Thiên mã gặp tuần triệt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hoàng Quỳnh Trang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thiên mã gặp tuần triệt

Gửi bài gửi bởi Hoàng Quỳnh Trang »

Mọi người cho em hỏi có phải Thiên mã gặp tuần triệt thì như ngựa bị thương, cản trở và không có tác dụng đúng không ạ??
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Thiên mã gặp tuần triệt

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

bạn đọc lại các bài phân tích khác nhé, mã gặp tuần thì nhảy cung, mã gặp triệt thì phế.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Mã gặp triệt thì vô dụng do mất tính động mà thành ra như ngựa chết. Mà gặp tuần xung động quá mức mà thành ra bôn tẩu vất vả.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, anhthu5993, Lê Nin
Đầu trang

abiabu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi abiabu »

dung1 đã viết: 22:45, 13/06/19 Mã gặp triệt thì vô dụng do mất tính động mà thành ra như ngựa chết. Mà gặp tuần xung động quá mức mà thành ra bôn tẩu vất vả.
Anh Dung1 ơi anh có thể xem hạn năm 2020 giúp em được không vì em thấy gặp nhiều sao xấu mà thiên mã gặp triệt...
Hình ảnh
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

abiabu đã viết: 17:17, 14/06/19
dung1 đã viết: 22:45, 13/06/19 Mã gặp triệt thì vô dụng do mất tính động mà thành ra như ngựa chết. Mà gặp tuần xung động quá mức mà thành ra bôn tẩu vất vả.
Anh Dung1 ơi anh có thể xem hạn năm 2020 giúp em được không vì em thấy gặp nhiều sao xấu mà thiên mã gặp triệt...
Hình ảnh
Thiên mã không nằm ở mệnh thân mà bạn. 2020 canh tý thiên đồng hóa kị. Chú ý thị phi chuyện tình duyên.
Đầu trang

abiabu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi abiabu »

dung1 đã viết: 19:38, 14/06/19
Hình ảnh
Thiên mã không nằm ở mệnh thân mà bạn. 2020 canh tý thiên đồng hóa kị. Chú ý thị phi chuyện tình duyên.
Vâng cảm ơn anh Dung1 ạ, anh có thể xem giúp em cung thê được không anh?...
Đầu trang

Hoàng Quỳnh Trang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Anh xem giúp em trong trường hợp này thì sao ạ
C80DF537-179E-4D97-9DAF-FCB3EA96E85F.jpeg (264.97 KiB) Đã xem 2413 lần
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Cung có cả tuần triệt nghĩa là địa khí khuyếch tán bay lên trời nhưng bị thiên khi hạ xuống dồn nén mà khiến địa khí quẩn quanh áp bức khó chịu. Như vậy là thiên địa gặp nhau không đúng chỗ nên giao hòa không ổn, khí địa bay lên không nhập thiên mà quẩn lại. Nói một vd đơn giản để bạn hiểu. Khi trời oi bức sắp có mưa dông bão. Rõ ràng trời không có nắng, trầm u ám. Nhưng không khí rất ngột ngạt khó chịu và nóng bức. Với thời tiết đó mà bạn tăng động như thiên mã thì kết quả sẽ ra sao? Tất yếu là nóng, mệt, ra nhiều mồ hôi, tâm trạng bất ổn muốn phá tan cái không khí này. Khi triệt giảm tác dụng thì tuần sẽ được thông địa khí mà cuộc sống rễ thở hơn( lúc trời mưa theo vd trên). Bạn cứ liên tưởng ra sẽ rõ thiên mã của bạn ra sao.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Hoàng Quỳnh Trang, Labannt
Đầu trang

Hoàng Quỳnh Trang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dung1 đã viết: 23:19, 17/06/19 Cung có cả tuần triệt nghĩa là địa khí khuyếch tán bay lên trời nhưng bị thiên khi hạ xuống dồn nén mà khiến địa khí quẩn quanh áp bức khó chịu. Như vậy là thiên địa gặp nhau không đúng chỗ nên giao hòa không ổn, khí địa bay lên không nhập thiên mà quẩn lại. Nói một vd đơn giản để bạn hiểu. Khi trời oi bức sắp có mưa dông bão. Rõ ràng trời không có nắng, trầm u ám. Nhưng không khí rất ngột ngạt khó chịu và nóng bức. Với thời tiết đó mà bạn tăng động như thiên mã thì kết quả sẽ ra sao? Tất yếu là nóng, mệt, ra nhiều mồ hôi, tâm trạng bất ổn muốn phá tan cái không khí này. Khi triệt giảm tác dụng thì tuần sẽ được thông địa khí mà cuộc sống rễ thở hơn( lúc trời mưa theo vd trên). Bạn cứ liên tưởng ra sẽ rõ thiên mã của bạn ra sao.
Cảm ơn anh 😊 khoảng ngoài 30 là triệt giảm tác dụng đúng không ạ?
Đầu trang

abiabu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi abiabu »

dung1 đã viết: 19:38, 14/06/19
Hình ảnh
Anh Dung1 ơi anh cho em hỏi so với cách cục Mệnh thì cách cục Thân của em có đỡ xấu hơn không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”