Xem tử vi cho tất cả mọi người mới lần đầu biết về tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Xem tử vi cho tất cả mọi người mới lần đầu biết về tử vi

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

duongbeo95 đã viết: 21:09, 20/03/19
hungmanh82 đã viết: 10:41, 26/02/19 Tôi chỉ xem cho nhưng ai có tên lạ mới biết về tử vi lần đầu.
+ Yêu cầu cho biết.:

1. Nghề nghiệp mình.
2.tình hình sức khoẻ bố mẹ.

_Tôi đảm bảo là xem hết và kĩ ko trừ 1 lá số nào nhé.
_Mọi người có thể đăng công khai hoặc nhắn tin nhưng tôi xem công khai a!
_Những người cũ đã đc tôi xem thì miễn đăng ạ!
Em chào anh em lần đầu vào diễn đàn:
+, Em tên Dương nghề nghiệp hiện tại đang làm thiết kế điện 110kV, nhân viên bình thường thôi ạ.
+, bố em sinh năm 1967 (âm là 66) sức khỏe bình thường, mẹ em sinh năm 1965 trước có bị tiền đình nhưng h cũng đã đỡ.
+, Cuộc sống khá là trầm lặng nên thấy có đôi chút bế tắc vì em cũng k biết mình đang thích gì mong được bác đưa lời khuyên và chỉ bảoNguyễn hoàng dương.jpg
Sau khi nghiên cứu kĩ lá số của bạn thì tôi nhận thấy rằng nam mệnh hoả cung mệnh tại thìn là thế bị khắc nên cuộc sống của bạn rất nhiều chông gai,đối mặt với nhiều khó khăn trong cuộc sống.bạn là 1 người rất thắng tính và rất nóng nảy,làm gì cũng muốn hơn người ta,bạn luôn xung khắc với mọi người trong nhà,chính vì vậy mà ít đc sự hỗ trợ giúp đỡ mà bị lận đận.bạn toàn tự mình gống gánh mọi thứ.tính bạn vừa cương cường vừa nhut nhát,hay ngại .bạn có lòng ham muốn dục vọng lớn nên kiềm chế tại vì đây là nguyên nhân sức khoẻ đi xuống sau này.ham dục vọng quá độ thì sức khoẻ là tổn hại b nhé!
Số bạn thường được quý nhân và thần phật trợ giúp nên nhiều lúc tai qua nạn khỏi,kiểu như có ai ở bên vậy.
Cung quan tài mệnh đóng thế này kết quả sẽ là rất tốt,nghĩa là nếu bạn nổ lực thì sau này chắc chắn có tiền tài danh vọng nhưng phải chịu tổn thọ bạn ạ!nên tôi khuyên là để bảo vệ sức khoẻ thì dừng cuộc ăn chơi lại mà tu tâm đi.may ra mới trọn vẹn.cung phu thê thì nhìn thì đẹp đẽ nhưng kết quả lại ko tốt bạn ạ!vậy nên tình duyên của bạn đến rất khó mà đi thì rất dễ.bạn là 1 người khá là ăn chơi khá đẹp trai đc nhiêu cô gái theo đuổi nhưng bạn lại lạnh lùng kiểu bất cần nên khá khó,cứ yêu đc 1 thòi gian lại chia tay .bạn lấy vợ rất muộn,nếu lấy sớm tất phải li dị.tuổi hợi gặp cô quả phu thê là mệt lắm đó bạn.nên sau này tôi khuyên lấy vợ xong thì nên ở xa nhau ko nên gần mà bắt buộc phải lấy muộn.vợ b là 1 người tài giỏi sống có tâm hiền hậu nhưng 2 người có 1 khoảng cách khá xa khó với tới đc.tính hoàn toàn khác nhau.bạn lấy vợ xong còn quan hệ với người cũ.con cái thì bình thường thôi ko tốt cũng ko xấu chỉ là phải lo lắng cho con thôi. Về bố bạn thì ko sao nhưng mẹ bạn thì nên coi chừng nhé,trong này nói dễ va đập,xương bị kém đó bạn.bạn rất giống bố mình từ ngoại hình đên tính cách.bố mẹ anh em bạn có tài năng ,trong nhà có người cực kì giàu có,ai cũng thành đạt cả.
Hạn năm 14 và 23 tuổi của bạn chắc chắn bị chấn thương khá nặng và để lại sẹo .năm ngoái 2018 bạn sức khoẻ kém đi xuống năm 2018 bạn có 1 mối tình nhưng ko thành ,đã chia tay và rất đau khổ,năm ngoài vừa đen tiền vừa đen cả tình còn dư âm đến năm nay chưa dứt vẫn đang còn buồn,năm nay 2019 buồn bã cô đơn làm gì cũng bực tức,sinh nhiều thị phi cãi cọ bạn nhé.thấy người nào xung xung thì nên tránh xa ra.
Đầu trang

Ntph
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ntph »

Hình ảnh
Bác xem ls này giúp e nhé
Bố mất đc 10 năm. Còn mẹ và e thì đang kinh doanh quán ăn gia đình ạ
Được cảm ơn bởi: yuxuan
Đầu trang

duongbeo95
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duongbeo95 »

hungmanh82 đã viết: 00:21, 21/03/19
hungmanh82 đã viết: 10:41, 26/02/19 Tôi chỉ xem cho nhưng ai có tên lạ mới biết về tử vi lần đầu.
+ Yêu cầu cho biết.:

1. Nghề nghiệp mình.

+, Em tên Dương nghề nghiệp hiện tại đang làm thiết kế điện 110kV, nhân viên bình thường thôi ạ.
+, bố em sinh năm 1967 (âm là 66) sức khỏe bình thường, mẹ em sinh năm 1965 trước có bị tiền đình nhưng h cũng đã đỡ.
+, Cuộc sống khá là trầm lặng nên thấy có đôi chút bế tắc vì em cũng k biết mình đang thích gì mong được bác đưa lời khuyên và chỉ bảoNguyễn hoàng dương.jpg
Sau khi nghiên cứu kĩ lá số của bạn thì tôi nhận thấy rằng nam mệnh hoả cung mệnh tại thìn là thế bị khắc nên cuộc sống của bạn rất nhiều chông gai,đối mặt với nhiều khó khăn trong cuộc sống.bạn là 1 người rất thắng tính và rất nóng nảy,làm gì cũng muốn hơn người ta,bạn luôn xung khắc với mọi người trong nhà,chính vì vậy mà ít đc sự hỗ trợ giúp đỡ mà bị lận đận.bạn toàn tự mình gống gánh mọi thứ.tính bạn vừa cương cường vừa nhut nhát,hay ngại .bạn có lòng ham muốn dục vọng lớn nên kiềm chế tại vì đây là nguyên nhân sức khoẻ đi xuống sau này.ham dục vọng quá độ thì sức khoẻ là tổn hại b nhé!
Số bạn thường được quý nhân và thần phật trợ giúp nên nhiều lúc tai qua nạn khỏi,kiểu như có ai ở bên vậy.
Cung quan tài mệnh đóng thế này kết quả sẽ là rất tốt,nghĩa là nếu bạn nổ lực thì sau này chắc chắn có tiền tài danh vọng nhưng phải chịu tổn thọ bạn ạ!nên tôi khuyên là để bảo vệ sức khoẻ thì dừng cuộc ăn chơi lại mà tu tâm đi.may ra mới trọn vẹn.cung phu thê thì nhìn thì đẹp đẽ nhưng kết quả lại ko tốt bạn ạ!vậy nên tình duyên của bạn đến rất khó mà đi thì rất dễ.bạn là 1 người khá là ăn chơi khá đẹp trai đc nhiêu cô gái theo đuổi nhưng bạn lại lạnh lùng kiểu bất cần nên khá khó,cứ yêu đc 1 thòi gian lại chia tay .bạn lấy vợ rất muộn,nếu lấy sớm tất phải li dị.tuổi hợi gặp cô quả phu thê là mệt lắm đó bạn.nên sau này tôi khuyên lấy vợ xong thì nên ở xa nhau ko nên gần mà bắt buộc phải lấy muộn.vợ b là 1 người tài giỏi sống có tâm hiền hậu nhưng 2 người có 1 khoảng cách khá xa khó với tới đc.tính hoàn toàn khác nhau.bạn lấy vợ xong còn quan hệ với người cũ.con cái thì bình thường thôi ko tốt cũng ko xấu chỉ là phải lo lắng cho con thôi. Về bố bạn thì ko sao nhưng mẹ bạn thì nên coi chừng nhé,trong này nói dễ va đập,xương bị kém đó bạn.bạn rất giống bố mình từ ngoại hình đên tính cách.bố mẹ anh em bạn có tài năng ,trong nhà có người cực kì giàu có,ai cũng thành đạt cả.
Hạn năm 14 và 23 tuổi của bạn chắc chắn bị chấn thương khá nặng và để lại sẹo .năm ngoái 2018 bạn sức khoẻ kém đi xuống năm 2018 bạn có 1 mối tình nhưng ko thành ,đã chia tay và rất đau khổ,năm ngoài vừa đen tiền vừa đen cả tình còn dư âm đến năm nay chưa dứt vẫn đang còn buồn,năm nay 2019 buồn bã cô đơn làm gì cũng bực tức,sinh nhiều thị phi cãi cọ bạn nhé.thấy người nào xung xung thì nên tránh xa ra.
Dạ em vs bố mẹ đúng là rất xung khắc kể cả với em gái em. Ít khi nói chuyện có nói thì em hay nói với mẹ nhiều hơn cũng không tâm sự nhiều.Đúng em thấy nhiều khi mình cương cư nhưng hay ngại cũng không hiểu vì sao mà thế.Nhưng em thì không đz cũng không ăn chơi mấy đâu ạ, tính cách khá lành. Đúng là em vừa chia tay một mối tình nhưng về chuyện tiền bạc thì cũng không có nhiều biến động ạ. Em muốn xin lời khuyên từ anh là số tử vi của em thì hợp với nghề gì có nên bứt phá ra ngoài để làm k hay cứ cố thủ để yên ổn thật sự là h em thấy rất bế tắc vì chưa tìm được một niềm đam mê nào cho mình cả.
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

duongbeo95 đã viết: 11:41, 21/03/19
hungmanh82 đã viết: 00:21, 21/03/19

Dạ em vs bố mẹ đúng là rất xung khắc kể cả với em gái em. Ít khi nói chuyện có nói thì em hay nói với mẹ nhiều hơn cũng không tâm sự nhiều.Đúng em thấy nhiều khi mình cương cư nhưng hay ngại cũng không hiểu vì sao mà thế.Nhưng em thì không đz cũng không ăn chơi mấy đâu ạ, tính cách khá lành. Đúng là em vừa chia tay một mối tình nhưng về chuyện tiền bạc thì cũng không có nhiều biến động ạ. Em muốn xin lời khuyên từ anh là số tử vi của em thì hợp với nghề gì có nên bứt phá ra ngoài để làm k hay cứ cố thủ để yên ổn thật sự là h em thấy rất bế tắc vì chưa tìm được một niềm đam mê nào cho mình cả.
Nghề điện của bạn là cái nghề thuộc hành mộc rất tốt cho bạn,nó làm cho sức khoẻ bạn đỡ tổn hại đi phần nào,cứ cố thủ nghề đó đến 30 tuổi gặp thời cơ đẹp thì mới hành động bạn nhé!đến năm đó có sự thay đổi trong công việc hiện tại của bạn theo chiều hướng tốt chứ đừng đi chỗ khác.
Xin cảm ơn!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thược Dược
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thược Dược »

Nhờ bác xem giúp
1. Nghề nghiệp: nhân viên cty thực phẩm
2. Sức khoẻ bố mẹ:
+Bố: khoảng năm e học lớp 12 thì bố e phải mổ vì loét dạ dày, men gan cao nhưng đã chữa khỏi, huyết áp cao, dạo gần đây bố hay bị đau nhức đầu gối
+Mẹ: mẹ bị bệnh về cột sống, huyết áp thấp. Cả bố và mẹ đều bị mỡ máu cao
Hình ảnh
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Sau khi đã đc tôi luận giải xong thì mong các bạn cho những nhận xét về bài luận giải cho đúng sự thật, cụ thể là đúng sai chỗ nào để tôi còn biết nhé!
Xin cảm ơn mina.
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Thông báo: các bạn đã được xem rồi thì mong các bạn hãy nhớ trang này của tôi để làm tiền đề cho năm sau xem hạn 2020 nhé!
Xin cảm ơn!
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tôi khuyên các bạn là xem thầy nào thì bám sát thầy đó nhé,đừng đưa lá số lên xem thầy này xong lại xem thầy khác thì sẽ ko tốt đâu.giống kiểu vạch áo cho người xem lưng là ko đc.tử vi tâm linh kị nhất điều này.trên diễn đàn này may mắn ra thì được khoảng 3,4 người gì đó là biết xem chuẩn xác đến 90%còn lại là xem theo kiểu công thức và học vẹt ko biết kết hợp can chi ngũ hành.tại vì trong tử vi nếu theo hình tượng các con sao mà đoán thì đôi lúc nó vẫn đúng đó là trường hợp thuận ngũ hành âm dương bát quái,còn nếu trường hợp mà nghịch ngũ hành âm dương bát quái thì cũng bài luận đó sẽ sai hoàn toàn các bạn ạ!nên tôi khuyên các bạn đã chắc ăn thầy nào hay thì nên theo 1 thầy mà thôi nhé!
Đầu trang

thanhphan87
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thanhphan87 »

+ Yêu cầu cho biết.:

1. Nghề nghiệp mình.

Xin chào bác Hungmanh82! Mong hữu duyên được bác xem giúp đường giao đạo và công việc. Cám ơn bác!
1. Nghề nghiệp: chuyên viên Ngân hàng
2. Bố bị đột quỵ 1 lần đã qua khỏi, hiện đã ổn định sinh hoạt đi lại nói chuyện bthuong, đã nghỉ hưu- sinh năm 1958. Mẹ sức khoẻ tốt vẫn đang đi làm- sinh năm 1964
Hình ảnh
Đầu trang

HEOHEO2008
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi HEOHEO2008 »

Xin chào bác hungmanh82,

Rất mong được bác luận giải hạn năm 2019 này ạ.
+ Nghề nghiệp: nhân viên văn phòng
+ Sức khoẻ bố mẹ: mẹ có bệnh về đường huyết, nhưng thuốc thang đầy đủ nên ổn ạ. Bố có bệnh gan và bao tử, cũng chữa triệt để. Nói chung ở tuổi hưu trí 60t thì sức khoẻ bố mẹ là trung bình ạ.

Rất mong được bác luận giải hạn năm nay.
Chân thành cảm ơn bác ạ,

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”