XIN GÓP Ý PHẦN TỰ NGÂM LÁ SỐ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
xtiennguyen
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: XIN GÓP Ý PHẦN TỰ NGÂM LÁ SỐ

Gửi bài gửi bởi xtiennguyen »

leroicuaphat đã viết: 05:02, 19/10/19 Chuyện tương 2020 lai tôi đã gợi ý cho bạn rồi nên không nhắc lại nữa. Người thuộc mệnh cách cơ nguyệt đồng lương không thích hợp để nói chuyện tương lai. Tôi lưu ý 3 vấn đề :

1. Năm sau cố gắng phấn đấu công việc dù kết quả có thế nào chăng nữa.
2. Nếu có gặp chuyện tình cảm phải cẩn trọng.
3. Bỏ cái tính cách cơ nguyêt đồng lương mơ mộng thiếu thực tế đi, đã vậy còn ôm thêm hóa kỵ đa nghi, lo lắng chỉ tự biến mình thành trò hề thôi. Muốn làm phân tích tài chính phải thực tế, mạnh mẽ. Qua đất mỹ rồi thì phải học cách làm việc của họ. Cạnh tranh, năng động và rất thực tế, họ không nói chuyện tình cảm đâu, chỉ làm việc theo lý lẽ thôi.

2 anh họ tôi, một người là đầu bếp, một người là kỹ sư tin học đã được bảo lãnh qua mỹ định cư cách đây gần 10 năm. Một người giờ đã mở được quán phở Việt tại california còn người còn lại cũng làm việc tại công ty phần mềm tư nhân. 4 năm đầu tiên cả 2 đều phải làm phụ vụ nhà hàng, rửa chén, vệ sinh,... có khi cày 1 lúc 2-3 job để có tiền sống hằng ngày. Lúc mới bắt đầu cái gì cũng khó khăn cả. Bạn cố gắng lên.
Cảm ơn bạn đã động viên. Mình cũng đang rất cố gắng. Mình thì chỉ có lúc dính vào các mối quan hệ là hay snghi, chứ làm việc là mình tập trung + thực tế lắm. Trước mình sợ tài chính, mà tự nhiên qua đây cái thích tài chính. Về tình cảm chắc mình ngừng tìm kiếm. Lận đận tình cảm hoài. Riết nản.
Cảm ơn bạn lần nữa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”