Em kính chào cả nhà!Mọi người giúp em giải đáp cung Quan Lộc và cung mệnh với à.Em chân thành cảm ơn!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
CHƠN TÂM
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Em kính chào cả nhà!Mọi người giúp em giải đáp cung Quan Lộc và cung mệnh với à.Em chân thành cảm ơn!

Gửi bài gửi bởi CHƠN TÂM »

silverlight267 đã viết: 23:37, 11/04/19
Tioden đã viết: 23:15, 11/04/19
silverlight267 đã viết: 23:09, 11/04/19

Can Nhâm khác can Canh nhiều. Thường thì trong cùng 1 năm 1 tháng thì có rất nhiều lá số giống tựa nhau. Nhưng khác ở cái chỗ thiên can, xong khác thêm giờ ảnh hưởng tứ trụ là khác nhau nữa.

Vậy nên ngoài luận theo phi tinh, mới phải bổ sung thêm tứ hóa phái, tam tài. Kĩ hơn phải xem tứ trụ.

Nói chung luận tính cách, hạn sự việc chung chung thì nhìn sơ qua phi tinh là luận vi vu.

Còn luận vận, luận thời, luận công việc thì phải thêm các cách khác để ngâm cứu xem vận đi có giống nhau không.
Những người lá số đẹp như bạn này cơ bản cuộc đời sinh ra đã có những thuận lợi đáng kể. Nhưng vận đi thì chưa chắc, vì điểm vận sắp tới là vô khí, mặc dù đi đúng vào đoạn lâm quan, quan đới, đế vượng.

Lá này mình không cmt. Trừ phi chủ topic chỉ ra vài điểm xấu, điểm không thuận trong đời thì mình mới dám khẳng định luận điểm của mình là đúng. Chứ nhìn lá này ai dám cmt khi toàn thể mọi người ở đây đều thấy tốt 100%. ^^
Đúng là mệnh, thân đẹp nhưng vận 34, 54 sát tinh hung hoạ khôn lường. :D chủ yếu cách sống của mình và biết thời thế mới đỡ chút, vì bản mệnh của những người sinh ra ngay đích đến thường thì đi đến đại vận gặp sát tinh rất khó đương đầu. Nhưng nói thật người này cũg thiếu gia thứ thiệt :-?
Kiểu như tính cách bạn này cũng khó. Bài thơ Tioden tặng miêu tả khá đúng đó chứ! @@
Cảm ơn bạn silverlight267! - Bạn nói rỏ giúp mình câu này không:"Kiểu như tính cách bạn này cũng khó". Mình hỏi bạn câu này để sửa đổi và hoàn thiện bản thân.Mong bạn góp ý cho mình!
Đầu trang

CHƠN TÂM
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Em kính chào cả nhà!Mọi người giúp em giải đáp cung Quan Lộc và cung mệnh với à.Em chân thành cảm ơn!

Tioden đã viết: 22:59, 11/04/19 Tặng bạn bài thơ:

Vịnh cóc tía

Cô độc hang sâu lặng lẽ ngồi
Hận đời đen bạc chẳng buồn soi
Tựa lưng hốc đất mơ màng ngủ
Chân đạp nước hồ ngớ ngẩn trôi

Giun, kiến qua ngày khi đói dạ
Lông hùm vương mép ngạo chưa phôi
Giận khi nắng hạn sinh linh thán
Cất tiếng vang trời chuyển sắc lôi
Tioden

Mình ở Bình Dương :D
Bạn muốn thì inb
Cảm ơn bạn! Bài Vịnh Cóc Tía của bạn rất hay.
Đầu trang

minhson2103
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi minhson2103 »

Mình cùng Lá số giống bạn này về chính tinh, mình ở tuất, còn bạn này ở thìn :), nhưng chắc số chủ thớt đẹp hơn,mình đang thấy lận đận cả về công việc và tình duyên, chưa ro bgio lấy dc vợ :))
Sa_Thien_Ly_2019_ef355d3e.jpg (154.65 KiB) Đã xem 724 lần
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Từ năm 24 đến giờ cuộc đời của bạn có thuận lợi không? Thuận lợi việc gì? Ko thuận việc gì?
Bạn hợp tính anh em bạn bè không? Có hòa đồng không?
Bạn thuộc kiểu thích nhận mà không thích cho đúng không?
Bạn lo nghĩ về tiền bạc không?
Bạn hay ốm đau hoặc sự cố ko?

Bạn hầu hết chỉ hỏi người khác, câu nào cũng hỏi nhưng chẳng nói gì về mình cả. Vậy chẳng ai giúp nỗi bạn. Vì ngta nghĩ, ồ lá số tốt quá, nói sai thì sao... À, bạn không thật thà nữa, nếu lá số chính chủ thì lá số chẳng bik nói dối. :v

Người khác ko nói chứ mình nói, mệnh tài quan đẹp, phúc điền xấu, hậu vận xấu. Ứng hẳn đúng với tứ trụ. Nhưng bạn yên tâm, chỉ là không "xứng ý toại lòng" thôi, chứ bạn sinh ra hơn khối người rồi.
Đầu trang

Suchio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suchio »

silverlight267 đã viết: 23:09, 11/04/19 Can Nhâm khác can Canh nhiều. Thường thì trong cùng 1 năm 1 tháng thì có rất nhiều lá số giống tựa nhau. Nhưng khác ở cái chỗ thiên can, xong khác thêm giờ ảnh hưởng tứ trụ là khác nhau nữa.
Vậy nên ngoài luận theo phi tinh, mới phải bổ sung thêm tứ hóa phái, tam tài. Kĩ hơn phải xem tứ trụ.
Nói chung luận tính cách, hạn sự việc chung chung thì nhìn sơ qua phi tinh là luận vi vu.
Còn luận vận, luận thời, luận công việc thì phải thêm các cách khác để ngâm cứu xem vận đi có giống nhau không.
Những người lá số đẹp như bạn này cơ bản cuộc đời sinh ra đã có những thuận lợi đáng kể. Nhưng vận đi thì chưa chắc, vì điểm vận sắp tới là vô khí, mặc dù đi đúng vào đoạn lâm quan, quan đới, đế vượng.
Cảm ơn bạn Silver rất nhiều, mình chỉ mới tham khảo được chút ít về phi tinh và tứ hoá, mong bạn chỉ rõ cho mình trường hợp cụ thể này với:

Cung Mệnh can Nhâm phi Khoa sang cung Phúc có Hoá Khoa năm sinh là song Khoa, cung Phúc cũng can Nhâm tự Khoa nữa thành tam Kị xung về cung Tài chủ hung :(

Cung Mệnh phi Quyền sang cung Phối có Hoá Quyền năm sinh là song Quyền xung qua cung Quan, mà cung Quan tự Quyền thành tam Kị bật lại cung Phối cũng chủ hung :(

Mình đọc tham khảo hình như là vậy, có đúng không bạn? bạn chỉ lại cho mình biết với, cảm ơn bạn :D
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Suchio đã viết: 12:40, 12/04/19
silverlight267 đã viết: 23:09, 11/04/19 Can Nhâm khác can Canh nhiều. Thường thì trong cùng 1 năm 1 tháng thì có rất nhiều lá số giống tựa nhau. Nhưng khác ở cái chỗ thiên can, xong khác thêm giờ ảnh hưởng tứ trụ là khác nhau nữa.
Cảm ơn bạn Silver rất nhiều, mình chỉ mới tham khảo được chút ít về phi tinh và tứ hoá, mong bạn chỉ rõ cho mình trường hợp cụ thể này với:

Cung Mệnh can Nhâm phi Khoa sang cung Phúc có Hoá Khoa năm sinh là song Khoa, cung Phúc cũng can Nhâm tự Khoa nữa thành tam kị trả về cung Mệnh chủ hung ở Mệnh :(

Cung Mệnh phi Quyền sang cung Phối có Hoá Quyền năm sinh là song Quyền xung qua cung Quan, mà cung Quan tự Quyền thành tam kị bật lại cung Phối cung chủ hung tại Phối :(

Mình đọc tham khảo hình như là vậy, có đúng không bạn? bạn chỉ lại cho mình biết với, cảm ơn bạn :D
Song Quyền thì không tốt lắm, ở trường hợp này chỉ 2 vợ chồng khó hòa hợp thôi chứ không phải tam kị. Bạn chắc khó tính, kén chọn người yêu... song Khoa thì bình thường, ko thành kị được.

Lộc Kị hoặc Song Kị mới đáng ngại. Nhưng trường hợp nghịch hóa kị thì lại chủ tốt đẹp, phi kị đến đối cung, cung đối có hóa kị năm sinh, nếu không tự hóa thì chủ giàu có.

Việc phi hóa phụ thuộc rất nhiều vào ngã cung hay tha cung nữa. Có 1 câu thần chú như này "Lộc đi theo Kị" trong tứ hóa thì phi hóa kị rất quan trọng. Nên việc phi Kị vào ngã cung thì rất tốt. Ngã cung là chủ, tha cung là khách, trong tử vi thì tiền chảy về túi chủ tốt hơn tiền về túi khách.

Ví dụ: cung huynh đệ phi hóa Lộc vào cung Nô, (trường hợp Nô huynh không tự hóa) nhưng phi hóa kị về mệnh, tức là người làm bạn bè mang lại lộc về cho mình.

Ví dụ 2: cung tài phi hóa kị về cung điền, cung điền tự hóa lộc. Lúc này lại chủ việc mua bán đất đai dễ dàng, dễ hốt được điền sản đáng giá. Ý nghĩa là cung tài cung cấp một lượng tiền về cho cung điền, cung điền biến nó thành tài sản đầu tư có lợi.
Nhưng ngược lại, cung tài phi hóa lộc về cung điền, cung điền tự hóa kị. Ý nghĩa sẽ khác đi nhiều, chủ ý là bao nhiều tài sản do đầu tư không đúng mà bốc hơi hết.

P/s: Việc phi hóa phải xét tương quan rất nhiều, sách trung châu tứ hóa phái không có nói rõ, hiện tại chỉ còn quyển Lộc phổ, còn quyển Kị phổ thì thất lạc. Nên phi hóa rất khó học.
Đầu trang

Suchio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suchio »

silverlight267 đã viết: 12:52, 12/04/19 Song Quyền thì không tốt lắm, ở trường hợp này chỉ 2 vợ chồng khó hòa hợp thôi chứ không phải tam kị. Bạn chắc khó tính, kén chọn người yêu... song Khoa thì bình thường, ko thành kị được.
Lộc Kị hoặc Song Kị mới đáng ngại. Nhưng trường hợp nghịch hóa kị thì lại chủ tốt đẹp, phi kị đến đối cung, cung đối có hóa kị năm sinh, nếu không tự hóa thì chủ giàu có.
Việc phi hóa phụ thuộc rất nhiều vào ngã cung hay tha cung nữa. Có 1 câu thần chú như này "Lộc đi theo Kị" trong tứ hóa thì phi hóa kị rất quan trọng. Nên việc phi Kị vào ngã cung thì rất tốt. Ngã cung là chủ, tha cung là khách, trong tử vi thì tiền chảy về túi chủ tốt hơn tiền về túi khách.
Ví dụ: cung huynh đệ phi hóa Lộc vào cung Nô, (trường hợp Nô huynh không tự hóa) nhưng phi hóa kị về mệnh, tức là người làm bạn bè mang lại lộc về cho mình.
Ví dụ 2: cung tài phi hóa kị về cung điền, cung điền tự hóa lộc. Lúc này lại chủ việc mua bán đất đai dễ dàng, dễ hốt được điền sản đáng giá. Ý nghĩa là cung tài cung cấp một lượng tiền về cho cung điền, cung điền biến nó thành tài sản đầu tư có lợi.
Nhưng ngược lại, cung tài phi hóa lộc về cung điền, cung điền tự hóa kị. Ý nghĩa sẽ khác đi nhiều, chủ ý là bao nhiều tài sản do đầu tư không đúng mà bốc hơi hết.
P/s: Việc phi hóa phải xét tương quan rất nhiều, sách trung châu tứ hóa phái không có nói rõ, hiện tại chỉ còn quyển Lộc phổ, còn quyển Kị phổ thì thất lạc. Nên phi hóa rất khó học.
Cảm ơn Silverlight rất nhìu, đúng rồi mình thấy tài liệu về phi tinh rất ít, tìm không thấy :( bạn tìm hiểu giỏi vậy là quá hay luôn :-bd bùn là xem bạn nói nhìn lại phi kỵ của mình toàn bay ra tha cung :-S

Cảm ơn anh chủ topic luôn ạ :D
Đầu trang

CHƠN TÂM
Mới gia nhập
Mới gia nhập

silverlight267 đã viết: 12:18, 12/04/19 Từ năm 24 đến giờ cuộc đời của bạn có thuận lợi không? Thuận lợi việc gì? Ko thuận việc gì?
Bạn hợp tính anh em bạn bè không? Có hòa đồng không?
Bạn thuộc kiểu thích nhận mà không thích cho đúng không?
Bạn lo nghĩ về tiền bạc không?
Bạn hay ốm đau hoặc sự cố ko?

Bạn hầu hết chỉ hỏi người khác, câu nào cũng hỏi nhưng chẳng nói gì về mình cả. Vậy chẳng ai giúp nỗi bạn. Vì ngta nghĩ, ồ lá số tốt quá, nói sai thì sao... À, bạn không thật thà nữa, nếu lá số chính chủ thì lá số chẳng bik nói dối. :v

Người khác ko nói chứ mình nói, mệnh tài quan đẹp, phúc điền xấu, hậu vận xấu. Ứng hẳn đúng với tứ trụ. Nhưng bạn yên tâm, chỉ là không "xứng ý toại lòng" thôi, chứ bạn sinh ra hơn khối người rồi.
Cảm ơn bạn silverlight267!
-Từ năm 24 đến giờ cuộc đời của bạn có thuận lợi không? Thuận lợi việc gì? Ko thuận việc gì?
+ Cơ hội công việc của mình rất nhiều, có công việc biết bao nhiêu người mơ ước nhưng mình từ chối vì mình chỉ đam mê công việc mình thích và sẽ đeo đuổi đến cùng(cụ thể thì rất dài dòng, mình chỉ nói ngắn và chung vậy thôi,).Còn không thuận lợi: có nhiều người không thích mình hơn họ...nên xuyên tạc mình, nói chung là họ chỉ chơi được sau lưng mình nên họ dành ưu thế hơn và tất nhiên họ thực hiện được ý đồ của họ...
-Bạn hợp tính anh em bạn bè không? Có hòa đồng không?
+Mình có 2 chị gái và hợp nhau, theo tử vi thì tuổi 3 chị em thuộc tam hơp bạn.
+Bạn bè thì mến mình, tuy nhiên cũng có 1 ít người không thích mình vì tính mình thẳng, nghiêm túc, đúng là đúng mà sai là sai, không thiên vị dù đó là ai. Sẵn sàng giúp đỡ bạn bè, dù khó khăn cũng không ngại,miễn là việc làm đó không vi phạm đạo đức, thuận đạo trời đất là được.Mình chơi ai cũng được hết, hoà nhập nhưng không hoà tan,tuỳ thuộc vào trường hợp nữa.
-Bạn thuộc kiểu thích nhận mà không thích cho đúng không?
+ Mình thì là người ngược lại câu hỏi của bạn đấy.hehe! Mình chỉ thích cho mà không thích nhận, mình giúp hay cho ai cái gì là tâm mình rất hoan hỷ, thoải mái, vui vẻ. Còn ai mà cho mình cái gì thì mình không bao giờ nhận, tuyệt đối không nhận, nếu mà ép mình nhận là sẽ gây lộn đấy mặc dù đó là tấm lòng tốt của họ, dù có chất biển kim cương, vàng...mình cũng không động lòng trước những thứ này. Có nhiều người cho mình tiền, thậm chí là nhiều( bởi vì họ thấy mình đàng hoàng, nghiêm túc, chân thật..) nhưng mình không bao giờ nhận nên có người nói mình bị điên đó bạn.haha! Bây giờ mình ước có nhiều tiền để đi giúp những người nghèo khổ, có hoàn cảnh khó khăn thôi.Tương lai mình sẽ thành lập 1 CLB Từ Thiện đấy, bạn ủng hộ mình nhé.
-Bạn lo nghĩ về tiền bạc không?
+Mình không nghĩ về tiền bạc bạn. Đối với mình tiền là phương tiện và chỉ cần cuộc sống thấy đủ là được rồi: ra đường không mặc áo quần rách, đi đâu cũng không đói, con cái(sau này lấy vợ) được đi học đàng hoàng, đến nơi đến chốn, vợ chồng con cái yêu thương nhau là tốt rồi. Nhà giàu họ ăn 1 con cá 100k thì họ vẫn sống, mình ăn 1 con cá 30k thì vẫn sống, không chết được.haha!
-Bạn hay ốm đau hoặc sự cố ko?
+Mình ít khi đâu ốm, nhưng khi đâu thì cũng không tệ, từ nhỏ đến lớn là có bị cảm sốt,đâu bụng thôi bạn.Mình hồi phục rất nhanh. Năm 2009, 2010 mình có sự cố trong 2 năm liền, đúng 2 năm trong là hết,chuyện là thế này: mình bị đau lưng, đứng lâu cũng đau, ngồi lâu cũng đâu, sáng dậy thì lưng rất cứng,không cúi được, đi khám thì không có bệnh,uống mấy thuốc giản cơ không có tác dụng,,Nhưng đến ngày cuối cùng là tròn 2 năm thì mình hết đâu lưng, không còn tái phát.(Bạn nghiên cứu tử vi tức là lĩnh vực cũng thuộc về khoa học tâm linh, chắc bạn cũng đoán ra nguyên nhân đâu lưng của mình rồi).
-Bạn hầu hết chỉ hỏi người khác, câu nào cũng hỏi nhưng chẳng nói gì về mình cả. Vậy chẳng ai giúp nỗi bạn. Vì ngta nghĩ, ồ lá số tốt quá, nói sai thì sao... À, bạn không thật thà nữa, nếu lá số chính chủ thì lá số chẳng bik nói dối. :v
+ Mình hỏi quý bác, quý anh, em trên diễn đàn về lá số của mình với mục đích là để mình chỉnh sửa bản thân, khắc phục khuyết điểm, phát triển ưu điểm đó bạn.
+ Còn câu này của bạn:"À, bạn không thật thà nữa, nếu lá số chính chủ thì lá số chẳng bik nói dối. :v" thì mình cũng không biết mình sai ở điểm nào. Tuy nhiên, mình cũng muốn nói: trong cuộc sống có những điều không thể nói ra, có những điều thuộc về thiên cơ, mà thiên cơ thì không thể tiết lộ.Đây là kinh nghiệm thực tiễn của bản thân thấy được và đã trải qua, nên mình rất mong quý bác, quý chú, quý anh em trên diễn đàn thông cảm vì có một số chuyện không đưa lên đây được.

-Người khác ko nói chứ mình nói, mệnh tài quan đẹp, phúc điền xấu, hậu vận xấu. Ứng hẳn đúng với tứ trụ. Nhưng bạn yên tâm, chỉ là không "xứng ý toại lòng" thôi, chứ bạn sinh ra hơn khối người rồi.

+ Cảm ơn bạn.Nhưng bạn có thể cho mình biết tại sao về hậu vận của mình lại xấu vậy?

TÓM LẠI MÌNH RẤT CẢM ƠN BẠN VÀ TẤT CẢ QUÝ BÁC, QUÝ CHÚ, QUÝ ANH EM TRÊN DIỄN ĐÀN ĐÃ GIẢI ĐÁP CHO EM RẤT NHIỆT TÌNH. VÀ BẢN THÂN EM CŨNG RẤT MONG NHẬN ĐƯỢC THÊM NHỮNG GIẢI ĐÁP VỀ LÀ SỐ CỦA EM À. EM CHÂN THÀNH CẢM ƠN MỌI NGƯỜI!
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

"Trong cuộc sống không thể nói ra. Thuộc về thiên cơ. Thiên cơ thì không thể tiết lộ"

Bạn còn cảm thấy thiên cơ ko thể tiết lộ thì lên đây hỏi người khác làm gì?! @@
Bạn thích cho mà không thích nhận thì không cần ai trên diễn đàn này giúp đâu...

Nói chung sống giả tạo quá ko tốt. Trên diễn đàn này, tính mình rất dễ chịu. Nhưng đúng là đỡ ko nỗi với mẫu người hóa quyền lại tự hóa quyền, thêm Ấn thêm Cáo nhìn trời bằng vung...
Sửa lần cuối bởi silverlight267 vào lúc 17:23, 12/04/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Tioden
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tioden »

Kkkkk... Nghe giọng văn khí khái ra phết :D
Mong là mệnh bạn thật sự giống lá số, và cũng giống những gì bạn đã nói, và cũng mong là bạn đủ sức gánh vác cơ đồ, chấn hưng thời cuộc, hoặc ít ra cũng là 1 đại thiện nhân giúp người đói khổ.

Về vận: như bạn Silverlight đã nói rõ rồi còn gì, bản chất mọi gian khó hay lên xuống của số bạn đều do 2 cung Huynh đệ và nô bộc kích hoạt lẫn nhau.
Nếu muốn nắm rõ thì bạn nên tìm hiểu các sao lục sát, không kiếp và hoá kỵ sẽ thấy rõ :D
Cơ bản sát tinh Đắc địa thì đó là vũ khí để bạn vẫy vùng, còn hãm địa thì đó là núi đao chảo dầu.
Nhìn xem nô bộc : kình dương, địa kiếp hãm, sức công phá rất lớn (đaiu vận 54-63)
Nhìn xem huynh đệ: thiên đồng hoá kỵ
Kết hợp 2 cung xung chiếu cũng thấy nó biến động rất lớn, cái này chưa nói đến các sao lưu.
Đây có thể là nghiệp chướng khó cãi :D đặc biệt bạn càng cố hoàn thiện sự việc lại càng chuốc thêm thị phi, ganh ghét thậm chí gươm kề cổ gà ( =)) cái này tại kình dương + thiên thương tại dậu nên mình lấy hình tượng vậy. Kkkkk)
Nói sơ vậy thôi đã thấy quan hệ giao tế của bạn đã buộc phải ở trong thii phi rồi, nên để tự nhiên, vã lại xưa nay anh hùng nào mà chẳng sinh ra trong lúc rối ren, chứ lũ phàm phu thì đứa nào ko giống như nhau, có ai đời Hàn Tín lại đi chấp vặt thằng mổ lợn. Kkkkkk... Chỉ có kẻ ko bằng mình hoặc thấy mình hơn nó nên nó mới ganh gét.
Tóm lại, bạn nên tiết chế ngạo khí, xem thêm kinh dịch, vì đó là đạo của người quân tử, có tiến có thoái, biết thời biết thế, tận nhân lực tri thiên mệnh, chớ có chu toàn sẽ càng thiệt thân :-bd
Vài lời ngu ý của mình, xin đừng cười
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”