Năm 2019 Kỷ Hợi: Năm yên bình vui vẻ. Bắt đầu lại một cuộc sống mới.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Năm 2019 Kỷ Hợi: Năm yên bình vui vẻ. Bắt đầu lại một cuộc sống mới.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Bác nhận xét về đường tài lộc công việc trong tương lai giúp cháu với, cụ thể là vận 32-42. Cháu đầu tư thất bại. Từ 2017 đầu tư một ít đến giờ 2019 hoà vốn, vẫn đang chôn ít tiền ở chứng khoán. Mấy năm nay thu nhập chính ko đến từ công việc mà đến từ tiền cho thuê căn hộ, mỗi tháng đi dạy học với dịch thuật linh tinh với bố mẹ cho thêm. Tiền cháu đi dịch chỉ đủ tiền ăn vặt cafe mỗi tháng. Cháu mà cứ dính đến kinh doanh tự phát hay quản lý cái gì đó dạng nhỏ, hay đi làm kiểu đấu đá chức vụ là cháu chết ngắc ngay. Kiểu mình làm ko được ấy bác. Cháu cũng ko cầm quyền hay sai khiến được người khác đâu. Làm chung với bọn nô 1 thời gian là cháu lập tức bị chúng nó nắm đầu qua mặt cháu ngay. Nên cháu cũng đang lo lắng lắm vì 4-5 năm tới còn có gia đình nữa. Mà cung phu cháu có phải là chỉ được mỗi đẹp trai ko được việc gì ko ? Cháu thấy kiểu khó mà lo nổi cho gia đình, lo chung thì được nhưng chắc cháu phải lo nhiều hơn. Nhưng cháu cũng xác định về gia đình con cái người cháu yêu thì cháu sẵn sàng lo cho gia đình. Đầy thằng bây giờ tù tội, nghiện ngập, tiền sử nhà nó mắc bệnh thần kinh, đầy thằng giàu lên từ chứng khoán, bds r cũng phá sản. Người yêu mình ko làm ra đc nhiều tiền nhưng đc cái nó ngoan ngoãn, hiền lành, đẹp trai, tính tình nhẹ nhàng, biết quan tâm lo lắng, hắn cũng ko phải người âm mưu thủ đoạn như nhiều thằng cháu tiếp xúc đâu, lo đc cho bản thân vs gia đình thân nhân cũng tốt. Cháu nghĩ thế là đc.

4.5 năm nữa cháu nên làm gì ạ. Hiện giờ chau đang tích góp tiền cho thuê nhà mỗi tháng để sau này để ngân hàng mỗi tháng có tiền lời, tiền bố cho cháu đi du học cháu cũng ko đi mà xin 1 tỷ đó làm vốn để ngân hàng. Hiện giờ cháu cũng tích được nhiều, 5-6 năm nữa khả năng có tầm khoảng 3 tỷ. Số cháu sau này nên làm gì. Cháu đã thử qua làm công ty và kinh doanh ko ăn thua, lương thấp lắm với người ta cũng kiểu ko muốn nhận mình thấy 1 thời gian ko đc là đuổi ngay. kinh doanh thì 2 năm ko lời nổi đc 1 đồng :’( cháu ko có lộc tự thân mình luôn nếu ko nhờ thu nhập từ tiền cho thuê nhà.

Đến khoảng vận 32-42 cháu nên làm gì ạ. Cháu dự định mở 1 công ty nhỏ nhận dạy với dịch thuật sống qua ngày. Nếu cháu lấy chồng thì chồng cháu cũng mở tư nhân làm riêng. Tiếp tục để tiền tiết kiệm trong ngân hàng lấy tiền lời mỗi tháng thôi.

Số cháu có làm được 1 công việc gì đó lâu dài mà thu nhập khá ko. Cháu thấy trôi nổi, ngắn hạn mà ko có tiền. Nếu như quan lộc cháu ổn thì cháu cũng muốn đi làm cố định để có bảo hiểm với chế độ nhưng rất tiếc là cả quan lộ lẫn tài bạch đều hỏng do bị phá cách nặng :’( Vì cháu hỏng hằn cả cung tài với cung quan ấy cho nên chỉ dựa vào nhà cửa, tiền bố mẹ cho với đi làm freelance linh tinh kiếm chút ít thôi. Nhưng cứ thế này cảm thấy ko ổn vì sau này có gdinh còn nhiều thứ phát sinh lắm

LySoVietNam2016 đã viết: 16:40, 09/05/19
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 21:08, 06/05/19
LySoVietNam2016 đã viết: 16:02, 05/05/19 Cháu lựa quen người đàn ông yêu thương cháu chân thành là đúng rồi. Khi đàn ông yêu thật sự, cháu sẽ có hạnh phúc.

Đừng nên gọi người đàn ông của cháu là nó. Đọc rất phản cảm.
mong bác và mọi người vào góp ý cho cháu vài lời. cháu chân thành cám ơn.
Cháu muốn bác góp y về chuyện gì?
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Cháu muốn kinh doanh thành công thì phải tính toán cẩn thận và có kế hoạch rõ ràng.

Tôi nhận thấy cháu rất tùy hứng. Nên thành công là hên xui.

Làm ăn lớn cần có business plan rõ ràng chi tiết bài bản và phải có strategy.

Nếu ko thương mại nhỏ lẻ cầu may là thường.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Cháu nên đi làm trợ lý cho sếp lớn sẽ rút tỉa kinh nghiệm thêm.

Kinh doanh lớn cháu ko thể tùy hứng. Cần có cái đầu lạnh và kế hoạch rõ ràng.

Nên sếp lớn đa số tính tình điềm tĩnh, ko dễ nổi nóng, vì họ control cảm xúc rất tốt.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 16:49, 09/05/19
HamanoRie đã viết: 16:15, 09/05/19 Có lần thấy Triệu Mặc Ngọc vào like bài trên fanpage mình, tớ nhận ra ngay. Có vẻ bạn thích nấu ăn và khéo tay nhỉ?
hehe tớ thích ăn và tớ cũng thích nấu ăn. nên tớ mới phải mệt mỏi giảm cân đây. tớ là fan trung thành của các loại đồ ăn. tớ ăn nhiều bánh mì rồi. bánh mì như lan. bánh mì 362. bánh mì pew pew, bánh mì hà nội,..v..v được cái tớ hay thử mấy món ăn lạ miệng và ngon. Tớ cũng muốn ăn thử chả cá măng. chả cốm. xúc xích. chả bề bề. kim chi với pate phô mai của bạn hehe. ui vào những ngày trời mưa như thế này chỉ cần order 2 ổ bánh mì chả cá nóng giòn về phòng ăn xong coi film đọc truyện thì còn gì bằng nữa. tớ cũng hay ăn vặt lắm các loại bánh kẹo, đồ ăn vặt của hàn, nhật,... tớ ăn hết hehe. Thích là mình cứ mua ăn thôi.
Khi nào ra Hn ghé qua tớ chơi nhé :)
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

LySoVietNam2016 đã viết: 17:27, 09/05/19 Cháu muốn kinh doanh thành công thì phải tính toán cẩn thận và có kế hoạch rõ ràng.

Tôi nhận thấy cháu rất tùy hứng. Nên thành công là hên xui.

Làm ăn lớn cần có business plan rõ ràng chi tiết bài bản và phải có strategy.

Nếu ko thương mại nhỏ lẻ cầu may là thường.
Thật ra năm 2017 khi cháu làm trong lĩnh vực chứng khoán, 1 lĩnh vực mà cháu hoàn toàn ko biết gì, nhưng do bố cháu nói này nọ rồi ba hoa khoác lác tự cho bản thân là tài giỏi, chửi nhân viên tư vấn tài chính. Cháu đã ko đồng ý thuê môi giới trong khi công ty đã cấp cho cháu 1 người hỗ trợ. Nếu cháu là một bánh xe, thì người tư vấn tài chính là người giúp bánh xe đó ko lăn chệch ra khỏi đường ray. Là người nhắc nhở kiềm hãm tâm lý hưng phấn của nhà đầu tư, cũng như người giúp nhà đầu tư nhìn nhận những cơ hội từ bi quan, cũng là người giúp nhà đầu tư có thể học được nhiều thứ từ thị trường. Nói chung người tư vấn đó là một mắt xích vô cùng quan trọng trên con đường tư vân tài chính thành công.

Mà hiện giờ cháu chưa muốn bắt đầu lại. Cháu muốn 5 năm nữa làm lại. Hiện giờ cháu muốn chơi thêm ít nữa, rồi đi học linh tinh, có thời gian đi chơi linh tinh nói chuyện với người yêu, đi chơi với anh em gia đình họ hàng. Làm ăn tính sau di bác ạ hehe. Mà cháu chỉ lo 5 năm tới mình còn lông bông thôi.

Mà bác luận giúp cháu cung phu. với vậ 32-42.42-52 với :3
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ok khi nào qua Hà Nội nhất định tớ sẽ qua bạn chơi nhá :3 thèm ăn chả cá măng với pate phô mai thế :3
HamanoRie đã viết: 18:59, 09/05/19
HamanoRie đã viết: 16:15, 09/05/19 Có lần thấy Triệu Mặc Ngọc vào like bài trên fanpage mình, tớ nhận ra ngay. Có vẻ bạn thích nấu ăn và khéo tay nhỉ?
hehe tớ thích ăn và tớ cũng thích nấu ăn. nên tớ mới phải mệt mỏi giảm cân đây. tớ là fan trung thành của các loại đồ ăn. tớ ăn nhiều bánh mì rồi. bánh mì như lan. bánh mì 362. bánh mì pew pew, bánh mì hà nội,..v..v được cái tớ hay thử mấy món ăn lạ miệng và ngon. Tớ cũng muốn ăn thử chả cá măng. chả cốm. xúc xích. chả bề bề. kim chi với pate phô mai của bạn hehe. ui vào những ngày trời mưa như thế này chỉ cần order 2 ổ bánh mì chả cá nóng giòn về phòng ăn xong coi film đọc truyện thì còn gì bằng nữa. tớ cũng hay ăn vặt lắm các loại bánh kẹo, đồ ăn vặt của hàn, nhật,... tớ ăn hết hehe. Thích là mình cứ mua ăn thôi.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hôm nào đẹp trời mở chi nhánh bán các món đặc sản ở tphcm nhé cậu: Tớ muốn mua thử các loại: cá măng biển, chả tôm chiên, cá chai leo, xúc xích xông khói bằng vụn gỗ sồi, pate phô mai, kimchi, cồi sò quạt, mỗi loại tớ mua nửa ký,... Về nhà tớ chế biến món ăn :3 ui nhìn bạn chế biến, làm sẵn cực hấp dẫn, tớ mà đc ăn chắc đồ ăn của Bếp của bà làm chắc tớ sướng hết cả mồm :)) cứ tưởng tượng hôm nào mưa, mình làm ít rau củ xào tỏi, salad, chiên chả cá măng thơm nức mũi với xúc xích chiên, cá chai lèo tẩm bột chiên xù chiên lên, xong rồi ngồi xúc bớt cơm nóng ăn với tương chua ngọt là tớ đã sướng hết cả mồm rồi đây :)) mỗi loại 500 gram chắc mình vặt trong hơn tuần là sạch. Pate phô mai mình sẽ ăn bánh mì, trứng chiên, thịt xông khói vs xúc xích, chả quế hehe
Hôm nọ mình lục tủ lạnh còn dư tai heo muối, giò heo muối chiên, hột vịt bách thảo, dưa chua, củ kiệu, chả cốm, tôm khô...v..v tớ ngồi ăn sạch :3
HamanoRie đã viết: 18:59, 09/05/19
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

LySoVietNam2016 đã viết: 17:31, 09/05/19 Cháu nên đi làm trợ lý cho sếp lớn sẽ rút tỉa kinh nghiệm thêm.

Kinh doanh lớn cháu ko thể tùy hứng. Cần có cái đầu lạnh và kế hoạch rõ ràng.

Nên sếp lớn đa số tính tình điềm tĩnh, ko dễ nổi nóng, vì họ control cảm xúc rất tốt.
Cháu suy nghĩ có khả năng 5-7 năm tới cháu cũng ko trở lại con đường kinh doanh đâu. Qua 34,35 tuổi thì có thể may ra cháu suy nghĩ lại, nhưng có lẽ làm chơi chơi thôi.
Cháu vẫn muốn chơi thêm một ít nữa, với mấy năm tới cháu lập gia đình với lo đẻ con thôi. Hoặc nếu ko lập gd cháu cũng muốn thảnh thơi thêm 1 thời gian nữa chứ kdoanh cực lắm. Nhà bố mẹ cho, mấy năm nữa cũng có 3 tỷ trong ngân hàng để mỗi tháng lấy tiền lời, cháu đi dạy học với dịch thuật lặt vặt đủ tiền tiêu vặt, chồng/ người yêu cháu cũng có đi làm, có thu nhập vs cũng ko ăn chơi nữa, chắc lúc đó đủ nuôi con, đủ lo ăn uống chi tiêu các khoản.
Kinh doanh thì mất thời gian cho nó, nếu trong trường hợp cháu có con thì cháu, hoặc ko có, cháu cũng đều mong muốn dành nhiều thời gian cho gia đình, họ hàng, anh em và người yêu (chồng), con cái hơn. Cháu thích quan tâm đến những người bên cạnh mỗi ngày hơn lao đầu vào kiếm tiên kinh doanh :)

Cháu sắp xếp thời gian rảnh 1,2 tuần sau nếu được, cháu dẫn người yêu cháu đi ăn bánh ngọt uống cafe ở tiệm bánh ngọt của Hàn quốc hoặc tiệm bánh Âu. Cháu cũng muốn dành thời gian trò chuyện với những ng thân, họ hàng, anh em, ng yêu bạn bè mỗi ngày, chứ kdoanh toàn chỉ trò chuyện với khách thôi chán lắm :) nói chung mình cũng có làm, nhưng là làm chơi chơi ở mức đủ tiền tiêu vặt thôi. Chứ còn thu nhập chính từ nó lại ko đủ nên mới phải lo :)
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Sau nhiều cuộc tình, thay biết bao nhiêu tình nhân và bạn bè, tôi đã tìm thấy tình yêu. Cản giác thật bình yên và ngọt ngào, hệt như mối tình đầu tiên của tôi năm 16 trăng tròn quay trở về. Tình yêu khiến cho tôi đối xử với một người thật dịu dàng. Tôi ngồi cả đêm lặng lẽ đọc những dòng trạng thái của một người. Khi người ấy hoảng loạn và sợ hãi, tôi ôm người ấy vào lòng và nắm chặt tay người ấy "Anh đừng sợ, em yêu anh.". Tôi dẫn người ấy đi ăn những món mà người ấy thích. Tôi biết anh ấy thích đồ ngọt, nên tôi mua nó cho anh. Quan tâm đến người ấy mỗi ngày bằng cả tấm lòng của tôi. Lần đầu tiên, tôi vượt qua những định kiến và nỗi lo sợ, để tính đến tương lai lâu dài khi đi cùng một người. Luyện tập khổ cực để bản thân có sức khoẻ bước tiếp con đường với người ấy.

Cuộc đời này thật kỳ lạ. Vào cái lúc tôi tưởng chừng đã trở nên chai sạn với những cuộc tình, những cuộc vui bất tận cùng bạn bè qua đường, chai sạn với những canh bạc thâu đêm và một xã hội sặc mùi tiền và thứ ái tình rẻ tiền, thì tình yêu lại quay trở lại, cảm giác khi bên cạnh anh giống như bên cạnh mối tình đầu tiên của tôi. Lần đầu tiên sau 10 năm, tôi nói yêu một người chân thành.

Bởi vì anh yêu em, nên em cũng yêu anh, yêu rất chân thành. Tôi tin là trên đường đời này, sẽ có rất nhiều giai đoạn mà ông trời thử thách chúng ta về nhiều thứ. Nhưng chỉ cần chúng ta giữ vững niềm tin và hy vọng trong lòng, chúng ta đủ tỉnh táo để nhận biết được đâu là ngọn lửa soi sáng trong trái tim, hạnh phúc sẽ quay trở lại.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Từ giây đầu tiên thấy anh trái đất kia dường như đứng lại
Từ giây đầu tiên thấy em anh biết tim mình trao về ai
Từ giây đầu tiên thấy nhau em chỉ mong đời mãi kéo dài
Từ giây đầu tiên thấy nhau anh đã mơ mình về vai kề vai.
Và khao khát ngày nào cùng với nhau ngọt ngào
Phút giây này đây nhịp tim hòa mê say.
Dường như chưa bao giờ được yêu như bây giờ
Mình cùng bước đến bên nhau thật gần
Nụ hôn say đắm ru hồn lâng lâng.
Dường như chưa bao giờ mình yêu hơn bây giờ
Cầm tay khẽ nói theo anh về nhà
Cùng nhau chia sớt từng ngày trôi qua
Yêu như chưa từng phôi pha
Nép vai vào tựa đầu với anh
Mãi bên nhau đầu bạc tóc xanh
Mãi bên nhau và nói yêu nhau dài lâu.