Gia đình gặp trục trặc mong các bác xem giúp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LinhSam2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gia đình gặp trục trặc mong các bác xem giúp

Gửi bài gửi bởi LinhSam2018 »

Gia đình em mấy năm gần đây gặp trục trặc khó hóa giải, mong các bác xem giúp xem cung phu thê, tử tức của em như thế nào ạ.
Một số thông tin về cuộc sống của em như sau:
Em là con đầu, gia đình nhiều anh chị em.
Em kết hôn năm 27 tuổi, đã có con gái đầu lòng.
Làm việc xa bố mẹ đẻ, bố em hay ốm đau nhiều năm nay rồi.
Tập tin đính kèm
Nguyen_Ha_Linh_2019_d7fe148c.jpg (153.73 KiB) Đã xem 953 lần
Đầu trang

LinhSam2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Gia đình gặp trục trặc mong các bác xem giúp

Các bác xem giúp em với ạ
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

LinhSam2018 đã viết: 18:16, 22/03/19 Gia đình em mấy năm gần đây gặp trục trặc khó hóa giải, mong các bác xem giúp xem cung phu thê, tử tức của em như thế nào ạ.
Một số thông tin về cuộc sống của em như sau:
Em là con đầu, gia đình nhiều anh chị em.
Em kết hôn năm 27 tuổi, đã có con gái đầu lòng.
Làm việc xa bố mẹ đẻ, bố em hay ốm đau nhiều năm nay rồi.
Chị đang làm giáo viên ạ?? Sinh bé gái xong gia đình mình sẽ đỡ hơn đó chị, chị thương con lắm đấy :x , anh chị em của chị khá hơn chị 1 chút, chị dc bạn bè giúp nên tận dụng nha chị, nhưng dễ bị lừa nên phải cân nhắc con ng họ nhé chị, tiền bạc ở ls chị ổn hơn những vấn đề còn lại, chồng chị hơn chị nhiều tuổi k, sức khỏe của anh chị cũng k phải tốt nên anh chị chú ý kiểm tra và k nên làm quá sức nhé, 2 vợ chồng sẽ có những lúc tranh cãi liên quan đến những chuyện của anh, còn những vấn đề còn lại chị đã nói rồi nên em k nói nữa ạ
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Công việc của chị chắc đi lại nhiều hoặc xa quê. Tính cách chị chắc hướng ngoại nhiều. Chồng chị vui tính nhưng chắc cũng hơi hướng nội, muốn chị giành nhiều thời gian cho gia đình hơn, hơi khó tí. Chị để ý hơn một xíu là ổn ạ, nhường chồng một xíu, vợ chồng đồng lòng tát biển đông cũng cạn.
Đầu trang

LinhSam2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình làm ở bộ phận tài chính thuộc doanh nghiệp nhà nước, công việc ổn định, thi thoảng đi công tác di chuyển.
Mình lấy chồng và làm việc xa quê, tính cách trước đây thì khá hướng ngoại, nhưng sau khi kết hôn thì có vẻ hướng nội nhiều hơn.
Mình là người vì gia đình và thương con cái khá nhiều.
Muốn hỏi mọi người về cuộc sống gia đình vợ chồng con cái sau này có ấm êm không? Con cái có phát triển không? Vợ chồng có sống bên nhau không? mong các bác luận giải giúp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Dạ, nếu chị làm công việc đó là có ng xin cho đúng k chị. Vì có gia đình nên tính chị hướng nội đó chứ chị nhiều bạn mà , bên trên e có viết đó chị, sự nghiệp tiền bạc ổn nhưg nên làm đúng theo quy chuẩn thì bền, còn về gia đình thì chị để ý và quan tâm nhiều hơn là dc, ls này thì e k cho là nhàn dc, k vất vả chân tay thì hay phải suy nghĩ nhiều nên chị cứ thoải mái tư tưởng, yêu thương chồng con bố mẹ chị nhé
Đầu trang

LinhSam2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Công việc là mình tự thi bạn ơi. Mọi thứ trong cuộc sống của mình đều là mình độc lập và tự chủ hết ấy.
Sức khỏe thì cả 2vc mình đều không ổn, hay mệt mỏi do áp lực công việc và cs khá nhiều.
Từ khi có gia đình mình khá hướng nội, một phần là vất vả từ cuộc sống và gia đình, suy nghĩ rất nhiều nên ko tìm thấy niềm vui gì cả.
Phụ nữ ai lấy chồng cũng mong vợ chồng đồng lòng mà bạn, nhưng mà nhiều chuyện cứ đến khiến cuộc sống bị đảo lộn hết cả.
Mình cũng muốn hỏi lá số này của mình có số đổ vỡ hôn nhân không? Có bị 2 đời chồng không hoặc biến cố gì lớn có thể gây đổ vỡ không? Con cái liệu có sống trong gia đình êm ấm bình thường ko bạn hay sẽ có sự chia cắt? Và nếu mình muốn cải thiện lá số thì bằng cách nào?
Cảm ơn các bạn.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

LinhSam2018 đã viết: 09:20, 27/03/19 Công việc là mình tự thi bạn ơi. Mọi thứ trong cuộc sống của mình đều là mình độc lập và tự chủ hết ấy.
Sức khỏe thì cả 2vc mình đều không ổn, hay mệt mỏi do áp lực công việc và cs khá nhiều.
Từ khi có gia đình mình khá hướng nội, một phần là vất vả từ cuộc sống và gia đình, suy nghĩ rất nhiều nên ko tìm thấy niềm vui gì cả.
Phụ nữ ai lấy chồng cũng mong vợ chồng đồng lòng mà bạn, nhưng mà nhiều chuyện cứ đến khiến cuộc sống bị đảo lộn hết cả.
Mình cũng muốn hỏi lá số này của mình có số đổ vỡ hôn nhân không? Có bị 2 đời chồng không hoặc biến cố gì lớn có thể gây đổ vỡ không? Con cái liệu có sống trong gia đình êm ấm bình thường ko bạn hay sẽ có sự chia cắt? Và nếu mình muốn cải thiện lá số thì bằng cách nào?
Cảm ơn các bạn.
Dạ, em biết chứ, tại em thấy có ng giúp chị tích cực về việc làm nên e hỏi vậy thôi, chứ chị độc lập và có cái tôi cực lớn, có lập trường, mà k quá thì gọi là kiêu ngạo đó, ng giỏi vs chị thì k vấn đề, nhưng gặp ng kém hơn nhưng dc ưu đãi hoặc may mắn hơn chị ( có thể là ở chỗ làm thôi nhé ), chị sẵn sàng thù ghét người đó luôn nên dễ mất lòng cấp trên và có thể bị đồng nghiệp chơi xỏ bất cứ lúc nào , cái này em nhìn thấy nên e chia sẻ cùng chị vậy, chị nặng về tâm, hay suy nghĩ, còn gia đình hạnh phúc hay k chủ yếu là do mình mà chị, chị là ng vì gia đình nên em nghĩ chị k phải lo nhiều chị nhé, suy nghĩ thoải mái chị nhé
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Tính cách chồng chị hơi khó ưa một xíu, gia trưởng, khó chịu, kiểu như cả bầu trời âm u ấy. Nhưng mà em nhận thấy chồng chị là người có học thức, cũng có tài năng, anh ấy là người thích nhận được sự tôn trọng, thậm chí là tôn sùng. Chị mà nắm được điểm này thì vừa phát huy đc khả năng của chồng vừa giữ đc gia đình êm ấm tình cảm, tránh tình cảnh anh ấy ngoại tình và chị cũng thích người khác. Em biết chị là người hướng ngoại, việc hướng nội lo cho gia đình khiến chị mệt mỏi. Nhưng vài lời của em, hi vọng chị đọc đc, tránh cảnh chia ly đôi ngã.
Đầu trang

LinhSam2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình đúng là nếu thấy ng kém hơn nhưng lại nhận đc nhiều thành quả ghi nhận hơn, may mắn hơn thì mình thường không thích. Tính mình cũng thẳng tính và hay thể hiện ra ngoài bằng cảm xúc nên cũng dễ bị mất lòng người khác. Mình là ng đúng là nặng tâm, lúc nào cũng suy nghĩ về gia đình, lúc nào cũng nghĩ làm sao để có 1 gia đình tốt đẹp, mình lo lắng về tương lai của gia đình khá nhiều.
Chồng mình là người ít nói, hơi có chút khó tính, đúng là hơi cái kiểu bầu trời âm u vì ít thể hiện cảm xúc với gia đình, nhưng ck mình cũng là ng tốt, có học hành, và hiền lành. Cái kiểu hiền hơi nhu nhược, hoặc là hiền theo kiểu dễ tin người, rằng nếu ngta trách móc thì anh ấy sẽ nghĩ đó là lỗi của anh ấy thật.
Gia đình mình có 1 biến cố lớn, hoặc nói thẳng ra là 1 vết sẹo lớn trong hôn nhân. Cả mình và ck đều không muốn gia đình đổ vỡ, nhưng cái tâm mình nó nặng quá, mình suy nghĩ rất nhiều và cảm thấy khá là mệt mỏi, không rõ là nếu mình cứ cố gắng hết sức thì có làm được cái điều mà mình mong muốn hay ko? hay chỉ là những hi sinh không có thành quả, dã tràng xe cát?
Cung mệnh của mình có Thiên không, thiếu dương, liệu có phải là như chim gãy cánh, chẳng thể giữ được cái gì như mong muốn hay ko? Rất mong các bạn chia sẻ thêm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”