Lá số Quá khủng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Lá số Quá khủng

Gửi bài gửi bởi Kiên Kiddy »

Hungternopil đã viết: 23:29, 07/06/19 Đẩu số xem trọng "Nhật Nguyệt giáp mệnh", cho rằng lá số rất tốt, mệnh cục này trước tiên chúng ta nghiên cứu hai trường hợp:

– Một, cung Mệnh tại sửu, lúc này Thái Âm tại tý, Thái Dương tại dần. Cung Mệnh có chủ tinh là Vũ Khúc, Tham Lang.

– Hai, cung Mệnh tại mùi, lúc này Thái Âm tại ngọ, Thái Dương tại thân. Cung Mệnh có chủ tinh cũng là Vũ Khúc Tham Lang.

Nói cách khác, chúng ta nghiên cứu người "Nhật Nguyệt giáp mệnh" là nghiên cứu cung Mệnh có 2 sao Vũ Khúc Tham Lang. Vũ Khúc là tài tinh, đồng thời có tính chất độc hành độc đoán, cho nên hành xử cũng rất quyết đoán. Tham Lang là sao tinh xảo nghề nghiệp, đồng thời đại biểu cho năng lực giao tế ứng đối rất tốt. Vì lẽ đó, Vũ Khúc và Tham Lang đồng thủ cung Mệnh thì hai chủ tinh này dễ dàng tác dụng hỗ trợ lẫn nhau.

Một cá nhân, nếu như có năng lực quyết đoán lại có khả năng lý tài, đồng thời có kỹ năng chuyên môn mà lại am hiểu giao tế, chẳng cần phải nói nhiều, đương nhiên là một nhân vật thành công trong thương trường. Nhưng người có mệnh cục này lại có khuyết điểm.

Đầu tiên, Vũ Khúc chủ phát chậm, cho nên chỉ có thể là nhân vật bạch thủ hưng gia (tay trắng làm nên), gian tân khai sáng sự nghiệp.

Tiếp theo, Tham Lang có một mặt yếu kém chính là chủ trầm mê tửu sắc, cờ bạc, bởi vậy cũng rất nguy hiểm, nhẹ thì sự nghiệp vì đó mà không thuận, nặng thì vì tự phụ quá thông minh rồi lầm lỗi thậm chí bị lừa đến tai ương lao ngục. Đó là lý do làm cho người có mệnh cục này thích giở thủ đoạn, giở thủ đoạn rồi vào con đường bất chính, tự nhiên bất lợi.

Người có cách "Nhật Nguyệt giáp mệnh" sợ nhất cung Mệnh gặp Kình Dương, đương mệnh tại sửu cung, cung Tài bạch tất là Liêm Trinh, Phá Quân; đương mệnh tại mùi cung, cung Quan lộc cũng gặp Liêm Trinh, Phá Quân. Liêm Trinh Phá Quân hội Kình Dương ở cung sửu mùi gọi là "Nữu gia đới tỏa" (đeo gông vào cổ) (*), chủ vì lý do tiền tài hoặc quan lộc mà lâm cảnh hình tụng.

Hơn nữa, không chỉ nói cung Mệnh tại sửu hoặc là tại mùi, mà cung Phúc đức tất kiến Thiên Tướng lạc hãm, cho nên phàm "Nhật Nguyệt giáp mệnh", cho dù là mệnh tạo tốt, bản thân cũng chủ bôn ba vất vả.

Cổ thư cho rằng "Nhật Nguyệt giáp mệnh" là "quý cục", kỳ thật phải có rất nhiều điều kiện phụ, cung Mệnh không thấy Kình Dương, cố nhiên ở ranh giới giữa chánh và tà; nếu có Khôi Việt, Phụ Bật, Xương Khúc tắc có thể sự nghiệp thành tựu, nhất là càng mừng nếu gặp Hỏa Linh, bởi vì có Hỏa Linh liền dễ làm suy yếu đi tính cách "hảo tửu tham hoa".
nguồn:
http://tuvi.cohoc.net/luan-nhat-nguyet-giap-menh-nid-648.html

mình dừng ở đây nhé.
Mình vẫn bảo lưu quan điểm: xem lá số phải nhìn tổng thể cách cục, vận hạn. Nếu nói Vũ Tham cứ thấy Kình dương là đeo gông vào cổ thì hơi vô lý. Mấy cái cách vô tùy như: thiên hình thái tuế, tham hình kỵ,... thì trong lá số này không có >:D<
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

booky đã viết: 23:25, 07/06/19 bác hungternopil cho e vài ý kiến được không a ? e đọc ý nghĩa các sao trên mạng mà chưa biết phối hợp các sao đó lắm
cảm ơn bác đã tin tưởng, mà mình thấy có lẽ không có duyên nên hẹn bác lần khác
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thusinh96
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thusinh96 »

mệnh đẹp, thân vcd đứng mộc suy tuyệt có tứ ko và hung tinh đắc địa tọa thủ!!
Lá số này nếu dc linh hỏa đăc thì khỏi bàn..
mệnh nhiều sao thanh cao, hiền hòa..lại tham ngộ thiên không.. nên thiếu j đó máu lửa.. nếu là bộ hung tinh thì tuyệt hơn

cháu nhỏ nên bác cứ để bồi dưỡng,
bác để ý thế của cặp quan phúc, tài thọ.. là ra dc hướng cho cháu..
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Hungternopil đã viết: 22:06, 07/06/19
Kiên Kiddy đã viết: 21:57, 07/06/19
Hungternopil đã viết: 21:47, 07/06/19 Thiên-Không hội với Đào-Hoa

Cầm, Kỳ, Thi, Họa tài ba tuyệt vời

Cơ mưu quyền biến hơn người

Ngàn năm: mệnh bạc là đời tài hoa

vẫn quan điểm phúc lộc tự tạo thôi.
Bác không biết ak, Thiên không luôn tam hợp với đào hoa. Bác nên đọc xem trươngf hợp nào mệnh tạo dụng đc thiên không, nếu dụng đc thiên không thì cực kỳ khôn ngoan.
Lá số trên Tuần triệt đóng cực kỳ đúng chỗ: Triệt đáo kim cung- Tuần lâm hoả địa. Thái Dương Hãm, lại còn hoá kị, địa không phải nói là vùng ánh sáng cực tối, và gặp triệt là quá đẹp. Triệt hạ đc sát tinh trong cung và giúp thái dương hãm có ánh sáng.
Thiên phủ thì có lý thuyết là không sợ tuần, và theo mình nghiệm lý nhiều lá số thì đúng là như vậy
Rất muốn trao đổi vs bạn nhiều hơn . Thân
hi, mình chỉ có nhận định cá nhân thế thôi, chứ mình kém lắm.
còn trao đổi thì mình cũng nói qua rồi. chắc mình sai.
mình chỉ có ý là: thấy cái tên nó là nhật là sáng sủa, là hành hỏa thì phải, mà chủ lá số mệnh kim thì có vẻ có chút vấn đề ngay từ cái tên rồi. nên mình nghĩ nó cũng không khủng quá thế đâu. đúng là phủ không sợ tuần nhưng nhìn con tướng kia, theo mình biết các cụ có câu, phùng phủ khán tướng. tướng hãm + triệt thì thôi để bác tự luận vậy?
Âm Dương Tuần Triệt tại tiền, mẹ cha định đã qui tiên thuở nào .
Giải: Phụ Mẫu có Nhật hay Nguyệt tọa thủ gặp Tuần Triệt án ngữ thì cha mẹ mất sớm
mình không biết là phúc họa ra sao, hi vọng câu này không đúng. nhưng người mà cha mẹ không sống thọ và giúp đỡ thì cũng lao lực lắm, tự tay xây dựng cơ đồ thôi.

Tuần Triệt cư Phụ Mẫu xuất ngoại phương khả thành danh.
Giải: Tuần Triệt tại Phụ Mẫu thì sớm xa gia đình xuất ngoại thì sẽ có công danh
tích cóp thêm tí trên google ra, vậy, mệnh ở đất tứ mộ thì xuất ly tổ nghiệp.

ra ngoài tự lực cánh sinh - thế nên mình mới nói phúc lộc tự bản thân. còn nếu mà cu này có cha đỡ đầu giầu có hay họ hàng giàu có nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa thì ok, mình không dám nói gì nhiều.
Bác cho em hỏi một câu là theo bác lá số này có nên định hướng nhiều hay để tự phát triển ạ. Tại thấy thân cư tài bạch có liêm phá ạ. E xin cảm ơn ( lá số em gái ).

Hình ảnh
Đầu trang

Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

Tam minh tứ đức đủ cả, chắc chủ nhân lá số này sẽ hướng thiện thôi
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Ne0 đã viết: 10:06, 10/06/19 Tam minh tứ đức đủ cả, chắc chủ nhân lá số này sẽ hướng thiện thôi
Cảm ơn bác đã góp ý ạ. Con e gái e thì nó là đứa nửa chính, nửa ta nhưng luôn đặt chữ "hiếu" Lên hàng đầu nên e cũng ít lo về đạo đức con be. E chỉ muốn hỏi nên định hướng nó theo nhanh nghề nào là tốt nhất thôi ạ.
Đầu trang

Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

Andre đã viết: 10:36, 10/06/19
Ne0 đã viết: 10:06, 10/06/19 Tam minh tứ đức đủ cả, chắc chủ nhân lá số này sẽ hướng thiện thôi
Cảm ơn bác đã góp ý ạ. Con e gái e thì nó là đứa nửa chính, nửa ta nhưng luôn đặt chữ "hiếu" Lên hàng đầu nên e cũng ít lo về đạo đức con be. E chỉ muốn hỏi nên định hướng nó theo nhanh nghề nào là tốt nhất thôi ạ.
Mình bảo bạn chủ thớt cơ :v
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Ne0 đã viết: 10:46, 10/06/19
Andre đã viết: 10:36, 10/06/19
Mình bảo bạn chủ thớt cơ :v
Sorry bác, e nhầm ^:)^ >:D< :-bd
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Andre đã viết: 15:15, 09/06/19
Kiên Kiddy đã viết: 21:57, 07/06/19

Bác không biết ak, Thiên không luôn tam hợp với đào hoa. Bác nên đọc xem trươngf hợp nào mệnh tạo dụng đc thiên không, nếu dụng đc thiên không thì cực kỳ khôn ngoan.
Lá số trên Tuần triệt đóng cực kỳ đúng chỗ: Triệt đáo kim cung- Tuần lâm hoả địa. Thái Dương Hãm, lại còn hoá kị, địa không phải nói là vùng ánh sáng cực tối, và gặp triệt là quá đẹp. Triệt hạ đc sát tinh trong cung và giúp thái dương hãm có ánh sáng.
Thiên phủ thì có lý thuyết là không sợ tuần, và theo mình nghiệm lý nhiều lá số thì đúng là như vậy
Rất muốn trao đổi vs bạn nhiều hơn . Thân
mình chỉ có ý là: thấy cái tên nó là nhật là sáng sủa, là hành hỏa thì phải, mà chủ lá số mệnh kim thì có vẻ có chút vấn đề ngay từ cái tên rồi. nên mình nghĩ nó cũng không khủng quá thế đâu. đúng là phủ không sợ tuần nhưng nhìn con tướng kia, theo mình biết các cụ có câu, phùng phủ khán tướng. tướng hãm + triệt thì thôi để bác tự luận vậy?
Giải: Phụ Mẫu có Nhật hay Nguyệt tọa thủ gặp Tuần Triệt án ngữ thì cha mẹ mất sớm
mình không biết là phúc họa ra sao, hi vọng câu này không đúng. nhưng người mà cha mẹ không sống thọ và giúp đỡ thì cũng lao lực lắm, tự tay xây dựng cơ đồ thôi.

ra ngoài tự lực cánh sinh - thế nên mình mới nói phúc lộc tự bản thân. còn nếu mà cu này có cha đỡ đầu giầu có hay họ hàng giàu có nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa thì ok, mình không dám nói gì nhiều.
Bác cho em hỏi một câu là theo bác lá số này có nên định hướng nhiều hay để tự phát triển ạ. Tại thấy thân cư tài bạch có liêm phá ạ. E xin cảm ơn ( lá số em gái ).

Hình ảnh
vẫn nghĩ có người nhìn cho bác rồi nên chưa trả lời.
xem cho nhau vẫn nói phúc chủ lộc thầy, nhà bạn có phúc hay chúng ta có duyên thì xem nó chuẩn còn sai thì chịu.
^^!
đầu tiên phải nói là em gái bạn tự lập được, vứt nó ra đường nó sống tốt.
mình không rõ tên nên bỏ qua khoa định danh luôn, người có tên cây có bóng, nên thôi coi như hỏi hàng xóm xem em bạn thế nào.
thực sự thì em bạn sinh ở đất tứ mộ chủ xuất li tổ nghiệp, không nên ở chung với gia đình, có sở thích sưu tập một thứ gì đó.
em này làm ra làm chơi ra chơi, học sẽ cố chẳng kém ai. khéo chiều chồng con, khéo chiều bạn tình.
em bạn mệnh có hoa cái thái tuế thì cơ bản bạn không phải lo chuyện tiền bạc, có khuyên cũng chẳng khuyên nổi đâu, người có cái này ở mệnh lớn chẳng nghe ai, già chẳng sống nổi với ai, cãi nhau tay đôi tay ba có thể 1 mình cân cả sư đoàn ngụy. thế nhé. nên bạn không phải hướng đâu.
mệnh hoa cái, nô có thái tuế thì bảo em bạn chú ý chuyện tình cảm trai gái, nếu không cẩn thận thì chuyện con cái không ổn.
con cái chậm muộn, cứ cố gắng có được thì nhờ con cái vì con cái thành đạt lắm, có học hành, làm được kiếm được.
Địa chi MÙI (THỔ) khắc Thiên can QUÝ (THỦY) Trong cuộc đời đương số gặp những nghịch cảnh, có khi chua cay, mộng khó đạt thành, rất dễ bỏ cuộc.
mệnh đắc tả hữu thì tất thiên di có địa không, gặp triệt thì đỡ xấu nhưng ra ngoài ít nói chuyện.
mà bạn có định hướng, có khuyên thì em gái bạn cũng gắt lên mà chống đối, bạn sẽ chẳng đỡ được đâu.
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Hungternopil đã viết: 20:51, 10/06/19
Andre đã viết: 15:15, 09/06/19

Hình ảnh
vẫn nghĩ có người nhìn cho bác rồi nên chưa trả lời.
xem cho nhau vẫn nói phúc chủ lộc thầy, nhà bạn có phúc hay chúng ta có duyên thì xem nó chuẩn còn sai thì chịu.
^^!
đầu tiên phải nói là em gái bạn tự lập được, vứt nó ra đường nó sống tốt.
mình không rõ tên nên bỏ qua khoa định danh luôn, người có tên cây có bóng, nên thôi coi như hỏi hàng xóm xem em bạn thế nào.
thực sự thì em bạn sinh ở đất tứ mộ chủ xuất li tổ nghiệp, không nên ở chung với gia đình, có sở thích sưu tập một thứ gì đó.
em này làm ra làm chơi ra chơi, học sẽ cố chẳng kém ai. khéo chiều chồng con, khéo chiều bạn tình.
em bạn mệnh có hoa cái thái tuế thì cơ bản bạn không phải lo chuyện tiền bạc, có khuyên cũng chẳng khuyên nổi đâu, người có cái này ở mệnh lớn chẳng nghe ai, già chẳng sống nổi với ai, cãi nhau tay đôi tay ba có thể 1 mình cân cả sư đoàn ngụy. thế nhé. nên bạn không phải hướng đâu.
mệnh hoa cái, nô có thái tuế thì bảo em bạn chú ý chuyện tình cảm trai gái, nếu không cẩn thận thì chuyện con cái không ổn.
con cái chậm muộn, cứ cố gắng có được thì nhờ con cái vì con cái thành đạt lắm, có học hành, làm được kiếm được.
Địa chi MÙI (THỔ) khắc Thiên can QUÝ (THỦY) Trong cuộc đời đương số gặp những nghịch cảnh, có khi chua cay, mộng khó đạt thành, rất dễ bỏ cuộc.
mệnh đắc tả hữu thì tất thiên di có địa không, gặp triệt thì đỡ xấu nhưng ra ngoài ít nói chuyện.
mà bạn có định hướng, có khuyên thì em gái bạn cũng gắt lên mà chống đối, bạn sẽ chẳng đỡ được đâu.
Bác nói tính cách thì chẳng lệch Đi đâu tí gì. Khuyên chẳng qua chỉ là cho lòng mình yên thôi. Được hay không thì còn do vào phúc phận của nó. Còn lại thì để thuận theo tự nhiên thôi. Nhưng mà những gì bác nói em sẽ chú ý ạ. Rất cảm ơn những lời nhắc nhở của bác. E nghĩ bác coi hộ như vậy là chuyện tốt và e rất rất biết ơn .Hữu duyên chúc bác mạnh khỏe và bình an ạ.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”