Mọi người cho em/cháu hỏi về tình hình sức khoẻ của bố mẹ ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ciaoca
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mọi người cho em/cháu hỏi về tình hình sức khoẻ của bố mẹ ạ

Gửi bài gửi bởi ciaoca »

Dạ như tiêu đề, em/cháu muốn hỏi về tình hình sức khoẻ của bố mẹ trong năm nay và nếu có thể trong mấy năm tới nữa thì tốt ạ. Bố mẹ không nhớ giờ sinh, nhưng chắc qua lá số của em/cháu thì vẫn xem được phần nào đúng không ạ? Do bố mẹ em/cháu tuổi đã khá cao nên gần đây mấy chị em khá lo lắng. Mong mọi người xem giúp ạ.
Em/cháu chân thành cảm ơn!

Hình ảnh
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mọi người cho em/cháu hỏi về tình hình sức khoẻ của bố mẹ ạ

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

ciaoca đã viết: 18:22, 21/03/19 Dạ như tiêu đề, em/cháu muốn hỏi về tình hình sức khoẻ của bố mẹ trong năm nay và nếu có thể trong mấy năm tới nữa thì tốt ạ. Bố mẹ không nhớ giờ sinh, nhưng chắc qua lá số của em/cháu thì vẫn xem được phần nào đúng không ạ? Do bố mẹ em/cháu tuổi đã khá cao nên gần đây mấy chị em khá lo lắng. Mong mọi người xem giúp ạ.
Em/cháu chân thành cảm ơn!

Hình ảnh
Không xem được.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Theo a thù năm nay bố mẹ em chắc ko sao? Ko biết bme em.năm.nay bao tuổi??

Cha mẹ em trc khả giả? Mẹ khá đẹp gái và quán xuyến gia đình.
Số em dễ khắc bố mẹ và có thể sớm xa cách 1 trong 2 song thân.
Nhưng sống chết là chuyện tối thượng của thiên hậu và ai cũng phải chết...
Lá số của em là nữ thì ngoài đời ăn nói dễ nghe lắm lại đứng đắn...
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

năm nay sức khỏe cha mẹ bạn sẽ tốt hơn, nhưng về bạn lại phải chú ý về bản thân hơn, sức khỏe, đi lại ... Ls bạn nhìn qua thấy khá vất vả , bươn trải xa nhà sớm, tuy thông minh, có nghị lực, có học hành bằng cấp, nhưng cuộc sống k suôn sẻ, học nhưng vận dụng thực tế thì k nhiều hay đúng hơn khá ít, tính cách có phần hướng nội ( k tốt ), bởi vì bạn có duyên vs bên ngoài, ra ngoài đi xa hay dc giúp, nếu có anh chị em thì đông và rất yêu thương nhau, sẽ có ng khá hơn bạn , nhưng sẽ có ng k tốt hoặc bị vấn đề về sức khỏe ? Nhưng nhìn chung là ls này ưu điểm là ở khoản anh chị em tốt hoặc anh chị em có cuộc sống ổn định ( nếu có )
Đầu trang

ciaoca
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ciaoca »

huynh19 đã viết: 19:25, 21/03/19 Không xem được.
Dạ em sẽ thử hỏi lại giờ sinh của mẹ, chứ bố em thì chịu thật vì hồi trước ông bà chỉ chọn 1 ngày để làm giấy khai sinh chứ giờ hỏi ko ai nhớ ngày nào cả.
vnfaker98 đã viết: 23:30, 21/03/19 Theo a thù năm nay bố mẹ em chắc ko sao? Ko biết bme em.năm.nay bao tuổi??

Cha mẹ em trc khả giả? Mẹ khá đẹp gái và quán xuyến gia đình.
Số em dễ khắc bố mẹ và có thể sớm xa cách 1 trong 2 song thân.
Nhưng sống chết là chuyện tối thượng của thiên hậu và ai cũng phải chết...
Lá số của em là nữ thì ngoài đời ăn nói dễ nghe lắm lại đứng đắn...
Bố em năm nay 71, còn mẹ em 62 ạ. Anh nói đúng ạ, mẹ em đẹp và tháo vát lắm, ngoại giao chủ yếu là mẹ mặc dù về chức vụ thì bố em nhỉnh hơn :D đấy là hồi trước còn giờ cả 2 cụ cùng nghỉ hưu rồi. Vì từ đầu năm nay mẹ em ốm liên tục mấy trận liền, mà khá nặng, nên em cũng hơi lo. Bố thì vẫn thể dục thể thao, nhưng cũng ko được như trước.

Em cũng ko biết có phải em khắc mẹ ko nữa, nhưng em để ý lần nào em về thăm nhà là mẹ em cũng ốm một trận?! Trước em đi học đi làm xa, hơn 1 năm nay về ở cùng bố mẹ thì thấy mẹ yếu hẳn. Anh nói thế khéo số em khắc thật ạ?
cự nhật không kiếp đã viết: 01:14, 22/03/19 năm nay sức khỏe cha mẹ bạn sẽ tốt hơn, nhưng về bạn lại phải chú ý về bản thân hơn, sức khỏe, đi lại ... Ls bạn nhìn qua thấy khá vất vả , bươn trải xa nhà sớm, tuy thông minh, có nghị lực, có học hành bằng cấp, nhưng cuộc sống k suôn sẻ, học nhưng vận dụng thực tế thì k nhiều hay đúng hơn khá ít, tính cách có phần hướng nội ( k tốt ), bởi vì bạn có duyên vs bên ngoài, ra ngoài đi xa hay dc giúp, nếu có anh chị em thì đông và rất yêu thương nhau, sẽ có ng khá hơn bạn , nhưng sẽ có ng k tốt hoặc bị vấn đề về sức khỏe ? Nhưng nhìn chung là ls này ưu điểm là ở khoản anh chị em tốt hoặc anh chị em có cuộc sống ổn định ( nếu có )
Dạ (ko biết anh hay chị), đúng là khoảng 3 4 năm gần đây em đen quá đen, ko biết khi nào vận mới khá hơn chứ thật sự đến giờ em cũng ko hiểu còn đủ sức gồng gánh ko nữa. Em thấy em kiểu nửa nọ nửa kia, cũng hay cuồng chân thích đi lại thích gặp gỡ giao lưu, nhưng nhiều khi cũng muốn xoã hết mình mà có cái gì nó cứ ngăn mình lại.

Em có 1 chị gái, nghe mẹ em kể sau đấy mẹ bị hỏng 1 lần, rồi đến em. Chị em em rất tình cảm. Chị em hiện nay vẫn còn vất vả nhưng đã bắt đầu ổn định dần. Khách quan mà nói thì chị em từ bé đến lớn đều hơn em mọi mặt, ngoại hình lẫn tính nết, và cuộc sống bình yên hơn nữa :)
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Về nghề nghiệp có thể em làm giáo viên hay các nghành liên quan đến viết lách như báo chí luật.
Hơn nữa em mệnh kim sợ hỏa linh lắm đấy..
Em cần đề phòng các bệnh bề phổi hay họng như viêm họng.
Đường tình duyên cũng ko dễ dàng gì.

Vài hàng võ đoán.
Đầu trang

ciaoca
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ciaoca »

vnfaker98 đã viết: 09:20, 22/03/19 Về nghề nghiệp có thể em làm giáo viên hay các nghành liên quan đến viết lách như báo chí luật.
Hơn nữa em mệnh kim sợ hỏa linh lắm đấy..
Em cần đề phòng các bệnh bề phổi hay họng như viêm họng.
Đường tình duyên cũng ko dễ dàng gì.

Vài hàng võ đoán.
Nhà em nhiều người theo nghề giáo nhưng em lại không ạ. Từ hồi đi học em đã thích buôn bán và giờ cũng đang tự kinh doanh nhưng hình như ko hợp số lắm thì phải. Chắc sắp phải chuyển nghề.

Anh cho em hỏi sợ hoả linh là sợ những năm hạn có hoả linh hay vì nó đã ở mệnh em rồi nên lúc nào cũng phải sợ ạ? Mà nếu thế thì nên làm thế nào ạ? Sức khoẻ em từ bé đã không tốt. Hết cấp 3 trộm vía chắc ở xa nhà ko dám ốm đau gì cả, từ năm ngoái lại thấy kém rồi.

Tình duyên thì ôi em chán chả buồn nói luôn :D
Đầu trang

ciaoca
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ciaoca »

Em đã hỏi lại được giờ sinh của mẹ em rồi ạ. Ko biết năm nay sức khoẻ mẹ em thế nào mong mọi người xem giúp em với ạ.

Một số thông tin để kiểm chứng lá số: Bố mẹ em đều là con cả, đều làm trong ngành giáo dục. Mẹ em còn 6 người em nữa, 1 dì mất từ lúc nhỏ nên giờ còn 5 người tính cả mẹ em là 6. Mẹ em tính tình mạnh mẽ, khá mát tay đất cát, ko đi buôn thôi nhưng mua chỗ nào là chỗ đấy sốt ngay.

Hình ảnh
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lá số ngày xưa khó biết đúng sai lắm vì các cụ ngày xưa mải lo kiếm ăn, nhà nào giàu mới có chữ mới ghi lại đầy đủ.

Tạm coi lá số mẹ em đúng thì bố mẹ em ăn ở vs nhau từ trc.
Mẹ dễ là tập 2 của bố??
Tính mẹ nóng nảy mạnh bạo
Đầu trang

ciaoca
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ciaoca »

Dạ theo em biết thì là tập đầu của nhau ạ :D nhưng bố mẹ em ko hoà thuận, hay khắc khẩu, cãi nhau suốt. Mẹ em nhìn qua thì hiền nhưng dễ cáu, tính nói chung cũng nóng ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”