Mệnh Cự Nhật, toàn hao bại tinh T^T

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
anhthuvn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mệnh Cự Nhật, toàn hao bại tinh T^T

Gửi bài gửi bởi anhthuvn »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:57, 19/03/19 Ls em được đó, cố gắng em nhé, có điều ra ngoài hơi cô độc, 1 mình 1 ngựa, nhưng là người nặng về gia đình , chị gái tính mạnh mẽ như nam nhi, nữ cự nhật thì hơi lệch pha tí, em trai em nói năng tốt lắm đấy, hơn đứt chị luôn :D
Dạ, thằng nhóc ngọt ngào và nịnh bợ lắm ạ, kháu khỉnh, lanh lợi, dễ thương :-bd
Công nhận là em lệch pha thiệt, nhỏ nhắn đáng yêu, có vẻ lành tính mà bên trong không phải như vậy... :))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:57, 19/03/19 Ls em được đó, cố gắng em nhé, có điều ra ngoài hơi cô độc, 1 mình 1 ngựa, nhưng là người nặng về gia đình , chị gái tính mạnh mẽ như nam nhi, nữ cự nhật thì hơi lệch pha tí, em trai em nói năng tốt lắm đấy, hơn đứt chị luôn :D
Thầy Cự Nhật nay chỉ luận cho Cự Nhật thôi ;))
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

anhthuvn đã viết: 11:01, 15/03/19 Em cũng không biết hỏi gì.... :D hehee. mọi người xem giúp em 4 năm tới em có sóng gió gì không ạ? Trong sóng gió có ai bên cạnh em ko ^^ Hiện em đang du học, tam tai diễn ra trong 4 năm đh của em. với 2020 các sao lưu tang hổ khốc hư nó lại trùng nhau hết em hơi sợ :)
cảm ơn mọi người ạ :x

À,nếu ko thì mọi người kể thử xem em là người tốt hay xấu, sự nghiệp, hay tình duyên gì đó. ai có lòng nói thì em xin nhận và cảm ơn ạ :D
Hình ảnh
Anh xem giúp em một chút nhé.

-Lá số em cung Quan can Giáp phi hoá kỵ nhập mệnh là tượng hay đổi công việc, có xu hướng nếu công việc chỉ cần có phần khiến tâm trạng-sở thích không như ý, thoải mái là lập tức muốn thay đổi.

+Quan lộc phi kỵ nhập mệnh còn biểu hiện em là người giữ tiền khá chặt. Vay tiền em rất khó :-?

+Ngoài ra Can Giáp Thái Dương hoá kỵ. Thái Dương là động tinh, khi quan lộc khiến TD hoá kỵ thì công việc tăng thêm phần vất vả bôn ba. TD còn chủ về phát tán nên khi TD hoá kỵ thì phần nhiều bởi vô tâm mà chuốc lấy oán trách thị phi. Bởi tính chất côgn việc như vậy khiến em không thoải mái nên hay có xu hướng đổi việc.

-Cung Tật ách là nơi ẩn chứa nội tâm thầm kín của ta. Cung Tật Ách can Đinh Thái Âm hoá lộc, tức phi lộc vô Phu. Thì em là người rất quan tâm, đối xử tốt với người mình yêu-chồng tương lai. Ngoài ra Thái Âm chủ về âm thầm và kín đáo, mang sắc thái đào hoa thiên về sự hưởng thụ trên phương diện lãng mạn trong tư tưởng tinh thần hơn là về hành động.

-Mệnh em can Canh phi kỵ vô Phu, cung Phu lại tự hoá kỵ, Can Canh Thiên Đồng hoá kỵ, tức em quá mức xét nét cũng như quá quan tâm tới xu hướng hưởng thụ sở thích của đối phương khiến tình cảm của đối phương thay đổi và biến thành bất lợi.

-Cũng bởi cung Phu Thiên đồng hoá kỵ xung cung Quan lộc. Tức vì chuyện tình cảm cá nhân trai gái bất như ý mà ảnh hưởng nhiều tới việc học hành-cv.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Phuc8569 đã viết: 20:25, 20/03/19
Anh em đùa nhau gì cũng dc, nhưng mà đừng thầy thầy nghe chối tai lắm e, thôi cứ anh em đi nhé :"> , gọi là thỉnh thoảng vui vui luận chơi 1,2 ls, nó cũng như kiểu khám phá, thử sức xem mình đến đâu , không kiếp mà :> :D , mà đâu phải luận mỗi cự nhật em, nhiều loại chứ
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 23:01, 20/03/19
Anh em đùa nhau gì cũng dc, nhưng mà đừng thầy thầy nghe chối tai lắm e, thôi cứ anh em đi nhé :"> , gọi là thỉnh thoảng vui vui luận chơi 1,2 ls, nó cũng như kiểu khám phá, thử sức xem mình đến đâu , không kiếp mà :> :D , mà đâu phải luận mỗi cự nhật em, nhiều loại chứ
Vụ thầy này anh Pharma bày ra mà anh , e chỉ hùa theo thôi :)) . Lướt cái thông tin cá nhân của a mà tý sặc nước :))
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Phuc8569 đã viết: 23:04, 20/03/19

Vụ thầy này anh Pharma bày ra mà anh , e chỉ hùa theo thôi :)) . Lướt cái thông tin cá nhân của a mà tý sặc nước :))
Cũng mừng là tạm thời hắn đã lặn :D , hùa theo a thì k hùa, hùa theo tên đó làm j :> . Có gì mà sặc vậy e :-?
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 23:17, 20/03/19

Cũng mừng là tạm thời hắn đã lặn :D , hùa theo a thì k hùa, hùa theo tên đó làm j :> . Có gì mà sặc vậy e :-?
Ko ngờ a cũng fan suju luôn đấy :))
Đầu trang

anhthuvn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anhthuvn »

TheLinh đã viết: 21:19, 20/03/19

Anh xem giúp em một chút nhé.

-Lá số em cung Quan can Giáp phi hoá kỵ nhập mệnh là tượng hay đổi công việc, có xu hướng nếu công việc chỉ cần có phần khiến tâm trạng-sở thích không như ý, thoải mái là lập tức muốn thay đổi.

+Quan lộc phi kỵ nhập mệnh còn biểu hiện em là người giữ tiền khá chặt. Vay tiền em rất khó :-?

+Ngoài ra Can Giáp Thái Dương hoá kỵ. Thái Dương là động tinh, khi quan lộc khiến TD hoá kỵ thì công việc tăng thêm phần vất vả bôn ba. TD còn chủ về phát tán nên khi TD hoá kỵ thì phần nhiều bởi vô tâm mà chuốc lấy oán trách thị phi. Bởi tính chất côgn việc như vậy khiến em không thoải mái nên hay có xu hướng đổi việc.

-Cung Tật ách là nơi ẩn chứa nội tâm thầm kín của ta. Cung Tật Ách can Đinh Thái Âm hoá lộc, tức phi lộc vô Phu. Thì em là người rất quan tâm, đối xử tốt với người mình yêu-chồng tương lai. Ngoài ra Thái Âm chủ về âm thầm và kín đáo, mang sắc thái đào hoa thiên về sự hưởng thụ trên phương diện lãng mạn trong tư tưởng tinh thần hơn là về hành động.

-Mệnh em can Canh phi kỵ vô Phu, cung Phu lại tự hoá kỵ, Can Canh Thiên Đồng hoá kỵ, tức em quá mức xét nét cũng như quá quan tâm tới xu hướng hưởng thụ sở thích của đối phương khiến tình cảm của đối phương thay đổi và biến thành bất lợi.

-Cũng bởi cung Phu Thiên đồng hoá kỵ xung cung Quan lộc. Tức vì chuyện tình cảm cá nhân trai gái bất như ý mà ảnh hưởng nhiều tới việc học hành-cv.
Em cảm ơn anh. Anh nói đúng thế, mặc dù toàn mấy cái xấu xấu, buồn buồn :)) Để em kể sự thật cho a nghiệm

1.
Em có thay đổi việc 2 lần đúng là vì em thấy không thoải mái và bị la mắng từ chủ quán, và một ông hách dịch. Thế thôi em nghỉ luôn và kiếm nơi khác tốt hơn. Rồi em làm từ đó tới giờ yên bình luôn ^^ Từ đó vấn đề môi trường làm việc khá là quan trọng với em, thật đáng sợ nếu làm chung với chủ hoặc cấp trên coi thường mình. Có 1 lần đồng nghiệp khinh bỉ em (vì em người nước ngoài), thì em đã chửi lại nó và mách luôn cấp trên :-bd Nhưng mà nếu cấp trên bất công thì em đành nghỉ, may là ai cũng tốt với em nên đứa kia bị đuổi.

2.
Về chuyện giữ tiền chặt cũng đúng luôn ạ. Em không bao giờ cho ai mượn tiền, bởi vì em luôn tự để dành tiền (suy nghĩ ngày nhỏ). Giờ thì em cũng có cho mượn tiền rồi, 1 đứa duy nhất :))
Đụng tới chuyện tiền với em thì mêt. Không cần phải là mượn tiền mới xích mích, mà em ở chung phòng với bạn, bạn đó đưa tiền phòng trễ em nhắc, đúng ngày đó, mà tháng nào em cũng phải nhắc. :-w Em không thích những người không rõ ràng, ko đúng hẹn trong chuyện tiền bạc ... kiểu đi chơi mà ko bỏ tiền mình ra là em cũng thấy bực rồi đó. :-w Tuy em ko bao h cho mượn tiền nhưng em có thể vui vẻ đãi bạn bè ăn món mới, hay tặng quà các dịp lễ, sinh nhật.... Có chuyện thật em cho luôn chứ không cho mượn.

3
Còn cái chuyện tình cảm... chuẩn anh ạ. Nhưng em có điều muốn hỏi là... cung Tật Ách can Đinh Thái Âm hoá lộc, tức phi lộc vô Phu. Em thích người ta thì quan tâm săn sóc y như trên. Mà những bạn thích em cũng thuộc kiểu y như vậy luôn, cũng quan tâm đến sở thích, suy nghĩ của em, dịu dàng lắm, nhưng em lại không thích ngta. Sao lạ vậy a? Sao ko phải là tình cảm quan tâm mà cả hai dành cho nhau? T^T
A ơi cho em hỏi 1 cái này thôi, em sắp gặp được chồng mình rồi đúng hong a 8-> tháng này em đào hoa một cách lạ lùng.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Phuc8569 đã viết: 23:20, 20/03/19
cự nhật không kiếp đã viết: 23:17, 20/03/19
Ko ngờ a cũng fan suju luôn đấy :))
thôi, ae mình ghé qua topic khác chém gió nhé, , ra topic xe bông cũng dc, bên đó ngoài lề nhiều, để topic này em anhthu còn hỏi mn nữa.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

anhthuvn đã viết: 00:29, 21/03/19
TheLinh đã viết: 21:19, 20/03/19

Năm nay tiểu vận của em tại cung Hợi. Tam phương có Thiên Tướng và Thiên Phủ.

Thiên Tướng là anh thanh niên trẻ chủ về giúp đỡ, nâng đỡ bảo vệ.

Thiên Phủ là anh trai già-hơn tuổi, chủ về vỗ về an ủi săn sóc, bao bọc.

Thiên Phủ hay Thiên Tướng đều là hình tượng đàn ông. Nên con gái phụ nữ khi vào vận này hay có duyên, gần gũi với người khác giới, dễ có chuyện tình cảm phát sinh. Đồng thời khi vào vận Sát Phá Tham, Tử Vi, Thái Dương.... cũng vậy bởi đó đều là các chính tinh mang hình tượng đàn ông.

Ngược lại thì đàn ông lại thích vào vận Thái Âm Thiên Đồng Thiên Lương Liêm Trinh Tham Lang là các chính tinh mang hình tượng nữ giới.

*Ngoài ra, Đại vận 10 năm của em từ 23-32t ở cung Phu Thiên Đồng Thái Âm(MV). Ngôi sao Thái Âm chủ về Nữ tính. Nên phụ nữ khi vào vận này thì bỗng nhiên tự dưng xinh đẹp ra, nữ tính hơn, hóc-môn nữ phát triển mạnh. Tuy không có tính chất gần gũi thân cận nhiều duyên với phái nam, nhưng lại có tính chất trở nên cuốn hút hơn.

.....Anh đang có việc chút, có gì nếu rảnh anh sẽ xem thêm cho em.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”