Hạn có tình yêu!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
taybalo
Tam đẳng
Tam đẳng

Hạn có tình yêu!

Gửi bài gửi bởi taybalo »

Ngày 29/2/2019 âm lịch...cháu tôi có ghẹ rùi, suốt ngày ve vởn bên ghệ, quên đường về luôn!
Nghe nói, để nghiên cứu về Hạn Tình cảm, chúng ta chỉ cần lưu ý tới 2 ngôi sao THIÊN TƯỚNG và TƯỚNG QUÂN. Đây là hai ngôi sao chủ tình yêu, tình cảm trong Tử Vi. Người có hai ngôi sao này đẹp chuyện tình cảm thường êm đẹp. Hai ngôi sao này xấu xem như một đời sầu với chuyện tình cảm. Nếu mất một còn một cũng được xem là hay, thà mất một còn một còn hơn là mất cả hai.
Nếu Mệnh, Đại Vận, Phu Thê có TƯỚNG hay THIÊN TƯỚNG cố định tất có thiên hướng yêu sớm. Ngược lại là không, nếu có chỉ xuất hiện ở Tiểu hạn, qua năm đó họ lại không bận tâm tới!?

Nếu vậy...cu nhà tui ăn chắc có ghẹ rùi! Vì tháng 2, nó có đủ Thiên tướng, tướng quân...

-------
Tập tin đính kèm
cháu.jpg (182.21 KiB) Đã xem 2059 lần
Đầu trang

xtiennguyen
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Hạn có tình yêu!

Gửi bài gửi bởi xtiennguyen »

Hạn tháng thôi mà ảnh hưởng mạnh mẽ vậy lun hả bạn? Có khi nào do cần thêm lưu đại hạn, và chuyển đại hạn ?
Được cảm ơn bởi: taybalo
Đầu trang

taybalo
Tam đẳng
Tam đẳng

xtiennguyen đã viết: 10:26, 14/05/19 Hạn tháng thôi mà ảnh hưởng mạnh mẽ vậy lun hả bạn? Có khi nào do cần thêm lưu đại hạn, và chuyển đại hạn ?
Không biết sao..., có thể lá giờ tý, bạn xem thử cho cháu mình cái
Cám ơn nhiều
Tập tin đính kèm
Cháu 2.jpg
Cháu 2.jpg (183.05 KiB) Đã xem 2037 lần
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Còn trẻ quá, anh nhớ dặn cháu nó về giới tính, "an toàn" khi "yêu" tránh làm khổ "con gái" nhà người ta. Giờ bọn trẻ nó yêu nhau "cuồng nhiệt" lắm. Rồi phụ huynh ở nhà lại phải "cày" gãy lưng để nuôi cháu. Hầu thằng con đã bở hơi tai, chưa được hưởng cái gì, lại phải hầu cả cháu.

ps/ Lá dưới có thể có (nhưng rất rất thấp), chứ lá trên Đại vận, lưu đại vận, tiểu vận làm gì có.
Đầu trang

taybalo
Tam đẳng
Tam đẳng

joienguyen đã viết: 10:43, 14/05/19 Còn trẻ quá, anh nhớ dặn cháu nó về giới tính, "an toàn" khi "yêu" tránh làm khổ "con gái" nhà người ta. Giờ bọn trẻ nó yêu nhau "cuồng nhiệt" lắm. Rồi phụ huynh ở nhà lại phải "cày" gãy lưng để nuôi cháu. Hầu thằng con đã bở hơi tai, chưa được hưởng cái gì, lại phải hầu cả cháu.

ps/ Lá dưới có thể có (nhưng rất rất thấp), chứ lá trên Đại vận, lưu đại vận, tiểu vận làm gì có.
Cám ơn bạn!
Thằng này chưa bao giờ yêu đương, nhưng đùng cái...yêu đương, qua nhà gặp cả bố mẹ con bé liên hoan, sinh nhật lu xu bu luôn!
Nghe nói, thiên tướng tướng quân hội hợp mệnh...yêu đương sớm lắm, không biết sao?
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

taybalo đã viết: 10:52, 14/05/19
joienguyen đã viết: 10:43, 14/05/19 ------------
Cám ơn bạn!
Thằng này chưa bao giờ yêu đương, nhưng đùng cái...yêu đương, qua nhà gặp cả bố mẹ con bé liên hoan, sinh nhật lu xu bu luôn!
Nghe nói, thiên tướng tướng quân hội hợp mệnh...yêu đương sớm lắm, không biết sao?
Thế thì (khả năng) lá dưới, mà thế thì nó "quen" con bé này từ năm 19-20 tuổi rồi, ko phải năm nay đâu mà "đùng một cái".
Đầu trang

taybalo
Tam đẳng
Tam đẳng

joienguyen đã viết: 10:55, 14/05/19
taybalo đã viết: 10:52, 14/05/19
joienguyen đã viết: 10:43, 14/05/19 ------------
Cám ơn bạn!
Thế thì (khả năng) lá dưới, mà thế thì nó "quen" con bé này từ năm 19-20 tuổi rồi, ko phải năm nay đâu mà "đùng một cái".
Nó mới quen thôi, do mấy đứa bạn học chung làm mai!
Lá trên chứ, Thiên tướng - tướng quân cung quan ?!
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

taybalo đã viết: 10:58, 14/05/19
taybalo đã viết: 10:52, 14/05/19 -----------
-----------
Lá trên năm ngoái may ra có, nhưng đại vận này e cũng rất khó, e ko nghĩ lá này năm nay có duyên. Mà như a nói thì do bạn bè thì nó cũng giống Tướng ở cung Nô hơn là Tướng ở Quan.

Nhưng tùy duyên của cháu anh thôi. Dù sao thì chữ Duyên cũng khó nắm bắt được, Đức Phật cũng dùng chữ Duyên là cái căn bản nhất để giảng mà.
Đầu trang

taybalo
Tam đẳng
Tam đẳng

joienguyen đã viết: 11:07, 14/05/19
taybalo đã viết: 10:58, 14/05/19
-----------
Lá trên năm ngoái may ra có, nhưng đại vận này e cũng rất khó, e ko nghĩ lá này năm nay có duyên. Mà như a nói thì do bạn bè thì nó cũng giống Tướng ở cung Nô hơn là Tướng ở Quan.

Nhưng tùy duyên của cháu anh thôi. Dù sao thì chữ Duyên cũng khó nắm bắt được, Đức Phật cũng dùng chữ Duyên là cái căn bản nhất để giảng mà.
Ừ nhỉ...quên vụ tướng quân ở cung nô, vậy là lá sau rồi. Bạn xem giúp mình, lá sau có vợ sớm không? Con bé là con một, trong gia đình công chức về hưu bạn ạ!
Đầu trang

xtiennguyen
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi xtiennguyen »

taybalo đã viết: 10:31, 14/05/19 Không biết sao..., có thể lá giờ tý, bạn xem thử cho cháu mình cái
Cám ơn nhiều
Lá mình con chưa xe ra nữa sao góp ý bạn dc. Tại mình thấy lá đầu, vận có sao tình cảm tương đối giống mình, mình cũng đang xem xem năm nay mình có bò k, nên check thử, tại thấy lưu vận có khả năng cao. Mà bạn k chắc giờ sinh làm mình trớt quớt lá của mình luôn =]]]]
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”