Chán nản cuộc sống, muốn nghĩ học , muốn chết

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Cuocsongchanchuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chán nản cuộc sống, muốn nghĩ học , muốn chết

Gửi bài gửi bởi Cuocsongchanchuong »

Đầu trang

luc96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Chán nản cuộc sống, muốn nghĩ học , muốn chết

Gửi bài gửi bởi luc96 »

Cuocsongchanchuong đã viết: 16:25, 06/03/19 Hình ảnh
Up hộ lá số cho bạn. Mình không biết xem tử vi. Chắc bạn đang vào đại hạn thiên tướng bị triệt có nhiều khó khăn trắc trở. Cuộc sống có khó khăn, chán nản thì bạn cũng phải nghỉ đến cha mẹ, người thân mà cố gắng bạn ơi.
Đầu trang

sony_x_compact
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi sony_x_compact »

Gắng lên bạn ơi , tớ cũng 95 đây , không có gian nan vất vả thì sao mới thành người , buồn chán gì thì cứ điện về cho cha mẹ , t đang học tiếng nhật để sang đó cầy cuốc đây , ngày dc ngủ có 4 5 tiếng à , học mệt lắm mà cứ nghĩ đến người thân là có động lực à , cố lên
Đầu trang

hatter741
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hatter741 »

buồn chuyện gia đình
Đầu trang

audreychintam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi audreychintam »

Chị ơi cố lên, cuộc sống lúc thành lúc bại là chuyện đương nhiên, ai cũng phải trải qua. Trên đời nhiều người muốn sống mà không còn cơ hội để sống, nên chị đừng nghĩ quẩn, mình còn ngày mai để làm lại. Em cũng đang học, cũng từng chán học và từng muốn nghỉ học cho xong, đi làm thuê làm mướn hay đi xkld quách cho rồi, nhưng suy đi nghĩ lại đều do bản thân quá lười biếng, có cơ hội học hành tốt hơn người ta mà không biết nắm giữ, chuyện học mà không xong thì sau này sao mà lo nổi chuyện lớn hơn. Mọi sự đều do mình mà ra, nên mọi sự cũng sẽ theo ý muốn của mình mà thôi.

Chị có Khôi Việt chắc cũng áp lực vì gia đình, em cũng vậy, chị thả lỏng ra, đừng quá ép buộc bản thân. Chị còn trẻ, lại còn đang học, bây giờ mình chui rèn bản thân, mình học hỏi để sau này ra đời mình cũng không thua gì người khác. Chị lấy cái bất lợi của mình và rèn luyện nó thành cái có lợi. Có thể những người đã ra trường hơn chị về vật chất này nọ, nhưng chị đừng tự ti vì chị vẫn còn thời gian để tích luỹ những kiến thức, kỹ năng và cả ý chí để sau này mạnh mẽ hơn người khác.

Nếu mệt mỏi quá chị hãy tìm về chốn tâm linh học đạo, ngồi thiền hay tụng một thời kinh, tinh thần chị sẽ khá hơn. Hoặc chị có thể đọc một số sách để cải thiện tâm lý (như Chiến thắng trò chơi cuộc sống của Adam Khoo, cuốn sách này đã cứu em), chơi thể thao, thay đổi cách ăn uống,.. chị sẽ mau chóng biết được hướng đi của mình. Em muốn chị biết rằng ý niệm, tinh thần của chị là thứ mạnh mẽ nhất mà chị có, chị muốn mình vui vẻ hay buồn phiền, đều do suy nghĩ của bản thân mà thành.

Mong những lời này có thể giúp chị dù chỉ một chút. Đừng bỏ cuộc nhé chị.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”