Ăn đủ vì không kiếp hãm

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ăn đủ vì không kiếp hãm

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Nghe các bác trên lyso cảnh báo về không kiếp, nhưng vẫn cứ tự tin nghĩ không có gì đáng sợ, đúng là em phải mở mang tầm mắt rồi ~X( .

Mới có một tiểu hạn thôi, đầu năm ra Giêng đến giờ chưa hết 2 tháng âm lịch mà thôi rồi là ăn đủ cả nhà ạ. Phải dùng từ chó cắn áo rách ~X( . Hục hặc với bạn làm cùng, với nhân viên, với mấy thằng điên ất ơ theo từ trên mạng ảo về quậy phá. Xong hôm nay choảng nhau với bà chủ nhà giữa phố, thật quá mất hình tượng. Mà tức nước vỡ bờ không choảng nhau thì chắc em xin chịu không thể nào mà nhịn được nữa.

Thuê nhà mới 4 tháng mà hàng xóm xung quanh ai cũng quý mến vì ngoan ngoãn, nhanh mồm nhanh miệng. Mỗi tội chủ nhà không biết điều, sống không có tình người chút nào nên phải phá lệ mà phát huy con thất sát. Chỉ sợ sau lần này không nhìn được mặt nhau, không biết từ giờ đến hết năm có bị chủ nhà chơi xấu phá hoại việc làm ăn không, có bị bọn giặc giời không kiếp nó đánh cho te tua không nữa. Em xin được các bác đôi lời bình luận em có sống yên ổn được năm nay không ~X( . Chứ em khổ tâm suốt từ tết đến giờ đủ thứ chuyện rồi, buồn lắm :(
Sửa lần cuối bởi HamanoRie vào lúc 22:36, 25/03/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Nguyenmet16
Chính thức
Chính thức

Re: Ăn đủ vì không kiếp hãm

Gửi bài gửi bởi Nguyenmet16 »

:-bd :-bd :-bd up cho chị :)))))
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nguyenmet16 đã viết: 21:57, 25/03/19 :-bd :-bd :-bd up cho chị :)))))
Cám ơn bạn ^^. Hôm nay phải nói là đỉnh điểm của mệt mỏi rồi. Mình vì muốn cửa hàng yên ổn, nhân viên có chỗ làm mà nhịn bà chủ nhà như nhịn cơm sống luôn, mà đúng là tức nước vỡ bờ với bà í. Thiếu điều xông ra đánh nhau luôn
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Mình là chủ nhà thì mình chỉ biết thu tiền 6 tháng 1 phát thôi, được 1 cục rồi mình đi tiêu xả láng chứ mình k biết bạn đang buồn gì đâu :D, ha ma no ri e đừng giận mình :)), tội a không kiếp quá :D, ủa sao hôm lâu vẫn thấy rie chia sẻ niềm vui mà hôm nay đã bất ổn ngay rồi ..
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 23:16, 25/03/19 Mình là chủ nhà thì mình chỉ biết thu tiền 6 tháng 1 phát thôi, được 1 cục rồi mình đi tiêu xả láng chứ mình k biết bạn đang buồn gì đâu :D, ha ma no ri e đừng giận mình :)), tội a không kiếp quá :D, ủa sao hôm lâu vẫn thấy rie chia sẻ niềm vui mà hôm nay đã bất ổn ngay rồi ..
:(. Bà chủ nhà em không phải người xấu, nhưng quá tởm khi đụng đến tiền và lợi ích anh cự nhật ạ :(. Lươn lẹo, không giữ lời, đối xử không có tình với người thuê và người làm cho bà ấy. Cái chuyện sửa nhà trong hợp đồng bọn em không phải chịu, mà bà ấy vẫn bắt bọn em bỏ tiền. Em cũng ok thôi bỏ để lấy yên bình. Thế mà cứ gào lên chuyện chẳng có gì. Ăn nói thô lỗ, chửi chồng giữa đường giữa chợ quen thói, nói cứ băm bổ vào mặt người khác. Sáng nay vì mỗi cái chuyện bảo bà ấy bỏ cái xe bán trà đá (cực kỳ nhếch nhác) đang dựng trước cửa nhà ra, mà bà ấy nhảy cồ cồ ra chửi em. Em tức quá chửi lại thành ra từ giờ khỏi nhìn mặt nhau luôn huhu. Sợ bà í rêu rao, chơi trò gì bẩn làm mình mất khách :(
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

HamanoRie đã viết: 23:46, 25/03/19
cự nhật không kiếp đã viết: 23:16, 25/03/19 Mình là chủ nhà thì mình chỉ biết thu tiền 6 tháng 1 phát thôi, được 1 cục rồi mình đi tiêu xả láng chứ mình k biết bạn đang buồn gì đâu :D, ha ma no ri e đừng giận mình :)), tội a không kiếp quá :D, ủa sao hôm lâu vẫn thấy rie chia sẻ niềm vui mà hôm nay đã bất ổn ngay rồi ..
:(. Bà chủ nhà em không phải người xấu, nhưng quá tởm khi đụng đến tiền và lợi ích anh cự nhật ạ :(. Lươn lẹo, không giữ lời, đối xử không có tình với người thuê và người làm cho bà ấy. Cái chuyện sửa nhà trong hợp đồng bọn em không phải chịu, mà bà ấy vẫn bắt bọn em bỏ tiền. Em cũng ok thôi bỏ để lấy yên bình. Thế mà cứ gào lên chuyện chẳng có gì. Ăn nói thô lỗ, chửi chồng giữa đường giữa chợ quen thói, nói cứ băm bổ vào mặt người khác. Sáng nay vì mỗi cái chuyện bảo bà ấy bỏ cái xe bán trà đá (cực kỳ nhếch nhác) đang dựng trước cửa nhà ra, mà bà ấy nhảy cồ cồ ra chửi em. Em tức quá chửi lại thành ra từ giờ khỏi nhìn mặt nhau luôn huhu. Sợ bà í rêu rao, chơi trò gì bẩn làm mình mất khách :(
Chà, cái này là rie bị oan , 1 phần vì tính cách và cách sống của họ, 1 phần có thể là do trong gia đình họ có vấn đề gì đó bức bách đâm ra họ quay sang chửi oan rie, đã cho thuê thì phải chịu mất 1 ít tự do , nhà là của mình nhưng nếu cho ngta thuê rồi thì khu vực bán hàng hoặc thậm chí là vỉa hè là gần như toàn quyền của ng đi thuê sử dụng, mh nghĩ là họ đã như vậy rồi thì rie phải chấp nhận thiệt 1 tí vậy :-? , còn nhìn mặt rie thì bà ấy chưa chắc đã làm gì đâu :D , đâu phải nói bắt nạt khánh là bắt nạt dc đâu, thất sát mà :">, có tên mà quên mất cứ rie :))
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Bây giờ là 1h sáng tâm trạng không ngủ được lên diễn đàn vào topic e chém gió vài câu : trong xã hội này không phải ai cũng giống nhau đâu e , đối nhân sử thế mà ( có một a hơn a 12t mà bây giờ trong tay có 1.2 trăm tỷ rồi trước a làm cho a đay , a y nói với a một câu muốn thành công phải hiểu được tâm lý người khác ) ...e đang ở tiểu vận buồn phiền thôi đào hồng không kiếp cô quả , nhưng đại hạn vẫn tốt nhất là 5 năm cuối đại vận cố gắng nên e , e nên ứng sử cho hơp tình hợp lý đừng nên cãi cọ với người ta làm gì để a hưởng tới công việc ...thường thì a thấy cho thuê kinh doanh người ta lấy tiền luôn mấy tháng một lúc còn cho e ko biết thế nào ...à trên đay e còn thuê nhân viên không a đang thất nghiệp ! :))
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 01:08, 26/03/19 Bây giờ là 1h sáng tâm trạng không ngủ được lên diễn đàn vào topic e chém gió vài câu : trong xã hội này không phải ai cũng giống nhau đâu e , đối nhân sử thế mà ( có một a hơn a 12t mà bây giờ trong tay có 1.2 trăm tỷ rồi trước a làm cho a đay , a y nói với a một câu muốn thành công phải hiểu được tâm lý người khác ) ...e đang ở tiểu vận buồn phiền thôi đào hồng không kiếp cô quả , nhưng đại hạn vẫn tốt nhất là 5 năm cuối đại vận cố gắng nên e , e nên ứng sử cho hơp tình hợp lý đừng nên cãi cọ với người ta làm gì để a hưởng tới công việc ...thường thì a thấy cho thuê kinh doanh người ta lấy tiền luôn mấy tháng một lúc còn cho e ko biết thế nào ...à trên đay e còn thuê nhân viên không a đang thất nghiệp ! :))
Bà ấy lấy tiền 3 tháng một anh ạ. Hôm nay lại muốn choảng nhau tiếp, sống quá tởm lợm, ki cóp từng nghìn một của người khác. Làm cái cửa mất cả nửa ngày bán hàng của bọn em, em không bắt đền tiền thì thôi, lại còn không làm đúng lời hứa che chắn cẩn thận cái biển. Bây giờ lật lọng bảo tao chỉ cho chúng mày thuê 2 năm là tao đuổi. Đúng là hãm không để đâu cho hết hãm.

Anh xem năm sau, em định phát triển cơ sở bên quận khác thì có thuận lợi không hả anh? Em cũng muốn lớn mạnh nhanh, éo cần cái mặt bằng này của con mụ ấy nữa, không có ngày em lên tăng xông mất.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 00:12, 26/03/19
HamanoRie đã viết: 23:46, 25/03/19
Chà, cái này là rie bị oan , 1 phần vì tính cách và cách sống của họ, 1 phần có thể là do trong gia đình họ có vấn đề gì đó bức bách đâm ra họ quay sang chửi oan rie, đã cho thuê thì phải chịu mất 1 ít tự do , nhà là của mình nhưng nếu cho ngta thuê rồi thì khu vực bán hàng hoặc thậm chí là vỉa hè là gần như toàn quyền của ng đi thuê sử dụng, mh nghĩ là họ đã như vậy rồi thì rie phải chấp nhận thiệt 1 tí vậy :-? , còn nhìn mặt rie thì bà ấy chưa chắc đã làm gì đâu :D , đâu phải nói bắt nạt khánh là bắt nạt dc đâu, thất sát mà :">, có tên mà quên mất cứ rie :))
Hôm qua cãi nhau bà đấy còn cùn bảo em là không được dùng vỉa hè nữa, trơ trẽn thế là cùng. Bà ấy thì chỉ có cái bài to mồm, gào lên như thằng Chí Phèo thôi chứ chẳng biết cái gì cả anh ạ. Mọi khi em nhường, mà hôm qua em ức quá em bật luôn. Giờ lật lọng bảo chỉ cho em thuê 2 năm là đuổi :-<

Anh cự nhật xem năm sau em có làm phát triển sang các chi nhánh khác tốt hơn không :(. Thuê nhà phụ thuộc vào bà này mãi chả mấy em phát điên :(
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

HamanoRie đã viết: 20:53, 26/03/19
Duccon_cdl13 đã viết: 01:08, 26/03/19 Bây giờ là 1h sáng tâm trạng không ngủ được lên diễn đàn vào topic e chém gió vài câu : trong xã hội này không phải ai cũng giống nhau đâu e , đối nhân sử thế mà ( có một a hơn a 12t mà bây giờ trong tay có 1.2 trăm tỷ rồi trước a làm cho a đay , a y nói với a một câu muốn thành công phải hiểu được tâm lý người khác ) ...e đang ở tiểu vận buồn phiền thôi đào hồng không kiếp cô quả , nhưng đại hạn vẫn tốt nhất là 5 năm cuối đại vận cố gắng nên e , e nên ứng sử cho hơp tình hợp lý đừng nên cãi cọ với người ta làm gì để a hưởng tới công việc ...thường thì a thấy cho thuê kinh doanh người ta lấy tiền luôn mấy tháng một lúc còn cho e ko biết thế nào ...à trên đay e còn thuê nhân viên không a đang thất nghiệp ! :))
Bà ấy lấy tiền 3 tháng một anh ạ. Hôm nay lại muốn choảng nhau tiếp, sống quá tởm lợm, ki cóp từng nghìn một của người khác. Làm cái cửa mất cả nửa ngày bán hàng của bọn em, em không bắt đền tiền thì thôi, lại còn không làm đúng lời hứa che chắn cẩn thận cái biển. Bây giờ lật lọng bảo tao chỉ cho chúng mày thuê 2 năm là tao đuổi. Đúng là hãm không để đâu cho hết hãm.

Anh xem năm sau, em định phát triển cơ sở bên quận khác thì có thuận lợi không hả anh? Em cũng muốn lớn mạnh nhanh, éo cần cái mặt bằng này của con mụ ấy nữa, không có ngày em lên tăng xông mất.
dỗi rồi à :)) ...mệnh thất sát thì ( nhật chủ can giáp ) thì người khó kiếm chế bản thân lắm có gì là nói thẳng luôn không có lòng vòng ...e có hiện tượng sắp có n.y rồi đấy :-$ ...mà mệnh e tuổi dương cung phu đóng ở dương cung thì không có sự hộ trợ của người ck mà chính e là người giúp ck đó là lý thuyết âm dương ( ví dụ như cùng cực thì đẩy nhau mà khắc cực thì hút nhau ) ...sang năm tiểu vận nhập cung mệnh còn như nào thì a ko biết :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”