Tha thiết tìm giờ sinh chính xác ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tha thiết tìm giờ sinh chính xác ạ

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Số cháu giờ Tuất.....
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

Các bác xác quyết giờ nào thì luận cho em ấy vài hạn tương lai đặng củng cố niềm tin với ạ. Bạn ấy hỏi từ năm 2019.bao nhiêu người tham gia góp ý tới nay vẫn ko biết mình sinh giờ nào. Thông tin hình ảnh đầy đủ các bác có thể lấy làm tài liệu nghiên cứu.

TB. Nên là người có trách nhiệm với những gì mình nói.
Được cảm ơn bởi: Weedy
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Phuc250585 đã viết: 12:13, 12/06/21 Các bác xác quyết giờ nào thì luận cho em ấy vài hạn tương lai đặng củng cố niềm tin với ạ. Bạn ấy hỏi từ năm 2019.bao nhiêu người tham gia góp ý tới nay vẫn ko biết mình sinh giờ nào. Thông tin hình ảnh đầy đủ các bác có thể lấy làm tài liệu nghiên cứu.

TB. Nên là người có trách nhiệm với những gì mình nói.
Em ấy đã hỏi nguyên do và mình đã giải thích rõ ràng. Cậu mà tìm dc lá số nào hội dc 4 yếu tố mình đã nêu thì mới dc đặt vấn đề nghi ngờ!

Cái chuyện khán hạn có 2 vấn đề: thứ nhất là dù có hạn cũng không nhất định xảy ra vì tử vi chỉ khuynh hướng. Mà có vậy thì ta mới xem tử vi để biết hạn mà tránh, chứ nếu có hạn thì nhất định xảy ra thì cứ ngồi nhà rung đùi nhâm nhi cafe nghe nhạc mai kia nhất định giàu có, cần gì đi làm cho mệt! :))

Thứ hai là Thiên cơ bất khả lộ, việc xem hạn tương lai là chuyện riêng của mỗi người. Muốn xem hay không thì đương số phải yêu cầu, mà thầy cũng sẵn thời gian nữa!

PS: 4 yếu tố đó là mình đã loại bỏ những yếu tố chung với mệnh Đồng Âm. Ví dụ cả 2 mệnh đều chủ về đau mắt, trắc trở tình duyên. Do đó khán hạn dùng mấy yếu tố này rất dễ nhầm lẫn!
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Scorpio166 »

Đọc về cuộc đời và hạn theo e kể sao thấy giống chị quá vậy, dù ls của chị và e không chút liên quan j luôn. Mà ngày trc chị cũng phân vân giờ sinh lắm vì mẹ chị nói chị sinh khoảng gần 7h, mà theo tử vi thì 6h50 vẫn là giờ Mão nhưng sang 7h thì lại là giờ Thìn, mà theo chiêm tinh thì lệch nhau 15p thì cũng là khác nhau rồi, riết r xem nhiều lại thấy hoang mang e ơi, dù chị đã 30t rồi mà vẫn chưa thấy sự khác nhau của 2 lá ^_^ cho nên giờ kệ luôn
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Scorpio166 đã viết: 13:44, 12/06/21 Đọc về cuộc đời và hạn theo e kể sao thấy giống chị quá vậy, dù ls của chị và e không chút liên quan j luôn. Mà ngày trc chị cũng phân vân giờ sinh lắm vì mẹ chị nói chị sinh khoảng gần 7h, mà theo tử vi thì 6h50 vẫn là giờ Mão nhưng sang 7h thì lại là giờ Thìn, mà theo chiêm tinh thì lệch nhau 15p thì cũng là khác nhau rồi, riết r xem nhiều lại thấy hoang mang e ơi, dù chị đã 30t rồi mà vẫn chưa thấy sự khác nhau của 2 lá ^_^ cho nên giờ kệ luôn
Em cung cấp thông tin mình xem thử:
hình dáng, tính cách, bệnh tật, sở thích, công việc
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dokhoavan đã viết: 13:57, 12/06/21
Scorpio166 đã viết: 13:44, 12/06/21 Đọc về cuộc đời và hạn theo e kể sao thấy giống chị quá vậy, dù ls của chị và e không chút liên quan j luôn. Mà ngày trc chị cũng phân vân giờ sinh lắm vì mẹ chị nói chị sinh khoảng gần 7h, mà theo tử vi thì 6h50 vẫn là giờ Mão nhưng sang 7h thì lại là giờ Thìn, mà theo chiêm tinh thì lệch nhau 15p thì cũng là khác nhau rồi, riết r xem nhiều lại thấy hoang mang e ơi, dù chị đã 30t rồi mà vẫn chưa thấy sự khác nhau của 2 lá ^_^ cho nên giờ kệ luôn
Về hình thức thì e cao 1m55 nặng 41kg, tuy hơi thấp nhưng dáng ng cũng cân đối, cũng như e trên là dáng quả Lê,
Về tính cách thì e cũng thấy mình là ng thẳng thắn thật thà, ít khi nói xấu ai, còn ng ta nói xấu j mình thì cũng bực lúc đầu mới nghe thôi chứ sau r nghe e cũng kệ, e nghĩ chỉ cần mình k làm sai vs lương tâm thì họ nói j kệ họ, tự họ xấu họ mới nghĩ ra vậy,
Về bệnh tật thì e hay bệnh vặt, từ bé đến lớn e cũng nhiều bệnh lắm nhưng k phải là bệnh j quá nặng, bị cận thị nặng, nhưng chưa mổ đc vì đợt e cb mổ năm 2014 thì lại bị liệt dây thần kinh số IV nên phải điều trị một thời gian, từ đó giờ cv bận quá nên e cũng k có ý định mổ nữa. Tai nạn thì e cũng hay bị va quẹt nhưng nặng nhất là khoảng tháng 3 âm năm 2014 bị cái xe lu nó quẹt phải nên bị sẹo ở chân trái, năm nay cũng bị xe máy quẹt phải nhưng may k có vấn đề j cả.
Về sở thích thì e là ng kiểu cái j cũng thích cũng biết chút ít, nhưng lại k giỏi, k sâu cho nên đến giờ đã 30t vẫn chưa một đam mê j to lớn cả, và thích cv j nó nhàn nhã k áp lực thời gian, chứ hiện tại e đang làm ngân hàng thấy nó quá áp lực về chỉ tiêu, cả tuần đi làm k có thời gian cho bản thân và gia đình, muốn đổi sang cv khác nhưng lại k biết mình cần làm j, mình mạnh chỗ nào, cho nên e mới tìm hiểu về lý số về tâm lý để biết mình có sở trường sở đoản nào mà phát huy hoặc tiết chế, tiếc là từ bấy đến giờ e chưa có duyên để có ng tận tình chỉ điểm để bản thân mình tỉnh ngộ
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ah e bổ sung 1 chút về tính cách đó là tính e rất hay ghen tỵ và háo thắng, dù biết nó là xấu nhưng mà chưa sửa đc. Nhiều khi nóng giận là nói k suy nghĩ làm mình k biết kiềm nói lời khiến ng khác k vui. Nhưng mà lại ở vs những ng lại quá “khéo” đi, cho nên e hay bị dồn nén trong lòng
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Scorpio166 đã viết: 14:20, 12/06/21
Ah e bổ sung 1 chút về tính cách đó là tính e rất hay ghen tỵ và háo thắng, dù biết nó là xấu nhưng mà chưa sửa đc. Nhiều khi nóng giận là nói k suy nghĩ làm mình k biết kiềm nói lời khiến ng khác k vui. Nhưng mà lại ở vs những ng lại quá “khéo” đi, cho nên e hay bị dồn nén trong lòng
Em sinh ngày nào? Da trắng hay vàng?
Quả lê dài 1.55m mà nặng có 41kg thì hơi tóp nhỉ! :))
Đầu trang

giangkris
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi giangkris »

Mình sinh vào giờ này (giờ khe nên lá nào thì xét lại), nhưng cũng có một số đặc điểm giống bạn đấy: mắt cận, mổ xong cận lại, bố mẹ khá giả, ủng hộ và nghe theo mình nhiều, bố mẹ hoà thuận thỉnh thoảng cãi nhau thôi, nhỏ 2-3 lần bị tai nạn nhưng không làm sao xây xước cũng không, tình duyên nó cũng kiểu lận đà lận đận nhưng mình đỡ hơn (kiểu chia tay vì không hợp tính thôi chứ cũng không có drama gì gây tổn thương sâu sắc :D).

Ngoại hình cũng tương tự bạn, nhưng gầy hơn chút. Nếu của bạn và mình là lá Đồng Âm cư Tý thì các dữ kiện kia đều khớp với nhau :D. Gửi để bạn tham khảo xét lại giờ sinh nhé.

Hình ảnh
Đầu trang

TuviExpress
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi TuviExpress »

Weedy đã viết: 10:47, 12/06/21
PHDI đã viết: 10:37, 12/06/21 Thời điểm 2018 hay năm nào.. hay là trước đó và chỉnh lại vào năm này... cũng năm 2018 có làm gì vượt quá giới hạn của mình ko .
thời điểm xăm là 2014 và 2016 ạ. 2018 ko làm gì vượt quá giới hạn của mình ạ.
Bạn này Thiên Đồng thì 99% rồi nhưng anh em Lý số cứ cà cưa để gặp bạn thôi vì xinh quá. Sau sinh thì hay bị béo phì. Thiếu Tấu Thư thì vẽ khó đẹp. Hóa Lộc và Phi Liêm chủ lông tóc. Hôm nào tôi bình luận vài hạn để bạn tự tin chút. Bạn nên đăng thêm lá số giờ Tuất để anh em có dịp giao lưu bạn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”