Xem giúp sự nghiệp mọi người năm 2019

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
geminy
Chính thức
Chính thức

Re: Xem giúp sự nghiệp mọi người năm 2019

Gửi bài gửi bởi geminy »

Mình tập hợp danh sách các lá số đã up để bạn Oanh dễ tìm nhé:
Trang 1
1. Chu Tuấn đã luận
2. viso 222 đã luận
3. tuyetlan0203 đã luận (xem lại phản hồi)
4. Phuong1977 đã luận
5. Dieunguyet đã luận
Trang 2
6. Vô chính diệu 95
7. cuongnguyen31289
8. jane9x
9. PHUONG 123456
10. Beyond
11. Ngoc_vp
12. Stocksky
Trang 3
13. Sole
14. Hoangluan91
15. Phung Hanh
16. meodc 4 (đã luận bởi vinafaker)
17. geminy
18 thanh 163 đã luận
Trang 4
19. dung 1 đã luận
20. Co dai
Trang 5
21. duccon_cdl13
22. Hiiammia
Trang 6
23. Kamichan (đã luận bởi vinafaker)
24. shanghaha (đã luận bởi vinafaker)
25. hdh112
26. meomeo00
Trang 7
27. ivermin 1123 (đã luận bởi vinafaker)
28. khanhnh đã luận
29. cự nhật không kiếp
30. koollee
31. Vy Nguyen 0311
32. phuc 116
Trang 8
33. sucho
34. trada_dl
35. minhtung
36. namu0802
Trang 9
37. little lover 1993 (đã luận bởi vinafaker)
38. dngtrieuquan
39. VCDD
Trang 10.
40. sữa sữa
41. luc 96
Trang 11
42. sleep_dragon
43. phananh090195
(Tạm thời không up tiếp ls)
Đầu trang

khanhnh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi khanhnh »

Oanhvb đã viết: 11:56, 12/03/19 Anh Khanhnh thân mến,

Về tử vi có lẽ có nhiều người xem cho anh rồi, và chắc anh còn siêu hơn em. Ở đây em chỉ phân tích về ls bát tự để so sánh với tử vi để anh chiêm nghiệm.

Bát tự: canh ngọ - bính tuất - mậu thân - nhâm tuất

Anh sinh ngày 10-10 vừa vào tiết hàn lộ, thì mậu nắm lệnh, nhưng tân lại nắm quyền - đây là điểm rất quan trọng của bát tự này. Bát tự có xu thế thân dậu tân trong tuất hội kim cục.
Ngọ bính mậu tuất tuất, thì thổ vượng. Bát tự này thành cách thân vượng thương vượng, tài nhược.

Bát tự thương vượng, chính là cách cục vũ phá linh hỏa ở bên tử vi, cụ thể là:
- anh rất cá tính, không phải nói đùa nhưng anh nói tao gặp mày tao vả cho mấy vả, là anh làm thật.
- thương quan vượng, tuy rất sáng tạo và tài hoa, nhưng cái tôi rất lớn, đối tác hay anh em quan hệ ông giỏi thì tôi phục không hơn tôi là tôi không chịu, thậm chí là phâ bĩnh.
- anh thường không thích công việc gò bó, không thích đánh vật với các con số.
- và thương thì khắc sát, thân vượng, thì sự nghiệp tất nhiều thăng trầm.

Về hành thủy của tứ trụ này: nhâm thủy thấu trụ giờ nhưng tọa tuất, thì nhâm lực rất yếu. Vậy nên xem cát hung thì lấy thủy để xem. Thủy là tài, là bố, là tiền bạc và là bạn đời, đồng thời là tinh khí.
- thủy nhược bị khắc nặng, thì bản thân sẽ khắc bố. 2 vận thiếu niên và trung niên tại trụ năm và tháng không có thủy, thì vận của bố không cát,may 2 đại vận của anh Đinh Hợi, mậu tý là đất thủy, nhưng bị đinh mậu khắc thủy, thì bố anh làm ăn, sức khỏe hung cát đan xen, khi nóng khi lạnh.
- về tình duyên: tử vi tứ trụ của anh y trang như nhau. Tổ hợp tinhg duyên gồm mệnh vũ phá linh hỏa, phối phúc kình kiếp, nô hình. Thì nguyên tổ hợp này tình duyên không thể thuận toại được.do vận đến đất thủy, thì những năm thủy đến thì tình duyên đến (vid dụ 2012, 2013). Nhưng đinh mậu vẫn có ý phá.
Thực chất ls này lập gia đạo sớm cũng dễ nửa đường đứt ghánh. Tứ trụ thì nhìn thấy muộn cả vợ lẫn con. Năm 2019 kỷ hợi là thủy đến, nếu anh đang phòng không năm nay tình duyên sẽ đến. Vận hiện nay kỷ sửu cũng chủ bất thuận tình duyên. Vợ anh sẽ ít hơn anh vài tuổi,người đẫy đà, tính tình vui vẻ, hơi chậm. Anh lây vợ sẽ khá hơn đấy.
-về bệnh tật: anh nên cẩn thận bệnh hô hấp, dạ dày và đặc biệt là chức năng thân. Anh sẽ " mãn kinh" sớm đấy. Món kia anh cũng không xung mãn lắm đâu, chịu khó uống đông trùng hạ thảo vào nhé.

- về mấy cung khác: Điền sản sẽ được kế thừa từ các bậc tiền bối. Tử tức: chậm muộn con, con đi xa. Phúc: có người trong họ chết trẻ, trong họ dễ có hiện tượng góa chồng, góa vợ. Bạn bè: không nhờ được bạn bè dễ bị bạm bè lợi dụng.

- năm 2018 mậu tuất: năm nay xấu nhất trong mấy năm qua, tiền bạc hao tán, kiếm không ra, trong đại gia đình có nhiều điều bât như ý, anh em bất hòa, tình duyên móm sức khỏe không tốt, hay thấy đau bao tử, ngú hay gặp ác mộng.

Anh hồi đáp đúng sai thoải mái nhé.
Em mất luoin buổi sáng xem cho anh đấy.

Hi bạn , cám ơn bạn đã bỏ thời gian ra để luận giải giúp mình

Toàn bộ các phần trên đều đúng , từ phần 2018 trở đi thì sự việc 2018 là năm mình kiếm đc khá nhiều tiền , tuy nhiên là theo kiểu kiếm đc tiền ko thấy tiền đâu là vì mình đầu tư hết tiền mua cổ phiếu của công ty và tới tháng 7 năm nay sẽ bán đc thu tiền về , lấy tiền lãi của cái này để nuôi cái khác và lại xoay vòng sang nuôi cái khác nữa , anh em cũng bình thường ko tới nỗi bất hòa , tình duyên thì nhiều người tán mình nhưng mình từ chối , 2018 tháng 7 có mất xe và tháng 3 2019 công an báo tìm đc xe và lên nhận lại xe

2019 thì mình vừa nộp đơn nghỉ việc , 1 là muốn chuyển công việc tìm cơ hội và hướng đi mới , 2 là muốn tự kinh doanh làm chủ hơn là đi làm công ăn lương , công việc ở công ty cũ khi mình nghỉ thì cũng kiếm đc rất khá , 3 năm 2016 2017 2018 đều là 3 năm mình kiếm đc , năm 2019 thì chưa biết thế nào , còn vấn đề chuyện đó thì mình cũng khá khỏe :D . Vấn đề tình duyên thì có thể do già rồi nên khó tính , ai tỏ tình cũng từ chối và thấy ko ưng .

Mình tự xem cho mình thì thấy năm nay có bộ tam minh đào hồng hỉ song hao báo hiệu năm nay sẽ có tình duyên và kết hôn , lưu thái tuế tại mệnh thì năm nay mình sẽ có rất nhiều thay đổi lớn từ công việc tới tình cảm , nhưng mà nhiều khi tự xem cho mình thì thấy cũng ko thể chính xác đc vì ko muốn tin vào cái xấu :D

Giờ cái mình quan tâm nhất vẫn là vấn đề sự nghiệp 2019 sẽ thế nào khi mà mình vừa nộp đơn nghỉ việc và vấn đề tình cảm ở năm 2019 sẽ thế nào. Còn vấn đề xa xôi hơn thì có lẽ chưa thể nói trước đc vì nó là những biến số xuất phát từ năm nay mà ra. Bạn có thể xem giúp mình sự nghiệp và tình cảm năm nay và nếu theo mệnh mình thì làm ngành nghề gì sẽ hợp ko , hiện tại mình đang làm truyền thông vì quan của mình toàn đào hồng hỉ. Mình cũng muốn có 1 định hướng rõ ràng để vạch ra lộ trình ngay từ bây giờ để phát triển mạnh vào năm nay.

Cám ơn bạn nhiều nha
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

geminy đã viết: 21:25, 11/03/19 Chào em Oanh,

Chị lận đận mọi thứ, nhiều khi ăn cơm chan nước mắt đến giờ được gần 9,5 năm từ 2010 (nguyên khởi phải từ 2009). Mặc dù đại hạn xấu nhất của chị từ năm 35 - 45 tuổi (phải là 2012-2022 mới đúng nhỉ).
Em xem giúp chị năm nay có đỡ hơn về công việc, tài chính không nhé. Cảm ơn em nhiều.
Hình ảnh
Đầu trang

cangu_vuotdaiduong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi cangu_vuotdaiduong »

Oanhvb đã viết: 14:57, 11/03/19 Trước hết, cho phép nhà em xin được kính chào các quý Ông bà, cô bác, anh chị em trong diễn đàn.
Mỗi dịp tết đến xuân về, thì nhu cầu xem số lại tăng vọt. Âu cũng là khó khăn bế tắc mà muốn tìm đến huyền học mong đón lành tránh dữ.
Em hiểu rằng, mọi người cũng là khó khăn bế tắc mới phải lên diễn đàn nhờ xem số miễn phí. Tuy vậy, thừa đục thả câu, nhiều người gạ gẫm bói toán thu phí là rất tội cho người nghèo muốn được coi số. Có lẽ anh chị em tiền bạc rủng rỉnh thì đã qua các thày bói chuyên nghiệp xem rồi.

Nay em xin mở topic này xem giúp mọi người, và em chỉ xem về sự nghiệp, và cũng chỉ xem cho những người thật sự cần thiết xem.

Cách luận của em như sau:

1- Luận qua về tổng thể ls.
2- Luận qua vận hạn quá khứ.
3- Nếu luận thấy ứng mới luận tương lai.
4- Xem xét trả lời 1 câu hỏi thêm của đương số.

Kính mong các Quý ông bà, cô bác, anh chị từ bi hỷ xả tạo điều kiện cho đệ tử giúp mọi người đang khó khăn bế tắc.
Kính thư!
E chào chị :)
Cảm ơn chị đã dành thời gian xem cho Mng nhé.
Em đang có chút hoang mang. E mới nhảy qua cty này được 8 tháng. E thấy e ngu đi. Thụ động. Ko chuyên nghiệp lên dc. Nhưng lại khiến e cư xử mềm mỏng khéo léo hơn. Em ko biết có nên nhảy ko. Vì cũng chưa tìm dc cv khác. Nhưng e cứ thấy bối rối. Dạ e cảm ơn c nhiu nha. :))))
Hình ảnh
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

geminy đã viết: 21:25, 11/03/19
Chào chị genny
Em thật mến mộ chị qua cách hành văn và rõ ràng lớp nang cũng đủ cho thấy đc phần nào con người chị.
Lá số chị em cũng có xem nhưng chưa có dịp phản hồi mong chị thông cảm.

Nữ mậu ngọ đc bộ tử tướng cư thìn là người kẻ cả lại ở thế tang tuế điếu nên hay phải lo toan cho gia đình và kể cả là anh chị em trong nhà.

Thân cư quan đc liêm trinh đóng đắc cách cho người mệnh hỏa mà liêm trinh chủ liêm chính ngay thẳng nên làm gì cũng rõ ràng rành mạch tuy có lúc nóng nảy nhưng mừng gặp đc văn xương là sao chủ học hành đi cùng nên cũng chả mất lòng ai.

Hơn nữa liêm còn chủ nghèo khó nên em nghĩ thủa nhỏ chị cũng vất vả chứ cũng ko đc sung sướng mặc dù cha mẹ cũng là người có tiền chứ ko phải hạng nghèo khó ( lương lộc ).

Nhưng tiếc tài vũ phủ là 2 đại tài tinh lại ngộ tuần triệt làm cho túi tiền có khi lũng đáy và đành để lại 2 khóc than luyến tiếc ( thiên khốc thiên hư)

Nhìn vào lá số thì em nghĩ cái thời vàng son của chị của chị đã qua rồi khi bước vào đại vận cung dần có tham hóa lộc và bước vào đại vận cung sửu là khó khăn bế tắc, không những về kinh tế mà chuyện gia đạo cũng bất hòa (âm dương ngộ hình kiếp)

Cảnh tử tướng ngộ tuần triệt lại gặp phải hình kiếp thì lhacs nào vua bị phế ngôi lại gặp cảnh hung đồ địa kiếp. Đại vận này nếu chị đầu tư làm ăn sẽ thua nỗ vsf nợ nần..dễ bị gạt tiền mà mang họa..hơn nữa ách cung có hỏa hãm dễ làm cho mình stress nặng mà điên loạn.

Năm nay tiểu hạn đến cung ách có hỏa tinh hãm lại có lưu thái tuế
L.đại hạn vào cung bào có cơ cự kỵ đào
Lưu kình hổ xung chiếu gốc đại vận
Thì năm.nay làm ăn hết sức cẩn thận , dễ thị phi kiện tụng lắm, chuyện gia đình cũng gặp nhiều phiền toái mà thần kinh căng thẳng.

Vài dòng đến chị.
Kính.
Đầu trang

Nguyen Dan Phuong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyen Dan Phuong »

Dạ nhờ chị xem giúp em về công việc năm nay của em như thế nào ạ. Em sắp ra trường mà tương lai mông lung quá :((
Tập tin đính kèm
Phuong1.jpg (181.96 KiB) Đã xem 848 lần
Đầu trang

geminy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi geminy »

vnfaker98 đã viết: 20:45, 12/03/19 Chào chị genny
Em thật mến mộ chị qua cách hành văn và rõ ràng lớp nang cũng đủ cho thấy đc phần nào con người chị.
Cảm ơn em vnfaker nhiều nhé. Ngoài phần tính cách đúng 1 phần, phần sau chưa được chính xác cho lắm. Hihi.

Chị đăng ls vào topic của em Oanh xinh đẹp nên rất mong nhận được bình giải của em ý, chắc cũng giống như nhiều bạn ở đây. Vì thế chị có note bên cạnh phần danh sách để em Oanh xem lại giúp cho tất cả mọi người. Mong em vinafaker hoan hỉ, hỉ xả cho mong chờ của chị và mọi người nhé.

Rất mong được em Oanh chiếu cố.
Đầu trang

beyond
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi beyond »

beyond đã viết: 17:54, 11/03/19 Chào Oanh,
Nhờ Oanh xem giúp hạn tình duyên nhé! Nếu có thể xem giúp mình liệu có chuyển việc 2019 ko?
Hình ảnh
Mình cảm ơn nhé!
Chào Oanh,
Mình up ở trang 2 mà vẫn chưa được xem. Bạn có thể xem giúp mình ko?. Mình cảm ơn bạn!
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

geminy đã viết: 21:26, 12/03/19
Chào chị.
Theo em thấy thì mọi người hỏi công việc nên hỏi vào 1 việc cụ thể như thay đổi cv năm.nay, kinh doanh hàng nào..đang làm dự án thuận lợi ko.....

Như em nếu hỏi tài bạch bảo năm nay tốt hơn năm ngoái thì em bảo : mình làm công ăn lương thì mỗi năm tăng 500k vậy có đc coi là tốt hơn ko????
Nhưng những người làm doanh nghiệp thì tốt hơn là có doanh thu hoặc có thể thua lỗ.

Nói chung phải hỏi cụ thể 1 vấn đề

Vợ em rằn mặt cấm chỉ bói toán lý số rồi. Em cũng xin dừng bước tại đây và ko viết bài trong thời gian tới.

Chúc chị luôn thuận lợi.
Thân.
Đầu trang

Oanhvb
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Oanhvb »

PHUONG123456 đã viết: 16:15, 12/03/19
Oanhvb đã viết: 14:22, 12/03/19
PHUONG123456 đã viết: 17:45, 11/03/19

Chào chị Oanh,

Em hiện đang muốn chuyển đổi công việc nhưng chưa thấy có tí cơ hội nào nhờ chị xem giúp em xem năm 2019 này em có cơ hội gì chuyển việc/ chuyển chỗ ở không ạ? Em cảm ơn chị nhiều!

Lá của em đây chị ạ:
Hình ảnh

Nhờ chị up thêm ls tứ trụ.
Ls của chị em sẽ xem kỹ giúp chị.
Dạ lá số tứ trụ của em đây chị, nhờ chị xem giúp em nhé ! :)

Hình ảnh
Chào chị,
Em đang bế tắc ở ls của chị đây. Em xin luận vài nét chính, rồi sẽ luận chính thức nhé:
- chị học giỏi? Và tham vọng?
- chị khá xinh đẹp?
- chị giỏi ăn nói? Học nghiệp cũng chủ về ăn nói sáng tạo? Hoặc trong lĩnh vực sinh, y dược?
- chị yêu rất sớm?
- hiện chị đã rời xa quê hương, có thể chị đang sống ở nước ngoài? Đi năm 2005 hoặc 2007?
- năm 2018 nhìn chung cv kém hơn năm 2017?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”