Đố Mọi Người Biết Mình Đã Có Sự Kiện Gì Trong Tháng 3 Âm Này !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Đố Mọi Người Biết Mình Đã Có Sự Kiện Gì Trong Tháng 3 Âm Này !

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Cũng muộn rồi , mới có thời gian nên diễn đàn ...sau vài lần chờ trong mỏi mòn đã có kết quả , hôm nay mình lập topic mời mọi người vào đoán thử xem tháng 3 âm lịch này mình có sự kiện gì ...và ai đã là người giúp mình ( ví dụ : bạn bè , anh chị em , bố mẹ v.v...)
Hình ảnh
Đầu trang

sonqhkt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Đố Mọi Người Biết Mình Đã Có Sự Kiện Gì Trong Tháng 3 Âm Này !

Gửi bài gửi bởi sonqhkt »

Chém gió tí nhé, tháng này bố mẹ, ae, bạn bè hỗ trợ bạn đặt mua nhà đất hoặc mua xe cộ. Nhưng khả năng cao là nhà đất. Thường thì nửa tháng sau rằm sẽ ứng hơn.
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Duccon_cdl13 đã viết: 00:25, 10/04/19 Cũng muộn rồi , mới có thời gian nên diễn đàn ...sau vài lần chờ trong mỏi mòn đã có kết quả , hôm nay mình lập topic mời mọi người vào đoán thử xem tháng 3 âm lịch này mình có sự kiện gì ...và ai đã là người giúp mình ( ví dụ : bạn bè , anh chị em , bố mẹ v.v...)
Thường thường hỏi sự kiện ABC xảy ra vào năm, tháng nào dễ trả lời hơn năm tháng ABC xảy ra sự kiện nào :))

Nếu anh đoán đúng thì chúc mừng chú, nhờ bạn bè giúp đỡ hay giới thiệu gì đấy mà tìm được việc làm mới nhé =P~

Chém gió phát thế thôi, sai bỏ nhé B-)
Đầu trang

thientran88811
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thientran88811 »

Cha mẹ cho tiền mua xe mới, nhờ có xe mới đi vi vu với bạn bè Được giới thiệu bạn gái, hết. Hâhhah
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

thientran88811 đã viết: 07:13, 11/04/19 Cha mẹ cho tiền mua xe mới, nhờ có xe mới đi vi vu với bạn bè Được giới thiệu bạn gái, hết. Hâhhah
bản tính của e thì lại không nghĩ đến xe :)) ...có tiền thì tự gái nó sẽ đến a ơi =))
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

kimhoai đã viết: 15:53, 10/04/19
Duccon_cdl13 đã viết: 00:25, 10/04/19 Cũng muộn rồi , mới có thời gian nên diễn đàn ...sau vài lần chờ trong mỏi mòn đã có kết quả , hôm nay mình lập topic mời mọi người vào đoán thử xem tháng 3 âm lịch này mình có sự kiện gì ...và ai đã là người giúp mình ( ví dụ : bạn bè , anh chị em , bố mẹ v.v...)
Thường thường hỏi sự kiện ABC xảy ra vào năm, tháng nào dễ trả lời hơn năm tháng ABC xảy ra sự kiện nào :))

Nếu anh đoán đúng thì chúc mừng chú, nhờ bạn bè giúp đỡ hay giới thiệu gì đấy mà tìm được việc làm mới nhé =P~

a kimhoai xem cung nô và cung mệnh cung nào mạnh hơn ạ ...đúng là bạn bè giúp đỡ a ạ , e từ trước toàn được bạn bè giúp đỡ rất nhiệt tình ! , ra ngoài hay gặp người có chút tiếng tăm , đa số là dân kinh doanh !
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

sonqhkt đã viết: 14:51, 10/04/19 Chém gió tí nhé, tháng này bố mẹ, ae, bạn bè hỗ trợ bạn đặt mua nhà đất hoặc mua xe cộ. Nhưng khả năng cao là nhà đất. Thường thì nửa tháng sau rằm sẽ ứng hơn.
hiện giờ mình đang ở đại vận nghèo rớt mồng tơi luôn ...chắc phải sang 3x mới có cơ hội xây biệt thự =)) ( chém gió cho vui hhiihihi ! )
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 15:49, 12/04/19

a kimhoai xem cung nô và cung mệnh cung nào mạnh hơn ạ ...đúng là bạn bè giúp đỡ a ạ , e từ trước toàn được bạn bè giúp đỡ rất nhiệt tình ! , ra ngoài hay gặp người có chút tiếng tăm , đa số là dân kinh doanh !
Thế là tìm được việc làm ngon rồi nhỉ :P
Chúc mừng chú nhé

Mệnh thân của chú âm dương hãm lại gặp tuần triệt, khó đoán lắm. Tuy thế nhật nguyệt là đế tinh, đều là vua của bầu trời. Cung nô phủ tướng triều viên cách là một cung rất tốt, chú là đàn ông thiên phủ không phải đế tinh mà chỉ đơn giản là tài tinh thôi. Cung nô nhị hợp cung mệnh, tam hợp cung nô thuộc mộc: hợi mão mùi sinh cho tam hợp cung mệnh thuộc hoả: dần-ngọ-tuất. Mệnh đóng tại cung tuất thuộc thổ khố: mộc sinh hoả, hoả sinh thổ. Hơn nữa can cung nô đồng can với tuổi nên sẽ làm cho tài hoá lộc và mệnh hoá quyền, thế nên chú được nhờ bạn bè nhiều trên đường công danh tài lộc :-j

Anh chém gió theo mưa thôi =))
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

kimhoai đã viết: 16:38, 12/04/19

Chúc mừng chú nhé

Mệnh thân của chú âm dương hãm lại gặp tuần triệt, khó đoán lắm. Tuy thế nhật nguyệt là đế tinh, đều là vua của bầu trời. Cung nô phủ tướng triều viên cách là một cung rất tốt, chú là đàn ông thiên phủ không phải đế tinh mà chỉ đơn giản là tài tinh thôi. Cung nô nhị hợp cung mệnh, tam hợp cung nô thuộc mộc: hợi mão mùi sinh cho tam hợp cung mệnh thuộc hoả: dần-ngọ-tuất. Mệnh đóng tại cung tuất thuộc thổ khố: mộc sinh hoả, hoả sinh thổ. Hơn nữa can cung nô đồng can với tuổi nên sẽ làm cho tài hoá lộc và mệnh hoá quyền, thế nên chú được nhờ bạn bè nhiều trên đường công danh tài lộc :-j

Vâng e cảm ơn a đâu tiên e nghĩ a là con gái đấy kim hoài :))

Từ trước tới giờ 2,3 công việc đều do bạn bè e tự đi kiếm cho e và e chỉ cần 1 cuộc điện thoại bảo chúng no sẵn sàng vi e luôn , làm toàn những nơi tử tế và có thương hiệu ở một vùng ...a ơi thế là mệnh của e mạnh hơn nô cung và thiên di đúng không a #-o

Có phải tứ trụ của e thành cách sát ấn tương sinh không ( e sinh ngày thất sát giờ chính ấn thân nhược )
Hình ảnh
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 23:42, 12/04/19
kimhoai đã viết: 16:38, 12/04/19

Chúc mừng chú nhé

Vâng e cảm ơn a đâu tiên e nghĩ a là con gái đấy kim hoài :))

Từ trước tới giờ 2,3 công việc đều do bạn bè e tự đi kiếm cho e và e chỉ cần 1 cuộc điện thoại bảo chúng no sẵn sàng vi e luôn , làm toàn những nơi tử tế và có thương hiệu ở một vùng ...a ơi thế là mệnh của e mạnh hơn nô cung và thiên di đúng không a #-o

Có phải tứ trụ của e thành cách sát ấn tương sinh không ( e sinh ngày thất sát giờ chính ấn thân nhược )
Tứ trụ thì anh xin thua, chú hỏi anh vio cho chắc :-w

Anh thấy rất nhiều người hỏi mệnh mạnh hay yếu hơn nô và di. Chả hiểu học được ở sách vở của ông nào mà lại có khái niệm sợ nô và di mạnh. Tử vi có những bộ sao thuộc tương xung, chống phá nhau, cũng có những bộ sao support, hỗ trợ cho nhau. Lấy chính tinh làm gốc, tùy vào cách cục của lá số mà phán cái nào mạnh hơn cái nào là tốt. Mệnh xấu vãi Đới ra mà lại gặp di và nô xấu nốt thì chỉ có nước đi ăn mày =))

Mệnh TPVT hoặc mà Nô hoặc di là SPT hoặc ngược lại thì mới cần Nô hoặc Di yếu, còn lại nếu nô, di là phủ - tướng, CNDL, CCLD, thì càng mạnh càng tốt. Riêng bộ Nhật-Nguyệt, đứng đâu cũng càng mạnh càng tốt.

Mệnh là các bộ CNDL, CCLD, Phủ Tướng... Nô hoặc di là TPVT hoặc SPT hay nhật nguyệt thì kiểu gì mệnh cũng yếu hơn rồi. Xưa các cụ xem số cho tướng tá, vua chúa sợ nô mạnh lấn quyền chủ. Còn ngày nay, nó chứng tỏ bạn bè đồng nghiệp, hoặc những người gần gũi mình toàn là những người thành đạt, giàu sang, chức quyền, đạo đức, lễ nghĩa hơn mình... Ngưu tầm ngưu mã tầm mã, dù mình có thua chúng nó thì ra thiên hạ vẫn đứng trên người khác. Khi cần nó cũng giúp mình dễ dàng. Đừng nói là chú muốn làm vua nhé =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”