Tha thiết tìm giờ sinh chính xác ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Tha thiết tìm giờ sinh chính xác ạ

Gửi bài gửi bởi Scorpio166 »

quách xảo què đã viết: 22:50, 12/06/21
Scorpio166 đã viết: 22:48, 12/06/21
Thôi k có duyên cafe nhưng có duyên gặp ở đây thì bác phán cho e một câu xem e có lấy đc ck k ah, e lê lết mấy năm giời trên đây mà vẫn chưa kiếm đc ck về để hưởng gia sản cùng :(( buồn quá ạ
Lấy được chứ, cứ an tâm.

Mà cho mình hỏi thăm xíu lương mặt bằng chung của ngân hàng là bao nhiêu hả bạn.
Ôi giời nói đến lương e lại buồn bác ơi, làm thì từ 7h sáng đến 8-9h tối mới về, t7-cn vẫn phải đi mà tiền thì chỉ có 7-8tr :(( buồn lắm bác ơi, tháng nào mà đen còn mất lương chứ chả chơi :((
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Scorpio166 đã viết: 22:53, 12/06/21
Ôi giời nói đến lương e lại buồn bác ơi, làm thì từ 7h sáng đến 8-9h tối mới về, t7-cn vẫn phải đi mà tiền thì chỉ có 7-8tr :(( buồn lắm bác ơi, tháng nào mà đen còn mất lương chứ chả chơi :((
Bạn sinh năm 91 thì đi làm lâu rồi, phải có tăng lương mỗi năm chứ, sao lại 7-8tr, tôi hỏi nghiêm túc mà bạn cứ trả lời dỡn không là thế nào.
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

E nói thật mà bác, giờ lại đang covid nữa lương bọn e có khi còn giảm nữa :( lương ăn theo lương kinh doanh của ngân hàng, ngân hàng làm ăn kém thì bọn e cũng sẽ kém theo, ngày trc còn có lương thưởng, chứ 2 năm nay thì ít khi có vì hỗ trợ ng dân cả r :(( e nói thật mà bác lại nghĩ e giỡn, đến sếp e làm cả hơn chục năm mà cũng chỉ 15tr
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Scorpio166 đã viết: 23:01, 12/06/21 E nói thật mà bác, giờ lại đang covid nữa lương bọn e có khi còn giảm nữa :( lương ăn theo lương kinh doanh của ngân hàng, ngân hàng làm ăn kém thì bọn e cũng sẽ kém theo, ngày trc còn có lương thưởng, chứ 2 năm nay thì ít khi có vì hỗ trợ ng dân cả r :(( e nói thật mà bác lại nghĩ e giỡn, đến sếp e làm cả hơn chục năm mà cũng chỉ 15tr
Tại mình có bà cô có đứa con làm giao dịch viên ngân hàng ,thấy nó đi du lịch này nọ suốt với nghe đồn lương ngân hàng cao lắm.
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

quách xảo què đã viết: 23:05, 12/06/21
Scorpio166 đã viết: 23:01, 12/06/21 E nói thật mà bác, giờ lại đang covid nữa lương bọn e có khi còn giảm nữa :( lương ăn theo lương kinh doanh của ngân hàng, ngân hàng làm ăn kém thì bọn e cũng sẽ kém theo, ngày trc còn có lương thưởng, chứ 2 năm nay thì ít khi có vì hỗ trợ ng dân cả r :(( e nói thật mà bác lại nghĩ e giỡn, đến sếp e làm cả hơn chục năm mà cũng chỉ 15tr
Tại mình có bà cô có đứa con làm giao dịch viên ngân hàng ,thấy nó đi du lịch này nọ suốt với nghe đồn lương ngân hàng cao lắm.
Thì cũng tuỳ từng ngân hàng bác ơi, rồi chức vụ nữa chứ, ví như cùng nhân viên nhưng e làm kế toán thì ít lương hơn đứa bạn e làm tín dụng bác ơi, thời gian làm việc nó cũng khác, nói chung e chán ngân hàng lắm, ng ngoài nhìn vào thì nói số sướng mà k biết hưởng nhưng mà làm rồi mới biết bác ơi. Cho nên e k lấy Ck cũng một phần nguyên nhân là e còn làm ngân hàng :((
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

TuviExpress đã viết: 19:52, 12/06/21
Weedy đã viết: 10:47, 12/06/21
PHDI đã viết: 10:37, 12/06/21 Thời điểm 2018 hay năm nào.. hay là trước đó và chỉnh lại vào năm này... cũng năm 2018 có làm gì vượt quá giới hạn của mình ko .
thời điểm xăm là 2014 và 2016 ạ. 2018 ko làm gì vượt quá giới hạn của mình ạ.
Bạn này Thiên Đồng thì 99% rồi nhưng anh em Lý số cứ cà cưa để gặp bạn thôi vì xinh quá. Sau sinh thì hay bị béo phì. Thiếu Tấu Thư thì vẽ khó đẹp. Hóa Lộc và Phi Liêm chủ lông tóc. Hôm nào tôi bình luận vài hạn để bạn tự tin chút. Bạn nên đăng thêm lá số giờ Tuất để anh em có dịp giao lưu bạn.
Dạ vâng, em cảm ơn sự góp ý của anh ạ. Nếu anh không phiền thì chỉ ra giúp em vài hạn nhé!
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Weedy đã viết:
Nếu phân biệt giữa 2 lá số giờ Hợi và Tí thì theo mình lá số Đồng Âm giờ Hợi phù hợp hơn.

Cũng nên đưa ra vài nhận định:

1. Lá số Đồng Âm con người và tính cách nhẹ nhàng, hài hòa, trầm ổn hơn. Lá số Thiên Đồng giờ Tí tính cách xung động hơn. Lướt qua thấy có người dùng vòng Thái Tuế và Âm Long Trực xét tính cách để định lá số thì hơi chủ quan và nhận xét không đúng. Người Thái Tuế không phải là người ăn thua đủ, khẩu chiến đến cùng. Người Thái Tuế nếu không xấu xí (không dính cách xấu như lá số Đồng Âm của cô chủ topic) thì có sự nghiêm túc, cao ngạo (ngầm), .... chỉ "thua đủ" (nói đúng hơn là nói/xét cho ra lẽ) khi đụng đến những vấn đề họ quan tâm hoặc họ cảm thấy liên quan đến chính họ mà họ cần phải lên tiếng, còn lại nếu họ không quan tâm, không để tâm đến thì mặc kệ, không phiền nói đến ... đó cũng là 1 phần của sự cao ngạo của họ. Mình nói về điều này là vì thấy nó không đúng về Thái Tuế (bản thân mình là một phần tử của Thái Tuế).

Lá số Đồng Âm ăn nói cũng tốt, ăn nói hút được người khác (Tấu Tuế) mặc dù đôi khi giọng lưỡi có chút đanh đá (Thái Tuế + Kình Đà). Có khiếu về ẩm thực và cũng có lộc ăn.

2. Tuy cả 2 lá số đều có Không Kiếp tại Mệnh Thân nhưng về tính cách thì đã nói trên, còn về cuộc đời thì cũng có chút khác. Bộ Không Kiếp ở lá số Đồng Âm còn tác động đến cung Phu và Thân cư Phu có Địa Kiếp + Hình Riêu Cô Quả Kình Đà cho nên cũng hơi mệt mỏi với chuyện tình cảm, như chậm muộn, gặp trắc trở, thử thách, v.v... . Còn lá số Thiên Đồng thì cung Phu tươi thắm và vận 23-32 vào cung Phu nên chuyện tình cảm sắc màu, có thể có hôn nhân sớm và chuyện tình cảm tốt đẹp trong thời gian này.

Ngược lại, lá số Đồng Âm thì cung Phu như đã nói và Vận 25-34 hiện tại vào cung Phu có những sao như đã nói thì bất lợi. Hơn nữa, Vận năm nay Liêm Phá + Đào Hoa ngộ Kỵ nên chuyện tình cảm dễ có vấn đề (Liêm Phá Kỵ Bệnh Phù cũng liên quan đến bệnh tình). Còn lá số Thiên Đồng năm nay tình cảm tươi thắm mới phải.

Tuy cả 2 lá số đều có thăng trầm, sóng gió của Không Kiếp nhưng tính chất có sự khác biệt. Lá số Thiên Đồng thì kiểu xông pha, bay nhảy, còn lá số Đồng Âm thì có chút chướng ngại và đặc biệt là các sao Kình Đà Cô Quả Tang Hổ Khốc Hư tác động/ảnh hưởng đến tinh thần khá nhiều.

3. Làm kiến trúc sư/xây dựng thì cung Quan và Thân của lá số Đồng Âm cũng hợp. Mình để ý thấy cách Long Phượng có chút gì đó liên quan đến ngành kiến trúc, xây dựng. Đây là một yếu tố nhỏ thôi, không dùng nó để định lá số.

Ngoài ra, bạn có thể dùng thêm cung Thân của lá số Đồng Âm xét thêm về tính cách.

Nói chung, có nhiều cái để xét nhưng mình chỉ nói qua vài điều thế thôi!
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, Weedy
Đầu trang

ntpt879
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ntpt879 »

Weedy chắc là KT14 nhỉ ?
Được cảm ơn bởi: Weedy
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

Long Đức đã viết: 20:20, 13/06/21
Weedy đã viết:
Em cảm ơn anh ạ. Sau khi đọc và ngẫm lại bình luận của anh, thì có vẻ em thiêng về Đồng Âm hơn. Anh chỉ ra một số sự khác biệt giữa 2 lá số thì em dễ nhận định mình giống với ls nào. Tiện đây cho em hỏi, trong vận tương lai trước 30. Cuộc sống của em trên phương diện tình cảm vẫn sẽ bấp bênh ạ? Vì hiện tại thì mọi mặt trong cuộc sống em vẫn tốt ngoại trừ tình cảm thôi ạ. Em cảm ơn anh ạ.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Weedy đã viết: 12:24, 14/06/21 Em cảm ơn anh ạ. Sau khi đọc và ngẫm lại bình luận của anh, thì có vẻ em thiêng về Đồng Âm hơn. Anh chỉ ra một số sự khác biệt giữa 2 lá số thì em dễ nhận định mình giống với ls nào. Tiện đây cho em hỏi, trong vận tương lai trước 30. Cuộc sống của em trên phương diện tình cảm vẫn sẽ bấp bênh ạ? Vì hiện tại thì mọi mặt trong cuộc sống em vẫn tốt ngoại trừ tình cảm thôi ạ. Em cảm ơn anh ạ.
Ừa, có thể nói trong chuyện tình cảm/hôn nhân của lá số Đồng Âm gặp chút ít trở ngại, thử thách. Nói là "bấp bênh" thì không chuẩn lắm.
Được cảm ơn bởi: Weedy
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”