Hội Tử Tướng ở Tuất gặp Tuần

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
unknown312
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hội Tử Tướng ở Tuất gặp Tuần

Gửi bài gửi bởi unknown312 »

Chào mọi người
Mình thấy đa phần mệnh Tử Tướng ở Tuất gặp tuần đa phần khá là vất vả về công danh sự nghiệp trong giai đoạn đầu, bản thân của mình cũng vậy, nay cũng ngoài 30 mà vẫn không thấy khởi sắc gì nhiều. Mình lập topic này để các bạn có cung mệnh trên có thể trao đổi về cuộc đời và số phận với nhau, hy vọng có thể nghiệm lý ra được một cái gì đó hay hay hoặc ít nhất cũng có người sướng cùng sướng, khổ cùng khổ để mà cảm thấy không có Đơn độc. Đây là lá số của mình
Hình ảnh
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Hội Tử Tướng ở Tuất gặp Tuần

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Tử Tướng gặp Tuần không sợ bằng việc Tử Tướng ở Tuất là đất la võng. Thường khi đó có Hình Kình Đà thì sẽ đỡ vất vả hơn.
Vất vả của lá số của bạn do bại sát tinh đứng sai cách cục.
Thanh Long cư Thìn tại Thiên Di thì cuộc đời của bạn càng năng động thì mọi chuyện sẽ tốt hơn rất nhiều, sẽ có vận giàu nếu giảm thiểu được sự ảnh hưởng của em Hóa Kị tại cung Phúc Đức.

Năng động, ngoại giao, đi xa làm việc, sống xa quê hương, tránh hiềm khích thị phi, sống đạo đức và có trách nhiệm. Cuộc đời của bạn sẽ đỡ vất vả hơn nhiều.
Cuộc đời của người cung mệnh đóng tại Thìn Tuất, nếu có Thanh Long cư Thìn, thì phấn đấu nhiều cũng có thành quả thôi.
Đầu trang

unknown312
Mới gia nhập
Mới gia nhập

silverlight267 đã viết: 12:18, 14/04/19 Tử Tướng gặp Tuần không sợ bằng việc Tử Tướng ở Tuất là đất la võng. Thường khi đó có Hình Kình Đà thì sẽ đỡ vất vả hơn.
Thanh Long cư Thìn tại Thiên Di thì cuộc đời của bạn càng năng động thì mọi chuyện sẽ tốt hơn rất nhiều, sẽ có vận giàu nếu giảm thiểu được sự ảnh hưởng của em Hóa Kị tại cung Phúc Đức.

Năng động, ngoại giao, đi xa làm việc, sống xa quê hương, tránh hiềm khích thị phi, sống đạo đức và có trách nhiệm. Cuộc đời của bạn sẽ đỡ vất vả hơn nhiều.
Cuộc đời của người cung mệnh đóng tại Thìn Tuất, nếu có Thanh Long cư Thìn, thì phấn đấu nhiều cũng có thành quả thôi.
Cám ơn silvernight cho mình lời khuyên nha, hiện giờ mình xa đến nỗi bay ra tận nước ngoài lun ý :). Thật ra cuộc sống từ nhỏ đến lớn cũng ko phải quá vất vả vì có ba mẹ lo cho đủ điều, ra ngoài thì hay được người ngoài giúp đỡ. Chỉ tội cái vận bôn ba, công danh sự nghiệp hơi chậm so với bạn bè đồng trang lứa, và tiền thì vẫn đủ sống chứ chưa giàu

Làm sao có thể giảm được con hóa kỵ cung phúc bạn nhỉ :)
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

unknown312 đã viết: 13:01, 14/04/19
silverlight267 đã viết: 12:18, 14/04/19 Tử Tướng gặp Tuần không sợ bằng việc Tử Tướng ở Tuất là đất la võng. Thường khi đó có Hình Kình Đà thì sẽ đỡ vất vả hơn.

Cám ơn silvernight cho mình lời khuyên nha, hiện giờ mình xa đến nỗi bay ra tận nước ngoài lun ý :). Thật ra cuộc sống từ nhỏ đến lớn cũng ko phải quá vất vả vì có ba mẹ lo cho đủ điều, ra ngoài thì hay được người ngoài giúp đỡ. Chỉ tội cái vận bôn ba, công danh sự nghiệp hơi chậm so với bạn bè đồng trang lứa, và tiền thì vẫn đủ sống chứ chưa giàu

Mình nghĩ từ trong cung Phúc cũng đã tự hóa giải rồi.
Nhưng mà bản thân nên tránh khẩu nghiệp, sống vui là được rồi. Không nhất thiết phải làm việc thiện, nhưng giữ thiện tâm, tránh thị phi, không ganh tị với người, nói chung mình thấy cuộc sống của bạn không đến nỗi nào.

Vận đi rất đẹp, tiếc là bại sát tinh đóng sai cách, nên cuộc đời muốn vinh hoa phải phấn đấu nhiều hơn so với bình thường.

Đất la võng giống như lưới trời, muốn phá lưới chui ra thì mạnh mẽ lên.
Chúc bạn sớm như ý!
Đầu trang

unknown312
Mới gia nhập
Mới gia nhập

silverlight267 đã viết: 13:12, 14/04/19
unknown312 đã viết: 13:01, 14/04/19

Mình nghĩ từ trong cung Phúc cũng đã tự hóa giải rồi.
Nhưng mà bản thân nên tránh khẩu nghiệp, sống vui là được rồi. Không nhất thiết phải làm việc thiện, nhưng giữ thiện tâm, tránh thị phi, không ganh tị với người, nói chung mình thấy cuộc sống của bạn không đến nỗi nào.

Vận đi rất đẹp, tiếc là bại sát tinh đóng sai cách, nên cuộc đời muốn vinh hoa phải phấn đấu nhiều hơn so với bình thường.

Đất la võng giống như lưới trời, muốn phá lưới chui ra thì mạnh mẽ lên.
Chúc bạn sớm như ý!
Tự dưng mình lại muốn bỏ đời đi tu, ko muốn tranh với đời nữa, cũng chả tha thiêt vợ con nhưng lại muốn có 1 nhân tình :). Mà chắc sáng tu chiều hú quá silverlight :))
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vợ đẹp mà tu cái gì.
Lâu lâu Thiên Không Đào Hoa Quả Tú kích hoạt à? :v

Nếu có đi tu thì chắc thành chính quả ( Hồng Loan cư mệnh). Xã hội mất đi 1 người tốt tính. @@
Đầu trang

unknown312
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình ngẫm lại thấy có duyên với tu hành thật
1. Mệnh gặp thiên không đào hoa xung chiếu thiên di có cô quả.
2. Nguyệt đức thiên lương giáp bên.
3. Cung quan có tứ đức
Trên thực tế hạn 2011 đúng mùn 1 tết chính thức vào cửa thiền môn, tuy nhiên do vẫn ham mê ăn mặn, tiền bạc, công danh nên đành để tóc tu hành :)) :))
Đầu trang

strongstream92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi strongstream92 »

tử tướng này cũng hợp đi tu
nhưng tu ko ra tu nghiêm chỉnh.
sống cũng ko ra sống nghiêm chỉnh
https://tuvivietnam.vn/laso/temp/Nguyen ... 332cfc8fb7
Đầu trang

unknown312
Mới gia nhập
Mới gia nhập

strongstream92 đã viết: 20:17, 14/04/19 tử tướng này cũng hợp đi tu
nhưng tu ko ra tu nghiêm chỉnh.
sống cũng ko ra sống
Cái link phía dưới mình chưa nghiệm ra mệnh tử tướng bạn ơi :(
Đầu trang

Nguyễn Trung Nghĩa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyễn Trung Nghĩa »

lasotuvi.php?lid=1175YEXD
Tử Tướng của em bị Tuần, thấy bó buộc quá trời!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”