19
hungmanh82 đã viết: 20:19, 17/03/19
Nhờ bác xem hộ em vs ạ
Hình ảnh đây bác ạ
bạn mệnh thổ cung mệnh đóng tại ngọ là thế làm cho con người ta được nhiều lợi thế nhưng cái cục nó lại sợ mệnh đóng đây nên cuộc đời của bạn giống kiều bị lừa,tưởng chừng may mắn đẹp đẽ nhưng 1 thời gian lại đổ xuống sông xuống biển cả.bạn là 1 người rất tốt bụng làm gì cũng muốn giúp đỡ người khác,sống ân tình nhưng bạn rất nóng tính lại liều lĩnh nên ít hợp nhiều người. bạn đang phải trải qua những tháng ngày khá là vất vả và khổ sở từ năm 23 tuổi đến giờ,cái này ko phải là duyên âm mà là cái này là bạn bị 1 cái vong nó theo vong này là nam trong này nói người này rất oán bạn nên theo bạn,bạn thử nghĩ lại xem là trước đây bạn làm gì có lỗi với ai rồi người ta mất theo bạn ko??
hạn từ năm 2017 bạn vướng chuyện gì rất buồn bã,buồn đến bây giờ,chuyện gì v??
Đầu trang

Vuconghai90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chuyện buồn nhất là anh họ học cùng mình bị chết chìm mất xác ở cảng Quy Nhơn năm 2017.Ngoài ra mình cảm thấy có j đó hụt hẫng,khó hiểu ko biết tại sao luôn,chắc do vấn đề tình cảm bị trục trặc k còn đào hoa như trước.Mình cảm giác như có khả năng sai khiến tào quan,âm binh,thiên tướng bằng suy nghĩ hoặc là cảm giác đc số mệnh sắp đến ( thường là sắp chết ) nhưng mình bị đãng trí,hay quên.Còn vong nam theo mình bạn có thể họi quê ở đâu thì mình vs nhớ đc
Đầu trang

Vuconghai90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em nghĩ là anh bị đứa duyên âm theo em nó sai khiến phải nói như thế rồi.Nó toàn tung hỏa mù,gọi hồn ông em nó còn khiến đc.Nó làm em hay bị rối trí ,ko biết phải nên làm gì.mà e lại người sống lý trí,rõ ràng.Nó tung hỏa mù nhiều quá làm em mất phương hướng ko biết phải làm j luôn,suốt ngày phải đoán mò
Đầu trang

tuyetthecuonggia
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuyetthecuonggia »

hungmanh82 đã viết: 14:59, 17/03/19
tuyetthecuonggia đã viết: 13:11, 03/03/19

Hình ảnh
bạn nam mệnh mộc cung mệnh tại mão có tham lang hóa quyền thì đẹp lắm tiếc là ko có hỏa linh đi kèm.
nên thế đứng của mệnh tại vị trí này sẽ làm cho bản thân bạn là được nhiều người nể nang có quyền uy trong nhà,đc bố mẹ và gia đình coi trọng.bạn nằm ở thế sinh nên cứ phai lo nghĩ cho cả gia đình.
bạn từ bé đến giờ sống rất an nhàn sung sướng ko gặp phải chuyện gì to tát nhưng trong lòng luôn ko lúc nào yên ổn được.
tính bạn là 1 ngưởi rất nóng nảy ,có máu điên trong người làm cái gì cũng cứ phải hơn người khác bằng đc nên đôi lúc làm gì cũng dễ va chạm,bản thân bạn khá đẹp trai lại nam tính nên ra ngoài đc nhiều em theo nhưng bạn lại ko để ý ,bạn chỉ thích vui chơi làm theo ý minh, cung quan như vậy báo hiệu là bạn ra ngoài làm rất dễ va chạm,và bạn cũng sợ điều này.tôi khuyên bạn là ko nên ra ngoài đi làm nhé!
cung thân cư thiên di có đủ bộ Liêm hỏa ko kiếp ,bộ sao này đủ bộ là sao cực kì nguy hiểm bạn ạ!may mắn có triệt nhưng cũng khá là nguy hiểm,nên nhiều lúc bạn ra ngoài sẽ có nhiều bận thoát chết.
bạn nên ở nhà và lấy vợ sống có hiểu với bố mẹ thì mới thoát được.số bạn là phải sống chân thành ko được làm điều xấu thì sẽ ko bị gặp đen,nếu làm điều xấu thì sẽ bị đen ngay ví dụ như cướp sẽ bị đi tù,hoặc ngoài tình thì bị vợ bỏ,ví dụ vậy.
cung phu thế rất đẹp nhưng tại vị bản thân bạn quá khép mình nên mới chưa gặp đc tình duyên,cung thê cũng báo hiệu tình yêu của bạn khá rắc rối,có sự chê bai,sự đánh ghen,sự soi xét .trước đây bạn có nhiều mối tình nhưng đều bị thất bại,thất bại này phần nhiều là người ta quen bạn rồi thấy bạn là dân ăn chơi quá nên người ta tránh hoặc là bạn quen toàn người gia giáo nên rất khó.
bạn đang ở hạn cung tý là khá là đẹp có sao hỏa tinh nên đến hạn gặp cung có sao linh tinh là cung sửu thì sẽ gặp được vợ bạn nhé!là năm 2022 bạn ạ!
số bạn phải chờ sang năm 36 tuổi cuộc sống sẽ đc khai thông mọi thứ bạn nhé,tinh thần sẽ đc thoái mái hơn ko phải hay lo lắng suy nghĩ nhiều như trước đây nữa,
năm nay hạn có cô quả thì ko mong có người yêu đâu bạn nhé!năm nay liên quan nhiều đến bố mẹ bạn nhé!trong nhà năm này cũng báo có tang bạn ạ!
cái này sang năm sau báo cáo tình hình ai mất thì quay lại xem tôi bạn nhé!
Xin được phản hồi:
1) Cung mệnh tại Dần không phải tại Mão.
2) Sống an nhàn sung sướng từ nhỏ nhưng trong lòng luôn không yên ổn: chính xác.
3) Là 1 người nóng nẩy, luôn muốn hơn người: chính xác.
4) Đẹp trai, có nhiều gái theo: sai. Từ năm 18t đến nay chỉ có 1 bạn nữ tỏ tình, hẹn hò dc 9 tháng chia tay sau noel.
5) Mình không phải dân chơi, mình không sống khép kín.

Mong dc đôi lời:
1) Bạn nói cung mệnh mình đẹp dc mọi người gia đình nể nang yêu quí, nhưng bạn cũng nói là mình không nên ra ngoài làm sẽ va đụng nhiều. Nếu không đi làm thì lấy đâu ra tiền, lấy đâu ra sự nghiệp thành tựu mà dc nể nang?
2) Nếu mình vẫn muốn ra ngoài đi làm thì nên làm những công việc có tính chất như thế nào cho phù hợp?
3) Bạn có nói cung mệnh mình thiếu hoả tinh, mình thấy bên cung thê có hoả tinh, vậy có phải lá số thể hiện rằng mình nhờ vợ hoặc vợ có ích cho công việc của mình?
4) Mong bạn nói thêm về cung thê.(tính tình, .......)
5) Mong có đôi lời về cung huynh đệ. Mình có 1 em trai sinh 22/04/1992 với 1 em gái 22/06/1995.

Xin hãy nói thẳng dù tồt hay xấu. Mong bạn phản hồi. Đa tạ.
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

tuyetthecuonggia đã viết: 14:14, 18/03/19
hungmanh82 đã viết: 14:59, 17/03/19
tuyetthecuonggia đã viết: 13:11, 03/03/19

Hình ảnh
bạn nam mệnh mộc cung mệnh tại mão có tham lang hóa quyền thì đẹp lắm tiếc là ko có hỏa linh đi kèm.
nên thế đứng của mệnh tại vị trí này sẽ làm cho bản thân bạn là được nhiều người nể nang có quyền uy trong nhà,đc bố mẹ và gia đình coi trọng.bạn nằm ở thế sinh nên cứ phai lo nghĩ cho cả gia đình.
bạn từ bé đến giờ sống rất an nhàn sung sướng ko gặp phải chuyện gì to tát nhưng trong lòng luôn ko lúc nào yên ổn được.
tính bạn là 1 ngưởi rất nóng nảy ,có máu điên trong người làm cái gì cũng cứ phải hơn người khác bằng đc nên đôi lúc làm gì cũng dễ va chạm,bản thân bạn khá đẹp trai lại nam tính nên ra ngoài đc nhiều em theo nhưng bạn lại ko để ý ,bạn chỉ thích vui chơi làm theo ý minh, cung quan như vậy báo hiệu là bạn ra ngoài làm rất dễ va chạm,và bạn cũng sợ điều này.tôi khuyên bạn là ko nên ra ngoài đi làm nhé!
cung thân cư thiên di có đủ bộ Liêm hỏa ko kiếp ,bộ sao này đủ bộ là sao cực kì nguy hiểm bạn ạ!may mắn có triệt nhưng cũng khá là nguy hiểm,nên nhiều lúc bạn ra ngoài sẽ có nhiều bận thoát chết.
bạn nên ở nhà và lấy vợ sống có hiểu với bố mẹ thì mới thoát được.số bạn là phải sống chân thành ko được làm điều xấu thì sẽ ko bị gặp đen,nếu làm điều xấu thì sẽ bị đen ngay ví dụ như cướp sẽ bị đi tù,hoặc ngoài tình thì bị vợ bỏ,ví dụ vậy.
cung phu thế rất đẹp nhưng tại vị bản thân bạn quá khép mình nên mới chưa gặp đc tình duyên,cung thê cũng báo hiệu tình yêu của bạn khá rắc rối,có sự chê bai,sự đánh ghen,sự soi xét .trước đây bạn có nhiều mối tình nhưng đều bị thất bại,thất bại này phần nhiều là người ta quen bạn rồi thấy bạn là dân ăn chơi quá nên người ta tránh hoặc là bạn quen toàn người gia giáo nên rất khó.
bạn đang ở hạn cung tý là khá là đẹp có sao hỏa tinh nên đến hạn gặp cung có sao linh tinh là cung sửu thì sẽ gặp được vợ bạn nhé!là năm 2022 bạn ạ!
số bạn phải chờ sang năm 36 tuổi cuộc sống sẽ đc khai thông mọi thứ bạn nhé,tinh thần sẽ đc thoái mái hơn ko phải hay lo lắng suy nghĩ nhiều như trước đây nữa,
năm nay hạn có cô quả thì ko mong có người yêu đâu bạn nhé!năm nay liên quan nhiều đến bố mẹ bạn nhé!trong nhà năm này cũng báo có tang bạn ạ!
cái này sang năm sau báo cáo tình hình ai mất thì quay lại xem tôi bạn nhé!
Xin được phản hồi:
1) Cung mệnh tại Dần không phải tại Mão.
2) Sống an nhàn sung sướng từ nhỏ nhưng trong lòng luôn không yên ổn: chính xác.
3) Là 1 người nóng nẩy, luôn muốn hơn người: chính xác.
4) Đẹp trai, có nhiều gái theo: sai. Từ năm 18t đến nay chỉ có 1 bạn nữ tỏ tình, hẹn hò dc 9 tháng chia tay sau noel.
5) Mình không phải dân chơi, mình không sống khép kín.

Mong dc đôi lời:
1) Bạn nói cung mệnh mình đẹp dc mọi người gia đình nể nang yêu quí, nhưng bạn cũng nói là mình không nên ra ngoài làm sẽ va đụng nhiều. Nếu không đi làm thì lấy đâu ra tiền, lấy đâu ra sự nghiệp thành tựu mà dc nể nang?
2) Nếu mình vẫn muốn ra ngoài đi làm thì nên làm những công việc có tính chất như thế nào cho phù hợp?
3) Bạn có nói cung mệnh mình thiếu hoả tinh, mình thấy bên cung thê có hoả tinh, vậy có phải lá số thể hiện rằng mình nhờ vợ hoặc vợ có ích cho công việc của mình?
4) Mong bạn nói thêm về cung thê.(tính tình, .......)
5) Mong có đôi lời về cung huynh đệ. Mình có 1 em trai sinh 22/04/1992 với 1 em gái 22/06/1995.

Xin hãy nói thẳng dù tồt hay xấu. Mong bạn phản hồi. Đa tạ.
Cảm ơn bạn đã phản hồi rất thẳng thắn.xem tử vi mà nói thẳng quá thì người khác sẽ lo lắng nên tôi nhiều lúc đắn đo mà đau cả đầu bạn ạ!
Như ở lá số này thì mệnh bạn đóng đúng chỗ rồi nhưng còn cung thân đóng ko đúng chỗ nên nó làm cho bạn nhiều lúc ngại đi ra ngoài.cung thân đóng vị trí này là ý nói ra ngoài dễ bị tai nạn bạn ạ,cung tài có phá quân tuần cũng nói vậy.người mệnh mộc cung thân tại cung thân là kim khắc mộc ,rồi ở thế thủy khắc cục hoả của bạn.cục hoả nhiều sao hoả ở cung thân làm cho đất kim bị chảy thành nước .cung thân có đủ bộ sao liêm hoả ko kiếp cô quả thiên hình kiếp sát là bộ rất xấu bạn ạ!triệt tại đây thì ko chặn nổi đc.nên theo tôi bạn nên làm những việc liên quan đến buôn bán đồ vàng mã cho người chết thì hoá giải dc bạn ạ!bạn hãy làm những việc xum quanh gần nhà bạn thôi,ko cần phải đi đâu xa,cứ ở nhà sống có hiếu với bố mẹ,lo cho bố mẹ thì tốt hơn.
Vợ bạn cũng nóng tính y như bạn nhưng khiêm nhường biết chịu đựng hơn tại vì bạn có nhiều phần gia trưởng sau khi lấy vợ. Đứa 92 tuổi thân thì giống y hệt bạn từ tính cách đến tính tình,làm ăn rất táo bạo,nhưng bạn với người này thì như nước với lửa vậy.còn đứa 95 thì khá là ốm yếu,hay ốm vặt,sức khoẻ kém,bướng bỉnh và liều lĩnh.
Đầu trang

LinhSam2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi LinhSam2018 »

Em mong anh xem giúp thông tin em gửi tin nhắn ạ
Tập tin đính kèm
Nguyen_Ha_Linh_2019_d7fe148c.jpg (153.73 KiB) Đã xem 859 lần
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

LinhSam2018 đã viết: 17:18, 18/03/19 Em mong anh xem giúp thông tin em gửi tin nhắn ạ
Xem gần ngàn lá số rồi mà giờ mới gặp trường hợp thiên cơ đào hồng.
Bạn là 1 người rất có tài năng học hành tốt nhưng cung mệnh lại nằm ở cung ngọ thì cuộc sống của bạn giống kiểu bị lừa tình.đầu tiên tưởng chừng là đẹp đẽ,suôn sẽ để làm cho bạn tin tưởng,cuốn hút bạn theo sự diễn biến như thế và tự nhiên đùng 1 cái mọi sự tan tành đỗ vỡ tất cả .vậy nên những người vướng cách này thường rất long đong tình duyên bạn ạ!
Chồng bạn là 1 người cực kì khó tính và nóng nảy.tuoi chồng bị phạm cô thần nên cuộc sống hôn nhân của bạn rất là mệt mỏi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”