Nhờ anh chị giúp xem tiểu hạn của tháng này, mình lo lắng và áp lực quá.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Yến Xích Hà
Chính thức
Chính thức

Re: Nhờ anh chị giúp xem tiểu hạn của tháng này, mình lo lắng và áp lực quá.

Gửi bài gửi bởi Yến Xích Hà »

Hà Túc Đạo đã viết: 09:19, 07/06/19 Yến Xích Hà là tay đạo sỹ trong Thiện nữ u hồn nhỉ? " Ta thà để nàng mãi mãi quên ta chứ ta ko thể xuống tay giết nàng".... Còn Yến Xích Hà trên diễn đàn này text cũng đầy ương bướng và bất chấp. Bất quá, nam nhi phải như vậy. Lãng tử hồi đầu càng ko phải chuyện dễ dàng gì.
Sinh năm 1992 mà còn xem phim này thì hơi bị hiếm nhỉ?
1/ có giữ được chỗ làm việc hay sẽ đóng cửa
2/bệnh tình càng ngày càng nặng có qua khỏi không?
3/ cố gắng bám trụ hết năm thì sẽ tốt đẹp hơn chưa hay vẫn tiếp tục lênh đênh làm 10 mất 11
1/ Sẽ đóng cửa. Tầm cuối năm, tháng 10, 11 al
2/ ko chết nhưng bệnh này nghiêm trọng nhất vào năm sau và có thể là sống chung với nó cả đời. Lúc đầu tôi đoán là bệnh liên quan đến gan và máu nhưng đọc hết topic thì nghi là bạn bị ngộ độc sơn
3/ ko cần trả lời nữa.

Lời khuyên.

Buông tay đi, giữ sức khỏe. Núi xanh còn mãi đó, lo gì ko có củi đun. Chủ động buông tay để cố gắng giữ lại chút vốn liếng về sức khỏe và tiền bạc để rồi 2020 đi xa làm lại cuộc đời.

Tôi thích cá tính và cách hành văn của bạn. Có gì đó ko cam lòng, có gì đó liều lĩnh bất chấp và dám làm dám chịu, có gì đó hướng thiện.... Có gì đó giống tôi :))

Cơ mà start up này của bạn đã sai ngay từ khi mở đầu. Bạn có ham mê bản lĩnh và quyết tâm, có chút may mắn khi có người cho vay tiền năm 26 tuổi nhưng quá trẻ và quá thiếu kiến thức về quản lý. Bạn trụ đc 2 năm là đã rất giỏi rồi. Tôi nghĩ tay nghề bạn rất OK.

Mệnh cơ âm thường là người thực tế và chặt chẽ về quản lý tiền bạc nhưng tôi thấy bạn ko có đức tính này. Artbrush là 1 mảng hay và có tiềm năng nhưng chừng nào bạn chưa học đc kiến thức đầy đủ về kỹ năng quản lý, kỹ năng đầu tư và an toàn lao động thì đừng vội làm lại.

Thanh sơn y cựu tại
Kỷ độ tịch dương hồng.

Chúc may mắn.
Xin Chào Bác Hà Túc Đạo, Không biết bác còn ở 4rum này ko?. Đầu Tiên tôi luôn cảm ơn những lời góp ý của bác, Chính lời nói bác khẳng định tôi sẽ đóng cửa vào tháng 10 tháng 11 âm lịch, chính lời nói buông tay đi của bác mà tôi ko khâm phục , cứ thế nó cứ ghim vào đầu tôi , cộng thêm dòng họ bà con tổ tông ai cũng rời xa tôi mà khiến tôi quyết tâm không thể từ bỏ , nếu bỏ là bỏ luôn cái mạng tôi. Quả Thật rất đáng sợ, suốt 4 tháng từ ,7,8,9,10 tôi như chết đứng, dở khóc dở cười, thị phi đầy rẫy, tai tiếng , dính vào vòng vay nặng lãi , xoay tới xoay lui, 1 năm của sự lao lực, đau khổ và cô độc. Nhưng ko sao cả, tôi vượt hạn thành công, tôi đã chống được bão trời, chỉ duy nhất 1 mình tôi với đôi bàn tay lem luốt, chỉ duy nhất 1 mình tôi với 1 thân hình tiêu điều nhưng cặp mắt vẫn rất sáng, vẫn tinh anh như ngày nào, mặc cho bao nhiêu thị phi, mặc cho số phận chèn ép tôi tưởng những lúc đã từ bỏ sự sống khi mà trong tâm hồn tôi từng ngày vẫn luôn tự nhủ nếu như lần này tôi đóng cửa dẹp tiệm, dẹp đi hoài bão và ước mơ của tôi, tôi đã thất bại 3 lần rồi ko thể thất bại thêm được nữa, cứ như thế và rồi ý nghĩ đó khiến tôi mạnh mẽ hơn, tôi tiếp tục vay nặng lãi trở lại để gòng gánh trong 2 tháng qua, cuối cùng 2 tháng kinh khủng nhất đã vượt qua được, nợ nần tôi cũng tự 1 tay mình trả hết, ấy cũng là may mắn khi mà khách hàng họ quay trở lại đông hơn trước, tôi làm việc miệt mài ko cần nghỉ ngơi đến tận gà gáy vẫn không mệt mỏi, 1 ngày làm kiếm 3,4 triệu thu nhập sau khi trừ đi chi phí, có lẽ giờ là lúc mà tôi chuẩn bị túi tiền để phòng thủ cho 2020. Đêm nay tôi vẫn đang làm việc, nhưng chợt nhớ là đã gần hết năm mà tình hình cũng khá là khả quan nên nhớ lại lời của bác mà lên báo tin mừng, cảm ơn sự coi thường của bác với tôi , để tôi có động lực , động lực rất lớn giúp tôi thoát cửa tử.
Bác có dự đoán nào cho tôi ít lời năm 2020 ko? Tôi có thể chiêm nghiệm xem lần thứ 2 bác đoán đúng ko nhỉ?
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: NCTien, Hà Túc Đạo, Ariance
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Hay lắm bạn, vượt lên số phận cải số mệnh. Năm Tý tới xem chừng cẩn thận tai nạn xe cộ nhậu nhẹt hoặc đóng phạt cảnh sát giao thông.
Thực ra lá số cũng không đúng hết, hạn chỉ ra sự thuận lợi hay khó khăn còn tùy vào bản thân.
Trước có lần mình xem hạn rất tốt về đại hạn 10 hạn năm hạn tháng luôn, tới lúc gần thi mình quyết định không học do hạn quá tốt mà, ai dè vẫn rớt dù có trúng đề có gặp ông thầy dễ nhất, đơn giản không học 1 chữ lấy gì thi qua cho dù có thuận lợi.
Cũng bạn như gặp nghịch cảnh vẫn vượt qua được nếu quyết tâm.
Được cảm ơn bởi: Yến Xích Hà
Đầu trang

Yến Xích Hà
Chính thức
Chính thức

NCTien đã viết: 01:44, 08/01/20 Hay lắm bạn, vượt lên số phận cải số mệnh. Năm Tý tới xem chừng cẩn thận tai nạn xe cộ nhậu nhẹt hoặc đóng phạt cảnh sát giao thông.
Thực ra lá số cũng không đúng hết, hạn chỉ ra sự thuận lợi hay khó khăn còn tùy vào bản thân.
Trước có lần mình xem hạn rất tốt về đại hạn 10 hạn năm hạn tháng luôn, tới lúc gần thi mình quyết định không học do hạn quá tốt mà, ai dè vẫn rớt dù có trúng đề có gặp ông thầy dễ nhất, đơn giản không học 1 chữ lấy gì thi qua cho dù có thuận lợi.
tai nạn có chết người không bạn, năm tý là mình rơi vào cung điền trạch hả
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Yến Xích Hà đã viết: 01:50, 08/01/20
NCTien đã viết: 01:44, 08/01/20 Hay lắm bạn, vượt lên số phận cải số mệnh. Năm Tý tới xem chừng cẩn thận tai nạn xe cộ nhậu nhẹt hoặc đóng phạt cảnh sát giao thông.
năm Tý rơi ngay cung Mệnh ấy, cẩn thận tai nạn giao thông rượu chè ăn nhậu hoặc bị đóng phạt cho cảnh sát.
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Yến Xích Hà đã viết: 00:45, 08/01/20
Xin Chào Bác Hà Túc Đạo, Không biết bác còn ở 4rum này ko?. Đầu Tiên tôi luôn cảm ơn những lời góp ý của bác, Chính lời nói bác khẳng định tôi sẽ đóng cửa vào tháng 10 tháng 11 âm lịch, chính lời nói buông tay đi của bác mà tôi ko khâm phục , cứ thế nó cứ ghim vào đầu tôi , cộng thêm dòng họ bà con tổ tông ai cũng rời xa tôi mà khiến tôi quyết tâm không thể từ bỏ , nếu bỏ là bỏ luôn cái mạng tôi. Quả Thật rất đáng sợ, suốt 4 tháng từ ,7,8,9,10 tôi như chết đứng, dở khóc dở cười, thị phi đầy rẫy, tai tiếng , dính vào vòng vay nặng lãi , xoay tới xoay lui, 1 năm của sự lao lực, đau khổ và cô độc. Nhưng ko sao cả, tôi vượt hạn thành công, tôi đã chống được bão trời, chỉ duy nhất 1 mình tôi với đôi bàn tay lem luốt, chỉ duy nhất 1 mình tôi với 1 thân hình tiêu điều nhưng cặp mắt vẫn rất sáng, vẫn tinh anh như ngày nào, mặc cho bao nhiêu thị phi, mặc cho số phận chèn ép tôi tưởng những lúc đã từ bỏ sự sống khi mà trong tâm hồn tôi từng ngày vẫn luôn tự nhủ nếu như lần này tôi đóng cửa dẹp tiệm, dẹp đi hoài bão và ước mơ của tôi, tôi đã thất bại 3 lần rồi ko thể thất bại thêm được nữa, cứ như thế và rồi ý nghĩ đó khiến tôi mạnh mẽ hơn, tôi tiếp tục vay nặng lãi trở lại để gòng gánh trong 2 tháng qua, cuối cùng 2 tháng kinh khủng nhất đã vượt qua được, nợ nần tôi cũng tự 1 tay mình trả hết, ấy cũng là may mắn khi mà khách hàng họ quay trở lại đông hơn trước, tôi làm việc miệt mài ko cần nghỉ ngơi đến tận gà gáy vẫn không mệt mỏi, 1 ngày làm kiếm 3,4 triệu thu nhập sau khi trừ đi chi phí, có lẽ giờ là lúc mà tôi chuẩn bị túi tiền để phòng thủ cho 2020. Đêm nay tôi vẫn đang làm việc, nhưng chợt nhớ là đã gần hết năm mà tình hình cũng khá là khả quan nên nhớ lại lời của bác mà lên báo tin mừng, cảm ơn sự coi thường của bác với tôi , để tôi có động lực , động lực rất lớn giúp tôi thoát cửa tử.
Bác có dự đoán nào cho tôi ít lời năm 2020 ko? Tôi có thể chiêm nghiệm xem lần thứ 2 bác đoán đúng ko nhỉ?
Hình ảnh
Ko biết nói gì.... thôi thì gửi bạn lời khâm phục và chúc mừng của tôi vậy :-S
Được cảm ơn bởi: Yến Xích Hà, Ariance
Đầu trang

Nguyencd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyencd »

cùng ở đà nẵng. khâm phục em trai.
Đầu trang

Yến Xích Hà
Chính thức
Chính thức

Nguyencd đã viết: 22:28, 08/01/20 cùng ở đà nẵng. khâm phục em trai.
Chỉ là duy trì và giữ lại được công việc trong giờ phút tưởng chừng là kết thúc chứ vẫn chưa thành công, tính ra 1 năm nay mất hết toàn bộ những gì đã có , tài sản và tất cả những thứ vật chất có thể bán được, mất cả danh dự do thị phi nợ nần, cuối cùng cũng chỉ là để giữ cái sự nghiệp , ngay cả cái xe máy đi lại cũng phải bán anh à :) nên đâu có gì mà khâm phục anh trai, Anh ở Đà Nẵng hả, ghé Sơn Xe Công Nghệ ủng hộ em nhé :).
Sửa lần cuối bởi Yến Xích Hà vào lúc 21:29, 15/01/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Yến Xích Hà
Chính thức
Chính thức

NCTien đã viết: 01:53, 08/01/20
Yến Xích Hà đã viết: 01:50, 08/01/20
năm Tý rơi ngay cung Mệnh ấy, cẩn thận tai nạn giao thông rượu chè ăn nhậu hoặc bị đóng phạt cho cảnh sát.
Cảm ơn bạn nhé, mình không có thói quen bia rượu, không cờ bạc, không nghiện bất kể món gì trên đời này, với cả cũng không có bạn bè giao lưu với ai nên chắc là không thể xảy ra chuyện đó được rồi.
Bạn có thể xem giúp mình năm sau mình đã bớt khổ hơn chưa, có còn thị phi, tai nạn trong sự nghiệp bất ngờ từ trên đầu rơi xuống ,hay tai họa nào liên quan tới công việc nữa không ạ, năm sau mình có được người thợ thầy , học viên nào tử tế và cùng mình xây dựng tương lai không ạ, hay vẫn là nữa nạc nữa mỡ cuối cùng cũng chỉ là 1 mình tự sinh tự diệt. Năm sau mọi người nói là tuổi mình có vợ tốt lắm, nhưng mà mình không có giao lưu quan hệ thì tìm đâu ra người yêu nhỉ?
Mình có Nhớ cách đây 2 năm có Bác Hung Ton xem cho bảo con cứ cố gắng giữ lấy cái sự nghiệp mà con theo đuổi, nhất định năm kỷ hợi sẽ tốt đẹp hơn, mà năm kỷ hợi vừa rồi nó khủng khiếp thật, ko biết năm canh tý thì sẽ như nào
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Yến Xích Hà đã viết: 21:17, 15/01/20 Cảm ơn bạn nhé, mình không có thói quen bia rượu, không cờ bạc, không nghiện bất kể món gì trên đời này, với cả cũng không có bạn bè giao lưu với ai nên chắc là không thể xảy ra chuyện đó được rồi.
Bạn có thể xem giúp mình năm sau mình đã bớt khổ hơn chưa, có còn thị phi, tai nạn trong sự nghiệp bất ngờ từ trên đầu rơi xuống ,hay tai họa nào liên quan tới công việc nữa không ạ, năm sau mình có được người thợ thầy , học viên nào tử tế và cùng mình xây dựng tương lai không ạ, hay vẫn là nữa nạc nữa mỡ cuối cùng cũng chỉ là 1 mình tự sinh tự diệt. Năm sau mọi người nói là tuổi mình có vợ tốt lắm, nhưng mà mình không có giao lưu quan hệ thì tìm đâu ra người yêu nhỉ?
Năm sau đi lại nhiều và chi tiêu tốn kém nhiều, còn cụ thể cho cái gì thì không rõ.
Có sự thay đổi rõ ràng trong công việc, tình cảm hôn sự hoặc phương hướng cuộc đời.
Đi lại nhiều thì dễ tai nạn qua quẹt tai nạn, tranh chấp cự cãi, công an phạt tiền.
Còn về tình bạc thu nhập có lẽ vẫn tốt thôi chỉ cẩn thận tai nạn bất ngờ thôi ảnh hưởng công việc.
Đầu trang

Yến Xích Hà
Chính thức
Chính thức

NCTien đã viết: 21:33, 15/01/20
Yến Xích Hà đã viết: 21:17, 15/01/20 Cảm ơn bạn nhé, mình không có thói quen bia rượu, không cờ bạc, không nghiện bất kể món gì trên đời này, với cả cũng không có bạn bè giao lưu với ai nên chắc là không thể xảy ra chuyện đó được rồi.
Năm sau đi lại nhiều và chi tiêu tốn kém nhiều, còn cụ thể cho cái gì thì không rõ.
Có sự thay đổi rõ ràng trong công việc, tình cảm hôn sự hoặc phương hướng cuộc đời.
Đi lại nhiều thì dễ tai nạn qua quẹt tai nạn, tranh chấp cự cãi, công an phạt tiền.
Còn về tình bạc thu nhập có lẽ vẫn tốt thôi chỉ cẩn thận tai nạn bất ngờ thôi ảnh hưởng công việc.
Cảm ơn bạn quá nhiệt tình, có 1 điều mình rất thắc mắc :), là không hiểu tại sao mình nhớ trước đây cũng có mấy người bảo nhìn lá số mình là biết mình là kiểu người háo sắc, lười biếng và ham chơi mà mình nói thật 100% là mình không phải loại háo sắc, thật lòng mà nói đẹp như thiên thần đứng trước mặt mình mà nhìn cảnh mẹ ruột ở nhà còn trông mong đợi ngày thằng con mình thành công, nhìn cảnh dòng họ tan nát chia rẻ mất đoàn kết, nhìn cảnh sự nghiệp nuôi chí lớn không biết bao nhiêu năm mà vẫn là có rồi lại trắng tay, chỉ là có danh mà không có thực , hỏi như thế thì yêu đương cái gì cho được, còn về cuộc sống vẫn cứ là 8h sáng và 9h đêm, tất bật tay chân, quanh năm lem lút, ko hiểu là các bạn khác nhìn vào đâu để căn cứ chuyện đó nhỉ, bạn chỉ mình cái sao mà nó nói là sao háo sắc , lười biếng, ham chơi là sao gì và nó ở chỗ nào mà nói thế nhỉ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”