Xác định giờ sinh - Kính mong các bác giúp đỡ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Tuny0921
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xác định giờ sinh - Kính mong các bác giúp đỡ.

Gửi bài gửi bởi Tuny0921 »

Kính chào các bác,

em có chút vấn đề về giờ sinh, kính mong các bác có kinh nghiệm có thể giúp em giải đáp.

Em sinh ngày, 21/9/1991 - giờ sinh: 14:55. Từ bé đến giờ, em cũng ko để ý mấy cái này lắm, chỉ nghe bố mẹ kể lại là em sinh giờ Mùi các kiểu. Tuy nhiên, hôm qua em có được bạn dẫn đi xem tử vi - lần đầu tiên em tự đi xem trong đời - thì ông thầy nhất quyết bảo là em sinh giờ Thân, giờ Mùi đã hết từ 14:30. Em cố thử hỏi lại nhưng ông rất quả quyết. Ông còn giải thích thêm ngày xưa người ta xác định giờ sinh qua mặt trời, tiếng ve, tiếng gà gáy, nên ông khá là phủ quyết chuyện giờ sinh cứ phải là 11-13, 13-15,... Ông còn nói thêm nếu em là giờ mùi thì đầu em đã 2 xoáy, giờ Thân là 1 xoáy. Em giờ thì hình nhưu 1 xoáy thật, nhưng hỏi mẹ hồi nhỏ thì mới sinh ra em cũng hình như 2 xoáy. Em cũng chẳng biết nữa ?! Ông thầy cũng già, tầm 70+ tuổi, xem tử vi ko cần lập bảng, chỉ mở một quyển sách trông rất cũ (cũ ơi là cũ), và tự bấm, tính toán bằng tay và phán. Có nhiều thứ em thấy đúng, tuy nhiên, với ngày sinh của em, thì 2 lá số giờ Mùi và giờ Thân, thì đều 4 lượng 8 chỉ, 7-80% giống nhau.

Tuy nhiên, thành thực em rất mong biết rõ giờ sinh của mình sẽ là giờ nào, Mùi hay Thân, để lần sau nếu có việc em còn biết thông tinh chính xác mà báo cáo.

Em xin phép được gửi vài thông tin, kính mong các bác có kinh nghiệm giúp em xác định.

Em là con thứ 2 trong gia đình có 2 chị em. Chị em sinh năm 1985. Nhà ko có ai bị dị tật gì cả. Gọi là thiên hương mỹ sắc thì ko dám, nhưng chị em thì cao ráo, trắng trẻo. Chị em đang định cư nước ngoài. Em yêu thương gia đình, thương cha thương mẹ, yêu chị , nhưng tính cách em thấy em chẳng hợp ai. Yêu thôi chứ ko chia sẻ tâm sự nói chuyện. Em toàn tự làm , xong như thế nào mới báo cáo kết quả. Em rất tin vào Phật pháp nữa.

Em thì dáng người trông thấp (nói hẳn ra là trông bé), cao 162-165. Từ bé đẻ ra thì ra siêu đen, người tìm thâm, em đẻ ngược, chàng hoa quấn cổ, phải nằm lồng kính. Thấy mẹ em bảo trc khi sinh mẹ em uống thuốc bắc nên da em đen. Nhưng lớn thì trắng hơn nhiều, ko đen, ko trắng. Sức khỏe có vẻ tốt. Người đậm đậm.

Cha mẹ chưa ai mất. Cha hồi trẻ cũng chơi bời gái gú, nhưng giờ thì nói chung là hiền hơn, bố mẹ cũng yêu thương nhau. Mẹ thì tận tâm tận tụy lo cho gia đình, 2 bên nội ngoại.

Cá nhân thì em nghĩ gia đình em ko giàu, nhưng thế nào chắc do may mắn, nhà em lại đc đi nước ngoài. Chị em thì đang định cư nước ngoài, em đi sang Mỹ từ 2007, mới về nước năm ngoái 2018. Cs thì nchung tự mình cảm thấy mình vất vả, nhưng mọi người cứ bảo mình sướng. Tiền bạc thì thận trọng. Công ăn việc làm lận đận, ko có gì là nổi bật, xuất chúng.

Em chưa vợ, chưa con. Yêu nhiều nhưng nói chung cảm thấy khá lận đận. Hay buồn vì tình cảm. Yêu thật nhiều nhưng cũng phong lưu. Học hành bình thường, ko giỏi nhưng cuối cùng cũng đâu ra đấy, bằng cấp ok.

Còn nhiều thông tin quá mà em chẳng biết các bác cần gì, mong các bác xem xét. Các bác cần thêm thông tin gì cứ bảo ạ.

Thấy mọi người hay bàn về đất cát. Thì em từ bé bố mẹ có đúng 1 căn nhà, vừa bán đi bây giờ chuẩn bị mua chung cư. Bố mẹ em ko giàu nhưng cảm giác có nhiều thứ may mắn đi kèm vs sự vất vả.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”