Được gia đình, dòng họ, người yêu, quý mình nhưng bạn bè, xã hội kêu mình đểu tính, ích kỷ, khinh người, bẩn tính.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Được gia đình, dòng họ, người yêu, quý mình nhưng bạn bè, xã hội kêu mình đểu tính, ích kỷ, khinh người, bẩn tính.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Được gia đình, dòng họ, người yêu quý mình nhưng bạn bè, xã hội kêu mình đểu tính, ích kỷ, khinh người, bẩn tính. Sao lại có sự nhận xét khác biệt như vậy. Vậy giữa hai luồng nhận xét ý kiến thì đâu mới là tính cách thật ? Ko lẽ có người ra đời cực kỳ bẩn tính, đầy toan tính, chà đạp, ích kỷ mưu mô với thiên hạ nhưng về nhà lại sống rất tình cảm và lo cho người nhà ?

Năm 2019 cháu viên mãn về nhiều mặt trong cuộc sống: tình cảm, gia đình, dòng họ, anh em, cv chưa thấy lợi nhuận nhưng ko còn liên tục bị thua lỗ (tạm hoà vốn thôi). Từ 2019->2021 vẫn theo đúng lộ trình, khoảng 2022 cháu sẽ có số tiền tiết kiệm tầm hơn 1 tỷ từ việc cho thuê căn hộ. Đến vận 32-42 số tiền đó cũng khoảng 3-4 tỷ. Nhưng có vài điểm cháu chưa hài lòng:
1. Công việc mãi cháu ko deal đc với bọn chủ cty => có chút bực bội với bọn cty lúc đầu phỏng vấn. Nên hiện tại chưa tìm đc 1 cv ổn định để mình gắn bó lâu dài. Cháu muốn hỏi chừng nào ổn định.
2. Chồng cháu (ngyeu chắc chắn là ck) hiện giờ bên Châu Âu. Nó có nhiều tính nết cháu ko hài lòng phải nhai đi nhai lại mãi :ham chơi, ít biết lo lắng, muốn trách nhiệm phải nhắc nhở mà nói đi nói lại hoá ra nói dài nói dai. hơi thiếu ý thức cố gắng thích an nhàn hưởng thụ nhưng cũng biết thân phận, thương vợ. Nói chung thì cháu cũng yêu hắn lắm nhưng vẫn muốn tìm anh nào có nhiều tiền, có nhà to, để xứng tầm với mình hơn. (Nhưng cháu cũng hiểu là mấy thằng lắm tiền, ở nhà to, chưa chắc nó yêu thương gì mình đâu, có khi lạng quạng còn bị lừa cho 1 mớ tiền với mấy thằng rẻ rách ấy đấy. Cho nên chồng cháu là nhất. Bây giờ có chồng rồi ko để thằng nào vào mắt nữa hết, Còn thằng nào con nào lắm tiền thì tìm cách huy động vốn lấy của nó 1 mớ làm ăn xong trả lại sau.
3. Vấn đề bạn bè: Cháu hiểu sau này cháu ko có việc hợp tác đc với ai cả. Từ sau vụ bạn thân chơi phản năm 2018 và thiếu kinh nghiệm trong làm ăn thua lỗ 1 ít cháu nói thẳng nhé: hại được thì hại, đạp đc thì đạp, ko thương xót dây dưa, giao lưu với ai làm gì cả. Ko cho ko ai cái gì cả, ko có chuyện bạn thân này nọ rồi kể lể tâm sự đâu. Mà tao hại đc thì tao sẽ hại cho mày chết đấy.

Bọn nó nhận xét về cháu đúng: giàu, lắm tiền, cực kỳ sòng phẳng đến mức lạnh lùng, chơi sòng phẳng nhưng ích kỷ, khá bẩn tính với người khác.

Nói thẳng bản chất con này là khinh người, ích kỷ, bẩn tính, ko bao giờ đem 50 xu cho thiên hạ, và bọn nó cũng đừng hòng rủ rê tao đi chơi để ăn tiền tao này nọ, chứ đừng bao giờ nói tao tốt đẹp này nọ. Tiền của tao
là cho bố mẹ anh em nhà tao ăn, cho chồng con tao ăn, đéo phải đem ra đãi bôi thiên hạ.

ích kỷ và bẩn tính với nhiều thể loại nhưng kệ mình đéo sống với thiên hạ, người nhà anh em bạn bè chồng mình nó thương mình là được rồi
Tập tin đính kèm
nguoitungyeu.jpg (270.07 KiB) Đã xem 365 lần
tamam.jpg (144.39 KiB) Đã xem 365 lần
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Được gia đình, dòng họ, người yêu, quý mình nhưng bạn bè, xã hội kêu mình đểu tính, ích kỷ, khinh người, bẩn tính.

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Nhà e có điều kiện vậy mà đến 32-42 chỉ mong kiếm 3,4 tỷ thôi sao 😂
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Được gia đình, dòng họ, người yêu, quý mình nhưng bạn bè, xã hội kêu mình đểu tính, ích kỷ, khinh người, bẩn tính.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

tiền nhiều chết cũng ko thể đem theo đc anh ạ. Bao nhiêu cũng ko đủ. Hồi trước ca sĩ Wanbi tuấn anh ấy ở gần nhà em, lúc phát bệnh ung thư mẹ anh ấy chạy vạy bán nhà, cả nhà chuyển tới nhà nhỏ hơn trong hẻm sống, gom góp đc 6-7 tỷ đưa qua nước ngoài chữa bệnh, từ nam ra bắc nghe có ai chữa bệnh ung thư cũng đều cho đi, vậy mà vẫn chết thôi. Lúc anh ấy chết thì đưa tang gần chỗ em. Em thấy cuộc sống như bây giờ thật tốt đẹp, có bố mẹ, có anh em, có cậu mợ, họ hàng, có người yêu em, những người em yêu quý, có bạn em. Em chỉ muốn kiêm đủ tiền để đi du lịch, xây thêm 1 căn nhà (nhà em có đất nền biệt thự sẵn rồi), cùng lo cho cuộc sống của em với bạn em sau này, sau này nếu bạn em muốn về Châu âu sống thì em cũng muốn qua 1 nơi mới thử xem thế nào. Nhưng em vẫn muốn bạn em về Việt Nam với em hơn.

Đời người ko cần nhiều tiền làm gì cả, những giây phút bây giờ bên cạnh cha mẹ, anh em, họ hàng, người yêu của em thật đáng quý. Em cảm thấy lá số mình may mắn vì có một cung "Phúc" tốt đẹp. 30 năm đầu tiên coi như êm đềm và hạnh phúc dù có những đoạn sóng gió. Thật ra em cứ muốn mãi như thế này, vận 32-42 đúng là có tiền thật nhưng em rất lo ngại phá kiếp và thái tuế anh ạ.

một cuộc đời bình lặng đc sống bên cạnh những người thân yêu là điều tốt đẹp nhất rồi. người ngoài ko có tư cách chửi em, họ hại em thì em chà đạp họ lại thôi
Duccon_cdl13 đã viết: 11:17, 12/03/19 Nhà e có điều kiện vậy mà đến 32-42 chỉ mong kiếm 3,4 tỷ thôi sao 😂
Đầu trang

Vitoingheo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vitoingheo »

Tui thì nghĩ nếu bạn muốn có một cuộc sống thật sự an lạc thì bạn nên học thêm về Phật Pháp nữa nha bạn. Không biết là bạn có cảm thấy hiện tại bạn tuy có đầy đủ vật chất nhưng dường như trong tâm hồn suy nghĩ của bạn có đôi chỗ hơi vướng mắc mà bản thân bạn muốn gỡ nhưng chưa biết phải bắt đầu từ đâu. Qua câu chuyện, tui cảm nhận bạn là một người con hiếu thảo, biết lo nghĩ cho chồng con nhưng mà bạn có cái nhìn hơi cực đoan về những con người ngoài xã hội. Tui thông cảm với bạn là bạn đã từng bị bạn thân phản bội nên mất niềm tin vào con người, nhưng bạn ơi, ngoài những con người nham hiểm độc ác ích kỷ thì bên cạnh đó thì xã hội còn rất nhiều người thật sự cao thượng nhân hậu, giầu lòng bác ái sẵn sàng giúp đỡ, cho đi mà không cần nhận lại mặc dầu bản thân họ cũng không khá giả gì. Tui hi vọng bạn rồi sẽ gặp được một người bạn hiền, một người sẽ thay đổi làm tươi mát tâm hồn của bạn. Đối với mình thì hạnh phúc chính là làm cho người khác được hạnh phúc mà không có sự phân biệt địa vị, dân tộc, giầu sang hay nghèo hèn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”