Tham Lang gặp Hỏa Linh, xin xem công việc!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tham Lang gặp Hỏa Linh, xin xem công việc!

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

tvthientuong đã viết: 17:46, 20/03/19

Miệng mồm thế này mà than khổ :D, chắc là khổ thượng lưu :-? .
Dạ, em còn đang không biết thượng lưu nó méo tròn, ngọt nhạt ra làm sao, chứ nghe bác nói thì nghe chừng khổ thượng lưu chắc cũng vui lắm 😁.

Tiếc là số em không (chưa) phải thượng lưu, nên mùi khổ nó cũng nhọc nhằn lắm bác ạ :P
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

cherry1123 đã viết: 10:21, 21/03/19
cự nhật không kiếp đã viết: 14:23, 20/03/19
Cherry quá lời rồi, tại từ trc đến giờ côg việc toàn dùng mồm nhiều hơn tay chân nên riết nhiều thành quen :)), chứ nghệ sỹ gì trời, t nói bt cũg chả hay đâu, bốc phét thì ai cũng làm dc mà :D, cherry bốc phét thêm 1 time nữa là ngang t chứ gì . Ui mà c tìm đâu dc anh chồng khéo vậy, sướng thế nhỉ, duyên số đó hả
Hehe, tớ cũng muốn "bốc phét" được như cậu lắm nhưng khả năng có hạn, chỉ biết nhờ xem lá số thôi chứ ko biết xem như cậu :D

Dù lá số của tớ có ông chồng "sợ vợ" or lá số chồng tớ có bà vợ "át chồng", tớ luôn coi chồng là Vua :)). Nói thế chứ cũng thấy may mắn, đúng là duyên số đấy cự nhật ạ. Trước tình duyên cũng lao đao lắm, nhưng chắc trời bù :)). Sau này chưa biết thế nào, nhưng cứ mưa đến đâu mát mặt đến đó đã cậu ạ
Ui, biết xem gì đâu, hehe, rảnh rảnh thử khả năng phán đoán tí, ai ngờ ăn may trúng đó c :D , thôi thì chém gió tí về ls c nhé, cung di của cậu : đi xa khá đẹp, chồng cũng lấy ở xa luôn, chồng đẹp trai, học thức cao, hiền, đứng đắn , nhanh nhẹn, đôi lúc hơi lập dị :D . Nếu cậu k nói cậu lấy chồng rồi thì kiểu gì t cũng sẽ hỏi cậu có bị anh nào lừa tình chưa đấy ( toàn anh có tiền nha =)) ), tính cách tốt , ra ngoài dc nhiều ng quý mến, giúp đỡ nhưng vì thế mà cũng lận đận tình duyên mấy phen chính vì tính cách ấy đó, cậu hợp vs nghề giảng dạy , tự tin, nói năng rất tốt , có năng khiếu ngoại ngữ hoặc làm về sáng tạo phần mềm, chứ táy máy đi kinh doanh kiểu gì cũng bị ngta lừa vì vẫn có tính nóng :D , vs lại giả dụ có tiền cũng k biết buôn gì bán gì luôn , dễ sập , chú ý khoản quản lý tiền bạc :"> , cậu có rất nhiều bạn bè là con gái, chơi khá thân. Về gia đình, cậu khắc cha hơn hoặc cha sức khỏe k tốt, hoặc có giai đoạn từng bị hao tài nặng, cha mẹ khắc khẩu, anh chị em nếu có thì quan hệ khá tốt, chỉ k hợp cha vs mẹ 1 chút, năm 2014 trong nhà c có chuyện gì k ( bố mẹ ấy ) ??
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 00:14, 22/03/19
^:)^ =D> . Phần luận đoán của cậu khá chính xác đấy (sợ dùng từ rất chính xác cậu ngại :P). Tớ nghiệm lý nè:
- đi xa khá đẹp, chồng cũng lấy ở xa luôn, chồng đẹp trai, học thức cao, hiền, đứng đắn , nhanh nhẹn, đôi lúc hơi lập dị :D . Nếu cậu k nói cậu lấy chồng rồi thì kiểu gì t cũng sẽ hỏi cậu có bị anh nào lừa tình chưa đấy ( toàn anh có tiền nha =)) ) => đúng hết, à trước khi lấy chồng thì bị lừa tình mấy lần, mà toàn vố đau

- tính cách tốt , ra ngoài dc nhiều ng quý mến, giúp đỡ nhưng vì thế mà cũng lận đận tình duyên mấy phen chính vì tính cách ấy đó=> chính xác! vì cái tội dễ tin người nên bị lừa đó cậu!

- cậu hợp vs nghề giảng dạy , tự tin, nói năng rất tốt , có năng khiếu ngoại ngữ hoặc làm về sáng tạo phần mềm, chứ táy máy đi kinh doanh kiểu gì cũng bị ngta lừa vì vẫn có tính nóng :D , vs lại giả dụ có tiền cũng k biết buôn gì bán gì luôn , dễ sập , chú ý khoản quản lý tiền bạc :"> => hihi tớ cũng có tí ngoại ngữ thôi, đủ dùng, còn sáng tạo phần mềm thì chịu :P. Cứ Vũ Tham thì cho là hợp với đi buôn nhưng mà quả thật tớ chưa bao giờ nghĩ mình buôn bán gì, chính xác là ko biết nếu đi buôn thì buôn gì :))

- cậu có rất nhiều bạn bè là con gái, chơi khá thân. => chính xác. Tớ toàn chơi với con gái không, có 1 đứa con trai duy nhất nhưng cũng coi nó là con gái luôn rồi. Nhưng tớ thấy đôi khi tớ nặng lòng với bạn bè quá. Và rồi đau buồn nhận ra vị trí của mình trong lòng người ta không như mình vọng tưởng

- cậu khắc cha hơn hoặc cha sức khỏe k tốt, hoặc có giai đoạn từng bị hao tài nặng, cha mẹ khắc khẩu, anh chị em nếu có thì quan hệ khá tốt, chỉ k hợp cha vs mẹ 1 chút, năm 2014 trong nhà c có chuyện gì k ( bố mẹ ấy ) => đúng nè, tầm năm 2008 bố tớ bị đổ bệnh kinh niên, gia đình hao tán tài của nặng, mẹ trở thành trụ cột gánh vác. Giờ thì bố mẹ bình thường, kinh tế cũng bình thường. Tớ có 1 em gái, 2 chị em khá là hòa thuận, mà nó cũng mệnh Cự Môn, mồm mép văn vở thì thôi rồi . Còn 2014 tớ không nhớ chuyện gì xảy ra với bố mẹ cả, chắc vì ko nghiêm trọng lắm nên mới quên.

Nói túm váy áo lại thì phần luận đoán của cậu càng củng cố khả năng 'bốc phét' không phải ai cũng có được đâu ;;)
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

cherry1123 đã viết: 10:08, 22/03/19
cự nhật không kiếp đã viết: 00:14, 22/03/19
^:)^ =D> . Phần luận đoán của cậu khá chính xác đấy (sợ dùng từ rất chính xác cậu ngại :P). Tớ nghiệm lý nè:
- đi xa khá đẹp, chồng cũng lấy ở xa luôn, chồng đẹp trai, học thức cao, hiền, đứng đắn , nhanh nhẹn, đôi lúc hơi lập dị . Nếu cậu k nói cậu lấy chồng rồi thì kiểu gì t cũng sẽ hỏi cậu có bị anh nào lừa tình chưa đấy ( toàn anh có tiền nha ) => đúng hết, à trước khi lấy chồng thì bị lừa tình mấy lần, mà toàn vố đau

- tính cách tốt , ra ngoài dc nhiều ng quý mến, giúp đỡ nhưng vì thế mà cũng lận đận tình duyên mấy phen chính vì tính cách ấy đó=> chính xác! vì cái tội dễ tin người nên bị lừa đó cậu!

- cậu hợp vs nghề giảng dạy , tự tin, nói năng rất tốt , có năng khiếu ngoại ngữ hoặc làm về sáng tạo phần mềm, chứ táy máy đi kinh doanh kiểu gì cũng bị ngta lừa vì vẫn có tính nóng , vs lại giả dụ có tiền cũng k biết buôn gì bán gì luôn , dễ sập , chú ý khoản quản lý tiền bạc :"> => hihi tớ cũng có tí ngoại ngữ thôi, đủ dùng, còn sáng tạo phần mềm thì chịu :P. Cứ Vũ Tham thì cho là hợp với đi buôn nhưng mà quả thật tớ chưa bao giờ nghĩ mình buôn bán gì, chính xác là ko biết nếu đi buôn thì buôn gì :))

- cậu có rất nhiều bạn bè là con gái, chơi khá thân. => chính xác. Tớ toàn chơi với con gái không, có 1 đứa con trai duy nhất nhưng cũng coi nó là con gái luôn rồi. Nhưng tớ thấy đôi khi tớ nặng lòng với bạn bè quá. Và rồi đau buồn nhận ra vị trí của mình trong lòng người ta không như mình vọng tưởng

- cậu khắc cha hơn hoặc cha sức khỏe k tốt, hoặc có giai đoạn từng bị hao tài nặng, cha mẹ khắc khẩu, anh chị em nếu có thì quan hệ khá tốt, chỉ k hợp cha vs mẹ 1 chút, năm 2014 trong nhà c có chuyện gì k ( bố mẹ ấy ) => đúng nè, tầm năm 2008 bố tớ bị đổ bệnh kinh niên, gia đình hao tán tài của nặng, mẹ trở thành trụ cột gánh vác. Giờ thì bố mẹ bình thường, kinh tế cũng bình thường. Tớ có 1 em gái, 2 chị em khá là hòa thuận, mà nó cũng mệnh Cự Môn, mồm mép văn vở thì thôi rồi . Còn 2014 tớ không nhớ chuyện gì xảy ra với bố mẹ cả, chắc vì ko nghiêm trọng lắm nên mới quên.

Nói túm váy áo lại thì phần luận đoán của cậu càng củng cố khả năng 'bốc phét' không phải ai cũng có được đâu ;;)
Giải trí, luận tí cho vui vui ấy mà , vẫn sai kia c :D. Trc c làm về j , có làm gì như là giáo viên ngoại ngữ hay kiểu như đối ngoại hoặc chăm sóc khách hàng ...gì k, tính c cũng biết pha trò đấy :D
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 01:37, 23/03/19
Giải trí, luận tí cho vui vui ấy mà , vẫn sai kia c :D. Trc c làm về j , có làm gì như là giáo viên ngoại ngữ hay kiểu như đối ngoại hoặc chăm sóc khách hàng ...gì k, tính c cũng biết pha trò đấy :D
[/quote]

Giải đoán được như thế này là tốt lắm rồi cậu :D. Tương lai sẽ xem được đến hạn phút ấy chứ ;)
Từ trước tới giờ tớ toàn làm việc với người nước ngoài thôi :P. Cậu đoán đúng rồi đấy :D
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

cherry1123 đã viết: 18:31, 23/03/19
cự nhật không kiếp đã viết: 01:37, 23/03/19
Giải đoán được như thế này là tốt lắm rồi cậu :D. Tương lai sẽ xem được đến hạn phút ấy chứ ;)
Từ trước tới giờ tớ toàn làm việc với người nước ngoài thôi :P. Cậu đoán đúng rồi đấy :D
[/quote]

, làm việc vs nước ngoài nhưng cụ thể là gì hả cherry, ls thì ổn nhưng vận chạy hơi dắt c ạ, thế này chồng càng có cơ hội được thể hiện :D , nhưng vs tính cách k dựa ai, lại có khả năng thì nhanh hết thất nghiệp thôi, chúc c sớm tìm dc việc làm mới kiếm dc nhiều xèng nhé :D , mình nghĩ sau này bố mẹ c cũng k có gì nhiều để lại cho c đâu, tiền bạc chủ yếu do 2 vợ chồng kiếm ( nhưng cả 2 ng đều sẽ k thích làm kinh doanh :> )
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 23:33, 23/03/19

, làm việc vs nước ngoài nhưng cụ thể là gì hả cherry, ls thì ổn nhưng vận chạy hơi dắt c ạ, thế này chồng càng có cơ hội được thể hiện :D , nhưng vs tính cách k dựa ai, lại có khả năng thì nhanh hết thất nghiệp thôi, chúc c sớm tìm dc việc làm mới kiếm dc nhiều xèng nhé :D , mình nghĩ sau này bố mẹ c cũng k có gì nhiều để lại cho c đâu, tiền bạc chủ yếu do 2 vợ chồng kiếm ( nhưng cả 2 ng đều sẽ k thích làm kinh doanh :> )
Trước tớ làm nghiên cứu phát triển sản phẩm y tế, sau tớ đi học lên, giờ thì chuẩn bị thất học và thất nghiệp :P
Tớ chỉ cần kiếm được việc, ít tiền cũng được, ko thất nghiệp là vui rồi 😂.
Từ trước tới giờ tớ chưa phải dựa dẫm ai cả, nhưng giờ có chồng, dựa tí cũng ko sao nhỉ :P. Thôi phận nữ nhi, chồng thể hiện được thì cứ để chồng thể hiện tới bến, tớ càng thích :))
Ừ, bố mẹ tớ cũng chả có tài sản gì đâu nên tớ xác định là ko có thừa kế này nọ rồi :P. Lại nói chuyện kinh doanh, có đợt vợ chồng tớ tập tọe bán đồ ăn (kiểu ai đặt hàng thì làm) , được 2 bữa thấy oải quá, vừa lười vừa ngại thế là tan tành sự nghiệp kinh doanh :))

Cho tớ hỏi 1 câu nữa được ko cự nhật? Cậu có thể xem năm nào tớ có khả năng có em bé? Tớ thấy sang năm hạn ở mệnh, có thai, long, phượng ,hổ cái liệu có gì ko nhỉ?
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

[/quote]
Trước tớ làm nghiên cứu phát triển sản phẩm y tế, sau tớ đi học lên, giờ thì chuẩn bị thất học và thất nghiệp :P
Tớ chỉ cần kiếm được việc, ít tiền cũng được, ko thất nghiệp là vui rồi 😂.
Từ trước tới giờ tớ chưa phải dựa dẫm ai cả, nhưng giờ có chồng, dựa tí cũng ko sao nhỉ :P. Thôi phận nữ nhi, chồng thể hiện được thì cứ để chồng thể hiện tới bến, tớ càng thích :))
Ừ, bố mẹ tớ cũng chả có tài sản gì đâu nên tớ xác định là ko có thừa kế này nọ rồi :P. Lại nói chuyện kinh doanh, có đợt vợ chồng tớ tập tọe bán đồ ăn (kiểu ai đặt hàng thì làm) , được 2 bữa thấy oải quá, vừa lười vừa ngại thế là tan tành sự nghiệp kinh doanh :))

Cho tớ hỏi 1 câu nữa được ko cự nhật? Cậu có thể xem năm nào tớ có khả năng có em bé? Tớ thấy sang năm hạn ở mệnh, có thai, long, phượng ,hổ cái liệu có gì ko nhỉ?
[/quote]

Ls c k thất nghiệp lâu đâu bởi vì ls này k có dấu hiệu mất phương hướng :D, lúc khó khăn tạm thời dựa chồng tí cũng k sao, anh chồng này dễ cai trị mà :)). Như năm nay vẫn hoàn toàn có thể có em bé dc mà c, 2 vợ chồng c lấy nhau mấy năm rồi, c đã đi khám bác sỹ bao giờ chưa ? C nhé chứ k phải chồng
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 21:06, 24/03/19

Ls c k thất nghiệp lâu đâu bởi vì ls này k có dấu hiệu mất phương hướng :D, lúc khó khăn tạm thời dựa chồng tí cũng k sao, anh chồng này dễ cai trị mà :)). Như năm nay vẫn hoàn toàn có thể có em bé dc mà c, 2 vợ chồng c lấy nhau mấy năm rồi, c đã đi khám bác sỹ bao giờ chưa ? C nhé chứ k phải chồng
Nghe cậu nói tớ cũng phấn khởi tí :D
Tớ lấy chồng được gần 2 năm rồi, thực ra cũng kế hoạch chưa có em bé, tớ chỉ đi khám sk định kì, bác sĩ bảo bình thường. Nhưng tại tớ thấy cung tử tức của tớ nhiều sao xấu nên chắc có em bé cũng vất vả :-s.
Năm nay thì tớ chưa biết vì vợ chồng ở xa nhau, mà cậu nói chồng ngoan nên tớ cũng tạm yên tâm ổng ko léng phéng =))
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

cherry1123 đã viết: 07:02, 25/03/19
cự nhật không kiếp đã viết: 21:06, 24/03/19

Nghe cậu nói tớ cũng phấn khởi tí :D
Tớ lấy chồng được gần 2 năm rồi, thực ra cũng kế hoạch chưa có em bé, tớ chỉ đi khám sk định kì, bác sĩ bảo bình thường. Nhưng tại tớ thấy cung tử tức của tớ nhiều sao xấu nên chắc có em bé cũng vất vả :-s.
Năm nay thì tớ chưa biết vì vợ chồng ở xa nhau, mà cậu nói chồng ngoan nên tớ cũng tạm yên tâm ổng ko léng phéng =))
Chồng c làm ở xa hay đi công tác , ở xa lo chứ, ngoan nhưng mà ngoài tầm kiểm soát là vẫn lo, sau này t phải học anh chồng của c, cứ đi công tác :> , cho vợ ở nhà khóc nhớ đến hết hơi thì thôi =)), khóc phát nào chưa cherry :"> , ls c nó hơi khó, vs lại 1 chút ảnh hưởng từ sức khỏe của c, nhưng c bảo sk bình thường thì chắc là k phải rồi, năm nay năm sau hoàn toàn có dc, con cái là của ông trời cho mà, c cứ đợi chồng về rồi tính, t thì riêng hôn nhân và con cái vs t là tùy duyên nên rất thoải mái, k nghĩ, và chưa bao giờ thắc mắc mấy cái này từ hồi biết đến huyền học :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”