Em kính chào cả nhà!Mọi người giúp em giải đáp cung Quan Lộc và cung mệnh với à.Em chân thành cảm ơn!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tioden
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Em kính chào cả nhà!Mọi người giúp em giải đáp cung Quan Lộc và cung mệnh với à.Em chân thành cảm ơn!

Gửi bài gửi bởi Tioden »

silverlight267 đã viết: 23:09, 11/04/19
Suchio đã viết: 22:55, 11/04/19
silverlight267 đã viết: 20:44, 11/04/19 Cái này ai để ý sẽ thấy cung mệnh can Canh phi hóa dương vũ âm đồng, thành ra song lộc song quyền song khoa song kị....
Bạn có thể nói rõ hơn về trường hợp này có gì xấu không cho mình biết với, mình sinh năm nhâm cung mệnh cung can nhâm nên cũng tương tự như của anh này, cảm ơn bạn :D
@anh chủ topic thông cảm cho em mượn sân tí xíu :D
Can Nhâm khác can Canh nhiều. Thường thì trong cùng 1 năm 1 tháng thì có rất nhiều lá số giống tựa nhau. Nhưng khác ở cái chỗ thiên can, xong khác thêm giờ ảnh hưởng tứ trụ là khác nhau nữa.

Vậy nên ngoài luận theo phi tinh, mới phải bổ sung thêm tứ hóa phái, tam tài. Kĩ hơn phải xem tứ trụ.

Nói chung luận tính cách, hạn sự việc chung chung thì nhìn sơ qua phi tinh là luận vi vu.

Còn luận vận, luận thời, luận công việc thì phải thêm các cách khác để ngâm cứu xem vận đi có giống nhau không.
Những người lá số đẹp như bạn này cơ bản cuộc đời sinh ra đã có những thuận lợi đáng kể. Nhưng vận đi thì chưa chắc, vì điểm vận sắp tới là vô khí, mặc dù đi đúng vào đoạn lâm quan, quan đới, đế vượng.

Lá này mình không cmt. Trừ phi chủ topic chỉ ra vài điểm xấu, điểm không thuận trong đời thì mình mới dám khẳng định luận điểm của mình là đúng. Chứ nhìn lá này ai dám cmt khi toàn thể mọi người ở đây đều thấy tốt 100%. ^^
Đúng là mệnh, thân đẹp nhưng vận 34, 54 sát tinh hung hoạ khôn lường. :D chủ yếu cách sống của mình và biết thời thế mới đỡ chút, vì bản mệnh của những người sinh ra ngay đích đến thường thì đi đến đại vận gặp sát tinh rất khó đương đầu. Nhưng nói thật người này cũg thiếu gia thứ thiệt :-?
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Em kính chào cả nhà!Mọi người giúp em giải đáp cung Quan Lộc và cung mệnh với à.Em chân thành cảm ơn!

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

mày thấy cái tứ hóa can cung nó đúng hay nó sai hả em? cái vấn đề này nhiều người đề cập rồi, tuy nhiên anh thấy nó không hợp lý.
không nói đến chính tinh, thì tứ hóa còn xét đến cả xương khúc và tả hữu.
ví dụ: cùng 1 thế đứng chính tinh, cùng 1 cung mệnh có thiên can giống nhau, nếu 2 tuổi thuộc ngũ hợp là canh ất chẳng hạn thì hiển nhiên tứ hóa nguyên thủy nó đã khác nhau rồi.
nếu cũng như thế mà cùng 1 tuổi, thì tả hữu xương khúc nó cũng đã cho khác biệt rất lớn, chứ không cần phải xem phi hóa can cung.
có xương khúc thì không có không kiếp
có tả hữu thì không có hình riêu
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

4pillar đã viết: 23:18, 11/04/19 mày thấy cái tứ hóa can cung nó đúng hay nó sai hả em? cái vấn đề này nhiều người đề cập rồi, tuy nhiên anh thấy nó không hợp lý.
không nói đến chính tinh, thì tứ hóa còn xét đến cả xương khúc và tả hữu.
ví dụ: cùng 1 thế đứng chính tinh, cùng 1 cung mệnh có thiên can giống nhau, nếu 2 tuổi thuộc ngũ hợp là canh ất chẳng hạn thì hiển nhiên tứ hóa nguyên thủy nó đã khác nhau rồi.
nếu cũng như thế mà cùng 1 tuổi, thì tả hữu xương khúc nó cũng đã cho khác biệt rất lớn, chứ không cần phải xem phi hóa can cung.
có xương khúc thì không có không kiếp
có tả hữu thì không có hình riêu
Em hạn chế dùng tứ hóa lắm anh. Chỉ dùng ít khi cần soi vài vấn đề thôi anh. Em hay soi cung mệnh hoặc khi vào vận có hóa năm sinh thì em thấy soi tứ hóa mới đúng.
Còn bạ đâu cũng phi hóa thì thành tứ hóa phi linh tinh, lúc này sai nát hết. Thực ra em nghĩ ko phải tứ hóa sai mà vì mình hiểu sai tứ hóa khi nó phi linh tinh quá nhiều.
Nên trình độ hiện tại em dùng ít đủ xài thôi anh.

Nhưng cung mệnh can Canh và cách an tứ hóa năm sinh của lá này rất đặc biệt. Nên dùng phi hóa khá vui.

Mà anh cho em vài lời về tứ trụ này đi. Rồi anh ứng vào phi hóa... Luận đoán sẽ khác đi nhiều so với nhìn khơi khơi trên lá này. Sau đó mình test lại vì sao như vậy...
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tioden đã viết: 23:15, 11/04/19

Bạn có thể nói rõ hơn về trường hợp này có gì xấu không cho mình biết với, mình sinh năm nhâm cung mệnh cung can nhâm nên cũng tương tự như của anh này, cảm ơn bạn :D
Can Nhâm khác can Canh nhiều. Thường thì trong cùng 1 năm 1 tháng thì có rất nhiều lá số giống tựa nhau. Nhưng khác ở cái chỗ thiên can, xong khác thêm giờ ảnh hưởng tứ trụ là khác nhau nữa.

Vậy nên ngoài luận theo phi tinh, mới phải bổ sung thêm tứ hóa phái, tam tài. Kĩ hơn phải xem tứ trụ.

Nói chung luận tính cách, hạn sự việc chung chung thì nhìn sơ qua phi tinh là luận vi vu.

Còn luận vận, luận thời, luận công việc thì phải thêm các cách khác để ngâm cứu xem vận đi có giống nhau không.
Những người lá số đẹp như bạn này cơ bản cuộc đời sinh ra đã có những thuận lợi đáng kể. Nhưng vận đi thì chưa chắc, vì điểm vận sắp tới là vô khí, mặc dù đi đúng vào đoạn lâm quan, quan đới, đế vượng.

Lá này mình không cmt. Trừ phi chủ topic chỉ ra vài điểm xấu, điểm không thuận trong đời thì mình mới dám khẳng định luận điểm của mình là đúng. Chứ nhìn lá này ai dám cmt khi toàn thể mọi người ở đây đều thấy tốt 100%. ^^
Đúng là mệnh, thân đẹp nhưng vận 34, 54 sát tinh hung hoạ khôn lường. :D chủ yếu cách sống của mình và biết thời thế mới đỡ chút, vì bản mệnh của những người sinh ra ngay đích đến thường thì đi đến đại vận gặp sát tinh rất khó đương đầu. Nhưng nói thật người này cũg thiếu gia thứ thiệt :-?
Kiểu như tính cách bạn này cũng khó. Bài thơ Tioden tặng miêu tả khá đúng đó chứ! @@
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

anh thì chơi cổ điển, không có phi hóa gì cả, chỉ dùng lưu tứ hóa.
Lá số này, mệnh thổ gặp vũ khúc là sinh xuất, thân liêm tướng được con liêm trinh, liêm có đủ binh hình tướng ấn, có quyền lộc phụ trợ, kèm cung quan tốt. Liêm trinh chủ quyền, số này là số có quyền chứ không phải dân kinh thương.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

4pillar đã viết: 23:43, 11/04/19 anh thì chơi cổ điển, không có phi hóa gì cả, chỉ dùng lưu tứ hóa.
Lá số này, mệnh thổ gặp vũ khúc là sinh xuất, thân liêm tướng được con liêm trinh, liêm có đủ binh hình tướng ấn, có quyền lộc phụ trợ, kèm cung quan tốt. Liêm trinh chủ quyền, số này là số có quyền chứ không phải dân kinh thương.
Cái này thì chính xác rùi... Nhưng anh luận vận đi. Luận kết hợp tứ trụ nữa.
Luận cái này mới vui. Em đọc hết mấy chục quyển sách cũng chỉ để soi vận. :v
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Tioden đã viết: 22:01, 11/04/19 Để mình cắt nghĩa "con tinh trùng vàng của làng đầu thai nhé" :D vì ko có lá số của song thân hay bậc trưởng bối đỡ đầu của bạn, nên mình chỉ chém gió vài phát theo lá số, mình học cạn có gì sơ xuất xin đừng cười.
1. Thiên thời: con người khi sinh ra phải có dũng có mưu
2. Địa lợi: con người sinh ra phải có gia thế, hậu thuẫn
3. Nhân hoà: con người sống trên đời phải hoà nhập, giao tế, có lòng người

Bạn vừa lọt lòng đã ôm ngày Thiên thời, Địa lợi (Vũ khúc quyền ấn miếu ở mệnh, Liêm tướng vượng ở thân nếu mà nói bạn ngu đần và ko dũng khí thì có chó nó tin :D) (bố mẹ, trưởng bối ôm ngay khoa lộc)
Khi bạn đầu thai chắc là hối lộ bà Mạnh hoặc Ngưu đầu mã diện nhiều lắm hả!? =}}
Quan lộc: Tử phủ sáng vãi ra, mặc dù giáp kình đà, kiếp những bản mệnh đã có sẵn quyền ấn, nếu bị ép quá thì cũng là kiểu ko theo ý mình ko được tự do, nhưng cái Tử phủ vừa phú vừa quý kia thiên hạ thèm nhỏ vãi =}}
Thôi trình mình chỉ vậy thôi. Còn biến hoá trong tử vi vô lượng lắm, khó nắm được tinh túy
Đầu thai được lá này, thì chắc tu cũng 9 kiếp =)) . Kkkkk
Mong sao bạn nhìn gương bác Bộ trưởng ĐLT mà ko rơi vào vết xe đổ, chứ tới đại vận 54-63 cái đám nô bộc kia nó mà điên lên nó sẵn sàng kề gươm ko thương tiếc đâu. Mong bạn nếu là thương nhân thì làm việc thiện nhiều cho người nghèo, trẻ vùng cao, nếu là quan chức nên vì dân đen 1 chút để còn được kính trọng. Dân họ thích chơi với hổ no hơn hổ đói. Kkkkkkk
tiếc không có nút like. like phát nhé.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

CHƠN TÂM đã viết: 17:02, 09/04/19 Em kính chào cả nhà!Mọi người giúp em giải đáp cung Quan Lộc và cung mệnh với à.Em chân thành cảm ơn!

Hình ảnh
Lá số này nhìn qua khá đẹp.Và cũng là đẹp thật so với 70% lá số trên diễn đàn.Mệnh Vũ Khúc kiêu hùng,cô độc,độc lập tác chiến cao,không thích ai can thiệp ( đặc điểm độc lập tác chiến cao,không thích ai can thiệp,cô độc:giống tính cách sao Thất Sát,nhưng sự lỳ lợm,dũng mãnh thì sao Thất Sát có lẽ mạnh hơn) lại có Tả Phù,Hữu Bật,Long Trì,Phượng Các,Hóa quyền,Hóa Khoa nhị hợp,Quang Quý Thìn Tuất,chủ nhân lá số này dễ học hành tốt,có bằng cấp,được nhiều người giúp đỡ,gặp nhiều may mắn.Mệnh Thân thuộc phe tử Phủ Vũ tướng .Phe này mạnh hơn 2 phe Sát Phá Tham và Nhật nguyệt ( Phe Sát Phá Tham có Tham Lang bị Tuần,Phá quân bị Triệt nên giảm nhiều uy thế,phe Nhật Nguyệt thì Thái Âm,Thái Dương bị Kình Dương,Địa kiếp,Địa Không phá).Lá số này làm chủ hoặc theo đường chính trị thì hợp,chắc chắn nhiều tham vọng,muốn làm đại sự.Mệnh mạnh hơn Di,tam hợp Mệnh khắc tam hợp Di,ra ngoài dễ chiến thắng,vượt lên được hoàn cảnh.Nhưng Mệnh đẹp,Thân đẹp còn phụ thuộc vào vận.Rất nhiều anh hùng tài giỏi,nhưng vận kém cuối cùng cũng chỉ bình thường.Nhìn kỹ lá số này:Mệnh có Kình dương,Địa Kiếp hãm nhị hợp.Thân có Địa Không hãm,nhị hợp và giáp cung Thân,như vậy khi thành công cũng tiềm ẩn nhiều rủi ro.Đại vận 44-53 tuổi đẹp.
Đầu trang

CHƠN TÂM
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi CHƠN TÂM »

Tioden đã viết: 23:15, 11/04/19

Cảm ơn Tioden! Mình xin tiếp thu và thực hiện lời này của bạn:"chủ yếu cách sống của mình và biết thời thế mới đỡ chút".
Còn bài: VỊNH CÓC TÍA, xin hỏi Tioden:có phải bài này ngụ ý giống như câu chuyện "Con cóc tía, sử tử và khỉ không? Mình văn chương thì kém, chỉ hiểu được chút ít nghĩa của bài Vịnh cóc Tía thôi. Xin được nhận lời khuyên của Tioden. Chân thành cảm ơn Tioden nhé! Có dịp đến Bình Dương, mình sẽ đến gặp bạn.
Đầu trang

CHƠN TÂM
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi CHƠN TÂM »

thatsat275 đã viết: 01:34, 12/04/19
CHƠN TÂM đã viết: 17:02, 09/04/19

Em chào huynh thatsat275!
Em rất cảm ơn huynh thatsat275 về lời giải đáp. Huynh có thể cho em lời khuyên về phương pháp dưỡng vận cho tốt được không? ( chuyển vận xấu thành vận tốt đó huynh, mặc dù em biết cải này rất khó,vì vận cũng là một phần của quy luật nhân quả, mình làm thì mình phải chịu). Cảm ơn huynh nhiều nhé!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”