Thiên mã gặp tuần triệt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Thiên mã gặp tuần triệt

Gửi bài gửi bởi hungton »

vnfaker98 đã viết: 07:02, 02/07/19
hungton đã viết: 06:51, 02/07/19
vnfaker98 đã viết: 06:31, 02/07/19
Bạn VNFaker mến ,
Cô Dương Lương là con gái đầu của rùa này. Mất Miền Nam . Tôi năm 28 Tuổi làm Quận Trưởng có lý tưởng nên rất nghèo khi đi tù mất nước bỏ lại con gáí 3 tuổi , vợ mang bầu cháu trai sinh 17/12/ 1975 . Không nhà không cửa. không hộ khẩu , không giấy tờ căn cước. Ra tù bỏ chỗ quản chế . con gửi mỗi cháu mỗi nơi . Cháu gái 7 tuổi đã xa Cha Mẹ . lúc ở với Nội lúc ở với Ngoại . Từ 14--- 22 Tuổi khổ sở trăm bề . ̣Vào năm Quý Dậu , 1993 , 22 Tuổi cháu đi cùng Vợ chồng tôi và em trai sang Mỹ. Trên ls này Bạn cứ hỏi tôi sẽ giải luận về Tử vi để các Bạn có thêm kinh nghiệm .
Mến ,
Cháu cảm ơn bác đã phản hồi.
Chị mệnh khôi việt làm trưởng hoặc gánh trưởng.
Bộ dương lương chủ văn hóa triết lý lễ nghĩa lại đc đào hồng hỷ trù nên văn hay chữ tốt lại giỏi nấu ăn???

Mệnh hình phụ nên sống xa cha mẹ là tốt?

Có nhiều con? Đã từng xảy bỏ?

Vợ chồng đi lại trước khi cưới?

Số thành đạt nhưng nếu làm thì nên giữ chức vụ làm phó??
Rất giàu?? Nhiều nhà cửa?

Mong đc bác hồi âm.
Bạn VNFaker mến ,
Thiên Khôi , Hóa Lộc là con trưởng giúp cha mẹ.
Mến ,
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, anhthu5993
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

hungton đã viết: 11:03, 04/07/19
Bạn VNFaker mến ,
Mến ,
[/quote]

Dạ cháu cảm ơn bác đã chỉ dẫn giúp cháu.

Chúc bác luôn thật nhiều sức khỏe..

Nhân đây bác cho cháu hỏi , bác dùng lưu thái tuế để định lưu mệnh như một số phái của đài cảng??

Kính bác.
Được cảm ơn bởi: hungton, cự nhật không kiếp
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vnfaker98 đã viết: 10:17, 04/07/19 Thưa bác hungton.

Cháu vẫn dùng 1 quyển sách cụ VDTT
Nhưng đọc sách khác cháu thấy cũng có cái hay và có giá trị. Nhưng phải có nền tảng..như phi tinh lương phái có giá trị riêng..

Quả thực cháu cũng đang rất háo hức đc cầm trên tay quyển sách mà sắp tới bác viết.

Kính bác.
Bạn VNFaker mến ,
Phi tinh Lương Phái hay? Bạn áp dụng có chính xác? . Có hệ thống luận giải Vận Hạn chỉ dẫn cách xem đến đơn vị Giờ?
Sách của Cụ VĐTTLang thì đã có ?.
Sách TVĐSTBiên chỉ rõ PP xem bằng Tử vi , không có kết hợp với xem nhân tướng .
Bạn đã đọc qua Topic :: Kinh Chúc …. nay sang trang 51 .. Bạn đã xem " rùa này không coi tướng , chỉ qua máy Computer mà xác định Bạn Meomeo sẽ đi xuất ngoại tháng 7 năm Mậu Tuất . Bạn đã xem ở DĐTV.VN của Bác Sơn Chu vào tháng 6 năm Đinh Dậu là cô Elena Taylor sẽ Đi từ tháng 7 Đinh Dậu . 2017… và vài ngày sau cô đã báo là đã có nhận Visa . và thêm lần ngáp phải ruồi : Là đã quyết đoán cho cô gianguyenthaonguyen đúng ngày tháng cô bị hiệu trưởng kêu làm việc … ? Nhờ có hệ thống luận giải vận hạn hay nhờ ngáp ruồi ?
Rùa này không giỏi … Nhưng không thu phí bất cứ ai … chỉ đem kinh nghiệm giải luận giúp MN và nay sẽ viết sách để duy trì và phát huy Khoa Tử vi Việt Nam đang bị Tàu đàn áp … Do những người dịch kiếm tiền mang vào để bành trướng cùng với ý đồ gì mà MN ai cũng biết cho tương lai VN ta.
Mến ,
Được cảm ơn bởi: vnfaker98, Ne0, cự nhật không kiếp, nguoigiaochi, anhthu5993, sunflower1924
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vnfaker98 đã viết: 11:11, 04/07/19
hungton đã viết: 11:03, 04/07/19
Bạn VNFaker mến ,
Mến ,
Dạ cháu cảm ơn bác đã chỉ dẫn giúp cháu.

Chúc bác luôn thật nhiều sức khỏe..

Nhân đây bác cho cháu hỏi , bác dùng lưu thái tuế để định lưu mệnh như một số phái của đài cảng??

Kính bác.
[/quote]
Bạn VNFaker mến ,
Sách Tử vi nào không chỉ dẫn PP xem Vận Ḥạn thì đừng có mua cho mất tiền .
1- Mệnh Tốt không bằng Thân Tốt , Thân tốt Không bằng Hạn tốt . Hạn ở đây là : ĐAỊ HẠN 10NĂM.
Đạị hạn 10 năm : Lúc này Cung Mệnh của đương số là ngay cung Đạị hạn . Ngay ở đó ta lấy bút Chì Ghi Mệnh theo chiều thuận viết cho đủ 11 cung còn lại < Trong HTLGVH,TNghiệm tôi mệnh danh là Cung Lưu Mệnh Nhập Đại Hạn ..>
Tôi dùng Lưu Thái Tuế như VĐTTTLang là xem Lưu Thái Tuế ở cung nào để kết hợp với Gốc ĐH , LNĐHạn năm bao nhiêu tuổi , LNTHạn năm ví dụ Kỷ Hợi và 9 Phi Tinh cùng 12 cung Lưu nhập Đại Hạn mà luận , Kể luôn là Lưu Thái Tuế nhập cung Lưu nào và cung cố đ̣inh là cung nào . Khi xem gốc Đaị hạn 10 năm : Ta xem nó thuộc Cung Nào ? Ví dụ trong lá số con gái tôi : 10 năm 44-53 tuổi ở cung Tài Bạch thì 10 năm này có liên quan đến tiền bạc , Nhưng chính tinh Thái Âm và Lộc Tồn có phải là Tài tinh ? Thái Âm ở Đại Hạn là sẽ mua tậu nhà đất , Năm . Mậu Tuất, 47 Tuổi nằm trong ĐHạn này : Cháu mua nhà. Trang 331 TVĐSTBiên .
Mến ,
Được cảm ơn bởi: Ne0, vnfaker98, dung1, cự nhật không kiếp, TLXD
Đầu trang

eric91
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi eric91 »

mình cũng gặp thiên mã triệt :(
mấy bác có thể xem giúp em khi nào có vợ dc ko? e thấy lận đận wá.
cuộc sống sau này đủ ấm no ko? em cám ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Topic hay quá, có nhiều thứ để săn bắt hái lượm, comment để quoánh dấu vô mục "Bài viết của tôi" cho dễ tìm, tiện lục lọi :))
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vnfaker98 đã viết: 05:28, 02/07/19
hungton đã viết: 05:09, 02/07/19
vnfaker98 đã viết: 14:07, 01/07/19
Thưa bác
Ls này mệnh mộc cư mão đc bộ tử tham đắc tuần triệt.
Số này buôn bán giàu có.
Cũng là xuất tổ ly hương.
Kính bác.
Bạn vnfaker mến ,
Xem được 52/ 100 . Nhờ quyết đoán từ 14--23 Tuổi : Mã Tuần Triệt Song Hao Cô quả thì đương số ntnào?
Mến,
Thưa bác hungton
Mã gặp thần triệt đã là sự bó buộc lại bị bộ kim la trảm chặt chém.
Ngộ hao chủ sự di chuyển đói kém vì hao là thành phần lục bại thêm cô quả ko kiếp thì chung thân bôn tẩu.

Cháu chỉ liên tưởng đến 2 vấn đề xảy ra ở đại vận này đó là người này xuất ngoại cô đơn trên đất khách quê người gặp nhiều khó khăn.
2 là gặp tai nạn kiểu chết chùm vì có bộ hình riêu ko kiếp.

Kính bác.
Cháu Vinafaker , cháu Dung1
cháu cunhatkhôngkiêp
Các cháu mến ,
1- Nắm được :"Nguyên lý của khoa Tử Vi đẩu số" thì học tử Vi mới mau thủ đắc đựơc nhiều .
2- Không có bộ sao Ly Hương thì không xem được ?
3- Cung nào quyết định làm chủ lá số ?
Bác mến các cháu th̀ng tâm học hỏi , nhưng mệt mỏi vì đã truyền bí kíp thaeo đại nguyện thì được nghe chưởi .
4- Đã nghiên cứu Tử Vi thì bỏ vấnđề chính trị, tôn giáo ,đạo đức ra ngoài . Trong lịch sử đã có nhiều ông , ngày làm quan đêm làm ăn cướp. ?
Mến ,
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ngày nay ,
Làm lễ quy y , xuất gia , cạo đầu , từ bỏ thế gian tầm sư học
đạo giải thoát . Tâm phát đại nguyện mà thân tứ đại lại tham ái mê dục lạc thế gian .
Nên học Tử Vi để biết kẽ chánh người tà . Miệng ra điều quân tử mà hành động của kẽ gian tà . Mượn áo tu hành mà làm điều gian manh dối trá , lừa gạt mê tín để chiếm đoạt tiền của thế gian . Ngày nay nhiều sư mượ̣n áo cà sa giảng kinh còn hay hơn đức Phật . Lành thay , lành thay. Đạo đức làm người cũng không có thì mong cầu gì được giải thoát .
Mô phật .
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hungton đã viết: 23:06, 26/09/22
vnfaker98 đã viết: 05:28, 02/07/19
hungton đã viết: 05:09, 02/07/19
Bạn vnfaker mến ,
Xem được 52/ 100 . Nhờ quyết đoán từ 14--23 Tuổi : Mã Tuần Triệt Song Hao Cô quả thì đương số ntnào?
Mến,
Thưa bác hungton
Mã gặp thần triệt đã là sự bó buộc lại bị bộ kim la trảm chặt chém.
Ngộ hao chủ sự di chuyển đói kém vì hao là thành phần lục bại thêm cô quả ko kiếp thì chung thân bôn tẩu.

Cháu chỉ liên tưởng đến 2 vấn đề xảy ra ở đại vận này đó là người này xuất ngoại cô đơn trên đất khách quê người gặp nhiều khó khăn.
2 là gặp tai nạn kiểu chết chùm vì có bộ hình riêu ko kiếp.

Kính bác.
Cháu Vinafaker , cháu Dung1
cháu cunhatkhôngkiêp
Các cháu mến ,
1- Nắm được :"Nguyên lý của khoa Tử Vi đẩu số" thì học tử Vi mới mau thủ đắc đựơc nhiều .
2- Không có bộ sao Ly Hương thì không xem được ?
3- Cung nào quyết định làm chủ lá số ?
Bác mến các cháu th̀ng tâm học hỏi , nhưng mệt mỏi vì đã truyền bí kíp thaeo đại nguyện thì được nghe chưởi .
4- Đã nghiên cứu Tử Vi thì bỏ vấnđề chính trị, tôn giáo ,đạo đức ra ngoài . Trong lịch sử đã có nhiều ông , ngày làm quan đêm làm ăn cướp. ?
Mến ,
Hai lá số Nữ Nhâm Tý :
1- Con gái đầu của tôi . đi H.O 13/12/1973 Ở Đại hạn 14-23 : Triệt Tuần Vũ Tướng Mã , Song Hao Không Kiếp . Đi năm Quý Dậu ., 22 tuổi
2- Học trò của tôi đi H .O 1974. Ở Đại hạn Cơ Âm Tuần Triệt Mã Song Hao. Đi năm Giáp Tuất , 23 tuổi .
Mến ,
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

dung1 đã viết: 22:45, 13/06/19 Mã gặp triệt thì vô dụng do mất tính động mà thành ra như ngựa chết. Mà gặp tuần xung động quá mức mà thành ra bôn tẩu vất vả.
Vợ e thiên mã gặp tuần tại cung thân. Ngẫm điều a nói e thấy cũng đúng. Rất hay thích kê lại hàng quán chỗ này chỗ nọ. Thỉnh thoảng cũng thích mày mò hàng hóa trung quốc ( nhà e gần cửa khẩu ) với hoa quả tỉnh khác từ người quen về bán kiếm thêm. Chắc mệnh e thiên mã gặp triệt e nên e ko thích mấy có mẹ e lại đồng ý ủng hộ và giúp vợ e
A xem giúp e từ năm sau vợ e vào vận mới có thuận hơn ko ạ? 1 2 năm nay vợ chồng e có nhiều điều khởi sắc. Đỡ phiền muộn và không hay
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”