Tại sao em lại trưởng thành muộn đến vậy.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tại sao em lại trưởng thành muộn đến vậy.

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Tieudieu2510 đã viết: 01:29, 14/06/19
dung1 đã viết: 23:09, 13/06/19 Mệnh không có sát tinh nên nhìn nhận cuộc đời nó vậy đó Nói chung là cuộc đời vốn không như mơ. Chú ý cung tật ách liêm phá kình mộc diêu y. Rễ có họa vễ nữ sắc phải cẩn thận phòng thân.
Cả ơn bác, bác nói làm làm em nhớ đến câu mệnh không có sát tinh thì đường đời trải đầy sát tinh.
Em cũng nhiều cô để ý, kiểu cứ mở lời là được ấy, nhưng toàn bị động, nhát gái mà.
Tất yếu mệnh tài quan không có sát tinh thì vận sẽ có sát tinh. Lúc đầu gặp sẽ cảm giác thất vọng về lòng người cũng như nhân tình thế thái nhiều. Chú ý qhtd an toàn với bất kỳ cô gái nào với cung tật ách này( ngoại trừ vợ).
Được cảm ơn bởi: Tieudieu2510, Tealightdalat
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

dung1 đã viết: 12:04, 14/06/19
cự nhật không kiếp đã viết: 10:38, 14/06/19
dung1 đã viết: 23:09, 13/06/19 Mệnh không có sát tinh nên nhìn nhận cuộc đời nó vậy đó Nói chung là cuộc đời vốn không như mơ. Chú ý cung tật ách liêm phá kình mộc diêu y. Rễ có họa vễ nữ sắc phải cẩn thận phòng thân.
Lá này mà dính sát tinh thì e nghĩ te tua đó anh , cách cục nào cũng có thể xài dc sát tinh, nhưng mà ví dụ ls này thì e e rằng là k xài nổi
Thái dương vẫn sài được linh hỏa em à. Mệnh thân không có sát tinh ra cuộc đời nhiều người gian dối nên sẽ cảm giác thất vọng về lòng người, về cuộc đời.
Chào bạn Dung1.Tôi thấy cung Thân lá số này nhị hợp và giáp cung ở Mùi.Cung ở Mùi nhiều sát tinh.Bình thường 2 cung này ảnh hưởng rất khăng khít với nhau.Do đó lẽ ra cung Thân ở Ngọ có nhiều sát tinh nhị hợp từ cung Mùi.Vậy phải chăng trong trường hợp này Triệt có chức năng Triệt lộ,chia cắt,phá vỡ sự ràng buộc giữa 2 cung Ngọ và Mùi.Mong có ý kiến của bạn.
Được cảm ơn bởi: Tieudieu2510
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
lsvnngu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lsvnngu »

Tieudieu2510 đã viết: 20:34, 13/06/19 Hình ảnh
Toàn những suy nghĩ ngờ nghệch trong đầu. Không nhận thức được cách đối xử của những người xung quanh đối với mình, sống như một đứa trẻ 5 tuổi. Đến 30 tuổi mới thấy giống một con người, mới hiểu được con người là như nào, nhìn đâu cũng thấy ích kỉ ghanh ghét đố kị nhau. Càng quen biết, họ hàng càng gần càng gần càng đố kị nhau. Tình người quá mỏng manh, anh em bạn bè chỉ như tấm kính, nó sẽ vỡ tan ngay lập tức khi động chạm đến quyền lợi.
Bạn y chang mình , khờ lắm luôn. Nhiều khi thấy tự mắc cỡ với bản thân là sao lớn rồi mà còn ngô nghê thế.
Được cảm ơn bởi: Tieudieu2510, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Tieudieu2510
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tieudieu2510 »

cự nhật không kiếp đã viết: 10:43, 14/06/19
Tieudieu2510 đã viết: 22:03, 13/06/19
Hungternopil đã viết: 21:39, 13/06/19 bạn đang ở nước ngoài sao? mệnh có bạch hổ sớm có công dánh ự nghiệp chứ, mệnh có hóa lộc thì khôn chứ đâu có kém, tiếc văn xương (hãm) nên cũng không dùng cái này nhiều. số bạn phải bươn trải vất vả, đất tứ sinh, thêm phi liêm, mệnh cự nhật đi nước ngoài được. ở việt nam khó sống
em vẫn sống ở quê mình thôi và chưa từng có ý định sống xa quê, đối với em quê hương là thứ không thể từ bỏ. Em vừa mới ra trường nên đang loay hoay tìm việc.
bạn học gì mà giờ mới ra trường vậy ?? Mà bên trên b nói có xích mích vs họ hàng gia đình à , chia sẻ chút dc k
em học đại học thôi, người ta học 4 năm nhưng em học 10 năm, nhưng em vẫn cố lấy được cái bằng. Em có bao giờ gây sự sự xích mich với ai đâu, em lại còn luôn sợ làm mất lòng người khác, làm cái gì với ai chỉ sợ người đó thiệt hơn mình, tính em nó vậy. Chẳng qua nhận thức xã hội của em nó kém, bây giờ với nhận thức được nhiều vấn đề, có những người mà mình chẳng làm gì họ, họ cũng ghét. Họ thấy mình càng thất bại họ càng hả hê châm chọc. Và em nhận thấy rằng không có tiền dù có tốt thế nào thì vẫn sống trong sự khinh bỉ của mọi người xung quanh.
huynh19 đã viết: 11:49, 14/06/19 Chuyện đơn giản vì cách nói chuyện và tư duy của chủ lá số này hơi cao chút, bước qua giai đoạn 15 như mây trôi bồng bềnh lấn luôn đến tuổi 28 như vừa tĩnh ngủ, vẫn còn chút xíu nữa mới được.
Cách nói chuyện của em thì có vấn đề nặng, không hiểu sao em cứ mỗi lần định nói dối là em thấy ngượng mồm, thành ra chẳng nói được. Nhiều lúc không hiểu sao mình lại nói thế, nói kiểu vô thức ấy, nhưng trong tâm không nghĩ thế. Về nhà mới thấy mình dại mồm.
dung1 đã viết: 12:52, 14/06/19 Tất yếu mệnh tài quan không có sát tinh thì vận sẽ có sát tinh. Lúc đầu gặp sẽ cảm giác thất vọng về lòng người cũng như nhân tình thế thái nhiều. Chú ý qhtd an toàn với bất kỳ cô gái nào với cung tật ách này( ngoại trừ vợ).
Có bác gì xem chỉ tay cho em cũng nói như bác. Sau khi lấy vợ thì nên tránh các mối quan hệ với nữ nhân ra không sẽ gặp nhiều rắc rối.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Tieudieu2510 đã viết: 15:26, 14/06/19
Tieudieu2510 đã viết: 22:03, 13/06/19

em vẫn sống ở quê mình thôi và chưa từng có ý định sống xa quê, đối với em quê hương là thứ không thể từ bỏ. Em vừa mới ra trường nên đang loay hoay tìm việc.
bạn học gì mà giờ mới ra trường vậy ?? Mà bên trên b nói có xích mích vs họ hàng gia đình à , chia sẻ chút dc k
em học đại học thôi, người ta học 4 năm nhưng em học 10 năm, nhưng em vẫn cố lấy được cái bằng. Em có bao giờ gây sự sự xích mich với ai đâu, em lại còn luôn sợ làm mất lòng người khác, làm cái gì với ai chỉ sợ người đó thiệt hơn mình, tính em nó vậy. Chẳng qua nhận thức xã hội của em nó kém, bây giờ với nhận thức được nhiều vấn đề, có những người mà mình chẳng làm gì họ, họ cũng ghét. Họ thấy mình càng thất bại họ càng hả hê châm chọc. Và em nhận thấy rằng không có tiền dù có tốt thế nào thì vẫn sống trong sự khinh bỉ của mọi người xung quanh.
Bạn học gì mà lâu vậy, nói cụ thể cho mình nhé, để mình xem sao , ai ghét bạn ?? Những người ghét bạn đó có ở cùng ngôi nhà vs bạn k, bởi vì đây là chỉ có lục đục ngay trong nhà bạn thôi ? Còn chơi vs bạn bè thì thường ở thế yếu nên lựa bạn tốt để chơi , ls b nên chơi vs những người càng hiếu thắng, gia trưởng càng tốt ( nói thật đấy ), b mà chơi vs mấy ông nhiều chữ là k chơi được đâu :-bd
Đầu trang

thumenh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thumenh »

Số đẹp mà, chê chuyện gì thế ?
Đầu trang

Tieudieu2510
Chính thức
Chính thức

cự nhật không kiếp đã viết: 09:38, 15/06/19
Tieudieu2510 đã viết: 15:26, 14/06/19

Bạn học gì mà lâu vậy, nói cụ thể cho mình nhé, để mình xem sao , ai ghét bạn ?? Những người ghét bạn đó có ở cùng ngôi nhà vs bạn k, bởi vì đây là chỉ có lục đục ngay trong nhà bạn thôi ? Còn chơi vs bạn bè thì thường ở thế yếu nên lựa bạn tốt để chơi , ls b nên chơi vs những người càng hiếu thắng, gia trưởng càng tốt ( nói thật đấy ), b mà chơi vs mấy ông nhiều chữ là k chơi được đâu :-bd
Em thi lại đại học 2 lần, bác huynh19 phán rất đúng, em bắt đầu gặp nhiều rắc rối từ lúc bước vào 15 tuổi, tức là bước vào cấp 3, em làm gì cũng thấy rất khó khăn. Ghét và khinh bỉ thì họ hàng thôi, trong nhà thì ổn, chỉ có bố em hay cằn nhằn vì em chưa xin được việc, cũng là hệ lụy của việc bây giờ em mới học xong. Nhiều tuổi mà chưa có kinh nghiệm, nên nhà tuyển dụng nào cũng ái ngại. Tháng sau chắc em đi làm công nhân để chờ cơ hội, ở nhà mãi cũng không ổn.
Em có thằng bạn chơi từ nhỏ, nhưng đến hôm nay thì em nghĩ chỉ có em nghĩ nó là bạn thôi, còn nó thì chắc không nghĩ như thế. Em không biết xem tử vi em con thấy cung nô của em quá hoành tráng, chắc em nghĩ em chả bao giờ có ai là bạn thân cả.
thumenh đã viết: 16:54, 15/06/19 Số đẹp mà, chê chuyện gì thế ?
Đẹp em chả thấy đâu, chỉ thấy lứa cùng tuổi em giờ 1 vợ 2 con. Còn em thì còn đang thất nghiệp mất phương hướng.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

thatsat275 đã viết: 13:09, 14/06/19
dung1 đã viết: 12:04, 14/06/19
cự nhật không kiếp đã viết: 10:38, 14/06/19

Lá này mà dính sát tinh thì e nghĩ te tua đó anh , cách cục nào cũng có thể xài dc sát tinh, nhưng mà ví dụ ls này thì e e rằng là k xài nổi
Thái dương vẫn sài được linh hỏa em à. Mệnh thân không có sát tinh ra cuộc đời nhiều người gian dối nên sẽ cảm giác thất vọng về lòng người, về cuộc đời.
Chào bạn Dung1.Tôi thấy cung Thân lá số này nhị hợp và giáp cung ở Mùi.Cung ở Mùi nhiều sát tinh.Bình thường 2 cung này ảnh hưởng rất khăng khít với nhau.Do đó lẽ ra cung Thân ở Ngọ có nhiều sát tinh nhị hợp từ cung Mùi.Vậy phải chăng trong trường hợp này Triệt có chức năng Triệt lộ,chia cắt,phá vỡ sự ràng buộc giữa 2 cung Ngọ và Mùi.Mong có ý kiến của bạn.
Bạn này dương nam. Cung thân cư quab tại cung ngọ là dương nên triệt tác động mạnh 70%. Triệt có thể ngăn chặn các sao chiếu về cung bao gồm cả tam hợp xung chiếu hay nhị hợp nên cung mùi khó xâm phạm vào cung an thân.
Được cảm ơn bởi: thatsat275, Tieudieu2510
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Ông chủ topic đặt cái tên nick rồi nói chuyện cứ như cao tăng đắc đạo ấy, vậy mà ngờ nghệch cái gì trời :)). Thay vì ngta phải bôn ba lăn lộn bon chen ngay từ nhỏ, có người đến tận 60 còn chưa hiểu được những điều ấy. Đây chỉ quanh quẩn quê hương, cùng một lối sống, một quan niệm, vậy mà cảm nhận được thế thái nhân sinh như vậy. Đi tu mà ko thành cao tăng mới lạ đấy.
Đầu trang

Tieudieu2510
Chính thức
Chính thức

tvthientuong đã viết: 09:16, 16/06/19 Ông chủ topic đặt cái tên nick rồi nói chuyện cứ như cao tăng đắc đạo ấy, vậy mà ngờ nghệch cái gì trời :)). Thay vì ngta phải bôn ba lăn lộn bon chen ngay từ nhỏ, có người đến tận 60 còn chưa hiểu được những điều ấy. Đây chỉ quanh quẩn quê hương, cùng một lối sống, một quan niệm, vậy mà cảm nhận được thế thái nhân sinh như vậy. Đi tu mà ko thành cao tăng mới lạ đấy.
Bác cứ nói thế nào ấy chứ, bình thường một đứa trẻ lớp 8, lớp 9 nó đã cảm nhận được điều đấy, nó đã biết đâm chọt nhau ngay trên ghế nhà trường, tính cách nó đã xấu ngay từ nhỏ. Những điều mà đến bây giờ khi chán trường em thấy được, lúc nào cũng thế trong 1 tập thể lành tính bao giờ cũng xuất hiện một hai đứa quái thai để cân bằng lại cuộc sống. Còn 60 mà chưa hiểu được chắc chỉ có trong trại tâm thần thôi chứ không chết dọc đường rồi chứ sao sống được đến 60.
Được cảm ơn bởi: tvthientuong
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”