Sưu tầm những lá số hiếm, lạ có thật!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Sưu tầm những lá số hiếm, lạ có thật!

Gửi bài gửi bởi Khúc Vũ »

Mình muốn sưu tầm những lá số hiếm lạ, có thật ngoài đời...mục đích để các bạn giao lưu tìm hiểu trong học thuật, khi gặp những trường hợp như thế này không bỡ ngỡ. Đầu tiên mình xin cung cấp hai lá số sau:

1/ Nữ đại gia 4.500 tỷ:
- cao: tầm 1,55m, hơi gầy
- mắt to
- tính tình quyết đoán (mí đứa em sợ nữ hơn phụ mẫu)
- thích trà sữa...làm việc vào ban đêm.
- làm chủ quán cfe nổi tiếng ở q1...năm 14 - 15 tuổi gì đó.
- Có gần 20 xe oto các loại...cả siêu xe
- Đất đai nhiều vô kể
https://nhadautu.vn/ba-chu-moi-cua-du-a ... 18996.html

( Đây là cách cục Nghịch Thủy Kị, là 1 cách cục quý trong tử vi , điều kiện là cung có hoa kị gốc năm sinh không được tự hóa , can cung đối phi hóa kị sang cung đối diện gặp kị gốc năm sinh bật ngược lại . )

Bạn The Linh luận:

Thật ra nói hư cũng không đúng, chuyện tình cảm của chị này cũng kiểu kẻ tình ta nguyện thôi.

Nói kẻ tính ta nguyện là bởi mệnh ở thể thai phục vượng tướng thêm quang quý Di cung vô sát kỵ tinh, nhắn tới vô sát kỵ tinh là để giải thích tính chất “kẻ tình ta nguyện”, bởi có quang quý nên cũng là cái nghiệp duyên phải trả. Lại trong thế Thiên la địa võng nên dù không muốn thế cũng phải thế.

Còn nói tới tuổi này chưa chồng cũng là do chị này, một phần bởi cách cục nói trên đã là khiến đường hôn nhân lắm rối ren rồi. Phần khác mệnh Thiên đồng(h) linh kỵ thì đa nghi dễ yêu dễ chán ham vui.

Còn Mệnh này đúng là Đại gia BDS thật. Thiên Phủ cư điền, Thiên Phủ là tượng cái kho, nhà đất, điền sản, xí nghiệp, nhà máy, cửa hàng. Nhưng Thiên Phủ này rất sợ sát kỵ tinh xâm phạm, nếu bị xâm phạm thì thành kho rỗng, nếu sát kỵ tinh xung điền thì là tượng tặc nhân nhòm ngó.

Nên thành ra Thiên Phủ rất thích tuần, tuần là cảnh cửa không cho của cải bên trong chảy ra, chỉ vào không ra. Ngoài ra, Thiên Phủ cư điền thêm Thai Toạ thì nhà cao cửa rộng, ngó thấy có Tuần bắc cầu từ cung Phúc vào thì ăn thêm hoá lộc.

Bản thân 2 cung Tý sửu vừa là lân cung vừa là bàng cung nên sự tương tác ảnh hưởng giữa 2 cũng này rất mạnh. Lại thêm tuần bắc cầu thì Thiên Phủ này ăn dc song lộc là hoá lộc vs lộc tồn. Vả lại tam phương Phúc Di Phối vô sát kỵ tinh nên Lộc này không bị phá cách.

Ngoài ra Thiên Phủ thai toạ, giáp tả giáp hữu giáp khoa giáp lộc thì đất đai điền sản to lớn rộng rãi, kẻ ăn người ở nhiều. Ngồi ở nhà như một bà hoàng.
Tập tin đính kèm
Ple-1.jpg (182.63 KiB) Đã xem 2062 lần
Sửa lần cuối bởi Khúc Vũ vào lúc 15:00, 04/03/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sưu tầm những lá số hiếm, lạ có thật!

2/ Lá số của bạn Quoc Long:

Lâu lắm mới gặp lá này ngoài đời...theo sách, Kình Dương cư Ngọ cùng cung với Tham Lang, tuổi Mậu Tham Lang hóa Lộc, mộc hỏa thông nhau là kỳ cách "mã đầu đới kiếm trấn ngự biên cương". Lại còn tam hóa liên châu nữa chứ! Nếu theo sách mà phán nghề nghiệp thì:

1/ Một anh là sĩ quan bộ đội biên phòng.
2/ Hai là công tác ở hải quan cửa khẩu, sân bay hay kd logisic...cái này có vẽ hợp lý hơn!
3/ Ba là trùm buôn lậu ở biên giới.

Nhưng, hãy nhìn cung phụ mẫu có khôi việt...thì cầm chắc, đương số được cha mẹ lo lắng cho ăn học đến nơi đến chốn và nâng đỡ rất chi là "trong sáng", việc "trấn biên cương" có mà mơ! Do đó, có thể thấy cách cục này, ngoài sự lo toan của cha mẹ, bản thân còn rất giỏi kế mưu, hùng tài thao lược, sự nghiệp tương lai cực lớn, tay cầm đại quyền về tài chính.

Vận trãi 31 năm qua rất đẹp...chả có gì đáng phàn nàn cả!
Tập tin đính kèm
2WZH83JS.jpg (184.09 KiB) Đã xem 2057 lần
Đầu trang

sleep_dragon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi sleep_dragon »

Xin cho hỏi có lá số này của người bạn đi coi thầy được phán là phản vi kỳ cách. Mong anh xem dùm. Xin cám ơn.

Hình ảnh
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

sleep_dragon, bạn kể sơ bộ một chút cho mọi người nghiệm nhé!
Đầu trang

sleep_dragon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Khúc Vũ đã viết: 21:55, 04/03/19 sleep_dragon, bạn kể sơ bộ một chút cho mọi người nghiệm nhé!
dạ em cũng ko biết gì về tử vi đâu ạ. chỉ nghe bạn em đi coi thầy về nghe phán vậy nên nhờ các anh chị cao nhân xem qua giúp thôi ạ.
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

sleep_dragon đã viết: 22:05, 04/03/19
Khúc Vũ đã viết: 21:55, 04/03/19 sleep_dragon, bạn kể sơ bộ một chút cho mọi người nghiệm nhé!
dạ em cũng ko biết gì về tử vi đâu ạ. chỉ nghe bạn em đi coi thầy về nghe phán vậy nên nhờ các anh chị cao nhân xem qua giúp thôi ạ.
À...tướng mạo, hoàn cảnh, gia thế, nghề nghiệp?
Đầu trang

Drtuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Drtuan »

Lá số này trước được phán vào đại vận 46 làm nên sự nghiệp phi thường trên vạn người
20 năm nữa, giao long hóa rồng .
Hình ảnh
Đầu trang

sleep_dragon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Khúc Vũ đã viết: 22:14, 04/03/19
sleep_dragon đã viết: 22:05, 04/03/19
À...tướng mạo, hoàn cảnh, gia thế, nghề nghiệp?
dạ, vóc người trung bình, học hành đàng hoàng, bố mẹ giáo viên, nghề nghiệp nhân viên văn phòng nha anh.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

sleep_dragon đã viết: 21:52, 04/03/19 Xin cho hỏi có lá số này của người bạn đi coi thầy được phán là phản vi kỳ cách. Mong anh xem dùm. Xin cám ơn.

Hình ảnh
Ls này có tiếng mà chả có miếng. Ko phải phản vi kỳ.
Đầu trang

sleep_dragon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vnfaker98 đã viết: 11:42, 06/03/19
sleep_dragon đã viết: 21:52, 04/03/19 Xin cho hỏi có lá số này của người bạn đi coi thầy được phán là phản vi kỳ cách. Mong anh xem dùm. Xin cám ơn.

Hình ảnh
Ls này có tiếng mà chả có miếng. Ko phải phản vi kỳ.
Dạ cám ơn anh, cho em hỏi là có tiếng ko có miếng theo hướng nào ạ. bạn em chỉ là nhân viên văn phòng bình thường thôi ạ :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”