Mọi người xem giúp em có phải lá số này đường công danh xấu không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
dnh1694
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mọi người xem giúp em có phải lá số này đường công danh xấu không ạ?

Gửi bài gửi bởi dnh1694 »

Chào mọi người ạ.
Em đã ra trường được gần 3 năm rồi nhưng công việc chả đâu vào đâu lận đận quá ạ. Đã có lúc em gần như tuyệt vọng vì chuyện công việc. Mọi người xem giúp em lá số này xem có phải công danh của em xấu không ạ?
Em cảm ơn nhiều ạ.
Lá số
Lá số
haihamcool.jpg (182.63 KiB) Đã xem 446 lần
Đầu trang

dnh1694
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mọi người xem giúp em có phải lá số này đường công danh xấu không ạ?

Mọi người ai đi qua hữu duyên xem giúp em với ạ
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Tam Hóa chiếu mệnh mà than thì hà hà
Đầu trang

dnh1694
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hoavan004 đã viết: 15:08, 25/03/19 Tam Hóa chiếu mệnh mà than thì hà hà
Em không hiểu rõ về tử vi lắm nhưng e có tìm hiểu thì Tam Hóa nhưng nếu bị dính nhiều sao xấu đi kèm vẫn xấu thì phải ạ. 😂
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Kẻ ăn ko hết người lần chẳng ra, bao nhiêu mới gọi là đủ :))

Mới chân ướt chân ráo đi làm ai mà ko lận đận trặc trẹo chứ trời. Cái này đâu phải do trời mà do bản chất cuộc sống nó là vậy mà. Kẻ sinh ra đã ở ngay vạch đích, người sinh ra phải chạy bộ, người có sẵn vé tàu hỏa, máy bay, ai đến đích thành công an nhàn trước đã thấy rõ còn gì :V

Làm nhà nước thì phải quen biết, làm tư nhân thì phải bè phái. Luyện cơ lưỡi, chịu chi, ăn nằm với cấp trên (ý là đi nhậu nhẹt tiệc tùng :)) )...đừng bao giờ nghĩ là xấu, tất cả những cái đó là ko thể thiếu trong con đường thăng tiến và nhất định còn phải có tuyệt chiêu bỏ túi nữa (xác định chơi với ai, theo phe nào....). Chứ ko thể chỉ có làm việc chăm chỉ, sở học chuyên môn giỏi là thăng tiến thành đạt được đâu.
Đầu trang

dnh1694
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tvthientuong đã viết: 17:38, 25/03/19 Kẻ ăn ko hết người lần chẳng ra, bao nhiêu mới gọi là đủ :))

Mới chân ướt chân ráo đi làm ai mà ko lận đận trặc trẹo chứ trời. Cái này đâu phải do trời mà do bản chất cuộc sống nó là vậy mà. Kẻ sinh ra đã ở ngay vạch đích, người sinh ra phải chạy bộ, người có sẵn vé tàu hỏa, máy bay, ai đến đích thành công an nhàn trước đã thấy rõ còn gì :V

Làm nhà nước thì phải quen biết, làm tư nhân thì phải bè phái. Luyện cơ lưỡi, chịu chi, ăn nằm với cấp trên (ý là đi nhậu nhẹt tiệc tùng :)) )...đừng bao giờ nghĩ là xấu, tất cả những cái đó là ko thể thiếu trong con đường thăng tiến và nhất định còn phải có tuyệt chiêu bỏ túi nữa (xác định chơi với ai, theo phe nào....). Chứ ko thể chỉ có làm việc chăm chỉ, sở học chuyên môn giỏi là thăng tiến thành đạt được đâu.
E đang làm công việc là gv dạy tiếng anh tự do ạ. Tự bản thân e thấy thì công việc của e do bản thân tự lực là chính chứ chuyện bè phái chiêu trò gì đó thì cũng không có. Bản thân e hiện tại cũng không có tham vọng thăng tiến lớn gì đâu ạ.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

[quote=dnh1694 post_id=1564865 time=1553523841 user_id=206491

E đang làm công việc là gv dạy tiếng anh tự do ạ. Tự bản thân e thấy thì công việc của e do bản thân tự lực là chính chứ chuyện bè phái chiêu trò gì đó thì cũng không có. Bản thân e hiện tại cũng không có tham vọng thăng tiến lớn gì đâu ạ.
[/quote]

Thì anh nói chung vậy đó, dù cho đi làm công hay tự làm thì cũng vậy. Mỗi người đều có mỗi cách làm riêng phù hợp bản thân mình thôi. Kể cả dạy học mình cũng phải có chiêu trò PR, marketing bản thân, nhờ mối quan hệ bạn bè hay gì đó, cứ làm rồi sẽ thành công thôi. Ls tốt vậy coi như được trời đãi rồi, còn phụ thuộc bản thân cố gắng đến đâu nữa thôi. Chứ ví dụ như em đã nói đang bế tắc cv rồi thì có ng như anh vào phán bảo ls này đang trong vận ko tốt hay gì đó thì cũng có giúp được cho em gì đâu, càng làm lung lay ý chí thêm.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”