Xem giúp sự nghiệp mọi người năm 2019

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Oanhvb
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Xem giúp sự nghiệp mọi người năm 2019

Gửi bài gửi bởi Oanhvb »

khanhnh đã viết: 20:05, 12/03/19
Oanhvb đã viết: 11:56, 12/03/19 Anh Khanhnh thân mến,

Về tử vi có lẽ có nhiều người xem cho anh rồi, và chắc anh còn siêu hơn em. Ở đây em chỉ phân tích về ls bát tự để so sánh với tử vi để anh chiêm nghiệm.

Bát tự: canh ngọ - bính tuất - mậu thân - nhâm tuất

Anh sinh ngày 10-10 vừa vào tiết hàn lộ, thì mậu nắm lệnh, nhưng tân lại nắm quyền - đây là điểm rất quan trọng của bát tự này. Bát tự có xu thế thân dậu tân trong tuất hội kim cục.
Ngọ bính mậu tuất tuất, thì thổ vượng. Bát tự này thành cách thân vượng thương vượng, tài nhược.

Bát tự thương vượng, chính là cách cục vũ phá linh hỏa ở bên tử vi, cụ thể là:
- anh rất cá tính, không phải nói đùa nhưng anh nói tao gặp mày tao vả cho mấy vả, là anh làm thật.
- thương quan vượng, tuy rất sáng tạo và tài hoa, nhưng cái tôi rất lớn, đối tác hay anh em quan hệ ông giỏi thì tôi phục không hơn tôi là tôi không chịu, thậm chí là phâ bĩnh.
- anh thường không thích công việc gò bó, không thích đánh vật với các con số.
- và thương thì khắc sát, thân vượng, thì sự nghiệp tất nhiều thăng trầm.

Về hành thủy của tứ trụ này: nhâm thủy thấu trụ giờ nhưng tọa tuất, thì nhâm lực rất yếu. Vậy nên xem cát hung thì lấy thủy để xem. Thủy là tài, là bố, là tiền bạc và là bạn đời, đồng thời là tinh khí.
- thủy nhược bị khắc nặng, thì bản thân sẽ khắc bố. 2 vận thiếu niên và trung niên tại trụ năm và tháng không có thủy, thì vận của bố không cát,may 2 đại vận của anh Đinh Hợi, mậu tý là đất thủy, nhưng bị đinh mậu khắc thủy, thì bố anh làm ăn, sức khỏe hung cát đan xen, khi nóng khi lạnh.
- về tình duyên: tử vi tứ trụ của anh y trang như nhau. Tổ hợp tinhg duyên gồm mệnh vũ phá linh hỏa, phối phúc kình kiếp, nô hình. Thì nguyên tổ hợp này tình duyên không thể thuận toại được.do vận đến đất thủy, thì những năm thủy đến thì tình duyên đến (vid dụ 2012, 2013). Nhưng đinh mậu vẫn có ý phá.
Thực chất ls này lập gia đạo sớm cũng dễ nửa đường đứt ghánh. Tứ trụ thì nhìn thấy muộn cả vợ lẫn con. Năm 2019 kỷ hợi là thủy đến, nếu anh đang phòng không năm nay tình duyên sẽ đến. Vận hiện nay kỷ sửu cũng chủ bất thuận tình duyên. Vợ anh sẽ ít hơn anh vài tuổi,người đẫy đà, tính tình vui vẻ, hơi chậm. Anh lây vợ sẽ khá hơn đấy.
-về bệnh tật: anh nên cẩn thận bệnh hô hấp, dạ dày và đặc biệt là chức năng thân. Anh sẽ " mãn kinh" sớm đấy. Món kia anh cũng không xung mãn lắm đâu, chịu khó uống đông trùng hạ thảo vào nhé.

- về mấy cung khác: Điền sản sẽ được kế thừa từ các bậc tiền bối. Tử tức: chậm muộn con, con đi xa. Phúc: có người trong họ chết trẻ, trong họ dễ có hiện tượng góa chồng, góa vợ. Bạn bè: không nhờ được bạn bè dễ bị bạm bè lợi dụng.

- năm 2018 mậu tuất: năm nay xấu nhất trong mấy năm qua, tiền bạc hao tán, kiếm không ra, trong đại gia đình có nhiều điều bât như ý, anh em bất hòa, tình duyên móm sức khỏe không tốt, hay thấy đau bao tử, ngú hay gặp ác mộng.

Anh hồi đáp đúng sai thoải mái nhé.
Em mất luoin buổi sáng xem cho anh đấy.

Hi bạn , cám ơn bạn đã bỏ thời gian ra để luận giải giúp mình

Toàn bộ các phần trên đều đúng , từ phần 2018 trở đi thì sự việc 2018 là năm mình kiếm đc khá nhiều tiền , tuy nhiên là theo kiểu kiếm đc tiền ko thấy tiền đâu là vì mình đầu tư hết tiền mua cổ phiếu của công ty và tới tháng 7 năm nay sẽ bán đc thu tiền về , lấy tiền lãi của cái này để nuôi cái khác và lại xoay vòng sang nuôi cái khác nữa , anh em cũng bình thường ko tới nỗi bất hòa , tình duyên thì nhiều người tán mình nhưng mình từ chối , 2018 tháng 7 có mất xe và tháng 3 2019 công an báo tìm đc xe và lên nhận lại xe

2019 thì mình vừa nộp đơn nghỉ việc , 1 là muốn chuyển công việc tìm cơ hội và hướng đi mới , 2 là muốn tự kinh doanh làm chủ hơn là đi làm công ăn lương , công việc ở công ty cũ khi mình nghỉ thì cũng kiếm đc rất khá , 3 năm 2016 2017 2018 đều là 3 năm mình kiếm đc , năm 2019 thì chưa biết thế nào , còn vấn đề chuyện đó thì mình cũng khá khỏe :D . Vấn đề tình duyên thì có thể do già rồi nên khó tính , ai tỏ tình cũng từ chối và thấy ko ưng .

Mình tự xem cho mình thì thấy năm nay có bộ tam minh đào hồng hỉ song hao báo hiệu năm nay sẽ có tình duyên và kết hôn , lưu thái tuế tại mệnh thì năm nay mình sẽ có rất nhiều thay đổi lớn từ công việc tới tình cảm , nhưng mà nhiều khi tự xem cho mình thì thấy cũng ko thể chính xác đc vì ko muốn tin vào cái xấu :D

Giờ cái mình quan tâm nhất vẫn là vấn đề sự nghiệp 2019 sẽ thế nào khi mà mình vừa nộp đơn nghỉ việc và vấn đề tình cảm ở năm 2019 sẽ thế nào. Còn vấn đề xa xôi hơn thì có lẽ chưa thể nói trước đc vì nó là những biến số xuất phát từ năm nay mà ra. Bạn có thể xem giúp mình sự nghiệp và tình cảm năm nay và nếu theo mệnh mình thì làm ngành nghề gì sẽ hợp ko , hiện tại mình đang làm truyền thông vì quan của mình toàn đào hồng hỉ. Mình cũng muốn có 1 định hướng rõ ràng để vạch ra lộ trình ngay từ bây giờ để phát triển mạnh vào năm nay.

Cám ơn bạn nhiều nha
Năm 2016 và 2017 thì không nói.
Nhưng xem đi xem lại năm 2018 anb kiếm được nhiều tiền thỉ quả lạ thật.
Nếu khoản tiền này anh đầu tư mua cổ phiếu, và tháng 7 năm nay mới bán được, thì anh nên cẩn thận hao tán.
Em xem năm 2018 là năm rất xấu về mặt tiền bạc, mà lại kiếm tiền tốt thì lạ thật.
Ca này để em ngâm cứu thêm nhé.
Đầu trang

PHUONG123456
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PHUONG123456 »

Oanhvb đã viết: 05:48, 13/03/19
PHUONG123456 đã viết: 16:15, 12/03/19
Oanhvb đã viết: 14:22, 12/03/19

Nhờ chị up thêm ls tứ trụ.
Ls của chị em sẽ xem kỹ giúp chị.
Dạ lá số tứ trụ của em đây chị, nhờ chị xem giúp em nhé ! :)

Hình ảnh
Chào chị,
Em đang bế tắc ở ls của chị đây. Em xin luận vài nét chính, rồi sẽ luận chính thức nhé:
- chị học giỏi? Và tham vọng?
- chị khá xinh đẹp?
- chị giỏi ăn nói? Học nghiệp cũng chủ về ăn nói sáng tạo? Hoặc trong lĩnh vực sinh, y dược?
- chị yêu rất sớm?
- hiện chị đã rời xa quê hương, có thể chị đang sống ở nước ngoài? Đi năm 2005 hoặc 2007?
- năm 2018 nhìn chung cv kém hơn năm 2017?
Cảm ơn em đã dành thời gian luận cho chị. Chị học giỏi thì đúng, tham vọng thì cũng vừa phải. Chị trông cao ráo da trắng dễ nhìn chứ xinh đẹp lắm thì cũng ko phải. Chị ăn nói khá dễ nghe không bị mất lòng người khác, chị học về kế toán kiểm toán nhưng hiện tại chị làm kế toán ở ngân hàng. Chị yêu từ năm 18 tuổi chị cũng ko biết thế có gọi là sớm hay không :). Chị đi xa nhà học năm 2006 nhưng sau đó năm 2012 chị lai về gần nhà làm việc. Năm 2018 nhìn chung cv chị cũng tạm tạm, năm 2017 thì chị có chuyển đổi vị trí công việc, công việc trước khi chuyển thì hợp sở thích chị hơn nhưng bây giờ cũng khá quen với công việc hiện tại. Chị đang có mong muốn chuyển đổi sang một chi nhánh khác cùng hệ thống nhưng khác địa điểm vì lý do gia đình. Nhờ em xem bài luận chính thức cho chị nhé!
Đầu trang

Oanhvb
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Oanhvb »

PHUONG123456 đã viết: 07:58, 13/03/19
PHUONG123456 đã viết: 16:15, 12/03/19

Dạ lá số tứ trụ của em đây chị, nhờ chị xem giúp em nhé ! :)

Hình ảnh
Chào chị,
Em đang bế tắc ở ls của chị đây. Em xin luận vài nét chính, rồi sẽ luận chính thức nhé:
- chị khá xinh đẹp?
- chị giỏi ăn nói? Học nghiệp cũng chủ về ăn nói sáng tạo? Hoặc trong lĩnh vực sinh, y dược?
- chị yêu rất sớm?
- hiện chị đã rời xa quê hương, có thể chị đang sống ở nước ngoài? Đi năm 2005 hoặc 2007?
Cảm ơn em đã dành thời gian luận cho chị. Chị học giỏi thì đúng, tham vọng thì cũng vừa phải. Chị trông cao ráo da trắng dễ nhìn chứ xinh đẹp lắm thì cũng ko phải. Chị ăn nói khá dễ nghe không bị mất lòng người khác, chị học về kế toán kiểm toán nhưng hiện tại chị làm kế toán ở ngân hàng. Chị yêu từ năm 18 tuổi chị cũng ko biết thế có gọi là sớm hay không :). Chị đi xa nhà học năm 2006 nhưng sau đó năm 2012 chị lai về gần nhà làm việc. Năm 2018 nhìn chung cv chị cũng tạm tạm, năm 2017 thì chị có chuyển đổi vị trí công việc, công việc trước khi chuyển thì hợp sở thích chị hơn nhưng bây giờ cũng khá quen với công việc hiện tại. Chị đang có mong muốn chuyển đổi sang một chi nhánh khác cùng hệ thống nhưng khác địa điểm vì lý do gia đình. Nhờ em xem bài luận chính thức cho chị nhé!
Chồng chị là người khác quê đúng không? Lúc cưới cũng có bị phản đối không?
Năm nay chắc chắn chị thay đổi chi nhánh được. Chị làm về tín dụng à. Ls này khá đấy. Mươi năm nữa lên giám đốc chi nhánh thôi. Khỏi cần phải xem
Đầu trang

PHUONG123456
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Oanhvb đã viết: 08:04, 13/03/19

Chào chị,
- chị khá xinh đẹp?
- chị yêu rất sớm?
Năm nay chắc chắn chị thay đổi chi nhánh được. Chị làm về tín dụng à. Ls này khá đấy. Mươi năm nữa lên giám đốc chi nhánh thôi. Khỏi cần phải xem
Hihi, cảm ơn em nghe em nói mừng quá. Chồng chị là người khác quê nên chị đang muốn chuyển để gia đình quy về 1 mối, trước khi kết hôn hai bên chị cũng có phản đối khá căng thẳng nhưng sau đó mọi chuyện cũng tốt đẹp cả. Chị làm kế toán em ạ. Tức là theo như em xem thì đường quan lộc của chị cũng khá ổn phải không em? Nhưng lên giám đốc chi nhánh thì chắc không có cửa đâu em ơi, tầm từng đó năm thì trưởng phó phòng gì đó cũng là tốt rùi. Hình như cung tài của chị sao tài tinh bị không kiếp phá hết rùi nên chị không bao giờ có thể giàu được phải ko em nhỉ? Chị thấy cung điền của chị cũng khá đẹp nhưng cũng lại bị không kiếp chiếu, liệu sau này có thể có nhiều điền sản được không em nhỉ?
Đầu trang

Oanhvb
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Oanhvb »

PHUONG123456 đã viết: 08:20, 13/03/19

Hihi, cảm ơn em nghe em nói mừng quá. Chồng chị là người khác quê nên chị đang muốn chuyển để gia đình quy về 1 mối, trước khi kết hôn hai bên chị cũng có phản đối khá căng thẳng nhưng sau đó mọi chuyện cũng tốt đẹp cả. Chị làm kế toán em ạ. Tức là theo như em xem thì đường quan lộc của chị cũng khá ổn phải không em? Nhưng lên giám đốc chi nhánh thì chắc không có cửa đâu em ơi, tầm từng đó năm thì trưởng phó phòng gì đó cũng là tốt rùi. Hình như cung tài của chị sao tài tinh bị không kiếp phá hết rùi nên chị không bao giờ có thể giàu được phải ko em nhỉ? Chị thấy cung điền của chị cũng khá đẹp nhưng cũng lại bị không kiếp chiếu, liệu sau này có thể có nhiều điền sản được không em nhỉ?
Em chêu chị! Nếu chị làm ngân hàng top 4, thì muốn lên làm quan phải có quan hệ. Ls của chị sự nghiệp khá đấy.
Đầu trang

PHUONG123456
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Oanhvb đã viết: 08:55, 13/03/19

Em chêu chị! Nếu chị làm ngân hàng top 4, thì muốn lên làm quan phải có quan hệ. Ls của chị sự nghiệp khá đấy.
:) Yep, chị làm ngân hàng top 4, muốn lên thì phải có nhiều yếu tố lắm. Chị chưa khi nào được xem tứ trụ mà cũng ko biết xem tứ trụ ở đâu, tưởng sắp được em luận vài dòng về tứ trụ của chị cơ , hụt hẫng quá :(. Dù sao cũng cảm ơn em đã dành thời gian cho chị nhé! Chúc em ngày mới vui vẻ !
Đầu trang

Oanhvb
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Oanhvb »

PHUONG123456 đã viết: 09:13, 13/03/19

:) Yep, chị làm ngân hàng top 4, muốn lên thì phải có nhiều yếu tố lắm. Chị chưa khi nào được xem tứ trụ mà cũng ko biết xem tứ trụ ở đâu, tưởng sắp được em luận vài dòng về tứ trụ của chị cơ , hụt hẫng quá :(. Dù sao cũng cảm ơn em đã dành thời gian cho chị nhé! Chúc em ngày mới vui vẻ !
Luận 1 ls tứ trụ cũng mất 2h đấy chị.
Nhìn chung ls này đẹp.
Năm ni sang cn mới cv tạm thời không được ưng ý bằng cv tại cn hiện nay. Nhưng qua năm 2022-2023 sẽ có thăng tiến.
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Người ta bảo, cái cách luận hay còn gọi là văn phong thì lẫn đi đâu được.
Luận thì mang nick vio ra mà luận, anh hứa không chửi mày ngu, yên tâm
Đầu trang

PHUONG123456
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Oanhvb đã viết: 09:21, 13/03/19
PHUONG123456 đã viết: 09:13, 13/03/19
Luận 1 ls tứ trụ cũng mất 2h đấy chị.
Nhìn chung ls này đẹp.
Năm ni sang cn mới cv tạm thời không được ưng ý bằng cv tại cn hiện nay. Nhưng qua năm 2022-2023 sẽ có thăng tiến.
:-bd Chị cũng xác định trước nếu chuyển thì không được như hiện tại nhưng vì gia đình chồng con nữa, ổn định gia đình mới phấn đấu sự nghiệp được. Một lần nữa cảm ơn em nhiều nhé! Chúc em hạnh phúc và thành công! :x
Đầu trang

Oanhvb
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Oanhvb »

4pillar đã viết: 09:26, 13/03/19 Người ta bảo, cái cách luận hay còn gọi là văn phong thì lẫn đi đâu được.
Luận thì mang nick vio ra mà luận, anh hứa không chửi mày ngu, yên tâm
Hôm nay chị chưa đến ngày, quần lót chưa nhiều. Hôm sau chị gọi em Zai Kbakmd nhé.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”