lá số cao số ko thầy tử vi nào xem chuẩn được

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phan87
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: lá số cao số ko thầy tử vi nào xem chuẩn được

Gửi bài gửi bởi phan87 »

kimhoai đã viết: 23:49, 03/03/19
phan87 đã viết: 20:51, 03/03/19
kimhoai đã viết: 20:39, 03/03/19

cuộc đời của bạn hẳn cũng trải qua nhiều sự kiện, bạn hãy lấy sự kiện đó để đặt câu hỏi

VD: Bạn đã từng thích một người nào đó trong đại vận nào đó, vậy hỏi xem năm nào ?

Hoặc vào năm nào đó bạn gặp rất nhiều khó khăn, vậy khó khăn về vấn đề gì ?

Tử vi mà phán về tính cách, số vất vả, số khó lấy chồng là phán 3 phải.
Với lại luận 1 lá số rất mất thời gian, một sự kiện cụ thể dễ dàng hơn nhiều

Một ls đã nhiều người đoán không đúng, lại tiếp tục hỏi cũng chẳng biết đúng hay sai. Như thế chỉ thêm phiền muộn hết ám thị này tới ám thị khác
có thể là do sự hiểu biết của mình nó bị giới hạn nên mình cũng ko biết cách đưa thông tin ra như thế nào cho
mọi người dễ hiểu. hix nhưng có vài dữ liệu như này ạ: ngày còn bé mình chết xảy 3 lần (2 lần liên quan đến nước, 1 lần là bị bệnh)
gẫy chân 1 lần
thay đổi nơi làm việc tầm 7-8 lần
đây là những dữ liệu rõ nét nhất còn chuyện tình cảm khá là mờ nhạt và hầu như có thể nói là không có.
tính tình khá dị biệt và tính cô lập rất cao (xa lánh đám đông và thích cô lập bản thân)
Chào bạn!

Giờ mình sẽ đoán thử năm bạn chết hụt, nếu đúng sẽ tiếp, sai thì mình xin out.
trong những năm lên 5 -7 tuổi tức năm 1991-1993.
2 lần hạn sông nước là vào năm 1992. Lần chết hụt vì bệnh thì không đoán cụ thể dc, mình nghĩ cũng khoảng 5-7 tuổi
gãy chân vào năm 9 tuổi, 1995

Chờ phản hồi
Đúng rồi bạn, 2 lần hạn sông nước tầm 5-7 tuổi và còn 1 lần bị bỏng nặng cũng trong khoảng thời gian này lúc chưa vào lớp 1( cái này mình nhớ)
1 lần bệnh là khi đó mình 1.5 tuổi (cái này bố mẹ kể lại)
Gẫy chân mình bị năm 2014 - 2015 gì đó.

Cảm ơn bạn!
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

phan87 đã viết: 23:58, 03/03/19
phan87 đã viết: 20:51, 03/03/19

có thể là do sự hiểu biết của mình nó bị giới hạn nên mình cũng ko biết cách đưa thông tin ra như thế nào cho
mọi người dễ hiểu. hix nhưng có vài dữ liệu như này ạ: ngày còn bé mình chết xảy 3 lần (2 lần liên quan đến nước, 1 lần là bị bệnh)
gẫy chân 1 lần
thay đổi nơi làm việc tầm 7-8 lần
đây là những dữ liệu rõ nét nhất còn chuyện tình cảm khá là mờ nhạt và hầu như có thể nói là không có.
tính tình khá dị biệt và tính cô lập rất cao (xa lánh đám đông và thích cô lập bản thân)
Chào bạn!

2 lần hạn sông nước là vào năm 1992. Lần chết hụt vì bệnh thì không đoán cụ thể dc, mình nghĩ cũng khoảng 5-7 tuổi

Chờ phản hồi
Đúng rồi bạn, 2 lần hạn sông nước tầm 5-7 tuổi và còn 1 lần bị bỏng nặng cũng trong khoảng thời gian này lúc chưa vào lớp 1( cái này mình nhớ)

Cảm ơn bạn!
Ah, mình tưởng bạn nói gãy chân lúc còn nhỏ nên tập trung phân tích đại vận đầu tiên 8->
1.5 tuổi chưa nhập vận, mình ko xem nổi
Trình còn gà không bao quát cả cuộc đời dc :P
Đầu trang

phan87
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phan87 »

kimhoai đã viết: 00:08, 04/03/19

Chào bạn!

Chờ phản hồi

Cảm ơn bạn!
Ah, mình tưởng bạn nói gãy chân lúc còn nhỏ nên tập trung phân tích đại vận đầu tiên 8->
Hix do mình ko ghi rõ thôi.
Đầu trang

phan87
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phan87 »

Chào bạn!

Chờ phản hồi

Cảm ơn bạn!
Cho mình hỏi bạn 1 câu có phải vì sát phá tham trong các sách tử vi đều ghi là ko tốt đối với nữ đã ảnh hưởng rất nhiều đến việc luận đoán hiện tại? Hay là nó ko tốt thật sự thông qua nghiệm lý?(mặc dù phụ nữ xưa và nay đã thay đổi rất nhiều về các phương diện)
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

phan87 đã viết: 00:11, 04/03/19

Cảm ơn bạn!
Bạn phan87 mến ,
Theo các thông tin Bạn phản hồi , xin có vài tham luận nuốt dây thun của con gà mờ này:
1-Mừng cho Bạn bắt đầu vào Vận 10 năm : 33-42 tuổi : Âm Dương phản vi kỳ : Lộc Quyền Khôi Việt Long Phượng Sinh Vượng Quang Quý Thiên Phúc Hỏa Song Hao Kình Hổ: có Triệt nên phải gặp trắc trở lúc đầu : Tiền bạc khá giả ra vào như nước . Cuộc sống Song Hao Âm LỘC : Đi lại di chuyển nhiều . Cuộc sống phong túc được linh thiêng , quý nhân giúp đỡ. : Cố gắng để dành vì đây là 10 năm khá giả cho Bạn . Nên đề phòng pháp luật . Năm Kỷ Hợi : nên phòng xe bị đụng , tai nạn . gặp pháp lý, công an . Thị phi miệng tiếng . Nên lưu ý tháng Âm lịch : 3. 7. 9. 11.
Mến ,
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

phan87 đã viết: 00:24, 04/03/19

Cảm ơn bạn!
Cho mình hỏi bạn 1 câu có phải vì sát phá tham trong các sách tử vi đều ghi là ko tốt đối với nữ đã ảnh hưởng rất nhiều đến việc luận đoán hiện tại? Hay là nó ko tốt thật sự thông qua nghiệm lý?(mặc dù phụ nữ xưa và nay đã thay đổi rất nhiều về các phương diện)
Không phải cứ SPT là xấu đâu nhé. SPT nhập miếu sao có thể xấu đc. Cho dù nam hay nữ cũng vậy, có thể tính tình họ cũng hơi bốc đồng một chút, tham vọng nhiều hơn người thường. Trường hợp của bạn các thày đều phán không chính xác không phải vì bạn cao số mà vì sai lá số. Bạn đừng cãi với mình là ngày tháng nam sinh và giờ sinh được ghi lại nên không sai. Tử vi đại chúng có một điểm yếu đó là sai số về lịch pháp, làm tròn số vô thưởng vô phạt nên không phải mình bạn mà rất nhiều người sai số. Các tử vi gia nói đúng 70% là vì 30% còn lại chính lá sai số. Khoa tử bình tứ trụ lại giải quyết rất tốt vấn đề này. Nên theo mình bạn hãy nhờ các thày tứ trụ luận cho nhé. Lá số tử vi của bạn không hề ứng với những gì bạn mô tả về bản thân mình, nên tuyệt nhiên không phải ls của bạn.
Đầu trang

sansan042017
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sansan042017 »

Sao bạn không thử lấy lá số giờ tỵ và giờ mùi cho các cao nhân luận ? nếu có nhiều điểm giống với cuộc đời bạn thì lá số giờ đó mới là của bạn.
Ngoài ra bạn nên nêu ra nhiều thông tin hơn như anh em, cha mẹ, mối quan hệ với anh em , cha mẹ có tốt không? Việc học hành thế nào? Học giỏi hay chỉ tạm được?
Rồi những năm nào bạn gặp nhiều chuyện không vui, những năm nào bạn gặp may mắn? Rồi chụp ảnh gương mặt up lên .
Đầu trang

phan87
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phan87 »

hungton đã viết: 04:21, 04/03/19
phan87 đã viết: 00:11, 04/03/19

Bạn phan87 mến ,
Theo các thông tin Bạn phản hồi , xin có vài tham luận nuốt dây thun của con gà mờ này:
1-Mừng cho Bạn bắt đầu vào Vận 10 năm : 33-42 tuổi : Âm Dương phản vi kỳ : Lộc Quyền Khôi Việt Long Phượng Sinh Vượng Quang Quý Thiên Phúc Hỏa Song Hao Kình Hổ: có Triệt nên phải gặp trắc trở lúc đầu : Tiền bạc khá giả ra vào như nước . Cuộc sống Song Hao Âm LỘC : Đi lại di chuyển nhiều . Cuộc sống phong túc được linh thiêng , quý nhân giúp đỡ. : Cố gắng để dành vì đây là 10 năm khá giả cho Bạn . Nên đề phòng pháp luật . Năm Kỷ Hợi : nên phòng xe bị đụng , tai nạn . gặp pháp lý, công an . Thị phi miệng tiếng . Nên lưu ý tháng Âm lịch : 3. 7. 9. 11.
Mến ,
Cháu cảm ơn phần luận giải của bác nhiều! cháu sẽ chú ý các tiêu điểm bác đưa ra. Chúc bác có nhiều sức khỏe và bình an trong cuộc sống!!!
Đầu trang

phan87
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phan87 »

kimhoai đã viết: 05:55, 04/03/19
phan87 đã viết: 00:24, 04/03/19

Không phải cứ SPT là xấu đâu nhé. SPT nhập miếu sao có thể xấu đc. Cho dù nam hay nữ cũng vậy, có thể tính tình họ cũng hơi bốc đồng một chút, tham vọng nhiều hơn người thường. Trường hợp của bạn các thày đều phán không chính xác không phải vì bạn cao số mà vì sai lá số. Bạn đừng cãi với mình là ngày tháng nam sinh và giờ sinh được ghi lại nên không sai. Tử vi đại chúng có một điểm yếu đó là sai số về lịch pháp, làm tròn số vô thưởng vô phạt nên không phải mình bạn mà rất nhiều người sai số. Các tử vi gia nói đúng 70% là vì 30% còn lại chính lá sai số. Khoa tử bình tứ trụ lại giải quyết rất tốt vấn đề này. Nên theo mình bạn hãy nhờ các thày tứ trụ luận cho nhé. Lá số tử vi của bạn không hề ứng với những gì bạn mô tả về bản thân mình, nên tuyệt nhiên không phải ls của bạn.
Nếu vậy cũng rất khó để luận đoán đc 1 lá số tử vi vì sai số về lịch pháp ko phải ai cũng biết
Bạn có thể cho mình đôi lời về lá số của mình ứng với giờ sinh là giờ Tỵ ko
Hình ảnh
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

@ phan87

Mình có lời mời dành cho bạn chủ topic sang bên kia topic của mình, lúc nào rảnh rỗi và tĩnh tâm, mình sẽ xem và giúp đỡ.
Link topic: hoi-tu-vi/topic-tham-khao-luan-giai-voi ... 1-190.html

Khi bạn cung cấp đủ các thông tin cá nhân(bản thân, gia đình, hiện tại công việc, tình duyên.... Nói chung càng nhiều càng tốt càng có cơ sở để luận giải) , cùng vận hạn 3nam gần nhất (2016/2017/2018), chỉ tay trái phải, khuôn mặt ( hình ảnh phải rõ ràng khi phóng to không bị nhòe mờ) . Gửi hết toàn bộ thông tin, chỉ tay,nhân tướng sang topic bên kia của mình để mình lấy làm nghiệm lý cho bản thân và thế hệ sau tham khảo thêm. Mình sẽ xem bằng TÂM ....

Thân!!!

P/S: CHỈ TAY VÀ KHUÔN MẶT THAM KHẢO HÌNH ẢNH MÌNH GỬI LÊN NHỜ XEM, NẾU NGẠI CÓ THỂ GỬI VÀO HỘP THƯ.
LINK DẪN THAM KHẢO CHỈ TAY, NHÂN TƯỚNG MÌNH NHỜ XEM : hoi-tuong-chu/buon-qua-tim-niem-vui-t106332.html
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”