Nhờ các bác giúp em gỡ rối vấn đề tình duyên với ạ.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Manhtai009
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ các bác giúp em gỡ rối vấn đề tình duyên với ạ.

Gửi bài gửi bởi Manhtai009 »

Hiện tại em đang kẹt trong 1 mối quan hệ 3 người nên rất mong được giúp đỡ ạ.

Số là em và ông bạn thân cùng thích một cô gái. Chúng em chỉ quen nhau qua mạng, chơi game chung, chat chit trên facebook các thứ. Cô bé ấy ở HN còn chúng em ở trong nam, quen biết nhau được tầm 4 tháng. Đợt tháng 1 ông bạn em có ra công tác HN và có rủ bé ấy đi chơi, xong sau đó thì tán tỉnh dồn dập, còn em chỉ mới cưa cẩm bé ấy từ khoảng tháng 2 và theo kiểu mưa dầm thấm lâu. Nói chung cô ấy đều có cảm tình với cả 2, nhưng do ông bạn em chủ động và dồn dập hơn nên đã có lúc cô ấy định bật đèn xanh rồi. Thế rồi ngẫu nhiên sao, 2 biến cố xảy ra liên tiếp từ mẹ và cô ruột của cô ấy khiến cho cô ấy suy nghĩ lại và quyết định từ chối cả 2 bọn em, với lý do không yêu xa. Em thì đang tìm cách ra HN, vì nhà em gốc bắc, nhà ngoại em cách nhà cô ấy chỉ vài chục cây số thôi, và mẹ em cũng từng có ý định về quê lúc tuổi già. Nhưng không hiểu sao vận trình năm nay của em chả thấy sáng sủa mấy, 3 tháng rồi em xin việc nhưng không được. Đang áp lực về công việc, gia đình thì đùng cái em nghe được tin ông bạn em định cuối tháng này xin nghỉ và xin việc ngoài HN. Đúng là họa vô đơn chí phải không các bác :)

Em rất nghiêm túc trong vấn đề hôn nhân nên đã từng nhờ Ban tư vấn luận giải 2 lá số của em và bạn nữ, tuy nhiên thầy luận giải chỉ nói vợ chồng do duyên số nhiều đời nhiều kiếp..., em nghe như lạc vào sương mù vậy. Và đỉnh điểm là khi nghe tin ông bạn muốn ra HN thì em như nước vỡ đê, chợt nhận ra tình cảm em dành cho cô này cũng không hề nhỏ tí nào các bác ạ :) lần đầu tiên một đứa con gái chưa gặp ngoài đời lại có thể tác động lớn tới mình như thế, em tự hỏi đây có phải duyên không nhỉ? Em cũng suy ngẫm khá lâu, chợt nảy ra ý nghĩ muốn đi Nhật làm việc, vì giờ cũng xác định thân mình lo chưa xong thí sao chen vào được cuộc sống người khác, hơn nữa mình cần chuẩn bị thật tốt cho cuộc sống hôn nhân sau này. Chỉ là thời gian đi tận 3 năm, 3 năm này quá nhiều thứ có thể thay đổi đúng không các bác :)

Nay em xin phép đăng lá số lên để nhờ các bác luận giải giúp, liệu thế cục này có thể đi tới đâu, và em nên làm gì ạ? Rất mong các bác giúp đỡ ạ.

Lá số của em
Hình ảnh

Lá số bạn nữ
Hình ảnh

Lá số ông bạn em (lá số này em không có giờ sinh nên để 0h ạ)
Hình ảnh

P/S: có 1 điều đặc biệt mà em thấy là bảng phía bên dưới (gọi là tiểu vận đúng không ạ) của em và bạn nữ thì y hệt nhau, không biết điểm này có ý nghĩa gì không ạ :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”