Mệnh VCD xin nhờ các bác luận giúp ạ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tien.trinh2503
Chính thức
Chính thức

Mệnh VCD xin nhờ các bác luận giúp ạ.

Gửi bài gửi bởi tien.trinh2503 »

Xin nhờ các bác luận cho lời khuyên về xuất ngoại với thọ với sự nghiệp ạ.
Cha mẹ con rất khắc khẩu ạ, còn chị thì hợp với con mà đi định cư nước ngoài rồi ạ chị con sinh năm 1995 ạ.
Con hiện tại là sinh viên bách khoa năm 2 ngành cơ khí ạ.
Sức khoẻ con yếu từ nhỏ hay bệnh tật ạ.
Xin cám ơn các bác ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

hieupham87
Chính thức
Chính thức

Re: Mệnh VCD xin nhờ các bác luận giúp ạ.

Gửi bài gửi bởi hieupham87 »

Cha bạn có làm trong quân đội không, bố mẹ làm kinh tế rất khá chứ?
Đầu trang

tien.trinh2503
Chính thức
Chính thức

Dạ không có làm trong quân đội ạ nhà em hiện đang thu hoạch mũ cao su tạm khá ạ với nhà cũng có tiếng tăm chút ạ.
Đầu trang

hieupham87
Chính thức
Chính thức

Cha mẹ khá giả, âm dương nghịch lý, còn nhỏ cha mẹ dạy dỗ rất nghiêm khắc, có khi còn dùng đòn roi và tư tưởng cha mẹ thì hơi phong kiến nên ít hiểu được tâm tư con cái, bạn còn có anh em khác dòng, hoặc có người mất sớm. Chị gái bạn rất giỏi và giàu có nhé. Tham lang vũ khúc đồng hành chiếu về cung phụ mẫu nên gia đình là phú thương. Phủ tướng triều viên có Ân Quang Thiên Quý Xương Khúc Lộc Quyền Tấu Thư Long trì Phượng các Hoa cái Giải thần, Cha mẹ sống hiền lành tử tế và cúng lễ thờ tiết rất siêng năng.
Bạn mệnh vô chính diệu không có Tuần triệt Địa không Thiên không ở mệnh hoặc xung chiếu, cung tật không có tuần triệt nên từ bé sức khỏe kém, đường ruột đường tiêu hóa kém, thận kém.
Mệnh có âm dương chiếu về nên rất thông minh, ham học hỏi, thai tọa chiếu về thì cái cằm hơi chẻ, Thiên đồng Thái âm Đào hồng chiếu mệnh da trắng tóc tốt, đẹp trai. Mệnh đắc vòng âm long trực thì hiền lành, sống nhường nhịn biết trên biết dưới.
Thân cư Thiên Di có Thiên Đồng Thái Âm, nhật nguyệt chiếu mệnh, Thiên di có Xương Khúc nhị hợp nên rất dễ xuất ngoại. Năm 2022, tiểu vận vào cung Thiên Di có Thiên Đồng Thái Âm rất dễ xuất ngoại nếu bạn muốn đi.
Cung Thê Cơ Lương Hóa Khoa gặp nơi đế vượng trong tổ hợp cơ nguyệt đồng lương vợ là người có hiền lành có học vấn, kinh tế rất khá, chịu khó buôn bán, gặp nhau ở nơi xa mà nên duyên vợ chồng, nhưng phải nhường nhịn vợ. Vợ thường là con trưởng trong da đình, da trắng tóc tốt người hơi lộ xương.
Mệnh giáp tử sát giáp Quang quý trong công việc sẽ được trọng dụng, kinh tế sẽ rất tốt. Tuy nhiên sự ổn định sẽ đến muộn.
Đẻ con Gái đầu trai sau, con cái thông minh xinh đẹp.
Nô bộc có Thiên Phủ bạn bè nhiều người giàu có, có học vấn, vui vẻ.
Đầu trang

tien.trinh2503
Chính thức
Chính thức

hieupham87 đã viết: 15:12, 09/04/19 Cha mẹ khá giả, âm dương nghịch lý, còn nhỏ cha mẹ dạy dỗ rất nghiêm khắc, có khi còn dùng đòn roi và tư tưởng cha mẹ thì hơi phong kiến nên ít hiểu được tâm tư con cái, bạn còn có anh em khác dòng, hoặc có người mất sớm. Chị gái bạn rất giỏi và giàu có nhé. Tham lang vũ khúc đồng hành chiếu về cung phụ mẫu nên gia đình là phú thương. Phủ tướng triều viên có Ân Quang Thiên Quý Xương Khúc Lộc Quyền Tấu Thư Long trì Phượng các Hoa cái Giải thần, Cha mẹ sống hiền lành tử tế và cúng lễ thờ tiết rất siêng năng.
Bạn mệnh vô chính diệu không có Tuần triệt Địa không Thiên không ở mệnh hoặc xung chiếu, cung tật không có tuần triệt nên từ bé sức khỏe kém, đường ruột đường tiêu hóa kém, thận kém.
Mệnh có âm dương chiếu về nên rất thông minh, ham học hỏi, thai tọa chiếu về thì cái cằm hơi chẻ, Thiên đồng Thái âm Đào hồng chiếu mệnh da trắng tóc tốt, đẹp trai. Mệnh đắc vòng âm long trực thì hiền lành, sống nhường nhịn biết trên biết dưới.
Thân cư Thiên Di có Thiên Đồng Thái Âm, nhật nguyệt chiếu mệnh, Thiên di có Xương Khúc nhị hợp nên rất dễ xuất ngoại. Năm 2022, tiểu vận vào cung Thiên Di có Thiên Đồng Thái Âm rất dễ xuất ngoại nếu bạn muốn đi.
Cung Thê Cơ Lương Hóa Khoa gặp nơi đế vượng trong tổ hợp cơ nguyệt đồng lương vợ là người có hiền lành có học vấn, kinh tế rất khá, chịu khó buôn bán, gặp nhau ở nơi xa mà nên duyên vợ chồng, nhưng phải nhường nhịn vợ. Vợ thường là con trưởng trong da đình, da trắng tóc tốt người hơi lộ xương.
Mệnh giáp tử sát giáp Quang quý trong công việc sẽ được trọng dụng, kinh tế sẽ rất tốt. Tuy nhiên sự ổn định sẽ đến muộn.
Đẻ con Gái đầu trai sau, con cái thông minh xinh đẹp.
Nô bộc có Thiên Phủ bạn bè nhiều người giàu có, có học vấn, vui vẻ.
Dạ bác nói đúng quá ạ. Con xin mạn phép hỏi là mệnh con vcd ko có tuần triệt toạ thủ lẫn sát tinh có địa không tam hợp mà con đọc sách thấy mệnh VCD phi yểu tắc bần ạ. Mong bác xem dùm con thọ với sức khoẻ sau này để con tích đức cải thiện bản thân .
Con xin cám ơn ạ.
Đầu trang

hieupham87
Chính thức
Chính thức

Tuổi thọ không có vấn đề gì đâu bạn nhé, ko phải cứ mệnh vô chính diệu là phi yểu tắc bần đâu, sách nhiều cái cũng sai, còn mệnh bạn vô chính diệu cung tật không có tuần triệt nên căn bản mình thiếu đi nội lực và năng lượng, bạn sẽ mạnh mẽ khi có được năng lượng người khác đem lại hoặc do yếu tố bên ngoài tác động vào. Còn khi gặp phải chuyện gì buồn thì bạn thường dễ suy nghĩ theo hướng tiêu cực và khó lấy lại sự cân bằng trừ khi có người khác chia sẻ, động viên tinh thần.
Về sức khỏe thì chịu khó thể dục thể thao, sau này hạn chế rượu bia và không hút thuốc nhé. Đào Hồng Phi Liêm ở cung Thiên Di thì uống rượu hay cả nể, thật thà nữa nên dễ say, dễ quá chén. Lá số này khá đẹp nhé, sau này hoạt động trong lĩnh vực kinh doanh thì tốt, có điều thành tựu sẽ đến hơi muộn nên bạn cần phải rèn luyện và giữ cho mình ý chí phấn đấu.
Đầu trang

tien.trinh2503
Chính thức
Chính thức

hieupham87 đã viết: 23:54, 09/04/19 Tuổi thọ không có vấn đề gì đâu bạn nhé, ko phải cứ mệnh vô chính diệu là phi yểu tắc bần đâu, sách nhiều cái cũng sai, còn mệnh bạn vô chính diệu cung tật không có tuần triệt nên căn bản mình thiếu đi nội lực và năng lượng, bạn sẽ mạnh mẽ khi có được năng lượng người khác đem lại hoặc do yếu tố bên ngoài tác động vào. Còn khi gặp phải chuyện gì buồn thì bạn thường dễ suy nghĩ theo hướng tiêu cực và khó lấy lại sự cân bằng trừ khi có người khác chia sẻ, động viên tinh thần.
Về sức khỏe thì chịu khó thể dục thể thao, sau này hạn chế rượu bia và không hút thuốc nhé. Đào Hồng Phi Liêm ở cung Thiên Di thì uống rượu hay cả nể, thật thà nữa nên dễ say, dễ quá chén. Lá số này khá đẹp nhé, sau này hoạt động trong lĩnh vực kinh doanh thì tốt, có điều thành tựu sẽ đến hơi muộn nên bạn cần phải rèn luyện và giữ cho mình ý chí phấn đấu.
Dạ em cảm ơn nhiều ạ. Anh luận đúng hết ạ em có một người chị mất sớm giờ chỉ còn 1 người chị ạ. Em cũng hay suy nghĩ tiêu cực ạ.
Cám ơn anh bỏ thời gian ra luận dùm em ạ.
Xin đa tạ ạ.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Mệnh này không phi yểu tắc bần đâu.

Thiên Di Phi Liêm hội Thanh Long Lưu Hà, có thể xuất ngoại và định cư nước ngoài. Hạn xuất ngoại có thể rơi vào năm Tý (năm sau) hoặc năm Dần(2022). Năm sau thì khó hơn năm 2022. Nhưng cả 3 năm tới thì đều có thể.
Được cảm ơn bởi: tien.trinh2503
Đầu trang

tien.trinh2503
Chính thức
Chính thức

Tại con hay suy nghĩ tiêu cực với lo xa lắm ạ.
Con xin cám ơn bác ạ.
Đầu trang

tien.trinh2503
Chính thức
Chính thức

Các bác cho con hỏi về phúc đức vcd mà có Triệt Tuần đồng cung với ạ. Với tài bạch có Cự Nhật mà tối kị Không Khiếp mà Địa Không ở đó bình địa thì ntn ạ. Còn thiên di có Thiên Đồng Thái Âm nhưng gặp Hoả Tinh hãm ạ. Mong các bác giải đáp thắc mắc dùm ạ tại con cũng nghiên cứu tìm tòi nhiều mà vẫn không hiểu ạ.
Con xin cám ơn ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”